ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 พฤษภาคม 2024, 14:59:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ++++...เก็บมาให้ดูกานคับ ตุ๊กตาหัวคนหน้า CTW มีความสำคัญยังไงครับ?...+++++ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++...เก็บมาให้ดูกานคับ ตุ๊กตาหัวคนหน้า CTW มีความสำคัญยังไงครับ?...+++++  (อ่าน 2943 ครั้ง)
ลูกนัท
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ตัวยู่ TOYOTA แต่ใจรัก HONDA

« เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 15:38:50 »

ผมดูช่อง TPBS แล้วเค้าฉายให้เห้นภาพนิ่งของเซนทรัลเวิลด์ถูกไฟไหม้ เมื่อเวลา 5 ทุ่ม  ผมสังเกตุเห็นหน้าผู้หญิงคนนี้ปรากฏขึ้นเห็นอย่างได้ชัดจึงรีบถ่ายรูปแล้วเอามาโพสให้ ดูกันครับ
ดูในวงกลมนะครับ ตา จมูกเป็นสัน ปากสีแดงครับ

รูปนี้ผมถ่ายจากมือถือ จากทีวีนะครับ ถ้าดูรูปจริงน่าจะชัดกว่านี้มากๆครับ

ผมอาจจะคิดมากไปเอง แต่มันเห็นชัดเหมือนภาพวาดที่เหมือนจริงมากๆครับ

ใครๆก็ว่าที่ดินตรงนี้เป้นที่แรงมาก จึงต้องสร้าง ศาลถึง 5 ศาลเอาไว้ครับ

โปรดใช้วิจารญาณในการชมนะครับ

* A9274679-1.jpg (74.56 KB, 450x600 - ดู 523 ครั้ง.)

* displayImg1b3d294c61.jpg (132.35 KB, 629x503 - ดู 422 ครั้ง.)
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 15:51:56 »

รูปปั้นผู้หญิงอนเดียครับ ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

Evi_Zad
ไม่ต้องมอง มี"ลุง"จองแล้ว
Gold Member
อาจารย์ปู่

' วิ ' no.616

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 15:52:03 »

ไม่ไหม้ด้วยน๊ะ  ตกใจ

“Forget just so you may remember again.”
ลูกนัท
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 16:49:06 »

อาจจะมีจิงก้อได้
Evi_Zad
ไม่ต้องมอง มี"ลุง"จองแล้ว
Gold Member
อาจารย์ปู่

' วิ ' no.616

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 16:50:32 »

เค้าว่า ... น่าจัวอ่ะ      เศร้า

“Forget just so you may remember again.”
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 16:52:29 »

เคยไปถ่ายรูปกับรูปปั้นนี้ด้วยนิ  ตอนที่เค้าจัดต้นคริสมาสที่หน้า CTW

ผมว่ารูปปั้นไม่น่าเกี่ยวนะ  เหมือนเป็นการโชว์สถาปัตยกรรมปกติ

แต่เงาที่เห็นคล้ายหน้าคน อันนี้ แล้วแต่วิจารณญาณ

ลูกนัท
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 17:21:04 »

เงากะภาพ  และสังเกดปากแดงเหมือนในภาพด้วยนะ ..... น่ากัวออก...หลอนแน่ๆ

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 19:53:45 »

ขยิบตา  ภาพในทีวี ถ่ายเองหรอคะ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
เฉาก๊วย
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 06:50:55 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

MONSTER IN BLACK
thetik
ศิษย์พี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 12:55:01 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง อายจัง
SODACOKE
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 15:04:19 »

แล้วมันยังไงต่อ อ่ะค่ะ

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 15:18:40 »

ผมก็ได้รับฟอเวิสเมล์มาเหมือนกัน  เอามาให้อ่านกันเต็มๆ ละกันครับ

ลงเศษเสี้ยว เด๋วผู้อ่าน จะงง กัน     ยิ้ม

เนื้อหาจาก ฟอเวิสเมล์นะครับ มีดังนี้ . . . .

ดูช่อง TPBS แล้วเค้าฉายให้เห้นภาพนิ่งของเซ็นทรัลเวิลด์ถูกไฟไหม้ เมื่อเวลา 5 ทุ่ม  สังเกตุเห็นหน้าผู้หญิงคนนี้ปรากฏขึ้นเห็นอย่างได้ชัดจึงรีบถ่ายรูปแล้ว เอามาให้ดูกัน
ดูในวงกลมนะ ตา จมูกเป็นสัน ปากสีแดง

รูป นี้ถ่ายจากมือถือ จากทีวีนะ ถ้าดูรูปจริงน่าจะชัดกว่านี้มากๆ

อาจจะคิด มากไปเอง แต่มันเห็นชัดเหมือนภาพวาดที่เหมือนจริงมากๆ

ใครๆก็ว่า ที่ดินตรงนี้เป้นที่แรงมาก จึงต้องสร้าง ศาลถึง 5 ศาลเอาไว้

ตอนที่ เขียนอยู่นี้ได้ข่าวว่าเซ็นทรัลเวิลด์โดนไฟใหม้ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกนะ พอสักห้าทุ่มข่าวออกว่าเซ็นทรัลเวิลดิ์ตอนนี้ควบคุมไฟไว้ ได้ไม่ลามไปอิเซตัน ก็โอเคร คิโนะรอดแต่ยังคงสั่งหนังสือไม่ได้หรอก ทำใจ

ว่าแล้วก็ ไปอาบน้ำ แต่อาบแล้วอยู่ๆก็ขนลุกซู่เลย มีความคิดอะไรบางอย่างแล่นเข้ามาทำให้รู้สึกแปลกๆเรื่องก็คือว่า

มัน มีลางร้ายตั้งแต่พระพรหม ณ์ ที่หน้าโรงแรมเอราวัณโดนทุบจำ กันได้ป่ะ พอโดนทุบเนี่ยเค้าก็ว่าแล้วว่า บ้านเมืองมันจะวิบัติ พอเวลาผ่านไปไม่นานเราก็ลืมกันหมดเลย ในขณะเดียวกันสมัยก่อนถ้าจำกันได้ฝั่ง ZEN ก็จะมีพระตรีมูรติ ส่วนฝั่งอิเซตันจะมีพระพิฆเนศวร์ แต่ไม่นาน เซ็นกลับย้ายพระตรีมูรติ ไปรวมไว้กะพระพิฆเนศวร์

แล้วก็ให้พวกชาว บ้านมาต้งโต๊ะขาย ดอกไม้ให้ไหว้กันเป็นพุทธพาณิชย์ กันไปเรื่อยเปื่อย และที่สำคัญหว่ะ ใครไปเซ็นก็จะเจอกะปฏิมากรรมที่เอามาวางไว้แทนพระตรีมูรติ ที่มีแต่หัวของผู้หญิง

จริงๆโบราณเรียกว่า ตุ๊กตาเสียกบาล เค้าบอกว่ามีไว้ไม่ดีเป็นอัปมงคล เมื่อถึงเวลาที่เป็นกาลีบ้านกาลี เมืองจะทำให้มีอันเป็นไปสรุปว่า เซ็นทรัลเวิลด์ก็ต้องไหม้ไปจริงๆ

แต่เรื่องมันไม่จบแค่นั้น เพราะข่าวบอกว่าเพลิงได้หยุดอยู่ที่ส่วนกลางไม่ลามไปอิเซตัน ที่มีเทพทั้งสองตั้งอยู่

และบริเวณโดยรวมที่มีเทพทั้งหลาย ตั้งอยู่ก็ไม่ได้โดนไฟไหม้ อะไรเลย มันก็น่าคิดนะถ้าหากวันนี้ยังไม่ ย้ายพระตรีมูรติ ไม่เอาหัวมาตั้ง อาจจะมีเซ็นอยู่ก็เป็นได้

ประวัติ

กาลหนึ่งของราชประสงค์ ณ ที่ที่ปัจจุบันคือห้างยักษ์-เซ็นทรัลเวิลด์ แต่ก่อนเป็นวังเพชรบูรณ์ในรัชกาลที่ 4 และยังเป็นที่พื้นที่ที่มีคลองตัดผ่านถึงสองเส้น ซึ่งยุคนั้นยังเป็นป่ารกชัฏ ทำให้สี่แยกแห่งนี้เป็นพื้นที่สัญจรมาแต่อดีต คนโบราณเชื่อว่าบริเวณที่เป็นทางแยกใหญ่ๆ มักจะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทวดานางไม้สิงสถิตอยู่ อีกทั้งเมื่อพื้นที่วังซึ่งเป็นของกษัตริย์ ถูกสามัญชนรุกล้ำโดยมิได้บอกกล่าว จึงทำให้ราชประสงค์เป็นที่ ?แรง? ผู้ที่คิดจะทำธุรกิจย่านนี้ล้วน เคยได้รับบทเรียน

?ตอนหลังมีการสร้างโรงแรมเอราวัณ พอสร้างขึ้นมาก็มีเหตุการณ์ร้ายอยู่เรื่อยเลย กระทั่งมีพราหมณ์คนหนึ่งมีนิมิต บอกว่า ทางนั้นขอให้สร้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประทับที่นั่น จึงตัดสินใจสร้างพระพรหมขึ้นมา เพราะเป็นเทพที่ใหญ่ที่สุด พอสร้างขึ้นมา โรงแรมเอราวัณก็เจริญรุ่งเรืองขึ้นเรื่อยๆ ทุกคนก็เชื่อว่าการสร้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ณ สถานที่ตรงนี้ จะช่วยทำให้สถานที่เจริญขึ้น?

ปล.  แต่ผมตั้งข้อสังเกตุว่า คนปกติ ดูทีวี จะถือกล้อง หรือ มือถือ เตรียมพร้อมที่จะถ่าย ตลอดเลยหรือ  เป็นข้อสังเกตุว่า ภาพที่ว่า

จงใจทำขึ้นมาหรือเปล่า ??   เพราะคิดในแง่ความเป็นจริง กว่าเราจะเปิดกล้อง แล้วกดถ่าย มันก็ใช้เวลาอยู่หลายวิ เหมือนกัน

ไหน กว่าจะมาสังเกตุเห็นสิ่งผิดปกติ บนจออีก มันไม่น่าทัน นะ  ก็ลองวิเคราะห์กันดูครับ         อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤษภาคม 2010, 15:22:00 โดย beer4353 » บันทึกการเข้า

ลูกนัท
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 15:58:59 »

จิงอ่าดิ
Alien
Gold Member
อาจารย์ปู่

เอ...นะเฮ้ยย

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 16:42:24 »

คิดเหมือนพี่เบียร์เหมือนกัน กว่าจะหยิบ จะเปิด จะถ่าย ภาพมันน่าจะเลยไปแล้วนะ

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 03:09:50 »

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
ลูกนัท
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 11:14:54 »

อืม
Tin_za
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 13:29:20 »

เออ

คล้ายๆ กันเลย
tikzajung
"หำเสน่ห์"
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กูนึกแล้ว ว่ามึงต้องอ่าน

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 16:34:24 »

ไม่ค่อยชัด  ตาผมไม่ดี

ชื่อ ติ๊ก นะครับ
ชื่อ FB Pichit Kringon
Line Tikna2431
ขับ Civic EK Lev เขียว ล้อ BBS RS 17 ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ++++...เก็บมาให้ดูกานคับ ตุ๊กตาหัวคนหน้า CTW มีความสำคัญยังไงครับ?...+++++