ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 พฤษภาคม 2024, 23:35:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องเครื่องเสียงครับ ท่าน กูรู 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องเครื่องเสียงครับ ท่าน กูรู  (อ่าน 2158 ครั้ง)
LESAW
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 10:32:44 »

ผม อยากแต่งเครื่องเสียง แต่กำลังชั่งใจว่าจะทำที่ร้านหรือ ไปซื้อที่บ้านหม้อมาอันไหนจะถูกกว่า

ร้านที่ผมจะไปทำหนิ อยู่ โคราช บ้านเอ็ง เค้าตีให้ผม 24,900 แต่ผมมีเงินแค่15,000 อยากใส่ ซัฟ +พาวเวอร์แอม2ตัว เครื่องเล่น ที่เล่นดีวีดีได้ ไม่ทราบว่างบ 15,000 พอจะซื้อได้มั้ยคับ ขอบคุณ มาล่วงหน้าสำหรับ คำชี้แนะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
RugCar
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 13:36:11 »

ความเห็นผม ผมว่าแอมตัวเดียวก็พอแล้ว แล้วเอางบไปเพิ่มเรื่องจอ LCD ดีกว่า กับลำโพง ซับดี ๆ สักตัว หมื่นห้า น่าจะพอนะ
thepui
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 19:20:08 »

โคราช บ้านเดียวกันเลย  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ถ้างบน้อย ก็ลองตามนี้ครับ
frontเดิมเลยครับ  เพิ่มปรีเข้าไปก่อน ตามด้วยpower amp 4 ชาแนลซักตัวก่อน ซับ 10นิ้วน่าจะพอเอาแค่ดอกเดียวแต่เป็นวอล์ยคู่ แล้วก็ตีตู้ลูกเต๋าวางท้ายรถถ้าเป็นสามประตูเบสจะออกมาเป็นลูกเพราะไม่มีเหล็กกั้นข้างหลังที่เหลือก็ค่าสายไฟค่าติดตั้ง งบน่าจะเหลือด้วยนะครับ
ส่วนวิธีการต่อ คู่หน้าใช้สัญญาณของfront มาขับ คู่หลังก็ต่อจากpower คราวนี้powerก็จะเหลืออีก1คู่ ก็ต่อบริดจ์เข้าซับเลยครับ

ปล. ต่อไปมีงบก็เพิ่ม power อีก1ตัว เพื่อขับซับ หรือจะเปลี่ยนfront ก็ตามแต่เพราะมันต่อยอดใด้แล้ว เสร็จแล้วก็ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ ยิ้ม
LESAW
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 20:06:12 »

ถึง คุณ Thepui...............

คนโคราช บ้านเอ็งงงงงง

อีเมล มาคุยกานหน่ยอยได้มั้ยคับ

na_ra_suk@hotmail.com

อยากได้ คำแนะนำ ขอบคุณนะคับบ
thepui
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 14:29:01 »

ถึง คุณ Thepui...............

คนโคราช บ้านเอ็งงงงงง

อีเมล มาคุยกานหน่ยอยได้มั้ยคับ

na_ra_suk@hotmail.com

อยากได้ คำแนะนำ ขอบคุณนะคับบ
ใด้ครับ เอ็มมาคุยกันก็ใด่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องเครื่องเสียงครับ ท่าน กูรู