ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 พฤษภาคม 2024, 16:47:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคกลาง  |  หัวข้อ: Central Zone : โซนภาคกลาง ลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 51 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Central Zone : โซนภาคกลาง ลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา  (อ่าน 391180 ครั้ง)
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #560 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 19:25:11 »

แต่ผมคิดถึงฝั่งนุ้นครับ

ขยิบตา

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #561 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 19:26:28 »

คิดถึงเช่นกันครับ เจ๊ ลี่ สุดสวย.....ผมคงไปดักรอแถวแยกวังน้อย...อยุธยา ครับ....

แลบลิ้น

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #562 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:06:58 »

แวะมาเยี่ยม...  ยิ้ม  ยิ้ม

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
EAK_EK
จอมยุทธ

« ตอบ #563 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:09:29 »

ยิ้ม ยิ้ม
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #564 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:27:20 »

แวะมาเยี่ยม...  ยิ้ม  ยิ้ม
หวัดดีเหนี่ยง..มาเยี่ยมต้องมีของมาฝากด้วย.. ยิ้มเท่ห์
หวัดดีทุกคน..ฝนตก..ขีเกียจไปทำงาน..นอนนนน ดีกว่า ยิงฟันยิ้ม

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
MeE
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

- - Sales - -

« ตอบ #565 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:35:10 »

สบายจริงๆ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม     

รับลูกน้องบ้างไมครับพี่พงษ์   จุมพิต จุมพิต จุมพิต
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #566 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:39:26 »

รับลูกน้องบ้างไมครับพี่พงษ์   จุมพิต จุมพิต จุมพิต
อายจัง ไม่เอา..ไม่แบ่งใคร.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
MeE
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #567 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:51:13 »

อายจัง ไม่เอา..ไม่แบ่งใคร.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #568 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 15:02:30 »

สวัสดีครับ....ผม...ก็อยู่  หนองแขม  ครับ...เพชรเกษม 81...(มาหาลำไพ่อยุธยา)..เลยโดนแกงค์ อีเค  อยุธยา....พาเข้า  ก๊วน...555.....

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
MeE
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #569 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 15:04:53 »

สวัสดีครับ....ผม...ก็อยู่  หนองแขม  ครับ...เพชรเกษม 81...(มาหาลำไพ่อยุธยา)..เลยโดนแกงค์ อีเค  อยุธยา....พาเข้า  ก๊วน...555.....

สวัสดีครับ แล้วเมื่อไรจะกลับบ้านเราสักทีละ    ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #570 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 15:20:33 »

สวัสดีครับ แล้วเมื่อไรจะกลับบ้านเราสักทีละ    ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เดือนล่ะ  ครั้งครับ... พอดี แม่  อยู่ ที่นั่น...มีโอกาส คงได้เจอกันครับ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
MeE
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #571 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 15:25:45 »

เดือนล่ะ  ครั้งครับ... พอดี แม่  อยู่ ที่นั่น...มีโอกาส คงได้เจอกันครับ

ครับ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #572 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 17:05:50 »

เซ็งจิต......เพราะความซน.......เอา...สายฉีดน้ำแรงดันสูงของลูกน้องที่เป็นช่าง เซอร์วิส อุปกรณ์ร้าน...มาฉีดใส่...ห้องเครื่อง ...อีแก่...ลืมไป  มันมีโรคประจำ ตัว คือกลัวน้ำ...ขับออกจากร้าน...มาเจอ..ป๋าชาติ...ทำงานตรวจงาน อยู่ แถววังน้อย. คุยกับป๋าชาติเสร็จขับออกมาจากนั้น ... 2 กม....ดับกลางทางเฉย ๆ....ว่าจะโทรหาป๋าชาติ ก็กลัว...ติดงาน...ตัดสินใจเดิน กลับมันซะเลย  แค่ กิโลเดียว..ส่วน อีแก่ ทิ้งไว้ ข้างทางซะเลย..
รอให้หัวเทียนแห้งค่อย  เชิญ แกกลับบ้าน.....เหนื่อยใจ....ดัง...ทุกอย่าง ยกเว้น แตร
ดีทุกอย่าง..แต่เบรค ไม่อยู่......

