ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 01:56:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยค่ะ  (อ่าน 16921 ครั้ง)
rafy
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 11:54:08 »

ตอนนี้ขับ Civic ปี07อยู่ค่ะ ใช้มาประมาน100,590Km. เเล้วค่ะ อยากรบกวรผู้รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะว่า
ถ้าต้องการจะเช็คเครื่องยนต์ทั้งหมดเนี่ยค่ะ ต้องเช็คตรงจุดไหนบ้างค่ะ แล้วมีความคิดจะติดแก็สค่ะ ไม่ทราบว่าจะดีไหมค่ะ
กราบขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ ใครที่เชี่ยวชาญรบกวนเข้ามาบอกหน่อยนะค่ะ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 12:06:20 »

ตอนนี้ขับ Civic ปี07อยู่ค่ะ ใช้มาประมาน100,590Km. เเล้วค่ะ อยากรบกวรผู้รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะว่า
ถ้าต้องการจะเช็คเครื่องยนต์ทั้งหมดเนี่ยค่ะ ต้องเช็คตรงจุดไหนบ้างค่ะ แล้วมีความคิดจะติดแก็สค่ะ ไม่ทราบว่าจะดีไหมค่ะ
กราบขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ ใครที่เชี่ยวชาญรบกวนเข้ามาบอกหน่อยนะค่ะ
    ดีไหม ถ้าใช้รถเกินวันละ 50 ก.ม. ติดก็ดีนะประหยัดโลละ 2-3 บาท วันละ 150 เดือนละ 4500 ปีละ 54000 ก็น่าติดนะ
ถ้าใช้รถต่ำกว่าวันละ 50 โล ก็อย่าติดเลย ส่วนเช็คนี่ไม่รู้ FD เช็คไรบ้าง ที่แน่ๆก็ สายพานไทม์มิ่งแน่นอน ฟันธง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 12:40:46 »

เช็ค100000 กิโล ครับ

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 16:41:44 »

ไม่กล้าบอกเพราะไม่เชี่ยวชาญ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Forgive  AND  Forget
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 09:05:43 »

ของเค้าก้ใช้แค่วันละ ไม่ถึง 50 โลยังติดเลย ไปทำงาน ไป--กลับ ทุกวัน ไม่เกิน 15 กิโลเอง ไม่ว่าจะใช้มากใช้น้อยมันก้ประหยัดกว่าน้ำมันอะแหล่ะ
มันอยู่ที่ว่าคุณอยากจะประหยัด หรือปล่าว แต่ที่แน่ๆ ผมชอบเดินทางไกล บางทีอยู่ดีๆ นึกอยากไปไหนก้ไป จะยิ่งเห็น ความ แตกต่างมากก้ตอน วิ่งทางไกล เอาง่าย ๆ เตมถังเหมือนกัน จากหลักพัน เหลือหลักร้อย ส่วนต่างอีกหลายร้อย เกบไว้เที่ยววว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 14:11:22 »

ติดโล้ด โครตประหยัด ยิงฟันยิ้ม

แมงกะซอนบิน
srithanon
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 16:50:41 »

