ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
14 พฤษภาคม 2024, 01:38:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอทราบราคาเทอร์โมสวิชท์ ek96หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบราคาเทอร์โมสวิชท์ ek96หน่อยครับ  (อ่าน 14667 ครั้ง)
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 21:46:19 »

พอดีขับรถกลับจากทำงานแล้วสังเกตุไปเห็นเกจ์ความร้อนขึ้นสูงแต่ยังไม่สุดนะครับเล่นเอาตกใจเลย เห็นว่าใกล้ถึงบ้านแล้วเลยค่อยๆขับมาเรื่อยๆไม่ถึง2กิโลก็ถึงบ้านครับพอจอดรถก็รีบดับเครื่องทันทีเลยครับโดยที่เกจ์ความร้อนยังไม่ถึงขีดแดงนะครับไม่รู้ว่าเครื่องจะมีปัญหามั๊ยอ่ะ พอดับเครื่องก็ได้ยินเสียงในถังพักน้ำเหมือนมีลมดันมาจากหม้อน้ำครับซักพักก็เงียบไป แล้วลองบิดสวิทช์กุญแจดูปรากฏว่าพัดลมไม่ยอมหมุนแฮะทั้งๆที่เกจ์ความร้อนยังสูงกว่าครึ่งนิดนึง เลยลองเอาสายไฟมาต่อตรงเข้าพัดลมหม้อน้ำดูก็หมุนปกติครับ แบบนี้แสดงว่าเทอร์โมสวิทช์เสียใช่มั้ยครับ แล้วใครพอจะรู้ราคาและร้านที่ซื้อบ้างครับรบกวนด้วย ร้องไห้
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:00:01 »

ผมเบิกของใหม่ที่ YSC พันห้ากว่าๆครับผม

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:01:22 »

ผมเบิกของใหม่ที่ YSC พันห้ากว่าๆครับผม
ราคานี้มันเทียบเท่ากับของแท้ศูนบ์หรือป่าวครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:02:50 »

ราคานี้มันเทียบเท่ากับของแท้ศูนบ์หรือป่าวครับ
ไม่ใช่เทียบเท่าอะครับ แต่มันเป็นของศูนย์เลยแหละ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:05:17 »

ไม่ใช่เทียบเท่าอะครับ แต่มันเป็นของศูนย์เลยแหละ
ซื้อศูนย์แถวไหนอ่ะครับแล้วเอามาเปลี่ยนเองยากมั๊ยครับ
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:07:17 »

เบิก 0 เลยครับ ได้ของคุณภาพ ใช้กันยาวๆเลยครับ ราคาก็ประมาณพี่ p บอกครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:07:59 »

ซื้อศูนย์แถวไหนอ่ะครับแล้วเอามาเปลี่ยนเองยากมั๊ยครับ
ของผมซื้อYSC ครับ อยู่เส้นลาดพร้าว วังหิน

เป็นตัวแทนจำหน่ายอะไหล่แท้ฮอนด้าครับ

เปลี่ยนเองได้ครับ ใช้ประแจเบอร์อะไรผมจำไม่ได้แล้วอะ

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:09:52 »

แต่เดี๋ยวนะครับ พี่บอกว่า ขับๆอยู่แล้วความร้อนขึ้นเหรอครับ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:10:53 »

ของผมซื้อYSC ครับ อยู่เส้นลาดพร้าว วังหิน

เป็นตัวแทนจำหน่ายอะไหล่แท้ฮอนด้าครับ

เปลี่ยนเองได้ครับ ใช้ประแจเบอร์อะไรผมจำไม่ได้แล้วอะ
ถ้าซื้อมาเปลี่ยนเองต้องซื้อแค่ตัวสวิทช์อย่างเดียวหรือป่าวครับมันจะมีประเก็นหรือต้องทากาวอะไรก่อนตอนประกอบหรือป่าวครับกลัวเดี๋ยวถอดออกมาแล้วของไม่ครบจะไม่มีรถออกไปซื้อของอีกรอบอ่ะครับ อายจัง
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:12:57 »

