ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
12 พฤษภาคม 2024, 15:53:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบจุดที่ลมเข้าสู่ระบบหมุดเวียนในรถครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบจุดที่ลมเข้าสู่ระบบหมุดเวียนในรถครับ  (อ่าน 1397 ครั้ง)
ROOT
จอมยุทธ

อบอุ่นทุกครั้งที่เข้าคลับนี้

« เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 18:39:59 »

คือแบบนี้ครับ  ผมใช้ ES 2002 ครับ คือเวลารถวิ่งผ่านบริเวณที่มีกลิ่นหรือวิ่งตามรถคันหน้าที่ควันดำๆ (รถบรรทุก)ผมจะได้กลิ่นควันเข้ามาในรถนะครับ คือมีเพื่อนในคลับนี้แหละครับบอกว่าให้เช็คตรงจุดที่รับลมเข้ามาในรถซึ่งอาจหมดสภาพหรือหลุดขาดนะครับ นั่นแหละครับ คำถามของผมคือว่าเจ้าจุดที่ว่านี้นะของรุ่นรถรุ่นผมนะอยู่ตรงตำแหน่งไหนครับ ถ้ามีภาพประกอบก็ดีมากๆเลยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านกูรูทุกท่านครับ

"คนทุกคน คือคนเหมือนกัน คุณก็คือหนึ่งในตองอู"
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 20:29:27 »

ช่องดักลมอยู่ ใต้พลาสติก ที่ครอบชุดมอเตอร์ปัดน้ำฝนคับ ต้องถอดใบปัดออกก่อน ถึงจะถอดได้

ปกติมันจะเปิดไว้ นอกเสียจากต้องกดสวิทช์ปิดไว้ ของผมก็กดปิดไว้ตลอดคับ
ROOT
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 21:24:47 »

ขอบคุณมากครับ  ผมเองก็ปิดไว้ตลอดเหมือนกันครับแต่ยังได้กลิ่นอยู่ครับสงสัยต้องลองเปิดดูซะหน่อยแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

"คนทุกคน คือคนเหมือนกัน คุณก็คือหนึ่งในตองอู"
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบจุดที่ลมเข้าสู่ระบบหมุดเวียนในรถครับ