* 21072011032-002.jpg (97.53 KB, 640x480 - ดู 243 ครั้ง.)

patiwedh
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ทำไป ซ่อมไป กับ EK ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

« ตอบ #573 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 17:28:37 »

กำ อย่าบอกว่าจอดทิ้งอยู่ตอนนี้นะคับ

ว่าแต่มีใครอยู่แถว factory บ้างอะ  อายจัง เจอหลายคันแต่ไม่รู้ว่าเป็นใคร

ชีวิตเปรียบดั่งสายน้ำที่ไม่มีวันไหลย้อนกลับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,90940.0.html
TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

รถคันนี้สีชมพู

« ตอบ #574 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 19:21:50 »

P โอ ไม่ค่อยใด้เจอกันเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EK  เด็กเกาะเลิ่ง
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #575 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 20:20:09 »

P โอ ไม่ค่อยใด้เจอกันเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็นไง...บ้างล่ะ..ตั้มช่วงนี้ลูกค้า  เยอะปล่าว..ต้นเดือนไปทำบุญกับเขาหรือปล่าว..แต่พี่ไปชัวร์

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #576 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 20:25:44 »

กำ อย่าบอกว่าจอดทิ้งอยู่ตอนนี้นะคับ

ว่าแต่มีใครอยู่แถว factory บ้างอะ  อายจัง เจอหลายคันแต่ไม่รู้ว่าเป็นใคร

มีแต่อยู่ ...วังน้อย...แถวหมู่บ้านเจษฎา 6...ส่วนรถตอนนี้เดินไปเอากลับมาตั้งแต่ 5 ห้าโมงเย็นแล้ว
ครับ....รถคาร์บู เวลา โดนน้ำ...มันจะรวน..ครับ

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #577 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 20:35:35 »

ตั้มเห็นป๋า ชาติบอกว่า  จะไป เอา ซันรูฟ 19000 + ค่าแรงค่าสี...25000

จะไม่อยู่นะ...ไมไม่เปลี่ยน เครื่องก่อนล่ะ   หัวใจสำคัญ  กว่า...วาง...แคมเดี่ยวมีเทค  อู่ ช่าง โอ๋

25000 หน้าจะจบนะ หรือไม่ก็...บี20 แบบ กอลฟ์ วัง น้อย..30000 จบ  ชนกับแก็สเดิม..และเราวิ่งงานบ่อย พี่ว่าคุ้มกว่า...วางเครื่อง 3 วันก็ จบแล้ว...

Ek_0
Gold Member
จอมยุทธ

แรงตามพระราชดำรัส (แรงแบบพอเพียง)

« ตอบ #578 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 22:33:48 »

เซ็งจิต......เพราะความซน.......เอา...สายฉีดน้ำแรงดันสูงของลูกน้องที่เป็นช่าง เซอร์วิส อุปกรณ์ร้าน...มาฉีดใส่...ห้องเครื่อง ...อีแก่...ลืมไป  มันมีโรคประจำ ตัว คือกลัวน้ำ...ขับออกจากร้าน...มาเจอ..ป๋าชาติ...ทำงานตรวจงาน อยู่ แถววังน้อย. คุยกับป๋าชาติเสร็จขับออกมาจากนั้น ... 2 กม....ดับกลางทางเฉย ๆ....ว่าจะโทรหาป๋าชาติ ก็กลัว...ติดงาน...ตัดสินใจเดิน กลับมันซะเลย  แค่ กิโลเดียว..ส่วน อีแก่ ทิ้งไว้ ข้างทางซะเลย..
รอให้หัวเทียนแห้งค่อย  เชิญ แกกลับบ้าน.....เหนื่อยใจ....ดัง...ทุกอย่าง ยกเว้น แตร
ดีทุกอย่าง..แต่เบรค ไม่อยู่......

