ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
17 พฤษภาคม 2024, 02:23:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: บอลจะจบฤดูกาลล่ะ CTH จะเอาไงเนี้ย ไม่มีข่าวอะไรเลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บอลจะจบฤดูกาลล่ะ CTH จะเอาไงเนี้ย ไม่มีข่าวอะไรเลย  (อ่าน 2220 ครั้ง)
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2013, 19:55:29 »

หรือว่าจะ เตรียมถ่ายทอดไม่ทัน

เซ็งๆ จะเอายังไงกันครับท่าน ร้องไห้

ขอแอบบ่นหน่อย  อายจัง

DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013, 00:14:45 »

ทันครับน้า  ใจเย็นๆ   อายจัง     (ตอบข้อ 1)

ไม่เอาไงครับ  แต่ที่แน่ๆตอนนี้ทีมงาน ไม่หลับไม่นอนกันครับ  ทดสอบระบบกันอยู่

แอบบ่นนิด   ( พอดีเพื่อนทำงานอยู่ที่ CTH)   ชวนกิน้ำเปลี่ยน นิสัยทีไร  ทำโอตลอด  รูดซิบปาก

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013, 09:57:41 »

ทันครับน้า  ใจเย็นๆ   อายจัง     (ตอบข้อ 1)

ไม่เอาไงครับ  แต่ที่แน่ๆตอนนี้ทีมงาน ไม่หลับไม่นอนกันครับ  ทดสอบระบบกันอยู่

แอบบ่นนิด   ( พอดีเพื่อนทำงานอยู่ที่ CTH)   ชวนกิน้ำเปลี่ยน นิสัยทีไร  ทำโอตลอด  รูดซิบปาก

น้าอุ้มครับ ตกลง มันจะดูแบบไหนอ่ะ ได้เตรียมตัวถูก จาน+กล่อง , กล่อง+cable ,net  อายจัง

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013, 12:01:17 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
DeviL's_OuM
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013, 14:59:12 »

น้าอุ้มครับ ตกลง มันจะดูแบบไหนอ่ะ ได้เตรียมตัวถูก จาน+กล่อง , กล่อง+cable ,net  อายจัง

มีทั้ง 2 ครับ  จาน+กล่อง , กล่อง+cable  

ส่วนราคา  รอฟังแถลงข่าว นะครับ  เพราะ เค้ายังไม่ให้ราคาหลุดออก  แต่ น่าจะแถลงหลัง จบฤดูกาล ครับ

รูปห้อง ควบคุม CTH  พร้อม  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2013, 15:04:09 โดย DeviL's_OuM » บันทึกการเข้า

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 23:12:08 »

มีทั้ง 2 ครับ  จาน+กล่อง , กล่อง+cable  

ส่วนราคา  รอฟังแถลงข่าว นะครับ  เพราะ เค้ายังไม่ให้ราคาหลุดออก  แต่ น่าจะแถลงหลัง จบฤดูกาล ครับ

รูปห้อง ควบคุม CTH  พร้อม  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 08:15:00 »

ราคาออกมาแว้วววว

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 00:20:08 »

899 ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน ช่องอื่น เป็นไงบ้างครับ ใครติดแล้ว ช่วยคอมเม้นต์หน่อย

ชั่งใจอยู่ครับ 

น้าอุ้ม ถ้าเพิ่มอีก 2 จุด จะแอบแยกย้ายเหมือนทุย ได้มั้ยอ่ะ อยากรู้ ถ้าได้ก็น่าสนขึ้นอีกเยอะเลย  อายจัง

เพราะเหมือนโดนบังคับกลายๆ ให้เป็นสมาชิก 2แถม1 เลย  อายจัง

ถ้าทุยลดราคาลงมาหลังจากไม่มีพรีเมียร์อาจจะดูต่อเพราะติดตามอยู่หลายช่องดีๆ  ถ้าไม่ลด ก็คงจบกัน เมื่อครบสัญญา  อายจัง

DeviL's_OuM
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 07:30:29 »

899 ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน ช่องอื่น เป็นไงบ้างครับ ใครติดแล้ว ช่วยคอมเม้นต์หน่อย

ชั่งใจอยู่ครับ 

น้าอุ้ม ถ้าเพิ่มอีก 2 จุด จะแอบแยกย้ายเหมือนทุย ได้มั้ยอ่ะ อยากรู้ ถ้าได้ก็น่าสนขึ้นอีกเยอะเลย  อายจัง

เพราะเหมือนโดนบังคับกลายๆ ให้เป็นสมาชิก 2แถม1 เลย  อายจัง

ถ้าทุยลดราคาลงมาหลังจากไม่มีพรีเมียร์อาจจะดูต่อเพราะติดตามอยู่หลายช่องดีๆ  ถ้าไม่ลด ก็คงจบกัน เมื่อครบสัญญา  อายจัง

จ่าย 2 ปี แถม 1 ปีใช่ไหมครับน้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ตกเดือนละ 599 บาทนะน้า  ถ้าเหมาจ่าย 2 ปี(แถม 1 ปี รวม 3 ปี )ผ่อนได้ 0%   10 เดือน  อายจัง อายจัง

เรื่องแอบ เพิ่มจุดที่ 2 ผมไม่แน่ใจนะครับ  แต่ถ้าให้ cth เพิ่มให้คิด จุดละ 200 บาทต่อเดือน + Vat = 214 (ให้ 3 จุด)  ประกันเครื่อง 1,800 + vat = 1,926 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2013, 09:01:30 โดย DeviL's_OuM » บันทึกการเข้า

DeviL's_OuM
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 07:41:22 »

อ๋อลืมบอกไป ครับ  น้ารอดู โปร อินเตอร์เน็ต+ดูทีวี  ของค่าย CTH ก่อนครับ  ได้ข่าวมาว่า ความเร็ว 15M  ราคา 599 บาท ถ้า พ่วงดูทีวีด้วย อีกเท่าไร่ราคาไม่แน่ใจ  ได้คำตอบจากวงในว่า รู้แล้วอิ้ง  ราคาจะถูกกว่า  (ปล. ได้ยินมาอย่างนี้นะครับ ผมไม่ชัวร์)

DeviL's_OuM
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 07:46:51 »

ในความคิดผมนะครับ   หลังไมค์ดีกว่า  อายจัง

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 12:57:23 »

อ๋อลืมบอกไป ครับ  น้ารอดู โปร อินเตอร์เน็ต+ดูทีวี  ของค่าย CTH ก่อนครับ  ได้ข่าวมาว่า ความเร็ว 15M  ราคา 599 บาท ถ้า พ่วงดูทีวีด้วย อีกเท่าไร่ราคาไม่แน่ใจ  ได้คำตอบจากวงในว่า รู้แล้วอิ้ง  ราคาจะถูกกว่า  (ปล. ได้ยินมาอย่างนี้นะครับ ผมไม่ชัวร์)

ถ้าจริงงั้นสงสัย ต้องลา 20m 2 ซะล่ะ  แต่ถ้าลดราคามาสูสี ใจยังรัก 2 เพราะบริการดี ชอบๆ จุมพิต

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: บอลจะจบฤดูกาลล่ะ CTH จะเอาไงเนี้ย ไม่มีข่าวอะไรเลย