ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 03:40:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนกูรูเครื่องเสียงครับ Kenwood รุ่น DDX 7037 คุณถาพดีมั๊ยคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนกูรูเครื่องเสียงครับ Kenwood รุ่น DDX 7037 คุณถาพดีมั๊ยคับ  (อ่าน 10337 ครั้ง)
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008, 10:05:46 »

รบกวนผู้รู้คับ เครื่องเสียง Kenwood รุ่น DDX 7037 คุณถาพดีมั๊ยคับมีรุ่นพี่จาขายคับ ปกติผมใช้รถ civic es2.0 ปี2004 เครื่องเสียงเดิมติดรถ honda มา 2 dinเล่น mp3,CD ได้ 6 แผ่นมีพี่ที่รู้จักกันบอกว่าเห่ยมากเลยเบสแทบไม่มีออกมาเลย ผมกำลังจะรวบรวมพละกำลังค่อยๆซื้อแต่งเอาอ่ะคับ มีใครใช้อยู่บ้างหรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  จุมพิต
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008, 12:01:42 »

Kenwood จะออกเป็นสไตส์นิ่มๆ เน้นมิติละเอียดมากกว่าจะเป็นแบบโครมครามตูมตามในมาดรถขายน้ำปลาหรือฉายหนังเร่อ้อมผ้าน่ะคร้าบท่านคร้าบ ! ... ดังนั้นจึงอาจจะไม่ถูกใจพวกที่ชอบเบสตึบตั๊บกระทุ้งกระแทกบวมๆ แหลมก็ต้องเฉี๊ยบๆ ฉาบๆ พุ่งเข้าแทงทิ่มประสาทหู ! (เครื่องที่เสียงนั่นเสียงนี่ไม่ออกมันไม่เคยมีหรอก ! ที่ให้มาน่ะเกินพอด้วยซ๊ำ ! ต้องฟังรู้ดูให้เป็น ! แล้วที่สำคัญ  ! เลือกให้ถูก ! ทำให้เป็น ! จูนให้ดี ! เท่านั้นแหละ !) ... ถ้าชอบแบบที่ว่าก็ให้หลีกหนียี่ห้อนี้ไปเล่น Sony อาจจะเจอที่ถูกใจคร้าบท่าน ! แล้วก็ Kenwood จะประกัน 2 ปี ยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่จะปีเดียว ! ก็ลองเลือกหาแบบที่ถูกใจดูเอง ! เล่นเยอะๆ เปลี่ยนบ่อยๆ เสียเงินมากๆ ก็ " เจ๊ง " เอ้ย ! ก็เก่งไปเองคร้าบพี่น้องคร้าบ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2008, 14:20:49 โดย BillyTheKid » บันทึกการเข้า

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 19:04:48 »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ผมว่าก่อนอื่นน่าจะลองถามใจตัวเองให้แน่ก่อนนะครับ ว่าเราจะติดเครื่องเสียงนี่เราชอบฟังเพลงแนวไหน และจะไปจบที่ชุดไหน  จะได้วางแผนการติดตั้งได้ถูก เพราะในชุดเครื่องเสียง ฟร้อนมีส่วนสำคัญมากนะครับ สำหรับเสียงที่จะได้มา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กับงบประมาณที่เรามีด้วย และที่สำคัญคือความชอบของเราด้วย ส่วนฟร้อนที่คุณสนใจอยู่นั้นไม่ทราบว่ารุ่นพี่คุณตั้งราคาไว้ที่เท่าไหร่  ผมว่าน่าจะลงราคาประกอบด้วยเพื่อที่จะได้ตัดสินใจได้ชัดเจนขึ้น  เดี๋ยวนี้ฟร้อนดีๆ  ราคาไม่แพงแล้วครับ 

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 21:48:27 »

Kenwood จะออกเป็นสไตส์นิ่มๆ เน้นมิติละเอียดมากกว่าจะเป็นแบบโครมครามตูมตามในมาดรถขายน้ำปลาหรือฉายหนังเร่อ้อมผ้าน่ะคร้าบท่านคร้าบ ! ... ดังนั้นจึงอาจจะไม่ถูกใจพวกที่ชอบเบสตึบตั๊บกระทุ้งกระแทกบวมๆ แหลมก็ต้องเฉี๊ยบๆ ฉาบๆ พุ่งเข้าแทงทิ่มประสาทหู ! (เครื่องที่เสียงนั่นเสียงนี่ไม่ออกมันไม่เคยมีหรอก ! ที่ให้มาน่ะเกินพอด้วยซ๊ำ ! ต้องฟังรู้ดูให้เป็น ! แล้วที่สำคัญ  ! เลือกให้ถูก ! ทำให้เป็น ! จูนให้ดี ! เท่านั้นแหละ !) ... ถ้าชอบแบบที่ว่าก็ให้หลีกหนียี่ห้อนี้ไปเล่น Sony อาจจะเจอที่ถูกใจคร้าบท่าน ! แล้วก็ Kenwood จะประกัน 2 ปี ยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่จะปีเดียว ! ก็ลองเลือกหาแบบที่ถูกใจดูเอง ! เล่นเยอะๆ เปลี่ยนบ่อยๆ เสียเงินมากๆ ก็ " เจ๊ง " เอ้ย ! ก็เก่งไปเองคร้าบพี่น้องคร้าบ !

ขอบคุณมากครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้มากนักค่อยๆทำไปครับ  อายจัง
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008, 21:51:37 »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ผมว่าก่อนอื่นน่าจะลองถามใจตัวเองให้แน่ก่อนนะครับ ว่าเราจะติดเครื่องเสียงนี่เราชอบฟังเพลงแนวไหน และจะไปจบที่ชุดไหน  จะได้วางแผนการติดตั้งได้ถูก เพราะในชุดเครื่องเสียง ฟร้อนมีส่วนสำคัญมากนะครับ สำหรับเสียงที่จะได้มา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กับงบประมาณที่เรามีด้วย และที่สำคัญคือความชอบของเราด้วย ส่วนฟร้อนที่คุณสนใจอยู่นั้นไม่ทราบว่ารุ่นพี่คุณตั้งราคาไว้ที่เท่าไหร่  ผมว่าน่าจะลงราคาประกอบด้วยเพื่อที่จะได้ตัดสินใจได้ชัดเจนขึ้น  เดี๋ยวนี้ฟร้อนดีๆ  ราคาไม่แพงแล้วครับ 

ขอบคุณมากเลยครับ เค้าขายฟร้อนที่ 13000 ครับแต่มีคนตัดหน้าผมไปแล้วเซ็งเลย กะว่าจะค่อยๆลองทำๆไปครับ มีแนะนำรุ่นไหนบ้างมั๊ยครับ ผมไม่เน้นแพงแต่เน้นคุณภาพครับ ค่อยๆทำครับ  ยิ้ม
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008, 20:08:37 »

ขออนุญาตอีกครั้งนะครับ  เดี๋ยวนี้ฟร้อนราคาประมาณ  4000  -  7000    บาท ยี่ห้อดังๆ เช่น  เจวีซี  ไพโอเนียร์    อัลไพน์    โซนี่     คุณภาพไม่ค่อยทิ้งกันเท่าไหร่หรอกครับ  อยู่ที่ว่าคุณมีงบขนาดไหน ชอบลูกเล่นแบบไหน  ชอบความสวยยี่ห้อไหน  หรือ ชอบแนวเพลงแบบไหน  ครับ  ต้องลองดูแต่ถ้าเป็นผมถ้าพอสู่ราคาขนาด  หมื่นต้นๆไหว  ผมว่า  พวกอัลไพน์  น่าเล่นครับ ( ฟังเพลงอย่างเดียวนะครับ )  ถ้าจะเอาแบบดูหนังด้วย  ก็พวกไพโอเนียร์  หรือ  เจวีซีครับ 

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
YAGGY
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008, 13:21:53 »

ผมสนใจวิทยุตัวที่ติดรถ civic es2.0 ปี2004 2 dinเล่น mp3,CD ได้ 6 แผ่น อยู่พอดีถ้าจะขายติดต่อ
T.089-496-4923 หรือลงเบอร์เอาไว้เดี๋ยวผมติดต่อกลับ
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 06:30:24 »

ผมสนใจวิทยุตัวที่ติดรถ civic es2.0 ปี2004 2 dinเล่น mp3,CD ได้ 6 แผ่น อยู่พอดีถ้าจะขายติดต่อ
T.089-496-4923 หรือลงเบอร์เอาไว้เดี๋ยวผมติดต่อกลับ

ถ้าได้ตัวใหม่เดี๋ยวจาติดต่อไปนะคับ  ยิ้ม
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 06:35:29 »

ขออนุญาตอีกครั้งนะครับ  เดี๋ยวนี้ฟร้อนราคาประมาณ  4000  -  7000    บาท ยี่ห้อดังๆ เช่น  เจวีซี  ไพโอเนียร์    อัลไพน์    โซนี่     คุณภาพไม่ค่อยทิ้งกันเท่าไหร่หรอกครับ  อยู่ที่ว่าคุณมีงบขนาดไหน ชอบลูกเล่นแบบไหน  ชอบความสวยยี่ห้อไหน  หรือ ชอบแนวเพลงแบบไหน  ครับ  ต้องลองดูแต่ถ้าเป็นผมถ้าพอสู่ราคาขนาด  หมื่นต้นๆไหว  ผมว่า  พวกอัลไพน์  น่าเล่นครับ ( ฟังเพลงอย่างเดียวนะครับ )  ถ้าจะเอาแบบดูหนังด้วย  ก็พวกไพโอเนียร์  หรือ  เจวีซีครับ 

ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมเข้าใจว่าพวก 2 din ที่มี dvd ด้วยราคาน่าจะแพงอ่ะครับไม่ทราบว่าเข้าใจถูกมั๊ย มีเว็บแนะนำมั๊ยครับ ส่วนตัวไม่ได้ต้องการอะไรที่มันแพงๆ เน้นคุณภาพ ไม่ได้อยากให้มันดังรบกวนชาวบ้านอ่ะคับ อยากได้คุณภาพดีดีต้องเปลี่ยนลำโพงด้วยมั๊ยครับ ที่ติดรถมาเดิมๆไม่ดีถูกมั๊ยครับ รบกวนผู้รู้อีกแล้วคับ  อายจัง
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 08:59:21 »