ถ้าซื้อมาเปลี่ยนเองต้องซื้อแค่ตัวสวิทช์อย่างเดียวหรือป่าวครับมันจะมีประเก็นหรือต้องทากาวอะไรก่อนตอนประกอบหรือป่าวครับกลัวเดี๋ยวถอดออกมาแล้วของไม่ครบจะไม่มีรถออกไปซื้อของอีกรอบอ่ะครับ อายจัง
ซื้อมาแค่ตัวเทอร์โมสวิทซ์อะครับ แต่ว่ามีปะเก็นไหมนี่ ไม่แน่ใจอะครับ
แต่เดี๋ยวนะครับ พี่บอกว่า ขับๆอยู่แล้วความร้อนขึ้นเหรอครับ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:14:17 »

พอดีผมแวะเข้าจอดที่ปั๊มน้ำมันก่อนอ่ะครับจอดซักพักไม่ได้ดับเครื่องตอนออกจากปั๊มไม่ทันได้ดูเกจ์ความร้อนมาดูก็ตอนเริ่มออกมาถนนแล้วครับเห็นเกจ์ความร้อนขึนสูงเลยอ่ะครับแล้วก็ไม่กล้าขับเร็วเลยทำให้เข็มความร้อนมันคงที่เกินครึ่งครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:15:59 »

พอดีผมแวะเข้าจอดที่ปั๊มน้ำมันก่อนอ่ะครับจอดซักพักไม่ได้ดับเครื่องตอนออกจากปั๊มไม่ทันได้ดูเกจ์ความร้อนมาดูก็ตอนเริ่มออกมาถนนแล้วครับเห็นเกจ์ความร้อนขึนสูงเลยอ่ะครับแล้วก็ไม่กล้าขับเร็วเลยทำให้เข็มความร้อนมันคงที่เกินครึ่งครับ
อ่อ เข็มมันเริ่มขึ้นตอนจอดรถ แต่ก่อนหน้านั้นตอนวิ่งมาที่ปั๊มเข็มความร้อนปกติใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ก็เทอร์โมสวิทซ์นั่นแหละ  ยิ้มกว้างๆ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:20:49 »

อ่อ เข็มมันเริ่มขึ้นตอนจอดรถ แต่ก่อนหน้านั้นตอนวิ่งมาที่ปั๊มเข็มความร้อนปกติใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ก็เทอร์โมสวิทซ์นั่นแหละ  ยิ้มกว้างๆ
ตอนเริ่มออกมาจากที่ทำงานระหว่างทางดูก็ปกติครับเข้าไปเติมแก๊สก็ดับเครื่องพอออกมาแวะเข้าเติมน้ำมันต่อแล้วก็ซื้อของในปั๊มด้วยแต่ตอนนี้ไม่ได้ดับเครื่องเลยอ่ะครับสงสัยว่าน่าจะเริ่มขึ้นตอนอยู่ในปั๊มอ่ะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าว่าจะลองขับไปทำงานดูอ่ะครับว่าจะปกติมั๊ยอ่ะถ้าปกติก็ยิ่งชัดเลยครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:26:27 »

ตอนเริ่มออกมาจากที่ทำงานระหว่างทางดูก็ปกติครับเข้าไปเติมแก๊สก็ดับเครื่องพอออกมาแวะเข้าเติมน้ำมันต่อแล้วก็ซื้อของในปั๊มด้วยแต่ตอนนี้ไม่ได้ดับเครื่องเลยอ่ะครับสงสัยว่าน่าจะเริ่มขึ้นตอนอยู่ในปั๊มอ่ะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าว่าจะลองขับไปทำงานดูอ่ะครับว่าจะปกติมั๊ยอ่ะถ้าปกติก็ยิ่งชัดเลยครับ
น่าจะใช่ครับ อาการเหมือนรถผม ขับๆอยู่ปกติก็ความร้อนไม่ขึ้นอะไร พอจอดได้สักพักเท่านั้นแหละ เข็มค่อยๆขึ้นค่อยๆขึ้น

เลยไปเปิดฝาโปรงดูพัดลมหม้อน้ำ ดูอยู่ตั้งนานก็ไม่หมุนซะที แล้วก็หมุนจนได้ แต่พอหมุนแปปเดียวก็หยุดเข็มความร้อนก็ตกมานิดนึง

