ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 18:50:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: E85 ก่ะ E20 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: E85 ก่ะ E20  (อ่าน 29469 ครั้ง)
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 08:28:10 »

ขุดมันขึ้นมาก่อน    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีว่าจะไปจูนE20ใช้แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

เลยอยากถามว่า สิ่งที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้าง

ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ จะไปหาซื้อมาให้ช่างครับ

แล้วก็E20จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวฉีดไหมครับ ?    จุมพิต

ตอบบแบบความรุ้หางอิ่งนะคับ น่าจะเป็นส่วนของ ท่อยาง ที่ต้องสัมผัสกับน้ำมัน เพราะแอลกอฮอล จะกัดทำให้เสื่อมสภาพเรว ส่วน คือชิ้นส่วนอะไรบ้างนั้น ผมไม่รุ้จิงๆคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 10:27:41 »

ขุดมันขึ้นมาก่อน    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีว่าจะไปจูนE20ใช้แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

เลยอยากถามว่า สิ่งที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้าง

ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ จะไปหาซื้อมาให้ช่างครับ

แล้วก็E20จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวฉีดไหมครับ ?    จุมพิต

ท่อยางน้ำมันเบนซิน NCR  ใหม่ๆทั้งเส้นไปกลับ ซักชุดก็พอแล้วครับ เอาชัวๆ ของเดิมมันเก่าล่ะ แล้วก็จูนดีๆ  ก็ใช้ได้แล้วครับ หัวฉีดเดิมใช้ได้ครับ ไม่ได้ทำเพิ่มแรงม้านี่

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 11:19:22 »

ตอบบแบบความรุ้หางอิ่งนะคับ น่าจะเป็นส่วนของ ท่อยาง ที่ต้องสัมผัสกับน้ำมัน เพราะแอลกอฮอล จะกัดทำให้เสื่อมสภาพเรว ส่วน คือชิ้นส่วนอะไรบ้างนั้น ผมไม่รุ้จิงๆคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณจ้า

ท่อยางน้ำมันเบนซิน NCR  ใหม่ๆทั้งเส้นไปกลับ ซักชุดก็พอแล้วครับ เอาชัวๆ ของเดิมมันเก่าล่ะ แล้วก็จูนดีๆ  ก็ใช้ได้แล้วครับ หัวฉีดเดิมใช้ได้ครับ ไม่ได้ทำเพิ่มแรงม้านี่

ขอบคุณจ้า

ท่อยางมันมีกี่ชิ้นตรงไหนบ้างหรอครับ

พวกท่อยางเข้ากรองเบนซิล ท่อเข้าหัวฉีดพวกนี้ต้องเปลี่ยนด้วยไหม *0*
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #43 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 11:20:58 »

ขอบคุณจ้า

ขอบคุณจ้า

ท่อยางมันมีกี่ชิ้นตรงไหนบ้างหรอครับ

พวกท่อยางเข้ากรองเบนซิล ท่อเข้าหัวฉีดพวกนี้ต้องเปลี่ยนด้วยไหม *0*
ทั้งยวงเลยก็ดีครับ แต่ตรงในห้องเครื่องจะมีเป็นเส้นๆสำเสร็จเลย ส่วนจากถังมาห้องเครื่องจะเป็นม้วนๆมาตัดใส่อ่ะ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #44 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 14:12:09 »

EK อ่าป่าวครับ ..   ขยิบตา

ผมเคยใช้ E20 นะแบบว่าไม่ต้องทำอะไรเลยเข้าปั๊มเติมสักครึ่งถังผสมกับเบนซิน 91 จะได้ E15

ถ้าวิ่งได้หมดถังปกติก็เติม E20+E10 อย่างล่ะครึ่งถังพอหมดถังนี้แล้วก็เติม E20 เต็มถังได้เลยครับ

แนะนำว่าพวกท่อยางก็ควรเปลี่ยนครับเพราะมันเก่ามากแล้วแค่นี้เอง  แต่ผมว่านะเดี๋ยวก็ต้องกลับมาใช้ E10 อีกแหระเพราะมันอืดหมดถังเร็วด้วย..  โกรธ
Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #45 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 14:17:03 »

ท่อพวกนี้หาซื้อได้ที่ไหน แล้วบอกร้านเค้าว่าไงอ่ะครับ

ดูไม่เป็นเด๋วโดนหลอก    เศร้า
Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #46 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 14:25:50 »

EK อ่าป่าวครับ ..   ขยิบตา

ผมเคยใช้ E20 นะแบบว่าไม่ต้องทำอะไรเลยเข้าปั๊มเติมสักครึ่งถังผสมกับเบนซิน 91 จะได้ E15

