ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 พฤษภาคม 2024, 20:21:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เสาร์นี้จะไปเอเซียทีคค่า รบกวนนิดนึง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์นี้จะไปเอเซียทีคค่า รบกวนนิดนึง  (อ่าน 1719 ครั้ง)
lana
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 10:53:11 »

พอดีจะพาหลานๆมาเที่ยว กทม กันหลังจากวันเด็กไม่ได้พาหลานๆไปไหน เลยขออาสาพาเที่ยววันเสาร์นี้แทน  อายจัง อายจัง

ขอถามนิดนึงค่ะจากราชบุรี จะมา เอเซียทีค กทมนี้ไปยังไงคะ ใช่อยู่แถวสะพานพระราม 8 หรือป่าวคะ พอดียังไม่ได้ค้นข้อมูลแต่หลานๆอยากไป หลานโตแล้วค่ะ 14-15 ขวบแล้ว ว่าจะมาช้อปปิ้งเห็นว่าสวย ใครไปมาแล้วขอทราบเส้นทางค่ะ  อายจัง อายจัง

ถ้าไปยากจะแวะที่อื่นแทน  ร้องไห้ ร้องไห้
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:39:47 »

พอดีจะพาหลานๆมาเที่ยว กทม กันหลังจากวันเด็กไม่ได้พาหลานๆไปไหน เลยขออาสาพาเที่ยววันเสาร์นี้แทน  อายจัง อายจัง

ขอถามนิดนึงค่ะจากราชบุรี จะมา เอเซียทีค กทมนี้ไปยังไงคะ ใช่อยู่แถวสะพานพระราม 8 หรือป่าวคะ พอดียังไม่ได้ค้นข้อมูลแต่หลานๆอยากไป หลานโตแล้วค่ะ 14-15 ขวบแล้ว ว่าจะมาช้อปปิ้งเห็นว่าสวย ใครไปมาแล้วขอทราบเส้นทางค่ะ  อายจัง อายจัง

ถ้าไปยากจะแวะที่อื่นแทน  ร้องไห้ ร้องไห้

อยู่แถววัดพระยาไกรครับอยู่เยื้องๆกัน  เส้นถนนตก  ใกล้สะพานกรุงเทพ  ระแวงนั้นครับ อยู่ฝั่งติดแม่น้ำเจ้าพระยา
มันเป็นที่เที่ยวตอนเย็นๆน่ะครับ เปิดประมาณ4โมงเย็นรึยังไงเนี่ยแหละจำไม่ได้ แต่ปิดประมาณเที่ยงคืนครับ
สายรถเมล์ที่ผ่านก็ สาย 1 สาย 15 สาย 22 สาย 75 ประมาณนั้น ส่วนทางน้ำก็เรือด่วนเจ้าพระยา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2013, 11:43:39 โดย putirun » บันทึกการเข้า

lana
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 11:57:14 »

อ่าวหรอคะแล้วกัน ไปเย็นๆกลัวกลับลำบากล่ะสิเนี่ย นึกว่ามีตอนกลางวัน ว้า...เอาไงดีน้อเรา หรือจะเปลี่ยนแผนดี  ตกใจ ตกใจ

เรือด่วนเจ้าพระยานี่รอบสุดท้ายมีถึงกี่ดมงคะ พอทราบไหม
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 12:48:17 »

หาลิ้งค์มาให้ครับ

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
cutiecivic
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 17:00:34 »

ไปเลยค่ะถ้าไปหลังจากนี้ไม่มีไฟแล้วนะคะ  วันที่ 19 ม.ค. เค้าจะเอาพวก ไฟประดับออกหมดแล้ว คงเหลือแต่ชิงช้า สวรรค์นี่แหละที่ยังประดับไฟอยู่ ยังไงขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ มีรูปมาฝากนิดๆหน่อยๆค่ะ

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มกราคม 2013, 01:41:19 »

แถวๆที่ปักหมุดครับ จอดรถได้ 2 ฝั่ง แต่ฝั่งตรงข้ามจะเยอะกว่าครับ

* Capture.jpg (134.71 KB, 662x512 - ดู 266 ครั้ง.)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เสาร์นี้จะไปเอเซียทีคค่า รบกวนนิดนึง