แล้วก็ขึ้นมาใหม่ ตอนนั้นไม่รู้เรื่อง ขับไป 0 ไม่รู้มันเช็คยังไง มันบอกฝาสูบโก่ง ผมเลยเอารถออกมาให้ร้านหม้อน้ำเช็ค สรุปเป็นที่เทอร์โมสวิทซ์ครับพี่น้อง

เปลี่ยนของใหม่ จบ หายเลย  พูดแล้วก็แค้น 0 ไม่รู้มันฟันธงอาการแบบนี้ได้ไง ดีนะไม่ให้มันทำ ไม่งั้นคงยังไม่จบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอโทษนะครับ บ่นยาวไปหน่อย

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:27:16 »

เบิก 0 เลยครับ ได้ของคุณภาพ ใช้กันยาวๆเลยครับ ราคาก็ประมาณพี่ p บอกครับ
ไม่ต้องเรียกพี่ครับ ผมยังเด็กอยู่  จุมพิต

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:45:51 »

น่าจะใช่ครับ อาการเหมือนรถผม ขับๆอยู่ปกติก็ความร้อนไม่ขึ้นอะไร พอจอดได้สักพักเท่านั้นแหละ เข็มค่อยๆขึ้นค่อยๆขึ้น

เลยไปเปิดฝาโปรงดูพัดลมหม้อน้ำ ดูอยู่ตั้งนานก็ไม่หมุนซะที แล้วก็หมุนจนได้ แต่พอหมุนแปปเดียวก็หยุดเข็มความร้อนก็ตกมานิดนึง

แล้วก็ขึ้นมาใหม่ ตอนนั้นไม่รู้เรื่อง ขับไป 0 ไม่รู้มันเช็คยังไง มันบอกฝาสูบโก่ง ผมเลยเอารถออกมาให้ร้านหม้อน้ำเช็ค สรุปเป็นที่เทอร์โมสวิทซ์ครับพี่น้อง

เปลี่ยนของใหม่ จบ หายเลย  พูดแล้วก็แค้น 0 ไม่รู้มันฟันธงอาการแบบนี้ได้ไง ดีนะไม่ให้มันทำ ไม่งั้นคงยังไม่จบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอโทษนะครับ บ่นยาวไปหน่อย
ไม่เป็นไรครับจะได้รู้ไว้เป็นประสบการณ์ จุมพิต
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:59:09 »

ไม่ต้องเรียกพี่ครับ ผมยังเด็กอยู่  จุมพิต

ยิ้มเท่ห์ เห็นในรูปตอนมิตติ้งหน้ามันฟ้อง  ยิ้มกว้างๆ ล้อเล่นครับ เห็นกระทู้เยอะผมขอเรียกพี่นะครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 17:31:03 »

ยิ้มเท่ห์ เห็นในรูปตอนมิตติ้งหน้ามันฟ้อง  ยิ้มกว้างๆ ล้อเล่นครับ เห็นกระทู้เยอะผมขอเรียกพี่นะครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตายละ เดี๋ยวต้องไปทำหน้าเด็กซะแล้ว

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 19:25:32 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตายละ เดี๋ยวต้องไปทำหน้าเด็กซะแล้ว
ของคุณพีตอนที่เปลี่ยนเทอร์โมสวิทช์เปลี่ยนตัวไหนอ่ะครับ วันนี้ผมไปถามพี่ที่ทำงานมาเค้าใช้d15b เค้าบอกว่ามันจะมีสองตัวนะครับ มีตัวที่ต่อเข้ากับเสื้อวาล์วน้ำ กับอีกตัวอยู่แถวๆใต้จานจ่ายอ่ะครับเลยไม่รู้ว่าตัวไหนเสียกันแน่อ่ะ ตกใจ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 20:34:51 »

ของคุณพีตอนที่เปลี่ยนเทอร์โมสวิทช์เปลี่ยนตัวไหนอ่ะครับ วันนี้ผมไปถามพี่ที่ทำงานมาเค้าใช้d15b เค้าบอกว่ามันจะมีสองตัวนะครับ มีตัวที่ต่อเข้ากับเสื้อวาล์วน้ำ กับอีกตัวอยู่แถวๆใต้จานจ่ายอ่ะครับเลยไม่รู้ว่าตัวไหนเสียกันแน่อ่ะ ตกใจ
เปลี่ยนตรงที่ติดกับวาล์วครับผม

