ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 12:58:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถติดแก๊สแบบหัวฉีดมีปัญหาเครื่องสั่นค่ะ ช่วยด่วนนน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดแก๊สแบบหัวฉีดมีปัญหาเครื่องสั่นค่ะ ช่วยด่วนนน  (อ่าน 5168 ครั้ง)
getget08
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008, 21:27:01 »

ใช้รถรุ่น civic dimension ปี2001 ติดแก๊สแบบหัวฉีด ค่ะ ช่วงเช้าขับไปทำงานไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเอารถไปเปลี่ยนกรองอากาศมาใหม่ หลังเปลี่ยนเสร็จ ก้องานเข้าเรยค่ะ คือ รถมีอาการเบาแล้วมีอาการเครื่องสั่นมากๆ จนกระทั่งเครื่องดับไปเรย ค่ะ วอนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ ด่วนๆเรยนะคะ อ้อออเกือบลืม ค่ะ การเปลี่ยนกรองอากาศมีผลทำให้มีอาการเครื่องสั่นรึเปล่าคะ แล้วเราต้องทำการปรับจูนใหม่มั้ยคะ แล้วจะเอาไปจูนได้ที่ไหนดีคะ พี่ๆช่วยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008, 21:42:33 »

ใช้น้ำมันเป็นป่าวครับ ถ้าไม่เป็น ก็แสดงว่าจากแก๊สนะครับ

ก็กลับไปอู่ที่ติดมานะครับ ..

ปกติถ้าตอนก่อนติดเปลี่ยนพวกหัวเทียน ไส้กรองอากาศ ก่อน
ใช้ๆ ไป แล้วเปลี่ยนใหม่ ก็ไม่ค่อยเป็นอะไรนะครับ

ไม่ทราบติดแก๊สหัวฉีดอะไรมาครับ

~ รั บ ซ่ อ ม ใ จ ~

http://lonelysecret.hi5.com
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008, 23:14:38 »

ใช้น้ำมันเป็นป่าวครับ ถ้าไม่เป็น ก็แสดงว่าจากแก๊สนะครับ

ก็กลับไปอู่ที่ติดมานะครับ ..

ปกติถ้าตอนก่อนติดเปลี่ยนพวกหัวเทียน ไส้กรองอากาศ ก่อน
ใช้ๆ ไป แล้วเปลี่ยนใหม่ ก็ไม่ค่อยเป็นอะไรนะครับ

ไม่ทราบติดแก๊สหัวฉีดอะไรมาครับ

ตามข้าง บน ครับ 

กลับไป จูนใหม่
หรือ เอา วิธีผม  ถอด แบต ออก สัก 15 นาที  ผมก็เคยเป็นนะ  ถอดแบต พัก หนึ่งแล้วใส่กลับใหม่ หายเลย

ไม่เป็นอีก เลย ให้ เราเดานะ ฮอนด้า เซนเซอร์ เยอะครับ เจออะไรแปลกๆๆ จะดับอย่างเดียว
หรือไม่ก็ เอ็นจินโชว์
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 22:40:48 »

ลองไปตรวจเช็คหัวเทียน สายหัวเทียน คอยน์จุดระเบิด  ดูนะครับ
อีกสิ่งที่ไม่ควรมองข้าม  ก็ควรล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และมอเตอร์คุมรอบเดินเบาด้วยด้วย

จริงๆ สิ่งที่ผมกล่าวมา  ควรจะทำก่อนที่จะนำรถไปติดแก๊ส
เพื่อการปรับจูนแก๊ส  จะได้ผลแม่นยำขึ้น

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถติดแก๊สแบบหัวฉีดมีปัญหาเครื่องสั่นค่ะ ช่วยด่วนนน