ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 02:46:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องสัญญานกันขโมยและ shiftlock 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสัญญานกันขโมยและ shiftlock  (อ่าน 1674 ครั้ง)
CinamonRoll
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2006, 23:12:45 »

- รุ่น 1.8S เค้าไม่มีสัญญานกันขโมยมา ถ้าให้ศูนย์ติดให้ต้องเพิ่มเท่าไหร่ครับ เค้าติดเพิ่มให้ได้รึเปล่า?
- shif lock คืออะไรครับ เหมือน lock tech รึเปล่าครับ
AE86
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 09:34:16 »

ข้อแรกติดได้ครับ แต่ส่วนใหญ่เค้าจะขอเป็นของแถมเวลาซื้อ แต่ผมก็ไม่ซีเรียสนะ ไม่มีไม่เป็นไร ไปติดล็อคเท็คต่างหาก

ข้อสอง Shift Lock คือ ช่องสำหรับใช้กุญแจเสียบเพื่อปลดจากเกียร์ P มาเป็น N เหมาะสำหรับเวลาที่จอดซ้อนคัน เพราะจะได้เข็นได้ เนื่องจากเวลาที่จะเอากุญแจออกจากช่องสตาร์ท เกียร์จะต้องอยู่ที่ P เท่านั้นถึงออกได้

จะเป็นช่องขนาดรูพอดีกับกุญแจทางด้านบนของฐานคันเกียร์ เฉพาะรุ่นเกียร์อัตโนมัติเท่านั้นที่มี เกียร์ธรรมดาไม่มีนะครับ

ยิ้ม ยิ้ม
cu42clm
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 12:59:10 »

รุ่น 1.8L นี่ กุญแจเป็นแบบ Immobilizer ด้วยเหรอป่าวครับ

วันก่อนฟังข่าวเรื่องการโจรกรรมของในรถที่จอดไว้หน้าบ้าน  ก็เครียดครับ

บางทีมันไม่ได้ต้องการรถเรา ต้องการของในรถต่างหาก

มันทุกกระจกจนสัญญาณกันขโมยดัง แต่เรา "ไม่ได้ยิน"  เพราะ "ฝนตก"  เวรกรรมมมมมมมมมมมมมมมม

ลองถามเซลล์ดูนะครับ ราคาเท่าไหร่ ลองต่อลองดู
Dorenon
|||::: DdOoRrEeNnOoNn :::|||
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 20:26:02 »

FD ไม่ว่าจะ 1.8 หรือ 2.0 มี immo ทุกรุ่นครับ

จอดหน้าบ้านยังงัยก็ต้องระวังครับ

ตามบ้านนอก ขนาดเอาโซ่ล่ามไว้มานยังเอาไปได้เลยอ่ะคับ

unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 20:31:59 »

ต่อให้มีกันขโมยรถยังไงก็ต้องมีความระมัดระวังนะ โจรสมัยนี้มันเก่งตามเทคโนโลยีค่ะ 
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2006, 08:47:21 »

ต่อให้มีกันขโมยรถยังไงก็ต้องมีความระมัดระวังนะ โจรสมัยนี้มันเก่งตามเทคโนโลยีค่ะ 

ถูกต้องนะครับ  ยังไงก็ต้องระวังให้ดี มิเช่นนั้น รถของท่านอาจอยู่กกับท่านไม่นาน

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องสัญญานกันขโมยและ shiftlock