หนึ่งแสนกิโลกว่า ก็ถือว่าผ่านด่านอรหันต์แล้วครับ   ถามว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง  ก็ตอบแบบช่างเขาเปลี่ยนทั่วไปดังนี้
เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง สายพานคอมแอร์ พูดง่ายๆ ส่วนที่ใช้สายพานเปลี่ยนไปได้ก็ดี ถึงแม้ว่าจะยังพอใช้ได้  ด้วยความเป็นสตรีขับรถ เอามั่นใจไว้ก่อน
หัวเทียน สาวหัวเทียน  ท่อยางต่างๆที่ใช้ในระบบน้ำหล่อเย็น  มันอาจจะกรอบ แตกปริ ขืนใช้น้ำจะรั่ว หม้อน้ำแห้ง เครื่องก็จะพัง เปลี่ยนได้เปลี่ยนเลย
วาวล์ หากไม่ใช่แบบไฮโดรลิค ก็ตั้งใหม่ หม้อน้ำควรล้างและใส่น้ำยาหม้อน้ำใหม่ เทอร์โมวาวล์หม้อน้ำ หากล้างหม้อน้ำก็เปลี่ยนได้ก็ดี ไม่เปลี่ยนก็ได้ หากช่างบอกว่ายังใช้ได้   แต่ผมถือแบบอเมริกัน ถือเอาชั่วโมงใช้งานเป็นหลัก  ดีก็เปลี่ยนชัวร์กว่า
น้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ เพาเวอร์ เปลี่ยนใหม่  และสิ่งที่จำเป็นอย่างมากสำหรับรถ  ก็คือระบบเบรค  ให้ช่างถอดระบบเบรคออกมาดู ว่าแผ่นผ้าเบรค ของดิสเบรคหรือดรัม หมดหรือยัง ยางโอริงในกระบอกปั้มมีรั่วซึมหรือไม่  พูดง่ายๆก็ให้ช่างตรวจสอบ  หากสึกมากหรือมีการซึมของน้ำมัน ในยางโอริง เปลี่ยนไปโลด
เบรคเป็นหัวใจในความปลอดภัย  หากเบรคไม่ดี บางที่มีเพื่อนไปเยี่ยมที่โรงพยาบาล หรือ....ปลอดภัยไว้ก่อนครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 11:18:06 »

ดูตรงนี้เป็นไกด์ครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,12030.0.html

ส่วนเรื่องติดแก๊ส ก็ถ้ามีเงินเหลือๆ ก็ติดไปไม่ต้องคิดมากวิ่งมากน้อยก็ประหยัด  แต่ถ้าต้องหาเงินกู้หนี้ยืมสินมาติดแล้วิ่งไม่เยอะมันก็อาจจะไม่ค่อยคุ้ม

ถ้าคิดจะขายต่อ รถติดแก๊สจะราคาตก ระยะยาวหากติดไม่ดีเครื่องก็อาจจะมีปัญหา แต่ถ้าติดตั้งดีๆก็ไม่มีอ่ะไร ก็ต้องดูแลเพิ่มขึ้นมาเท่านั้นเอง  อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:11:12 »

ดูตรงนี้เป็นไกด์ครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,12030.0.html

ส่วนเรื่องติดแก๊ส ก็ถ้ามีเงินเหลือๆ ก็ติดไปไม่ต้องคิดมากวิ่งมากน้อยก็ประหยัด  แต่ถ้าต้องหาเงินกู้หนี้ยืมสินมาติดแล้วิ่งไม่เยอะมันก็อาจจะไม่ค่อยคุ้ม

ถ้าคิดจะขายต่อ รถติดแก๊สจะราคาตก ระยะยาวหากติดไม่ดีเครื่องก็อาจจะมีปัญหา แต่ถ้าติดตั้งดีๆก็ไม่มีอ่ะไร ก็ต้องดูแลเพิ่มขึ้นมาเท่านั้นเอง  อายจัง อายจัง

ถ้าไม่เดือดร้อน มีตังเติมน้ำมัน จะติดไม่ติดก้ไม่มีผลอะไรครับ แต่ถ้าเดือดร้อนเรื่องน้ำมัน ถ้าติดแล้ว ก้จะ มีเงินเหลือ ครับเอาเงินที่เหลือไปใช้ได้คับ

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:19:18 »

ถ้าไม่เดือดร้อน มีตังเติมน้ำมัน จะติดไม่ติดก้ไม่มีผลอะไรครับ แต่ถ้าเดือดร้อนเรื่องน้ำมัน ถ้าติดแล้ว ก้จะ มีเงินเหลือ ครับเอาเงินที่เหลือไปใช้ได้คับ
เติมน้ำมันเยอะๆก็อาจจะเดือดร้อนอยู่นะ แต่ไม่มีตังเยอะๆไปติดแก๊สอ่ะดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:22:12 »

