ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 00:08:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เซียน 2 Din แนะนำหน่อยครับ ราคาไม่แรงแต่โดนใจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซียน 2 Din แนะนำหน่อยครับ ราคาไม่แรงแต่โดนใจ  (อ่าน 8827 ครั้ง)
zambrottuey
Gold Member
จอมยุทธ

Honda Racing Project @ CIVIC CLUB No. 584

« เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 20:02:24 »

option 2 Din 7" แบบนี้ =>  ดูหนัง , ใส่ USB , รองรับ GPS  
1. รุ่นไหนดีครับ ราคา 7000 หาได้รึเปล่า
   เห็นเค้าว่ามี Zeus นะครับ แนะนำหน่อยครับ

2. ถ้าเป็นแบบมือ 2 รุ่นไหนดี ครับ ราคาได้ประมารนี้หรือเปล่า

3. จากข้อ 2 , หา web ไหนอ่ะครับ

รอคำแนะนำครับ
ขอบคุณครับ จุมพิต
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 21:34:57 »

แนะนำเลยครับว่า ฟร้อน ต้องเน้นที่แบรนด์ญี่ปุ่นเท่านั้น แบรนด์จีนหรือไต้หวัน ไม่น่าเล่นถ้าหากไม่อยากได้จริงๆ(ไม่แนะนำครับ)
ส่วนรุ่นที่ประหยัด คุ้มค่า คุ้มราคา แต่หน้าตาอาจจะไม่โดนใจ ผมแนะนำ Kenwood 4038 ราคาประมาณ 9500-9900 บาทแล้วแต่ร้าน ซึ่งก็มีครบๆตามที่อยากได้ USB มี รองรับ GPS แต่ต้องซื้อเพิ่ม ไม่มีมาในเครื่อง  และที่สำคัญคือ หน้าจอละเอียกว่า ล้านพิกเซล การปรับเสียงละเอียดถึง 17500 เฮิร์ต
ปล. GPS ผมแนะนำซื้อแบบแยกดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แรงแล้ว เริ่มต้นที่ 2500 กว่าบาทขึ้นไป

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Eak Inkjet
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 22:35:50 »

แนะนำเลยครับว่า ฟร้อน ต้องเน้นที่แบรนด์ญี่ปุ่นเท่านั้น แบรนด์จีนหรือไต้หวัน ไม่น่าเล่นถ้าหากไม่อยากได้จริงๆ(ไม่แนะนำครับ)
ส่วนรุ่นที่ประหยัด คุ้มค่า คุ้มราคา แต่หน้าตาอาจจะไม่โดนใจ ผมแนะนำ Kenwood 4038 ราคาประมาณ 9500-9900 บาทแล้วแต่ร้าน ซึ่งก็มีครบๆตามที่อยากได้ USB มี รองรับ GPS แต่ต้องซื้อเพิ่ม ไม่มีมาในเครื่อง  และที่สำคัญคือ หน้าจอละเอียกว่า ล้านพิกเซล การปรับเสียงละเอียดถึง 17500 เฮิร์ต
ปล. GPS ผมแนะนำซื้อแบบแยกดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แรงแล้ว เริ่มต้นที่ 2500 กว่าบาทขึ้นไป

ตัวนี้แหล่มกว่า4350ของไพโอเนียไหมครับ กำลังมองหาฟร้อนใหม่อยู่

zambrottuey
Gold Member
จอมยุทธ

Honda Racing Project @ CIVIC CLUB No. 584

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011, 12:41:35 »

ขอบคุณครับ
แล้วถ้าเป็นมือ 2 ล่ะครับหาได้ตาม Web ไหนอ่ะ
แล้วมีรุ่นแนะนำเปล่าครับ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2011, 15:28:20 »