เฮ้ยทำไมไม่โทรบอกบ้าหรือป่าวเนี่ยเรื่องแค่นี้เอง เห็นแล้วละขากลับรถถจอดอยู่หน้าร้านอะไรก็ไม่รู้นึกว่ากินข้าวกับเพื่อนทีหน้าทีหลังเป็นอะไรอยู่กันแค่นี้ก็โทรบอกได้ไม่ต้องเกรงใจนะโอ ผมแค่ไปดูสถานที่หน้างานที่จะก่อสร้างเฉยๆครับไม่ยุ่งอาทิตย์หน้าถึงจะให้ช่างไปลงงาน คราวหน้าอย่าทำแบบนี้นะน้องนะ
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #579 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 23:23:43 »

เฮ้ยทำไมไม่โทรบอกบ้าหรือป่าวเนี่ยเรื่องแค่นี้เอง เห็นแล้วละขากลับรถถจอดอยู่หน้าร้านอะไรก็ไม่รู้นึกว่ากินข้าวกับเพื่อนทีหน้าทีหลังเป็นอะไรอยู่กันแค่นี้ก็โทรบอกได้ไม่ต้องเกรงใจนะโอ ผมแค่ไปดูสถานที่หน้างานที่จะก่อสร้างเฉยๆครับไม่ยุ่งอาทิตย์หน้าถึงจะให้ช่างไปลงงาน คราวหน้าอย่าทำแบบนี้นะน้องนะ

ขอบคุณ ครับ พี่..ใหญ่..

Ajiki
เข้าวงการ
*

« ตอบ #580 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 00:34:15 »

ห้องโดยสารใครยังว่างมั้ยหนอ จะขอติดไปด้วย ไม่มีแต่ใจยังรัก
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #581 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 09:14:14 »

จุมพิต จุมพิต..อยากพูดต่อนิดนึงในฐานะอาวุโส..เรารวมกลุ่มกัน อยู่กันแบบพี่น้อง ใครเดือดร้อน ต้องการความช่วยเหลือก็บอกกัน
ใครอยู่ใกล้ ใครสะดวกก็เข้าไปช่วยก่อน(ดูหน้าแต่ละคนซิ..ใจดีจะตาย).. ยิ้มเท่ห์

PeeWAR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #582 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 11:27:53 »

ตั้มเห็นป๋า ชาติบอกว่า  จะไป เอา ซันรูฟ 19000 + ค่าแรงค่าสี...25000

จะไม่อยู่นะ...ไมไม่เปลี่ยน เครื่องก่อนล่ะ   หัวใจสำคัญ  กว่า...วาง...แคมเดี่ยวมีเทค  อู่ ช่าง โอ๋

25000 หน้าจะจบนะ หรือไม่ก็...บี20 แบบ กอลฟ์ วัง น้อย..30000 จบ  ชนกับแก็สเดิม..และเราวิ่งงานบ่อย พี่ว่าคุ้มกว่า...วางเครื่อง 3 วันก็ จบแล้ว...

ราคานี้หลังคาเทาเข้มป่ะครับคุณชาติ ? แล้วเลือกสีรึยัง? หาอู่ทำสีที่ม้วนเดียวจบด้วยนะครับ อาจแพงหน่อยแต่ใช้ยาวๆก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2011, 11:29:26 โดย PeeWAR » บันทึกการเข้า

คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต
เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ...
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #583 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 19:49:40 »