เติมน้ำมันเยอะๆก็อาจจะเดือดร้อนอยู่นะ แต่ไม่มีตังเยอะๆไปติดแก๊สอ่ะดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
   เด๋วนี้เค้ามี 0 % 10 เดือนแล้ว จุมพิต จุมพิต

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:26:13 »

ก้ที่ผม ซื้อแล้วรีบติดแก้ส ก้เพราะไม่มีตังเติมน้ำมันนี่แหล่ะคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:50:53 »

เด๋วนี้เค้ามี 0 % 10 เดือนแล้ว จุมพิต จุมพิต
กลัวมันจะไม่ได้ดั่งใจอ่ะดิ ผมมันคนเรื่องมากคิดเยอะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 15:56:15 »

กลัวมันจะไม่ได้ดั่งใจอ่ะดิ ผมมันคนเรื่องมากคิดเยอะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่แน่หรอก เรื่องตัง อาจจะไม่ยุ่งยากเท่าหาอูที่ใว้ใจได้ กับช่าง ที่ไม่ชุ่ยนะสิ โกรธ โกรธ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:19:13 »

ไม่แน่หรอก เรื่องตัง อาจจะไม่ยุ่งยากเท่าหาอูที่ใว้ใจได้ กับช่าง ที่ไม่ชุ่ยนะสิ โกรธ โกรธ
นั่นแหละครับปัญหาของผม ในเชียงใหม่หรือใกล้ผมยังหาไม่เจอ ช่างติดแก๊สที่ดีๆเข้าใจเรื่องเครื่องยนต์พอๆกับที่ผมรู้  ต้องจูนยังไง ปรับยังไง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
แล้วมันก็ต้องใช้เงินก้อนใหญ่พอควร ผมเองก็ไม่มีปัญญา

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:22:19 »

นั่นแหละครับปัญหาของผม ในเชียงใหม่หรือใกล้ผมยังหาไม่เจอ ช่างติดแก๊สที่ดีๆเข้าใจเรื่องเครื่องยนต์พอๆกับที่ผมรู้  ต้องจูนยังไง ปรับยังไง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
แล้วมันก็ต้องใช้เงินก้อนใหญ่พอควร ผมเองก็ไม่มีปัญญา

ก้ ที่ผมติดมาสำหรับผมก็โอละคับ แต่จิงๆ ดูแล้วติดก้ไม่ได้ยากเย็นอะไรนะคับ ผมเฝ้าดูตลอดทุกขั้นตอนเรยอะ จิงๆ ก้น่าจะติดเองได้นะ ไม่ยากอย่างที่คิด แต่น่าจะยากตรงที่จูนอะคับ เพราะไม่มีโปรแกรม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:28:24 »

ก้ ที่ผมติดมาสำหรับผมก็โอละคับ แต่จิงๆ ดูแล้วติดก้ไม่ได้ยากเย็นอะไรนะคับ ผมเฝ้าดูตลอดทุกขั้นตอนเรยอะ จิงๆ ก้น่าจะติดเองได้นะ ไม่ยากอย่างที่คิด แต่น่าจะยากตรงที่จูนอะคับ เพราะไม่มีโปรแกรม
อ้อ ผมว่ามันยากตรงเลือกของ จับอะไรมาชนอะไร ตรงนี้มากกว่า การจูนก็ไม่ยากไม่ง่าย ต้องใช้  ไวแบนด์ AF ratio ช่วย ชัวที่สุด

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:39:57 »

จริงๆ ผมอยากได้แบบนี้มากกว่า http://www.gmcworkshop.com/new_lpg/lpg156.asp
แต่ในตำราอีกเล่มของผม มีกล่อง ECU คุมด้วย เทพขึ้นไปอีก