ตัวนี้แหล่มกว่า4350ของไพโอเนียไหมครับ กำลังมองหาฟร้อนใหม่อยู่
ในความคิดผม ผมว่า Kenwood แหล่มกว่าครับ.....
ในเรื่องภาพ ภาพชัดกว่า... ของไพโอเนียร์ ละเอียดระดับ  QVGA ประมาณ สามแสนกว่าพิกเซล  ของ Kenwood ละเอียดระดับ VGA ประมาณ ล้านกว่าพิกเซล
ในเรื่องเสียง ปรับได้ละเอียดกว่า....ไพโอเนียร์ครับ ถ้าจำไม่ผิด ไพโอเนียร์ เสียงแหลมปรับได้แค่ 10 หรือ 12 เฮิร์ต ส่วน Kenwood ได้ถึง 17.5 เฮิร์ต
ส่วนไพโอเนียร์ รุ่นนี้ ที่น่าจะดูดีกว่า Kenwood รุ่นนี้คือ จอใหญ่กว่า คือ ไพโอเนียร์ จอ 7 นิ้ว ส่วน Kenwood จอ 6.1 นิ้ว
ปล.เทียบกันแค่ 2 ตัวนี้นะครับ ขอบคุณครับ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
zambrottuey
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 18:22:19 »

GPS ที่ว่าแยก (ยี่ห้ออื่น )  สามารถต่อเข้ากับเครื่องตัวนี้ได้รึเปล่าครับ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011, 10:49:05 »

GPS ที่ว่าแยก (ยี่ห้ออื่น )  สามารถต่อเข้ากับเครื่องตัวนี้ได้รึเปล่าครับ
ไม่แน่ใจนะครับ แต่น่าจะได้ เพราะมันมีช่อง AUX IN อยู่ (ก็อยู่ที่ว่า GPS เราจะมีสายต่อมั้ย)    อายจัง อายจัง อายจัง
ปล.ในความคิดส่วนตัว GPS แยกจอก็ประมาณ 4 นิ้วขึ้นไป ก็พอมองเห็นแล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้องพ่วงไปดูอีกจอแล้ว    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ปล.1 ลองตัดสินใจดูเองนะครับ  ความคิดผมเป็นการร่วมแสดงความคิดเห็นเฉยๆ อาจจะไม่ถูกก็ได้  เอาที่เราสบายใจและถูกใจครับ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

C-i-V-i-C_FD
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 19:31:31 »

ในความคิดผม ผมว่า Kenwood แหล่มกว่าครับ.....
ในเรื่องภาพ ภาพชัดกว่า... ของไพโอเนียร์ ละเอียดระดับ  QVGA ประมาณ สามแสนกว่าพิกเซล  ของ Kenwood ละเอียดระดับ VGA ประมาณ ล้านกว่าพิกเซล
ในเรื่องเสียง ปรับได้ละเอียดกว่า....ไพโอเนียร์ครับ ถ้าจำไม่ผิด ไพโอเนียร์ เสียงแหลมปรับได้แค่ 10 หรือ 12 เฮิร์ต ส่วน Kenwood ได้ถึง 17.5 เฮิร์ต
ส่วนไพโอเนียร์ รุ่นนี้ ที่น่าจะดูดีกว่า Kenwood รุ่นนี้คือ จอใหญ่กว่า คือ ไพโอเนียร์ จอ 7 นิ้ว ส่วน Kenwood จอ 6.1 นิ้ว
ปล.เทียบกันแค่ 2 ตัวนี้นะครับ ขอบคุณครับ
ตามนี้ครับ  Kenwood 4038  2 ดิน ราคา+ติดตั้งไม่ถึงหมื่น คุ้มราคามากๆครับ ทั้งภาพและเสียง
tong3966
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 23:59:20 »

ผมมี 2 DIN ของ Jazz อยู่ ถอดเก็บไว้ของครบ สภาพ99%
สนใจเสนอราคามาได้น่ะคับ
maicivic
เจ้าสำนัก

แสง สี เสียง ภาพ

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:45:53 »

;)แล้วอย่างgpsในตัวละครับคือแบบว่าไม่อยากติดสองตัวนะพื้นที่มันน้อยอ่ะ ยิ้มเท่ห์

b20b เดิมๆเองคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เซียน 2 Din แนะนำหน่อยครับ ราคาไม่แรงแต่โดนใจ