ผมใช้ตัว Kenwood KDC-X8529  กำลังอ่านความละเอียด 24 bit คุณภาพเสียงเท่าที่ฟัง ก็โอเคเลยนะครับ ความคมชัด มีมิติดีเยี่ยมจิงๆ เพราะก่อนหน้าเคยเล่นพวก Sony (อันนี้เสียงค่อนข้างกระด้าง)  Pioneer (เสียงก็โอเค ถ้าเป็นตัวท๊อปๆจะดีมาก เพราะกำลังอ่านมัน 24 bit ) จะให้เสียงที่ละเอียด มีมิติดีกว่าพวกที่เป็นแบบ Bit เดียว  ผมเองก็ไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องเครื่องเสียงมาก แต่ที่แน่ๆ ตัวที่ผมใช้อยู่ ก็ใช้มาเกือบจะ 5 ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ  เรื่องความคงทน ยกนิ้วให้เลยจิงๆ

ส่วนถ้าต้องการเล่นเลือก Front แบบประเภท 2 Din เด๋วนี้เล่น DVD ในตัวหน้าจอสัมผัส ราคาหมื่นต้นๆ ก็มีแล้วครับ รับประกัน 1 ปีเหมือนกัน เปิดต่อเนื่องนานๆ ก็แทบไม่มีความร้อนเลย ถ้าเทียบกับพวก รุ่นแรกๆ ที่เปิดต่อเนื่องไปซักพักก็จะเริ่มร้อนขึ้นเรื่อยๆ  ลองดูละกันครับ เด๋วนี้แบรนด์เจ๋งๆ ออกมาตีตลาดเยอะครับ ราคาก็ไม่แรงด้วย 

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

punnee03
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 13:10:06 »

คิดจะเปลี่ยนเหมือนกัน ไม่ทราบว่าเป็น civic dimension 2004 เครื่อง 1700 ใส่ได้เหมือนกันหรือเปล่า ( กลัวช่องจะใส่ไม่ได้นะ) แล้วยี่ห้ออื่น รุ่นนี้ เล่น DVD ได้ด้วยหรือเปล่า
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 14:11:18 »

ผมใช้ตัว Kenwood KDC-X8529  กำลังอ่านความละเอียด 24 bit คุณภาพเสียงเท่าที่ฟัง ก็โอเคเลยนะครับ ความคมชัด มีมิติดีเยี่ยมจิงๆ เพราะก่อนหน้าเคยเล่นพวก Sony (อันนี้เสียงค่อนข้างกระด้าง)  Pioneer (เสียงก็โอเค ถ้าเป็นตัวท๊อปๆจะดีมาก เพราะกำลังอ่านมัน 24 bit ) จะให้เสียงที่ละเอียด มีมิติดีกว่าพวกที่เป็นแบบ Bit เดียว  ผมเองก็ไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องเครื่องเสียงมาก แต่ที่แน่ๆ ตัวที่ผมใช้อยู่ ก็ใช้มาเกือบจะ 5 ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ  เรื่องความคงทน ยกนิ้วให้เลยจิงๆ

ส่วนถ้าต้องการเล่นเลือก Front แบบประเภท 2 Din เด๋วนี้เล่น DVD ในตัวหน้าจอสัมผัส ราคาหมื่นต้นๆ ก็มีแล้วครับ รับประกัน 1 ปีเหมือนกัน เปิดต่อเนื่องนานๆ ก็แทบไม่มีความร้อนเลย ถ้าเทียบกับพวก รุ่นแรกๆ ที่เปิดต่อเนื่องไปซักพักก็จะเริ่มร้อนขึ้นเรื่อยๆ  ลองดูละกันครับ เด๋วนี้แบรนด์เจ๋งๆ ออกมาตีตลาดเยอะครับ ราคาก็ไม่แรงด้วย 

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขอบคุณมากคับ kenwood เคยได้ยินว่าเสียงดี ไม่ทราบเทียบกับ Alpine,JVC,Pioneer น่าเล่นค่ายไหนครับ อายจัง ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
chaaud
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2008, 19:58:47 »

แนะนำเป็น pioneer4050 ดีกว่าครับ  จอภาพเป็นระบบ QVGA เทียบเท่ารุ๋นใหญ่แต่ราคาประหยัดกว่า
punnee03
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 09:20:36 »

สำหรับ คุณ chaaud ที่แนะนำ pioneer 4050 ใช่รุ่น AVH-P4050DVD หรือเปล่าค่ะ คุณภาพเป็นไงบ้างแล้วถ้าเทียบกับ kenwood DDX-5032 ตัวไหนน่าจะดีกว่ากัน ราคาต่างกันไม่เยอะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนกูรูเครื่องเสียงครับ Kenwood รุ่น DDX 7037 คุณถาพดีมั๊ยคับ