ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 พฤษภาคม 2024, 13:13:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: Civic 2013 เครื่องเดินเบาสั่น บางครั้งสะท้าน ตอนเร่งควาวมเร็วประมาณ 20-40 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic 2013 เครื่องเดินเบาสั่น บางครั้งสะท้าน ตอนเร่งควาวมเร็วประมาณ 20-40  (อ่าน 978 ครั้ง)
SIRINRAT
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2019, 23:02:16 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ  เครื่องเดินเบามีปัญหา  อาการดังต่อไปนี้ค่ะ
1. จะเป็นตอนที่เปิดแอร์  ถ้าปิดแอร์ จะเงียบ นิ่งมาก
2. อาการจะออกชัดเจน ตอนที่จอดติดไฟแดง หรือรถหยุดนิ่ง
3. อาการสั่น เหมือนเครื่องจะดับ  บางครั้งสั่นแรง  บางครั้งสั่นเบา
4. บางครั้ง  เวลาเร่งเครื่องช่วงความเร็วประมาณ  20-40  มีอาการสั่นกราวไปทั้งคัน  มีเสียงคล้ายอาการสะท้าน

เบื้องต้น
1.เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องตัวหน้าแล้ว  >>  ไม่หาย
2.เปลี่ยนหัวเทียน 4 หัวแล้ว  >>  ไม่หาย
3.แบตเตอรี่เพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึง 6 เดือน

เข้าศูนย์เช็คอาการ ศูนย์ก็หาไม่พบ  บอกว่าปกติ  เป็นอาการแอร์ตัด  ปกติ  ( แต่ความจริงคือมันสั่นแรงมาก ไม่ปกติ)
เข้าเช็คที่บีควิก  บีควิกก็หาไม่พบ  บอกให้ลองเปลี่ยนหัวเทียนดู  เราก็เชื่อ  ลองปลี่ยนดู ก็ไม่หาย 
ไปให้ร้านแฟนเพื่อนช่วยดู  เค้าบอกเป็นที่แอร์  น้ำยาแอร์ขาดไปครึ่งนึง  เติมน้ำยาแอร์มา ก็ไม่หาย
มีคนแนะนำมาว่าให้ลองล้างปีกผีเสื้อดู  พอบอกให้ศูนย์ล้างปีกผีเสื้อ ศูนย์ไม่ล้างให้ เค้าบอกว่าอายุการใช้งานของรถ  ยังไม่ถึงเวลาล้างปีกผีเสื้อ

ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะ  นี่ก็หมดเงินไปหลายแล้ว  ก็ยังแก้ปัญหาไม่ตรงจุดสักที่
ใครพอแนะนำได้บ้างคะ  ว่าเป็นเพราะอะไร  แล้วต้องทำยังไง ถึงจะหาย

รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ อายจัง
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2019, 08:30:45 »

รถ 2013 นี่มันโฉม FD ใช่ไหมครับ จะไม่ได้ล่ะ  อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: Civic 2013 เครื่องเดินเบาสั่น บางครั้งสะท้าน ตอนเร่งควาวมเร็วประมาณ 20-40