ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
14 พฤษภาคม 2024, 10:37:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: รถ Civic Dimention อยู่ดีๆมันดับช่วยบอกสาเหตุผมหน่อยคับ.. 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Civic Dimention อยู่ดีๆมันดับช่วยบอกสาเหตุผมหน่อยคับ..  (อ่าน 1575 ครั้ง)
tonlek
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2011, 11:01:57 »

ตอนไปเลือกตั้งผมติดเครื่อง เปิดแอร์ เปิดเครื่องเสียง แล้วรถมันดับ ผมสตาร์ท 3-4 ครั้งไม่ติด พอทิ้งไว้ประมาณ 3-4 นาที สตาร์ทติด คิดว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรคับใครที่พอรู้ช่วยบอกหน่อยคับเพราะผมกลัวเวลารถติดแล้วจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก (ผมขับ Civic Dimention 2002) ขอบคุณคับ..
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2011, 11:24:37 »

ขั่วแบตหลวมหรือเปล่าครับ  ลองเปิดกระโปรงดูแล้วขยับๆ ขั่วแบตดู 

เพราะผมก็เพิ่งเกิดอาการประมาณนี้   ผมนี้ขับมา 1 อาทิตย์  ประมาณว่า บางทีเหมือนจะดับ  บางทีวูบ  เปิดไฟหน้ารอบตกจะดับ  สรุปดูไปดูมา ขั่วแบตหลวม  ขั้นให้แน่นก็หาย  ร้องไห้ ร้องไห้

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2011, 12:56:20 »

TDC SENSOR หรือเปล่าเข้าศูนย์ แล้วเช็คดู ไม่งั้น อาจได้กิน ข้าวลิง  ตกใจ
tonlek
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:42:32 »

แล้ว TDC SENSOR คืออระไรคับพอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้น่ะคับ...แล้วมันจะเกี่ยวกับเวลาที่ขับแล้วติดไฟแดงรอบเครื่องจะตกๆวูบๆหรือป่าวคับ
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 12:49:44 »

แล้ว TDC SENSOR คืออระไรคับพอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้น่ะคับ...แล้วมันจะเกี่ยวกับเวลาที่ขับแล้วติดไฟแดงรอบเครื่องจะตกๆวูบๆหรือป่าวคับ

ย่อมาจาก TOP DEAD CENTER SENSOR เป็นเซ็นเซอร์ จับศูนย์ตายบน คับจะมีอยู่ในรถที่ใช้ Direc coil 

ลิงค์วิธีถอด http://www.justanswer.com/honda/2io2r-2001-honda-civic-dx-need-know-tdc-sensor.html

เบิกศูนย์ น่าจะประมาณไม่เกิน 1500 คับ อายุการใช้งานมันหมดคับ เลยเสื่อม ติดๆๆ ดับๆๆ แต่ทางที่ดีให้ศูนย์ เช็คก่อนดีกว่าคับ เดี่ยวซ่อมไม่ตรงจุด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: รถ Civic Dimention อยู่ดีๆมันดับช่วยบอกสาเหตุผมหน่อยคับ..