ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 พฤษภาคม 2024, 14:44:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใส่หลอดไฟรี่LEDสีฟ้า พี่จ่า จับไหม 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่หลอดไฟรี่LEDสีฟ้า พี่จ่า จับไหม  (อ่าน 1076 ครั้ง)
civic_lampang
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 02:27:10 »

ใส่หลอดไฟรี่LEDสีฟ้า พี่จ่า จับไหมครับ แล้วขนส่งจะให้ผ่านไหม
ใครเคยโดนข้อหานี้หรือข้อหาแปลกๆบ้าง เพื่อเป็นประสบกราน์มาเล่าสู่กันฟังพักนี้ได้ยินข่าว พี่จ่า เข้มงวดเกี่ยวกับการแต่งรถครับ
เงินเติมน้ำมันก็หายากเหลือเกิน ขอบคุณครับ อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2013, 02:31:05 โดย civic_lampang » บันทึกการเข้า
ketavit
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 02:47:46 »

ใส่หลอดไฟรี่LEDสีฟ้า พี่จ่า จับไหมครับ แล้วขนส่งจะให้ผ่านไหม
ใครเคยโดนข้อหานี้หรือข้อหาแปลกๆบ้าง เพื่อเป็นประสบกราน์มาเล่าสู่กันฟังพักนี้ได้ยินข่าว พี่จ่า เข้มงวดเกี่ยวกับการแต่งรถครับ
เงินเติมน้ำมันก็หายากเหลือเกิน ขอบคุณครับ อายจัง

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคับ เพราะผมเองก้อเคยใส่ยุช่วงนึง ก้อไม่เหนมีปัญหาอะไรนี่คับ
MasterX
ศิษย์พี่

สัก วัน 'G๊U'ุ์ จะ เป็น ยอด มนุษย์

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 09:04:25 »

ผมเคยใส่สีน้ำเงิน เคยโดนแถวดอนเมืองคับ ยิ้ม
ตรวจสภาพรถก็ไม่ผ่านคับ

เดิมๆ แต่อย่าให้ใครแซง

~แกล้งโง่ ดีกว่าอวดฉลาด~
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 09:39:57 »

ไฟเลี้ยวหน้าหลัง ต้องสีส้มหรือเหลืองอำพันเท่านั้นครับ ไฟหน้าก็ต้องสีส้มอ่อนๆแบบหลอดปกติ หรือสีขาวอมเทา เท่านั้นครับ ทั้งไฟหรี่และไฟใหญ่  ด้านท้ายก็ต้อง สีแดงเท่านั้นครับ  นอกนั้นผิดกฏหมายหมดครับ  ด้วยเหตุที่ว่าจะตอนแสงโพล้เพล้ พระอาทิตใกล้จะตกดิน แล้วมองเห็นไฟรถ จะได้รู้ว่ามัน ด้านหน้าหรือด้านหลังครับ  สีอื่นโดนจับได้หมดครับ อยู่ที่ว่าจะจับไม๊  ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 09:42:02 »

ถ้าโดนเรียก มันยืนอยู่แค่ 4-5 คน คุณคนเดียวยังไงก็โดนซักข้อหาอยู่ดี

ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใส่หลอดไฟรี่LEDสีฟ้า พี่จ่า จับไหม