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:42:35 »

อ้อ ผมว่ามันยากตรงเลือกของ จับอะไรมาชนอะไร ตรงนี้มากกว่า การจูนก็ไม่ยากไม่ง่าย ต้องใช้  ไวแบนด์ AF ratio ช่วย ชัวที่สุด

เหนด้วยนะว่าของหายาก แต่ ถ้าจะหาจิงๆก้หาได้นะ เพราะหัวฉีดมันก้มาเป็นชุดพร้อม ecu แต่ละยี่ห้อ เลย แล้วแต่ราคา กับยี่ห้อ
แล้วก็ ถังแก็ส ก้คงมีไม่กี่ยี่ห้อ แต่ที่ติดมานี่เป็น ของ ขื่นศิริ
แล้วก้วาวล์ แก๊ส มีหลายยี่ห้อมากมาย เท่าที่เห็น เค้าเอาสามส่วนเนี้ย มาประกอบกัน ต่อ 1 คัน

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:47:33 »

จริงๆ ผมอยากได้แบบนี้มากกว่า http://www.gmcworkshop.com/new_lpg/lpg156.asp
แต่ในตำราอีกเล่มของผม มีกล่อง ECU คุมด้วย เทพขึ้นไปอีก

น่าสนใจครับ แต่ คิดว่า คงจะหายากหน่อยครับ เพราะว่า อาจจะติดเรื่องของ การทำขายเชิงพาณิชญ์ ไม่ติด แบบ หัวฉีดธรรมดาไปก่อน สัก 4-5 ปี พอเงินเหลือ เผื่อเปลี่ยนรถใหม่ก้ติดแบบใหม่ไปเลย เผื่อมันจะมาถึงแพร่หลายแล้วไงคับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 17:30:38 »

เหนด้วยนะว่าของหายาก แต่ ถ้าจะหาจิงๆก้หาได้นะ เพราะหัวฉีดมันก้มาเป็นชุดพร้อม ecu แต่ละยี่ห้อ เลย แล้วแต่ราคา กับยี่ห้อ
แล้วก็ ถังแก็ส ก้คงมีไม่กี่ยี่ห้อ แต่ที่ติดมานี่เป็น ของ ขื่นศิริ
แล้วก้วาวล์ แก๊ส มีหลายยี่ห้อมากมาย เท่าที่เห็น เค้าเอาสามส่วนเนี้ย มาประกอบกัน ต่อ 1 คัน
ถังมันก็ชื่นศิริ หมดแหละครับ ของไทยคุณภาพดี
ส่วนเรื่องอื่นถ้าผมไปศึกาาจริงๆจังๆอาจจะไม่ยาก แต่ก็ติดเรื่องจูน กับ ปรับไฟอยู่ดี  ถ้าผมติดคงลงเอาไปติดที่ กทม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น่าสนใจครับ แต่ คิดว่า คงจะหายากหน่อยครับ เพราะว่า อาจจะติดเรื่องของ การทำขายเชิงพาณิชญ์ ไม่ติด แบบ หัวฉีดธรรมดาไปก่อน สัก 4-5 ปี พอเงินเหลือ เผื่อเปลี่ยนรถใหม่ก้ติดแบบใหม่ไปเลย เผื่อมันจะมาถึงแพร่หลายแล้วไงคับ
อันนี้ก็คิดไว้เฉยๆครับผมชอบแบบนี้มากกว่า    เรื่องขายรถยังไม่คิด ผมทุกวันนี้ใช้รถน้อย น้ำมันถังนึงได้เดือนนึง เลยอ่ะ วิ่งน้อยมาก ไม่ค่อยใช้รถเท่าไหร่ จะติดแก๊สยังไงก็ต้องทำสีก่อนแน่นอน

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 23:27:04 »

