ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 พฤษภาคม 2024, 20:39:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: จะติดแก๊ส 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊ส  (อ่าน 3139 ครั้ง)
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011, 13:53:05 »

ถ้าติดแก๊สช่วงล่างเดิมจะต้องทำยังไงบ้างครับถ้าเราอยากใสสปริงโหลดจะทำได้หรือเปล่าโชีคเดิมต้องทำอะไรบ้างหรือซื้อโช๊คใหม่ดีครับ
พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับช่วยชี้แนะแบบจัดเต็มด้วยครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
ultramanthai
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011, 14:05:23 »

ถ้าติดแก๊สช่วงล่างเดิมจะต้องทำยังไงบ้างครับถ้าเราอยากใสสปริงโหลดจะทำได้หรือเปล่าโชีคเดิมต้องทำอะไรบ้างหรือซื้อโช๊คใหม่ดีครับ
พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับช่วยชี้แนะแบบจัดเต็มด้วยครับ

::)ตอบแบบจะๆ น้ำหนักถัง58 Lt.บวกนำแก๊ส เท่ากับกิ๊กสวยๆหุ่นๆดีคนหนึ่งที่คุณต้องแบกอยูตลอดเวลาของการเดินทาง คุณว่าพอไหวมัย ถ้ารับได้สปริงไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้ากิ๊กตัวจิงเจอแฟนตัวจริงละก็ อันนี้ปัญหาของคุณผมไม่เกี่ยวนะ
 จุมพิต
toutor
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 09:28:37 »

ช่วงล่างเดิมๆ LPG ไม่ต้องทำอะไรหรอกครับสบายๆ
ต้องถามก่อนรถของคุณเดิมๆรึป่าวได้โหลดอะไรมั้ย ถ้าหลังจากติดตั้งถังแล้ว ตามที่ท่านข้างบนบอกน้ำหนักถัง บวกกับแก๊สเต็มถังท้ายรถท่านก็จะยุบตัวลงไปประมาณ 10 MM กว่าๆครับ เพราะว่าถ้าโช็คเดิมสปริงเดิมด้านหลังค่า K มันนิดเดียวเอง ถ้าคำนวนคร่าวๆก็จะยุบลงไปประมาณนี้นะครับ ถ้าเปลี่ยนสปริงโหลดค่า K ก็เพิ่มมาหน่อยก็จะยุบน้อยลง แต่โช็คก็สมควรอัดน้ำมันใหม่ด้วยก็จะดีครับ ให้มันแม๊ตซ์กัน
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011, 19:46:51 »

ขอบคุณครับสงสัยจะต้องเปลี่ยนสปริงซะแล้วของเดิมมันล้าและ
แล้วฟิวช่วงล่างต่างจากเดิมมากมั้ยอ่ะครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
toutor
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011, 17:04:18 »

เปลี่ยนสปริงข้างหลังอัดน้ำมันใหม่ ก็เปลี่ยนจากเดิมไม่มากหรอกครับ
tiggerblue 27
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 20:04:09 »

มีอีกเเบบนึงครับถ้าสปริงยังพอใช้ได้อยู่เเค่รองสเปเซอร์ก็ได้ครับเดี๋ยวนี้ร้านติดตั้งเเก๊สเค้ามีบริการให้พร้อมเลยรองเเล้วในขณะที่ติดตั้งเเก๊สเเล้วช่วงหลังรถเราก็จะมีความสูงเท่าเดิมค่าใช้จ่ายไม่เกินประมาณ 1000 รวมค่าเเรงค่าของครับ ยิ้มกว้างๆ
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:41:37 »

ติดแก๊สแล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงกับขนส่งอ่ะครับแล้วรถยังติไฟแนนอยู่ทำยังไง
แม่ถามมาถ้าไม่ผ่านไม่ได้ติด เศร้า เศร้า เศร้า ขอด่วนนะครับมะไหวกะค่าน้ำมันแย้วว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:48:05 โดย Chokhihi » บันทึกการเข้า

Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 07:48:25 »

ติดแก๊สแล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงกับขนส่งอ่ะครับแล้วรถยังติไฟแนนอยู่ทำยังไง
แม่ถามมาถ้าไม่ผ่านไม่ได้ติด เศร้า เศร้า เศร้า ขอด่วนนะครับมะไหวกะค่าน้ำมันแย้วว

รอผู้รู้มาตอบล่ะกัน 
ผมก็จำไม่ได้แล้ว  จะมี เช่น ใบรับรอง กว  เป็นหลักแล้วก็อีกหลายอย่าง ผมจำไม่ได้แล้ว
แต่เดี๋ยวนี้ ทางร้านที่ติดตั้ง เขาจัดมาเป้น set  ใส่ซองน้ำตาลมาให้เลย ยกชุด
เราก็เอายกชุดนี้แหล่ะ บวกกับ  สมุดเล่มทะเบียน ไปยื่นที่ขนส่งครับ
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 15:41:53 »

เอกสารก็มีจากตอนติดตั้งแก็สครับร้านจะให้เอกสารมาชุดนึงเอาไปจดทะเบียนที่ขนส่งครับ  ส่วนติดไฟแนนท์ ไม่เกี่ยวนะ เพราะที่ทำให้กับลูกค้าที่ตึก คือพาลูกค้าไปซื้อรถมา แล้วก็เอาไปติดแก็ส ทั้งๆที่ยังผ่อนอยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอ่ะไรครับ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 06:05:19 »

แล้วน้ำมันเครื่องต้องใช้เกรดเท่าไหร่หรอครับ แล้วใช้พวกsyntheticได้หรือเปล่าครับ

peter es01
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2012, 15:36:14 »

::)ตอบแบบจะๆ น้ำหนักถัง58 Lt.บวกนำแก๊ส เท่ากับกิ๊กสวยๆหุ่นๆดีคนหนึ่งที่คุณต้องแบกอยูตลอดเวลาของการเดินทาง คุณว่าพอไหวมัย ถ้ารับได้สปริงไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้ากิ๊กตัวจิงเจอแฟนตัวจริงละก็ อันนี้ปัญหาของคุณผมไม่เกี่ยวนะ
 จุมพิต

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: จะติดแก๊ส