ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 พฤษภาคม 2024, 21:46:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เรื่องทำความสะอาดเบาะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องทำความสะอาดเบาะครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)
taey-asimo
ศิษย์น้อง
**

ก็แค่ 1500 !!

« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 22:26:16 »

พอดีเอารถไปซ่อมที่อู่แถวบ้าน
แล้วไม่ได้อยู่ดูช่าง สงสัยช่างไปนั่งที่เบาะ
เปื้อนเหมือนคราบดำๆ มันจะล้างออกป่าวครับ
มีท่านใดเคยทำความสะอาดเบาะป่าวครับ
  เศร้า เศร้า

* DSC00193.JPG (36.79 KB, 329x219 - ดู 532 ครั้ง.)

BEZii Racing Group
Pinklao Racing Club
Taworn
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 09:59:11 »

ผมใช้สเปรย์ CARRETEX interior cleaner ซื้อที่โลตัส ฉีดแล้วใช้แปรงสีฟันขัด และใช้ผ้าชุบน้ำสะอาดเช็ดอีกทีแล้วตากให้แห้งก็สะอาดดีลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010, 10:05:11 โดย Taworn » บันทึกการเข้า
sutheps
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 15:00:56 »

ผมใช้ น้ำผสมแฟ๊บผสมน้ำยาปรับผ้านุ่ม ชุบหมาดด้วยฟองน้ำล้างจานแบบใยถัก ขัดตามแนวที่สกปรก
เสร็จแล้วเปิดประตูทิ้งไว้กลางแดด
**** เบาะจะสะอาด + หอมน้ำยาปรับผ้านุ่มครับ

**** สูตรนี้ได้มาจาก เต้นรถยนต์ 5 ธงชัย เขาเก็บสภาพเบาะรถยนต์สำหรับขายกันแบบนี้เลยครับ ---- ขั้นเทพ เต้นต์ขายรถครับ  ยิ้มเท่ห์

**** ผมทำเป็นประจำ บ่อยเท่าที่ต้องการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010, 15:02:34 โดย sutheps » บันทึกการเข้า
taey-asimo
ศิษย์น้อง
**

ก็แค่ 1500 !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 20:48:05 »

ขอบคุณทุกท่าน
มากครับ เดี๋ยว
ผมจะไปลองทำดู
  จุมพิต

BEZii Racing Group
Pinklao Racing Club
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:48:54 »

ความรุ้ครับผม ชอบๆๆ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:54:46 »

ฟองน้ำจ้างจานแบบใยถัก คือ แบบที่ด้านนึงเป็นฟองน้ำ ด้านนึงเป็นเขียวๆใช่ไม๊ครับ หรือเป็นแบบที่เป็นฟองน้ำแล้วมีตาข่ายหุ้มป่าวหว่า

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 14:01:32 »

ฟองน้ำจ้างจานแบบใยถัก คือ แบบที่ด้านนึงเป็นฟองน้ำ ด้านนึงเป็นเขียวๆใช่ไม๊ครับ หรือเป็นแบบที่เป็นฟองน้ำแล้วมีตาข่ายหุ้มป่าวหว่า

ให้ผมเดาจากความคุ้นเคยที่อย่ในครัว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม น่าจะเป้นเเบบฟองน้ำเล้วหุ้มด้วยตาข่ายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 14:28:42 »

ให้ผมเดาจากความคุ้นเคยที่อย่ในครัว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม น่าจะเป้นเเบบฟองน้ำเล้วหุ้มด้วยตาข่ายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็นแบบผมป่าวเนี่ย งานบ้านอย่างอื่นรูทเมททำให้หมด ยกเว้นล้างจาน  เลยต้องล้างเองตลอด;D ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
rodsoo
เข้าวงการ
*

สิ่งที่ทำไม่ได้ คือสิ่งที่เรายังไม่ได้ทำ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 11:53:28 »

ขอบคุณครับ

น้อยกำลังแต่มากด้วยปัญญา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เรื่องทำความสะอาดเบาะครับ