จุมพิต จุมพิต..อยากพูดต่อนิดนึงในฐานะอาวุโส..เรารวมกลุ่มกัน อยู่กันแบบพี่น้อง ใครเดือดร้อน ต้องการความช่วยเหลือก็บอกกัน
ใครอยู่ใกล้ ใครสะดวกก็เข้าไปช่วยก่อน(ดูหน้าแต่ละคนซิ..ใจดีจะตาย).. ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณ ในความห่วงใยครับ พี่พงษ์  พอดี เห็นมันใกล้แยกหนองน้ำส้ม มันมีร้าน 7-11 ที่ผมดูแลอยู่ ก็เลยตัดสินใจเดินครับ

ขำ ๆ ...เพราะความซน...พี่... อายจัง อายจัง อายจัง

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #584 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 19:55:20 »

เพื่อน ๆ  ชาวอยุธยา ถ้าว่าง ยังไง ช่วยเอาภาพ รถ ของ พวกเรา ที่สวย ๆ  และมีกันอยู่ 20 คัน ถ่ายภาพ หล่อ 2 มุม ไปโชว์

ที่ห้อง ซิวิค โชว์รูม ทีครับ พอดี ผมไปตั้งกระทู้ ไว้ ให้เพือน ๆ  ทั่วประเทศ ส่งรูป รถสวย ๆ มาให้ดู ตอนนี้ ก็หลายสิบคันแล้ว

เหลือแต่พวกเรา อยุธยายังไม่ได้ไป โชว์  ....หลายคันที่เอามาลง  สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ .....สังเกตุ ชื่อ ผู้ตั้งกระทู้นะพี่ ๆ น้องๆ

USER CHIRA711...... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #585 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 21:31:09 »

ตั้มเห็นป๋า ชาติบอกว่า  จะไป เอา ซันรูฟ 19000 + ค่าแรงค่าสี...25000

จะไม่อยู่นะ...ไมไม่เปลี่ยน เครื่องก่อนล่ะ   หัวใจสำคัญ  กว่า...วาง...แคมเดี่ยวมีเทค  อู่ ช่าง โอ๋

25000 หน้าจะจบนะ หรือไม่ก็...บี20 แบบ กอลฟ์ วัง น้อย..30000 จบ  ชนกับแก็สเดิม..และเราวิ่งงานบ่อย พี่ว่าคุ้มกว่า...วางเครื่อง 3 วันก็ จบแล้ว...
ไม่ทันแล้วพี่โอ ของมากองอยู่ในโรงรถแล้วครับ แฮ่ แฮ่ แฮ่ อยากจะกินลมเต็มทีแล้ว อายจัง อายจัง

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #586 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 21:45:45 »

ราคานี้หลังคาเทาเข้มป่ะครับคุณชาติ ? แล้วเลือกสีรึยัง? หาอู่ทำสีที่ม้วนเดียวจบด้วยนะครับ อาจแพงหน่อยแต่ใช้ยาวๆก็ดีนะครับ
พี่วอ ผมตั้มนะ มีอู่แนะนำติดตั้งซันลูฟใหมครับ หรือใครพอรู้แนะนำทีครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #587 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 23:06:11 »

พี่วอ ผมตั้มนะ มีอู่แนะนำติดตั้งซันลูฟใหมครับ หรือใครพอรู้แนะนำทีครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตั้ม...อู่ช่างเปี๊ยก  .แยกตานิม  บางปะหัน...กลุ่มแอคคอร์ด  ในเมืองมาทำกันเยอะ...เขาจะเลาะ ของเก่าออกก่อน..ไม่รั่ว...ไม่ซึม...เขารับประกัน.....แต่พี่ไม่รับนะ เพราะไม่เคยทำ....

