ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 พฤษภาคม 2024, 22:19:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: งานเข้าเล้วคับพี่น้อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าเล้วคับพี่น้อง  (อ่าน 1601 ครั้ง)
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 23:50:57 »

งานเข้าเเล้ว  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า น้ำมันเกียร์ออโต้ซึม วันนี้เอาไปเช็ดที่อุ่มา เค้าเเจ้งว่าง ซีลในเกียร์ โดยเค้าเเจ้งว่าซีลทอร์ก น่าจะชำรุด ต้องยกเกียร์โดนผมให้เค้าประมาณราคาดุ ทางอู้เเจ้งว่า ราคาไ่มเกิน 3500 รวมทุกอย่างเช่น ซีล+ราคา+น้ำมันเกียร์ ( เป็นอู่ที่เคยไปทำมาเเล้ว ) ไม่ทราบว่าราคาประมาณนี้เเพงไปไม  เเนะนำร้านหน่อยคับ เเถวปากเกร็ด สวนสมเด็จ ครับผม อยากรุ้ราคาหลายๆร้านจะได้ไม่โดนฟันหัวเตกครับ รบกวนหน่อยครับ  :'( :'( :'(

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
solaheet
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 06:59:52 »

2000  ก็อยู่แล้วครับ   ค่าแรง 1000
                                 ค่าซีล   ไม่เกิน300
                                 นํามันเกียร์   ไม่เกิน700
  โดยประมาณ  ครับ

เบอร์ไม่ต้อง... ขอแค่กุญแจห้องดอกเดียว
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 08:26:09 »

แนะนำอู่เพื่อนสมาชิกครับ แถวๆแบริ่ง ลองหาดูมีหลายกระทู้แนะนำ
ผมไปทำซีลเพลาข้อเหวี่ยง ต้องยกเกียร์เหมือนกัน
ทำแล้วจบ ราคาไม่เว่อร์ ที่สำคัญ ทำไม่ดีมาด่าในนี้ได้ครับ 5555

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 08:35:54 »

แนะนำอู่เพื่อนสมาชิกครับ แถวๆแบริ่ง ลองหาดูมีหลายกระทู้แนะนำ
ผมไปทำซีลเพลาข้อเหวี่ยง ต้องยกเกียร์เหมือนกัน
ทำแล้วจบ ราคาไม่เว่อร์ ที่สำคัญ ทำไม่ดีมาด่าในนี้ได้ครับ 5555

ข้อนี้  เป็นเหตุผลหลักที่ ผมทำเลยยพี่ชัย    ห่วยมากๆ โบกเจ้าของอู่ได้ด้วย 
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:08:12 »

ข้อนี้  เป็นเหตุผลหลักที่ ผมทำเลยยพี่ชัย    ห่วยมากๆ โบกเจ้าของอู่ได้ด้วย 
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมียเจ้าของอู่  มายืนยันเองเลย   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 23:55:41 »

วันนี้ไปทำร้านเพือนมา จาการตรวจสอบก็เปล่ยนเเค่ซีลท้ายเกียร์ เสร้จเเล้วกลับถึงบ้าน ลองก้มลงไปดูน้ำมันหยดอีกเเล้วไม่หาย พร่งนี้สงสัยต้องยกเกียร์เเน่เเล้ว เวรกำจริงๆ  :'( :'( :'( เศร้า เศร้า เศร้า สงสัยต้องเปลียนซีลทอร์กด้วยเเล้ว คิดว่าเปลส่ยนไปเเล้วจะหายอีกไม่เนี้ย เคีรยดมากมาย

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: งานเข้าเล้วคับพี่น้อง