ถังมันก็ชื่นศิริ หมดแหละครับ ของไทยคุณภาพดี
ส่วนเรื่องอื่นถ้าผมไปศึกาาจริงๆจังๆอาจจะไม่ยาก แต่ก็ติดเรื่องจูน กับ ปรับไฟอยู่ดี  ถ้าผมติดคงลงเอาไปติดที่ กทม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อันนี้ก็คิดไว้เฉยๆครับผมชอบแบบนี้มากกว่า    เรื่องขายรถยังไม่คิด ผมทุกวันนี้ใช้รถน้อย น้ำมันถังนึงได้เดือนนึง เลยอ่ะ วิ่งน้อยมาก ไม่ค่อยใช้รถเท่าไหร่ จะติดแก๊สยังไงก็ต้องทำสีก่อนแน่นอน

แบบนี้ ค่าติดต้องบวกค่าน้ำมันด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดือนนึงเติม 300 เหรอคับ เหนใช้รถน้อยจิงๆ ส่วนใหญ่ ใช้มอไซอะสิ ตอนนี้ผมไม่จับมอไซเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 10:03:03 »

แบบนี้ ค่าติดต้องบวกค่าน้ำมันด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดือนนึงเติม 300 เหรอคับ เหนใช้รถน้อยจิงๆ ส่วนใหญ่ ใช้มอไซอะสิ ตอนนี้ผมไม่จับมอไซเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดือนนึงน้ำมันถังนึง ก็พันกว่าบาทไงครับ 300 ก็ดีดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมขี่แต่มอไซค์เป็นส่วนมากครับชอบมอไซค์มากกว่า ยิ้ม ยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 10:46:16 »

เดือนนึงน้ำมันถังนึง ก็พันกว่าบาทไงครับ 300 ก็ดีดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมขี่แต่มอไซค์เป็นส่วนมากครับชอบมอไซค์มากกว่า ยิ้ม ยิ้ม
    ของเรา 300 ได้ 3 เดือน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 10:58:43 »

ของเรา 300 ได้ 3 เดือน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จ๊ะ........ปั้มติ๊ก สนิมกินไปแล้วมั้ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:04:03 »

จ๊ะ........ปั้มติ๊ก สนิมกินไปแล้วมั้ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    มาถอดดูให้หน่อยสิ ตะกี้ไปส่งพี่คิวที่อู่ตาหนุ่มมา ตอนนี้พี่คิวก็อยู่ที่อู่นั่นแหละ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:06:34 »

มาถอดดูให้หน่อยสิ ตะกี้ไปส่งพี่คิวที่อู่ตาหนุ่มมา ตอนนี้พี่คิวก็อยู่ที่อู่นั่นแหละ
เมื่อกี้โทรมา อยู่ร้านหม้อน้ำฝีมือเทพแล้ว กำลังผ่าล้างหม้ออยู่อ่ะ เดี๋ยวจะกลับไปเปลี่ยน ลูกหมากแร็คมั้ง  ท่อทางน้ำผุอีก ยิ้มเท่ห์

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:20:01 »

เมื่อกี้โทรมา อยู่ร้านหม้อน้ำฝีมือเทพแล้ว กำลังผ่าล้างหม้ออยู่อ่ะ เดี๋ยวจะกลับไปเปลี่ยน ลูกหมากแร็คมั้ง  ท่อทางน้ำผุอีก ยิ้มเท่ห์
    ท่าจะโดนหลายอยู่ ตะกี้ไปส่งร้านหม้อน้ำ ก็ 400 ละ 555555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:22:39 »

ท่าจะโดนหลายอยู่ ตะกี้ไปส่งร้านหม้อน้ำ ก็ 400 ละ 555555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote
มีเป็นพันแน่ๆ เดี๋ยวต้องไปตั้ง0อีก ร้องไห้ ร้องไห้

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:31:28 »

[/quote
มีเป็นพันแน่ๆ เดี๋ยวต้องไปตั้ง0อีก ร้องไห้ ร้องไห้
   นั่นสิ จะได้ทำล้อแบะทีเดียว ไล่ไปทำนานละ ไม่ยอมไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

rafy
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:34:55 »

ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำชี้แนะต่างๆที่พี่ๆบอกกัน ขอบคุณมากนะค่ะ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:49:40 »

ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำชี้แนะต่างๆที่พี่ๆบอกกัน ขอบคุณมากนะค่ะ
ขอโทษนะครับ พวกผมยึดกระทู้ไปแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 11:56:39 »

ขอโทษนะครับ พวกผมยึดกระทู้ไปแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น้องเค้าน้อยใจแล้วมั๊ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Forgive  AND  Forget
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 12:04:09 »

น้องเค้าน้อยใจแล้วมั๊ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อายจัง อายจัง อายจัง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 08:15:59 »

อายจัง อายจัง อายจัง

ซ่อมเสร็จละคับ สรุป ลูกหมากปลายแร็ค ไม่เสีย แน่นตึ่่บ แต่ ช่าง หาสาเหตุไม่เจอว่าเป็นอะไร ลองเคาะๆ ดู เสียงมันดังเหมือน ตัวกระบอกแร็ค เอาละ งานเข้าละ หาไม่เจอ ไม่รุ้จะทำไงเลย ขันน็อตออก เอาจารบีอัดเข้าไป เอ้อ เสียงเบาลงแห๊ะ ตอนนี้เสียง เงียบ ลงไปละ ตกหลุมกม่ค่อยดังละ โยกพวงมลัยก้ไม่ดัง ก๊อกแก่กและ ค่าเสียหาย 300 บาท ไปตั้ง 0 ไปเจอมาอีกว่า ล้อหน้าขวา คอม้าเบี้ยว เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า สงสัยเจ้าของเก่าเคยโดนชนมา เซงง ตั้งยังไงก้กินยาง เห้อออออ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:33:16 »

ซ่อมเสร็จละคับ สรุป ลูกหมากปลายแร็ค ไม่เสีย แน่นตึ่่บ แต่ ช่าง หาสาเหตุไม่เจอว่าเป็นอะไร ลองเคาะๆ ดู เสียงมันดังเหมือน ตัวกระบอกแร็ค เอาละ งานเข้าละ หาไม่เจอ ไม่รุ้จะทำไงเลย ขันน็อตออก เอาจารบีอัดเข้าไป เอ้อ เสียงเบาลงแห๊ะ ตอนนี้เสียง เงียบ ลงไปละ ตกหลุมกม่ค่อยดังละ โยกพวงมลัยก้ไม่ดัง ก๊อกแก่กและ ค่าเสียหาย 300 บาท ไปตั้ง 0 ไปเจอมาอีกว่า ล้อหน้าขวา คอม้าเบี้ยว เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า สงสัยเจ้าของเก่าเคยโดนชนมา เซงง ตั้งยังไงก้กินยาง เห้อออออ
เตรียวหาของใส่เลย ไม่แพงหรอก ดูในปักหมุดก็ได้ ยิ้มกว้างๆ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:34:04 »

เตรียวหาของใส่เลย ไม่แพงหรอก ดูในปักหมุดก็ได้ ยิ้มกว้างๆ

ไม่แพงนี่น่าจะหลัก พันใช่มั้ยครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:40:45 »

ไม่แพงนี่น่าจะหลัก พันใช่มั้ยครับ  เศร้า เศร้า เศร้า
ครับ หุหุหุ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:42:06 »

ครับ หุหุหุ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

งั้น ปล่อยไว้อย่างงั้นก่อนนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 10:46:31 »

งั้น ปล่อยไว้อย่างงั้นก่อนนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าเกิดอะไรฉุเเฉิน เช่น หมาแมวตัดหน้าตอนเทคเปิดมันจะอันตรายอ่ะดิ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยค่ะ