ไอ้ตรงใต้จานจ่ายมันเป็นเซ็นเซอร์วัดค่าความร้อนแล้วส่งผลไปที่เข็มความร้อนครับ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:25:18 »

เปลี่ยนตรงที่ติดกับวาล์วครับผม

ไอ้ตรงใต้จานจ่ายมันเป็นเซ็นเซอร์วัดค่าความร้อนแล้วส่งผลไปที่เข็มความร้อนครับ
เมื่อกี้ลองไปรื้อดูครับแล้วลองเอาใบคัตเตอร์ขูดแบบปาดๆอ่ะครับลองทำความสะอาดมันดูทำทั้งสองตัวเลยครับแล้วลองประกอบติดเครื่องไล่ระบบน้ำดูพัดลมก็ทำงานแล้วครับ ลองติดเครื่องดูอยู่เกือบครึ่งชั่วโมงพัดลมก็ทำงานอยู่ประมาณ20วิแล้วก็ตัดความร้อนก็ขึ้นปกติ ถ้าพัดลมทำงานตัดอยู่ประมาณนี้แล้วถือว่าตัดเร็วไปหรือป่าวครับไม่รู้ว่าปกติทำงานนานกี่วิอ่ะ อายจัง
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:29:55 »

เมื่อกี้ลองไปรื้อดูครับแล้วลองเอาใบคัตเตอร์ขูดแบบปาดๆอ่ะครับลองทำความสะอาดมันดูทำทั้งสองตัวเลยครับแล้วลองประกอบติดเครื่องไล่ระบบน้ำดูพัดลมก็ทำงานแล้วครับ ลองติดเครื่องดูอยู่เกือบครึ่งชั่วโมงพัดลมก็ทำงานอยู่ประมาณ20วิแล้วก็ตัดความร้อนก็ขึ้นปกติ ถ้าพัดลมทำงานตัดอยู่ประมาณนี้แล้วถือว่าตัดเร็วไปหรือป่าวครับไม่รู้ว่าปกติทำงานนานกี่วิอ่ะ อายจัง
มันขึ้นอยู่กับอากาศด้วยครับถ้าอากาศร้อนมากๆ มันก็จะสั่งให้ทำงานนานหน่อย

เอาเป็นว่าเข็มความร้อนไม่ขึ้นกว่าเดิมก็ปกติแล้วครับ

ว่าแต่เปลี่ยนเทอร์โมหรือยังเอ่ย

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:35:04 »

มันขึ้นอยู่กับอากาศด้วยครับถ้าอากาศร้อนมากๆ มันก็จะสั่งให้ทำงานนานหน่อย

เอาเป็นว่าเข็มความร้อนไม่ขึ้นกว่าเดิมก็ปกติแล้วครับ

ว่าแต่เปลี่ยนเทอร์โมหรือยังเอ่ย
ยังเลยครับเพราะกำลังสับสนอยู่ว่าตัวไหนแน่แต่ก็ทราบแล้วครับว่าต้องเปลี่ยนตัวไหน พอดีเมื่อเช้าลองขับรถไปทำงานดูพอจอดรถก็เห็นพัดลมมันทำงานปกติแต่พอตอนกลางคืนขับรถกลับบ้านเห็นเวลาจอดเข็มความร้อนเริ่มจะขึ้นอีกเลยลองรื้อดูเมื่อกี้อ่ะครับเผื่อจะดีขึ้น ผมว่าสงสัยมันคงกำลังเริ่มมีปัญหาอ่ะครับ รบกวนถามนิดนังถ้าเกิดผมถอดตัวเทอร์โมสวิทช์ออกมาแล้วสามารถลองเอาโอมห์มิเตอร์เช็คดูได้มั๊ยครับว่าเสียหรือป่าวแล้วเช็คยังไงครับรบกวนด้วย
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:38:18 »

