ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 06:48:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อยากเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะครับ  (อ่าน 1834 ครั้ง)
akeza
ชาวยุทธ
*

akeza's civic 555

« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 09:06:21 »

ผมใช้รถได ปี 01 พอดีไปติดแก็สมาแล้วพ่อตาบอกว่าให้ไปเปลี่ยนหัวเทียน เอาแบบที่เป็นหัวแพลททินั่ม ราคาประมาณร้อยกว่าบาท เพราะว่ารถใช้แก็สจะเผาไหม้ร้อนกว่าน้ำมันเดี๋ยวหัวเทียนเก่าจะพัง ผมไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนเบอร์เดิมหรือป่าวครับ หรือว่าคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนหัวเทียนเดิมๆ แล้วเก็บชุดที่ใส่ติดรถอยู่ไว้เป็นชุดสำรอง เพราะว่าหัวเทียนเดิมที่ใส่อยู่ก็วิ่งดีมากไม่มีสะดุดเลย เปลี่ยนแก็สมาแล้วประมาณ 5000 โลยังโอเคอยู่ทุกอย่างครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 08:07:55 »

รถติดแก๊ส  ผมว่าไม่ต้องไปเปลี่ยนหัวเทียนอะไรให้ดีมาก
เอาแค่หัวเทียนเดิมๆ   แต่เน้นเปลี่ยนบ่อยดีกว่าครับ
บางเคส  เคยมีหัวเทียนละลายติดเบ้า  งานเข้าเพราะความร้อน   อายจัง

golf ek
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 12:35:04 »

รถติดแก๊ส  ผมว่าไม่ต้องไปเปลี่ยนหัวเทียนอะไรให้ดีมาก
เอาแค่หัวเทียนเดิมๆ   แต่เน้นเปลี่ยนบ่อยดีกว่าครับ
บางเคส  เคยมีหัวเทียนละลายติดเบ้า  งานเข้าเพราะความร้อน   อายจัง
         เห็นด้วยครับหัวเทียนเดิมแต่เปลี่ยนเร็วขึ้นครับ ยิงฟันยิ้ม
akeza
ชาวยุทธ
*

akeza's civic 555

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 10:08:59 »

คิดเหมือนกันนะครับ ขอบคุณนะครับ เมื่อวานเพิ่งไปโดนคอมแอร์มือสองมา 4500 รวมค่าน้ำยาค่าแรงหมดไป 5800 ของเก่าคอคอมแอร์หลวมโยกได้เลยดังคอกๆๆ เปลี่ยนใหม่ 12000 เลยมาเล่นมือสองดีกว่าถูกดีสภาพโอเคครับ วิ่งเงียบเลยทีนี้ เบาตัวเลย ฮือๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อยากเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะครับ