ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
18 พฤษภาคม 2024, 04:04:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ลบสอบท่านที่เคยเปลี่ยน FD 1.8 AT (NAเดิมๆ) ใส่หักกลาง 2 ใบ ปลายท่อซิ่ง 2 ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลบสอบท่านที่เคยเปลี่ยน FD 1.8 AT (NAเดิมๆ) ใส่หักกลาง 2 ใบ ปลายท่อซิ่ง 2 ครับ  (อ่าน 771 ครั้ง)
pwit9
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2022, 10:45:17 »

ลบสอบถามครับผม FD 1.8 AT (เครื่อง NA เดิมๆ) ท่อปลายใส้ตรงขนาด 2 นิ้วครับ
จุดประส่งค์คือ อยากได้ท่อซิ่ง แต่การตอบสนองดีอัตราเร่งเดิม
ที่ผมเพิ่งทำไป
1.ที่แรกผมเปลี่ยนทั้ง ท่าปลายใส้ตรงใหม่+พักกลางใหม่ ที่ร้านแนะนำ และนำปลายเดิม+พักกลางเดิม ออก ผลคือ แรงต้น กลาง หาย จึงไป Remap ได้ตราเร่งต้น แต่ไม่เท่าของเดิมๆติดรถ
2. จึงแก้ไข โดยเอาพักกลางใหม่ ไปไว้ไกล้ head นำพักกลางเดิมกลับมา ไว้ที่เดิม เท่ากับตอนนี้ผมมีพักกลาง ใหม่+เก่า 2 ใบ + ปลายท่อใหม่ 2 นิ้วใส่ตรง
สรุปคือ อันตราเร่ง ต้น กลาง(ทอสอบที่ ไม่เกิน 130 กม/ชม) ดี เสียงจากดังเข้าห้องผู้โดยสาร เงียบเหมือนเดิมฟังเพลงได้ไม่ลำคาญ แต่อัตาแร่งปลายยังไม่ได้หาถนนยาวๆทดสอบ

คำถามคือ
1. มันมีผลดีผลเสียอะไรไหมครับ ในกรณีอื่นๆ และอัตราเร่ง ปลาย ความเร็ว จะ drop ไปมากไหมครับ จากเดิมรถ เหยียบสุดเคยได้ 210 กม/ชม (จากการที่ผมทำตามข้อ 2 ด้านบน)
2. ตอนนี้ นี้คิดว่า จะเอาพักกลางตรง(พักกลางใหม่) ตรง Head ออก และ เอาปลายท่อซิ่งใหม่ออกด้วย ก็จะเหลือแค่พักกลางของเดิม + จะเปลี่ยนแค่ปลายเป็น hks legal muffler จะเงียบ และ การตอบสนองอัตราเร่งดีใหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2022, 12:38:49 โดย pwit9 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ลบสอบท่านที่เคยเปลี่ยน FD 1.8 AT (NAเดิมๆ) ใส่หักกลาง 2 ใบ ปลายท่อซิ่ง 2 ครับ