ยังเลยครับเพราะกำลังสับสนอยู่ว่าตัวไหนแน่แต่ก็ทราบแล้วครับว่าต้องเปลี่ยนตัวไหน พอดีเมื่อเช้าลองขับรถไปทำงานดูพอจอดรถก็เห็นพัดลมมันทำงานปกติแต่พอตอนกลางคืนขับรถกลับบ้านเห็นเวลาจอดเข็มความร้อนเริ่มจะขึ้นอีกเลยลองรื้อดูเมื่อกี้อ่ะครับเผื่อจะดีขึ้น ผมว่าสงสัยมันคงกำลังเริ่มมีปัญหาอ่ะครับ รบกวนถามนิดนังถ้าเกิดผมถอดตัวเทอร์โมสวิทช์ออกมาแล้วสามารถลองเอาโอมห์มิเตอร์เช็คดูได้มั๊ยครับว่าเสียหรือป่าวแล้วเช็คยังไงครับรบกวนด้วย
เรื่องเช็คนี่ผมไม่รู้เรื่องเลยครับว่าทำไง ผมเล่นเปลี่ยนใหม่เลยอะ  ยิงฟันยิ้ม

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:43:26 »

เรื่องเช็คนี่ผมไม่รู้เรื่องเลยครับว่าทำไง ผมเล่นเปลี่ยนใหม่เลยอะ  ยิงฟันยิ้ม
เมื่อกี้ที่ผมลองถอดออกมามันไม่มีอะไรเลยนะครับเห็นเป็นหน้าเรียบๆเหมือนจะเป็นทองเหลืองหรือป่าวเนี่ยไม่แน่ใจใช่ตัวเดียวกันมั๊ยครับ แล้วตัวนี้มันเสียกันง่ายๆหรือป่าวครับหรือว่าถึงอายุมันแล้วหรือป่าวครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:49:08 »

เมื่อกี้ที่ผมลองถอดออกมามันไม่มีอะไรเลยนะครับเห็นเป็นหน้าเรียบๆเหมือนจะเป็นทองเหลืองหรือป่าวเนี่ยไม่แน่ใจใช่ตัวเดียวกันมั๊ยครับ แล้วตัวนี้มันเสียกันง่ายๆหรือป่าวครับหรือว่าถึงอายุมันแล้วหรือป่าวครับ
ตัวนั้นนั่นแหละครับ

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเสียง่ายหรือเปล่านะครับ

ของผมมันคิดจะเสียมันก็เสียเลย

แต่นี่เปลี่ยนมาก็หลายปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย  จุมพิต

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:55:21 »

ตัวนั้นนั่นแหละครับ

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเสียง่ายหรือเปล่านะครับ

ของผมมันคิดจะเสียมันก็เสียเลย

แต่นี่เปลี่ยนมาก็หลายปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย  จุมพิต
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเช็คราคาศูนย์ดูครับว่าเท่าไหร่ แต่วันนี้ลองเช็คราคาร้านอะไหล่ทั่วไปบอกตัวละ380และเป็นของไต้หวันด้วยเลยไม่กล้าตัดสินใจซื้อครับไม่รู้ว่ามันจะดีหรือป่าวแล้วไม่รู้ว่ามันจะสั่งให้พัดลมทำงานที่อุณหภูมิเท่าไหร่อ่ะเลยไม่เอา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:58:20 »

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเช็คราคาศูนย์ดูครับว่าเท่าไหร่ แต่วันนี้ลองเช็คราคาร้านอะไหล่ทั่วไปบอกตัวละ380และเป็นของไต้หวันด้วยเลยไม่กล้าตัดสินใจซื้อครับไม่รู้ว่ามันจะดีหรือป่าวแล้วไม่รู้ว่ามันจะสั่งให้พัดลมทำงานที่อุณหภูมิเท่าไหร่อ่ะเลยไม่เอา
ราคาต่างกันมาก ก็คุณภาพตามราคานะครับ  ยิ้มกว้างๆ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 21:59:21 »

ราคาต่างกันมาก ก็คุณภาพตามราคานะครับ  ยิ้มกว้างๆ
จุมพิต
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:09:57 »

จีบกันหรอสองคนนี้ ยิงฟันยิ้ม

เข้มแข็งและมีเกียรติ
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:13:43 »

จีบกันหรอสองคนนี้ ยิงฟันยิ้ม
>:(กำลังศึกษาข้อมูลความรู้ครับ ว่าแต่พรุ่งนี้ลอยกระทงที่ไหนครับพี่เต้แวะไปบางแสนกะเค้ากันป่าวอ่ะ จุมพิต
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #31 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:34:41 »

