ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
17 พฤษภาคม 2024, 04:02:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ถอดแผงลำโพงหลังไงและอยากได้ขนาดไฟเบรคดวงที่ 3 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดแผงลำโพงหลังไงและอยากได้ขนาดไฟเบรคดวงที่ 3  (อ่าน 5721 ครั้ง)
ferioek
Tracking !!
จอมยุทธ
*

« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 23:39:01 »

รบกวนหน่อยพอดีผมอยากทราบวิธีถอดแผงลำโพงหลัง EK และขนาดไฟเบรคดวงที่ 3 ด้วยครบ มันถอดไงอะคราบ  อยากได้แบบขนาดไฟเบรคดวงที่   3
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 00:08:28 »

พี่เอก หลอดไฟเบรคดวงที่สาม ขนาดเดียวกับไฟเลี้ยวหลังครับ

แล้วเวลาเปลี่ยนไม่ต้องถอดแผงหลัง แค่เปิดกระโปรงท้ายก้มไปดูแล้วบิดขัวมันออก

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 01:01:48 »

พี่เอก หลอดไฟเบรคดวงที่สาม ขนาดเดียวกับไฟเลี้ยวหลังครับ

แล้วเวลาเปลี่ยนไม่ต้องถอดแผงหลัง แค่เปิดกระโปรงท้ายก้มไปดูแล้วบิดขัวมันออก

ไงน้องพี่ไม่หลับไม่นอนอีก

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
boy ek
จอมยุทธ

ก็แค่ช่าง HONDA นะแหละ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 01:22:07 »

วิธีถอดคือ มันจะมีกิบอยู่ข้างใต้อะครับ สีขาว หลายๆตัวอะครับ ประมาณ 10 ตัวได้ บีบและดันขึ้นไปคับ ให้มันหลวม จากนั้น เข้าไปในรถ ถอดเบาะหลังออก ให้หมด ถอดจากเบาะนั้งก่อน วิธีคือ ดึงสวนกลัวมาจากหลังมาหน้า และจากนั้นค่อยถดอ ที่พิงหลังอีกที มันจะมีน็อตตัวเมียเบอร์ 10 มั้งครับ 2 หรือ 4 ตัวเนียแหละ จากนั้นก็ ดันขั้น มันจะออกเลย ครับ และหลังจากนั้นก็ ดึงแผงหลังมาหาตัวเรา แค่นี้ก็ ออกแล้วครับ ไม่มีรูปครับ เพิ่งทำไป เพราะเปลี่ยนลำโพงหลัง เอง ครับ ลองดูครับ สงสัยไรถามได้ครับ

BANGKOK SOUL STREET No.01
ferioek
Tracking !!
จอมยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 12:47:04 »

ขอบคุณมากๆคราบ.....อยากได้ขนาดไฟเบรคอะ.......
boy ek
จอมยุทธ

ก็แค่ช่าง HONDA นะแหละ

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 12:54:43 »

ขอบคุณมากๆคราบ.....อยากได้ขนาดไฟเบรคอะ.......
เท่ากับไฟท้ายครับ แต่มีใส้เดียว ไฟเบรคเรามันจะ 2 ใส้ หรือไม่แน่ใจก็ถอดอันเก่าไปเทียบเลยครับ เปิดฝาท้ายก้มไปครับ มันจะมีปลักอยู่ ก็หมุนออก ก็ ออก และครับ

BANGKOK SOUL STREET No.01
Skuidui
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 16:25:41 »

เอะ  รู้สึกพี่เค้าจะอยากได้ขนาด กรอบไฟเบรคดวงที่ 3 รึปล่าวครับ    ฮืม

มีแต่คนตอบ ตัวหลอดไฟ  ขยิบตา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 18:53:03 »

เพิ่งถอดไปเมื่อตอนเย็นเองครับ

ถอดเบาะหลังออกให้หมด แล้ว ค่อยๆดันแผงหลังขึ้น ปลดขั้วหลอดไฟเบรคดวงที่สามออกก่อนนะครับ

ไม่ยากครับ ลองดู จะมีหมุดยึดกระจายอยู่ 9 ตัว

sanji
Gold Member
ศิษย์น้อง

WLC No.663

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 19:11:37 »

ต้องลองซะแล้ว ลำโพงคู่หลังดับไปข้างนึง งัดแงะ ตั้งนาน ไม่ออกซะที

ขอบคุณคับ สำหรับความรู้  เจ๋ง

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 19:31:56 »

ต้องลองซะแล้ว ลำโพงคู่หลังดับไปข้างนึง งัดแงะ ตั้งนาน ไม่ออกซะที

ขอบคุณคับ สำหรับความรู้  เจ๋ง
ลองดูครับ ไม่นากอย่างที่คิด

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ถอดแผงลำโพงหลังไงและอยากได้ขนาดไฟเบรคดวงที่ 3