Ajiki
เข้าวงการ
*

« ตอบ #588 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 04:52:32 »

พี่ชาติ พี่เอก พี่วิน พี่พงษ์ พี่จี พี่เค พี่วอ พี่โอ  พี่โอต พี่กลอฟ์ฮอนด้า  ตั้มEK และพี่อีกหลายท่านที่นึกไม่ออกท่านไดไปมั่งคับ
ผมอยากรู้555 ขยิบตา ขยิบตา
แล้วถ้าไปเจอกันที่ไหนครับกี่โมง
ขอบคุณครับ
ห้องโดยสารใครยังว่างมั้ยหนอ จะขอติดไปด้วย ไม่มีแต่ใจยังรัก
คนที่โลกลืม ร้องไห้
PeeWAR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #589 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 08:58:16 »

ครับตั้ม อู่ที่ผมทำอยู่ที่บางเขนครับ แต่ผมว่าถ้าอยู่อยุธยา หาอู่ที่เราแวะไปดูได้บ่อยๆก็ดีนะจะได้แวะไปดูบ่อยๆครับ ผมติดมา 13000 รวมทำสีและก็อุดเสาอากาศด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าราคารวมอยู่ในนั้นมั๊ย? ลองคุยกับอู่ดูว่าตอนเชื่อมหลังคาใหม่ลงไปใช้เชื่อมด้วยอะไร ของผมใช้ลวดทองเหลืองครับ จะได้ป้องกันสนิมด้วย

คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต
เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ...
TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #590 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 21:37:02 »

คนที่โลกลืม ร้องไห้

อืม....ผมหนึ่งคนที่คงจะไม่ใด้ไปอะครับ  พอดีติด..........ธุระอะครับ ลองสอบถามพี่ๆคนอื่นดูอีกทีครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #591 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 21:42:31 »

ตั้ม...อู่ช่างเปี๊ยก  .แยกตานิม  บางปะหัน...กลุ่มแอคคอร์ด  ในเมืองมาทำกันเยอะ...เขาจะเลาะ ของเก่าออกก่อน..ไม่รั่ว...ไม่ซึม...เขารับประกัน.....แต่พี่ไม่รับนะ เพราะไม่เคยทำ....
พอแว่วๆมาเหมือนกันครับพี่โอ ราคาน่าจะ 8,XXX หน่อยๆมั้งครับ อายจัง อายจัง รอหาตังทำก่อนแฮ่แฮ่ อายจัง อายจัง

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #592 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 21:49:52 »

ครับตั้ม อู่ที่ผมทำอยู่ที่บางเขนครับ แต่ผมว่าถ้าอยู่อยุธยา หาอู่ที่เราแวะไปดูได้บ่อยๆก็ดีนะจะได้แวะไปดูบ่อยๆครับ ผมติดมา 13000 รวมทำสีและก็อุดเสาอากาศด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าราคารวมอยู่ในนั้นมั๊ย? ลองคุยกับอู่ดูว่าตอนเชื่อมหลังคาใหม่ลงไปใช้เชื่อมด้วยอะไร ของผมใช้ลวดทองเหลืองครับ จะได้ป้องกันสนิมด้วย
ขอบคุณครับพี่วอ จุมพิต จุมพิต  ป.ล อยากทำสีเหลืองมั่งอะเพื่อจะมีโคโยตี้มาโยกข้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #593 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 22:13:26 »

พอดีเมื่อวันศุกร์วิ่งรถผ่านเส้นนวนครขาเข้้ากรุงเทพฯ เห็นรถ ek9 ไม่มีล้อจอดขายอยู่ข้างทางกลับรถเกือกม้า ตรงข้ามกับศูนย์มิตซู
ราคา350,000 ตัวเลฟอะครับเพื่อท่านใดอยากจะสอย ลองไปดูครับ  ภายในครบๆครับ...แต่รู้สึกว่าหัวเกียร์จะไม่มีสงสัยจะเสร็จโจร(ถึงว่าไม่ยอมห่างผมเลย)
ผมลองถามแยกอะไหล่แล้ว แต่เขาไม่แยก พี่ๆท่านใดคารมดีๆลองถามดูครับอาจใจอ่อนครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
     วันอาทิตย์นี้ จะไปโรงเกลือครับ  ท่านใดจะฝากซื้อของอะไรโทรมานะครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Ajiki
เข้าวงการ
*