>:(กำลังศึกษาข้อมูลความรู้ครับ ว่าแต่พรุ่งนี้ลอยกระทงที่ไหนครับพี่เต้แวะไปบางแสนกะเค้ากันป่าวอ่ะ จุมพิต
ไปไม่ได้ครับรถจอดอยู่ชั้น2 ชั้นล่างน้ำท่วมแล้วครับน้ำแห้งค่อยเจอกันนะครับไม่งั้นก็เบียร์สดงานหลวงพ่อโสธรที่แปดริ้วก็ได้เดี๋ยวขับมอไซค์ไปอิอิ ยิ้มเท่ห์

เข้มแข็งและมีเกียรติ
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #32 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:48:24 »

ไปไม่ได้ครับรถจอดอยู่ชั้น2 ชั้นล่างน้ำท่วมแล้วครับน้ำแห้งค่อยเจอกันนะครับไม่งั้นก็เบียร์สดงานหลวงพ่อโสธรที่แปดริ้วก็ได้เดี๋ยวขับมอไซค์ไปอิอิ ยิ้มเท่ห์
นัดกับพี่โบเลยครับวันไหนบอกด้วยเผื่อจะตามไปด้วยครับเพราะยังไม่เคยเจอตัวเป็นๆพี่เต้เลยครับ ยิ้มเท่ห์
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:50:19 »

โกรธ ใครนินทา 

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:52:35 »

โกรธ ใครนินทา 
แหมไวจริง ยิ้มเท่ห์
พี่โบเห็นพี่เต้ท้าดวนเหล้าที่งานวัดหลวงพ่ออ่ะสนใจป่ะ อายจัง
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:55:35 »

แหมไวจริง ยิ้มเท่ห์
พี่โบเห็นพี่เต้ท้าดวนเหล้าที่งานวัดหลวงพ่ออ่ะสนใจป่ะ อายจัง
อยู่แปดริ้วแล้วผมออกไม่ค่อยได้นะ มากินที่บ้านผมซิ   ยิ้มเท่ห์

เออ ว่าแต่ไอ้เทอร์โมนะหน้าตาเป็นไงอยู่ตรงไหนเผื่อมี

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:58:02 »

อยู่แปดริ้วแล้วผมออกไม่ค่อยได้นะ มากินที่บ้านผมซิ   ยิ้มเท่ห์

เออ ว่าแต่ไอ้เทอร์โมนะหน้าตาเป็นไงอยู่ตรงไหนเผื่อมี

มันเป็นตัวเซนเซอร์แล้วจะมีปลั๊กสายไปเสียบอ่ะครับอยู่ตรงเสื้อวาล์วน้ำเลยครับลองดูตรงเสื้อวาล์วน้ำจะมีปลั๊กสายไฟอยู่สองเส้นเสียบเข้าไปอ่ะครับ
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 22:59:03 »

บ้านที่แปดริ้วหรือบางแสนครับน้า ว่าแต่มีนมให้กินป่ะจะได้ไปด้วย อายจัง
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 23:01:33 »

มันเป็นตัวเซนเซอร์แล้วจะมีปลั๊กสายไปเสียบอ่ะครับอยู่ตรงเสื้อวาล์วน้ำเลยครับลองดูตรงเสื้อวาล์วน้ำจะมีปลั๊กสายไฟอยู่สองเส้นเสียบเข้าไปอ่ะครับ
ของพี่มีอยู่ตัวนึงใช่ป่าวไม่รู้ถอดออกมาเพราะเอาตัวเซ็นเซอร์ของเกตวัดอณภูมมาใส่แทน     บ้านที่แปดริ้วซิ

dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #39 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 23:03:06 »

ของพี่มีอยู่ตัวนึงใช่ป่าวไม่รู้ถอดออกมาเพราะเอาตัวเซ็นเซอร์ของเกตวัดอณภูมมาใส่แทน     บ้านที่แปดริ้วซิ
แล้วของอยู่ที่ไหนครับน้าขอดูหน่อยว่าใช่ป่ะถ้าใช่เอามาขายผมเลยน้า
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอทราบราคาเทอร์โมสวิชท์ ek96หน่อยครับ