ถ้าวิ่งได้หมดถังปกติก็เติม E20+E10 อย่างล่ะครึ่งถังพอหมดถังนี้แล้วก็เติม E20 เต็มถังได้เลยครับ

แนะนำว่าพวกท่อยางก็ควรเปลี่ยนครับเพราะมันเก่ามากแล้วแค่นี้เอง  แต่ผมว่านะเดี๋ยวก็ต้องกลับมาใช้ E10 อีกแหระเพราะมันอืดหมดถังเร็วด้วย..  โกรธ

Si ครับ แต่ก็อะไหล่ก็คงเหมือนกันอ่ะเนอะ  แต่เครื่องผมเป็น B16a

ที่ผมจะเติมE20เพราะว่าจะไปจูนกล่องครับ   ยิ้มกว้างๆ

ความคิดส่วนตัว ถ้าเติมE20 แบบไม่จูนมันน่าจะอืดนะ เพราะคิดว่ารถเดิมๆมันไม่ได้คำนวณองศาไฟสำหรับเชื้อเพลิงชนิดที่มีแอลกอฮอลสูง

ผมว่ารถที่จะเติมE20 คงต้องให้จูนเนอร์จูนกล่องก่อน จึงจะเห็นประสิทธิภาพนะ  จุมพิต จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #47 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 15:50:54 »

ท่อพวกนี้หาซื้อได้ที่ไหน แล้วบอกร้านเค้าว่าไงอ่ะครับ

ดูไม่เป็นเด๋วโดนหลอก    เศร้า
ผมรู้แต่เชียงใหม่อ่ะ  เป็นท่อยางน้ำมัน ยี่ห้อ NCR ครับ

k20
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #48 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 00:28:18 »

ส่วนตัวใช้ E20 ไม่เห็นอืดแต่ผมว่าแรงดีนะ
Nannie
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 09:45:57 »

แนะนำ MFlex ค่ะ   ยิ้ม

รับประกันความพึงพอใจ 1 เดือน ไม่พอใจยินดีคืนเงินเต็มจำนวน
รับประกันสินค้า 2 ปี   

www.facebook.com/MFlexConversionKit

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 081 280 5587  ค่ะ

MFlex งานวิจัยทางด้านพลังงานทดแทน "ช่วยลดค่าใช้จ่าย อุดหนุนเกษตรไทย ร่วมใจใช้ E85"

tomjung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 08:27:30 »

E20ครับไม่ต้องทำอะไรใช้ได้เลยอีกเสียงลองมาแล้ว
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 09:16:48 »

e 85 ครับไปดูในห้อง d.i.y ได้ครับ โดยรวมไม่ประหยัดนำมันนะครับแต่ประหยัดตังค์ในเป๋า โปรดเข้าใจตามนี้ด้วยครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลองทำดู อายจัง อายจัง อายจังรักทุกคนเล๊ยยยยยยย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ek 96 d 16 y 8 auto เดิมๆ

( ขนาดไฟเครื่องยังโชว์อยุ่นะเนี่ย กรองเบนซิน ท่อยงท่อยางก้อยังไม่ได้เปลี่ยน)

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
plagapong
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 12:37:46 »

ดันขึ้นมาก่อน จุมพิต ยิงฟันยิ้ม

แล้วB20 ใช้ e20 ตกลงมันต้องจูนหรือเปล่าครับ อายจัง อายจังอยากรู้จริงๆครับ
pulanet
จอมยุทธ

โปรเจ็คท์หน้า Corsa Blue Devils

« ตอบ #53 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 10:19:45 »

ดันขึ้นมาก่อน จุมพิต ยิงฟันยิ้ม

แล้วB20 ใช้ e20 ตกลงมันต้องจูนหรือเปล่าครับ อายจัง อายจังอยากรู้จริงๆครับ

ถ้าไม่ซิ่ง เติมเลยครับ

ถ้าจะซิ่ง เปลี่ยนปั๊มติ๊ก เปลี่ยนเรกูเลตเพิ่มแรงดัน ปรับตามค่า O2 ที่เหมาะสมครับ น่าจะพอสำหรับการเริ่มต้น

ชอบ S13 รัก Silvia เชื่อมั่น Nissan แต่ขับ CIVIC
plagapong
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 02:46:23 »

ถ้าไม่ซิ่ง เติมเลยครับ

ถ้าจะซิ่ง เปลี่ยนปั๊มติ๊ก เปลี่ยนเรกูเลตเพิ่มแรงดัน ปรับตามค่า O2 ที่เหมาะสมครับ น่าจะพอสำหรับการเริ่มต้น

ขอบคุณครับ  จุมพิต จุมพิต สงใสต้องไปโดนซ่ะแล้ว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: E85 ก่ะ E20