« ตอบ #594 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 04:57:18 »

พอดีเมื่อวันศุกร์วิ่งรถผ่านเส้นนวนครขาเข้้ากรุงเทพฯ เห็นรถ ek9 ไม่มีล้อจอดขายอยู่ข้างทางกลับรถเกือกม้า ตรงข้ามกับศูนย์มิตซู
ราคา350,000 ตัวเลฟอะครับเพื่อท่านใดอยากจะสอย ลองไปดูครับ  ภายในครบๆครับ...แต่รู้สึกว่าหัวเกียร์จะไม่มีสงสัยจะเสร็จโจร(ถึงว่าไม่ยอมห่างผมเลย)
ผมลองถามแยกอะไหล่แล้ว แต่เขาไม่แยก พี่ๆท่านใดคารมดีๆลองถามดูครับอาจใจอ่อนครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
     วันอาทิตย์นี้ จะไปโรงเกลือครับ  ท่านใดจะฝากซื้อของอะไรโทรมานะครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
เข้าไฟแนนซ์ได้มั้ย อายจัง ตอนนี้ Type"R"กลายเป็น"อาศัย"ชาวบ้านแล้ว
ไปโรงเกลือ ขอเกลือหวานๆอร่อยๆมาฝากสักถุงนะครับ จุมพิต
GOLF_EK96
ศิษย์พี่

« ตอบ #595 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 13:11:57 »

ขอบคุณครับพี่วอ จุมพิต จุมพิต  ป.ล อยากทำสีเหลืองมั่งอะเพื่อจะมีโคโยตี้มาโยกข้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ก็เห็นพามาด้วยทุกเที่ยวนะตั้ม โคโยตี้ 55555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #596 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 15:01:31 »

ก็เห็นพามาด้วยทุกเที่ยวนะตั้ม โคโยตี้ 55555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่อน ๆ  พี่  ๆ  เที่ยวนี้ ไปทำบุญ ที่ ลพบุรี  ถ้าใครเห็นผมพาสาวแปลกหน้าไป ไม่ต้องตกใจนะ.....

แม่ย่านาง คนใหม่.....555....ส่วนแม่ย่านางที่บ้าน...เอาไว้ออกงาน สังคม...งานทำบุญต้องคนใหม่ เท่านั้น555....

เห็นแล้วอย่าพูดไปเชียว....เดี๋ยวเสียว.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #597 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 15:03:36 »

ตั้มฝากซื้อ ไวอาก้า ห้าเมล็ด.............555    น้ำมันจิ้งเหลน...8  ขวด....น้ำมันทาหัวลาน 3 ขวด ....ออกตังค์ก่อนนะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #598 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 21:13:27 »

เข้าไฟแนนซ์ได้มั้ย อายจัง ตอนนี้ Type"R"กลายเป็น"อาศัย"ชาวบ้านแล้ว
ไปโรงเกลือ ขอเกลือหวานๆอร่อยๆมาฝากสักถุงนะครับ จุมพิต
เห็นพี่ชาติบอกว่าทำเล่มกับทะเบียนก็300,000แล้วมั้ง ตกใจ ตกใจ แฮ่แฮ่ ยังไม่ทันเข้่าไฟแนนซ์เลยโดนซะ300,000 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ยังงี้ต้องปั้นใหม่แล้วพี่.....ป.ล  พอดีที่โรงเกลือ..หวานๆมันไม่มีอะพี่   มีแต่น้ำตาลเค็มๆเลยไม่ใด้ซื้อมาฝากอะครับ555+++ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TUM369
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #599 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 21:18:11 »

ฮื่อ........นั่นมัน ผ.ว.ท.บ ตะหาก555555++++ อายจัง อายจัง อายจัง

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 51 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคกลาง  |  หัวข้อ: Central Zone : โซนภาคกลาง ลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา