ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 พฤษภาคม 2024, 10:46:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการติดแก๊ส LPGกับ EK 98 EXI ด้วยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการติดแก๊ส LPGกับ EK 98 EXI ด้วยครับ  (อ่าน 4601 ครั้ง)
katayoot
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 15:43:27 »

ขอความรู้เรื่องการติดแก๊ส LPGกับ EK 98 EXI ด้วยครับ

ซื้อมา 6 เดือนแล้วครับ สภาพเครื่องยนต์ทำไปแล้ว หลายตังค์ ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่น้ำมันเครื่องหยดเยอะเหมือนกัน  อันนี้ต้องทำก่อนไปติดแก๊สหรือเปล่าครับ

รถผมวิ่งกลางคืน เฉลี่ยวันละ 100 km. ตอนนี้ใช้น้ำมัน 10 km/ลิตร (โซฮอลล์ 95)

บ้านผมอยู่แถวศรีนครินทร์ - เทพารักษ์ครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อู่ไหนดี   ติดแบบไหนเหมาะ  ราคาประมาณเท่าไหร่  กี่วันเสร็จครับ

และอื่น ๆ ที่ควรจะรู้ก่อนติดแก๊ส LPG ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ทุกท่านเลยครับ
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 19:21:48 »

ติดได้เลยคับ ไม่มีปัญหา ติดหัวฉีดเนียน สุดคับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 22:16:02 »

วิ่งอยู่ระแวกเดียวกันเลยครับ ผมวิ่ง ศรีนครินทร์ - ปากน้ำ ทุกวัน แนะนำติดหัวฉีดไปเลยครับ
ผมติดมาจะหกเดือนแล้ว หัวฉีด AC ครับ

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
katayoot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2009, 12:19:37 »

ขอบคุณครับ

มีอู่แนะนำ และราคาประมาณมั้ยครับ
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2009, 17:08:33 »

ติดได้เลยคับ ไม่มีปัญหา ติดหัวฉีดเนียน สุดคับ

หัวฉีดเท่า นั้น ครับๆๆๆๆ     ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Civic_ek_J
Gold Member
เจ้าสำนัก

เพิ่มเติมทีละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009, 01:07:44 »

ลองดูอู่ นี้ ก็ได้ครับ มีแบบผ่อน มีคนรู้จักไปติดมา เขาว่าไม่มีปัญหาไรนะครับ
สนใจยังไง ลองดูก่อนได้ครับ อยู่ ตรง อ่อนนุช เอง
ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียไรนะ แต่คนรู้จักเคยทำ เขาบอกมาลองดูก่อนละกานครับ

http://www.somkidservice.com/

Ek เขียวๆ
puiza02
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009, 16:30:10 »

ติดแบบดูดครับใช้มาจะ 20000 โลแล้วไม่มีปัญหาครับ ขับเรื่อยๆครับ

EK96 VTi E ภายในตัวใน ภายนอกก็ตัวใน สรุปว่าเดิมๆ หุหุ
รถสุดรักของผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,54398.0.html ติชมได้เต็มที่นะครับ
katayoot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 16:36:06 »

นัดวันไปติดแบบดูด ที่สมคิดเซอร์วิส วันพุธนี้แล้วครับ

ลังเลอยู่นาน....   ขอบคุณมาก ๆ ครับ
katayoot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009, 14:45:02 »

ติด LPG แบบดูดมาเรียบร้อย 16000.- Italy   ขับดีมากครับ

แต่งานภาพในไม่ค่อยเรียบร้อย  โดยรวมก็เชียร์ครับ
boon_ตาโต
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 16:51:16 »

ผมติดมิกซ์มาสองปี คืนทุนไปนานแล้ว แต่เหนื่อยจัง ขับเยอะ....
ติดใหม่ลองดูท่อน้ำด้วยนะครับว่าเค้าใช่เส้นไหน ถ้าใช้ท่อบายพาส คาดว่าเด๋วมีความร้อนขึ้น
ขับดูก่อนครับแปลกๆค่อยว่ากัน
katayoot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 17:48:06 »

ตอนนี้ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร  แต่หลัง ๆ มานี้

พอแก๊สเหลือ 2 เม็ด มันจะดัง ต๊อง ๆ แต๊ง ต๊อง ๆ อยู่ในถังอะครับ (หรือแถว ๆ บริเวณถัง)

อันตรายหรือเปล่าครับ...
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2010, 20:59:08 »

ตอนนี้ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร  แต่หลัง ๆ มานี้

พอแก๊สเหลือ 2 เม็ด มันจะดัง ต๊อง ๆ แต๊ง ต๊อง ๆ อยู่ในถังอะครับ (หรือแถว ๆ บริเวณถัง)

อันตรายหรือเปล่าครับ...

มันคือเสียงมัลติวาล์ว+ เรียกไม่ถูกละลืม ของผมดัง ตั้งแต่ติดมาอะ ไม่เป็นอันตรายหรอกครับ

แต่แอะ มัลติวาล์วรุ่นใหม่ๆๆเป็น เป็นฟองน้ำแข็งๆๆแล้วนะ ไม่น่าดัง ของผมเป็นรุ่นเก่าอยู่ดังโครตรำคาญเลย ว่าเปลี่ยนอยู่ลืมทุกที

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการติดแก๊ส LPGกับ EK 98 EXI ด้วยครับ