ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 19:02:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว 0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 99 100 [101] 102 103 ... 170 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว  (อ่าน 1134133 ครั้ง)
hydromatic
Gold Member
ศิษย์พี่

๑Tottemo Daisuke EK๑

« ตอบ #4000 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 07:39:25 »

ลืมประกาศเลย
ประกาศ

เสานี้ 24 พย 55 จะไปนอนทุ่งบัวตอง ที่ดอยแม่อูคอ อีก 1 รอบ คราวนี้ จะไปแค่ทุ่งบัวตองอย่างเดียว ไม่ไปแม่ฮ่องสอนละ
เคยไปละ ไม่ไปอีกละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุดหมายปลายทาง ดอยแม่อูคอ อ.ขุนยวม แต่อาจจะเลยไปเที่ยวน้ำตกแม่สุรินทร์ก่อน คงแวะไปดูทางเฉยๆ
ละก้กลับมา เที่ยวศูนย์ เพาะกล้วยไม้ มั้ง แล้วก้กลับมากางเต้นท์นอนที่ดอยแม่อูคอ

เวลาออกเดินทางโดยประมาณ 8 โมงล้อหมุน จะพยายามไม่ให้เกิน 8.30 น. เพราะต้องรีบ ไปให้ถึง ซักบ่าย 2 - บ่าย 3 ระยะทาง 300 กว่ากิโล เวลาประมาณ 6 ชม. เส้นทาง เชียงใหม่ คันคลอง จอมทอง ฮอด แม่สะเรียง แม่ลาน้อย ขุนยวม ดอยแม่อูคอ
เดินทางกลับวันอาทิตย์ ที่ 25 พย 2555 เวลาไม่เกิน บ่าย 2 โมง เพราะมันจะมามืดที่ฮอด เค้ากำลังขยายทางพอดี ฟิล์มมืดมองไม่เห็นทางเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใครสนใจติดต่อมาได้ครับผมมม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
อดอีกแร้วกรู ........ คุณคิวไม่มีทริปสั้นๆวันอาทิตย์เช้ากลับเย็นบ้างหรา  เศร้า

------------ >>>S Y S T  E M      ALL      G R E E N !!!<<< -------------
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4001 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 07:49:02 »

อดอีกแร้วกรู ........ คุณคิวไม่มีทริปสั้นๆวันอาทิตย์เช้ากลับเย็นบ้างหรา  เศร้า
ก็ไปด้วยกันแล้วกลับก่อนก็ได้นิ ไปพร้อมผมไม๊ล่ะ แต่ทางผมไปเอามอไซค์ไปสนุกกว่า ยิ้มเท่ห์

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4002 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 08:26:07 »

อาจจะสวนกันยากหน่อยนะผมไปทาง แม่แจ่ม แม่วาง  หรือจะลองกลับทางนั้นก็ได้นะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หมายถึงสวนกันตงดอกบัวตองอะ ทางอื่น ไม่ได้เจอกันร้อกกก

ผมก้ไปเช้ากับเย็นนะ เช้าวันเสา กลับเยนวันอาทิต
ไปทั้งที แล้วรีบกลับ ก้ไม่เตมที่สิคับ อุตส่า มาตั้งไกลไปถึงก้จะให้กลับเลย พอดีหยุดเสาอาทิต ก้เลยนอนได้ แต่ถ้าจะตามไปด้วยก้ได้คับ แล้วก้กลับก่อนก้ได้

แต่ขอบอกไว้ก่อนนะคับ ว่าถ้าแบบนั้น เหนื่อยมาก

ก็ไปด้วยกันแล้วกลับก่อนก็ได้นิ ไปพร้อมผมไม๊ล่ะ แต่ทางผมไปเอามอไซค์ไปสนุกกว่า ยิ้มเท่ห์

พี่เงาะสนุกนะดิ แต่รถยนไปทางมอไซคงไม่หนุกมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2012, 08:29:06 โดย cyu » บันทึกการเข้า

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
hydromatic
Gold Member
ศิษย์พี่

๑Tottemo Daisuke EK๑

« ตอบ #4003 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 11:07:09 »

ผมก้ไปเช้ากับเย็นนะ เช้าวันเสา กลับเยนวันอาทิต
ไปทั้งที แล้วรีบกลับ ก้ไม่เตมที่สิคับ อุตส่า มาตั้งไกลไปถึงก้จะให้กลับเลย พอดีหยุดเสาอาทิต ก้เลยนอนได้ แต่ถ้าจะตามไปด้วยก้ได้คับ แล้วก้กลับก่อนก้ได้

แต่ขอบอกไว้ก่อนนะคับ ว่าถ้าแบบนั้น เหนื่อยมาก

[/quote]
@ คิว .....ผมหยุดวันอาทิตย์วันเดียวหน่ะสิ  เศร้า

พี่เงาะมีคนซ้อนป่าว ไปด้วยสิ  ยิ้ม

------------ >>>S Y S T  E M      ALL      G R E E N !!!<<< -------------
phopwan
ศิษย์พี่

« ตอบ #4004 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 12:34:41 »

ลืมประกาศเลย
ประกาศ

เสานี้ 24 พย 55 จะไปนอนทุ่งบัวตอง ที่ดอยแม่อูคอ อีก 1 รอบ คราวนี้ จะไปแค่ทุ่งบัวตองอย่างเดียว ไม่ไปแม่ฮ่องสอนละ
เคยไปละ ไม่ไปอีกละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุดหมายปลายทาง ดอยแม่อูคอ อ.ขุนยวม แต่อาจจะเลยไปเที่ยวน้ำตกแม่สุรินทร์ก่อน คงแวะไปดูทางเฉยๆ
ละก้กลับมา เที่ยวศูนย์ เพาะกล้วยไม้ มั้ง แล้วก้กลับมากางเต้นท์นอนที่ดอยแม่อูคอ

เวลาออกเดินทางโดยประมาณ 8 โมงล้อหมุน จะพยายามไม่ให้เกิน 8.30 น. เพราะต้องรีบ ไปให้ถึง ซักบ่าย 2 - บ่าย 3 ระยะทาง 300 กว่ากิโล เวลาประมาณ 6 ชม. เส้นทาง เชียงใหม่ คันคลอง จอมทอง ฮอด แม่สะเรียง แม่ลาน้อย ขุนยวม ดอยแม่อูคอ
เดินทางกลับวันอาทิตย์ ที่ 25 พย 2555 เวลาไม่เกิน บ่าย 2 โมง เพราะมันจะมามืดที่ฮอด เค้ากำลังขยายทางพอดี ฟิล์มมืดมองไม่เห็นทางเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใครสนใจติดต่อมาได้ครับผมมม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ทำไมไม่ไปทางจอมทอง ขึ้นดอยอินทนนท์แล้วเลี้ยวเข้าแม่แจ่มหล่ะครับ มันใกล้กว่าเยอะเลยนะครับ ประมาร 180 โลเองครับ ถนนก้อดีนะครับ มีแค่บางช่วงที่มีหลุมน่ะครับ  พอดีว่าผมกลับมาจากทำงานก้อไปพักที่โรงเรียนบ้านปางอุ๋งน่ะครับ
เส้นทางนี้ผมไปบ่อยมาก โค้งแต่ละโค้งน่าลองช่วงล่างรถมากเลยครับ  สนุกดีโค้งแต่ละโค้ง ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
phopwan
ศิษย์พี่

« ตอบ #4005 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 12:43:32 »

เจ๊ส้ม.... อย่าลืมบอกร้านที่ทำสีเนียนด้วยนะครับ

รบกวนถามหน่อยครับ  ไม่ทราบว่ารู้จักร้ารซ่อมฮอนด้าที่อยู่เยื้องๆกับโรงแรมแมนดารินไหมครับ
ช่างเขาชื่อ ช่างปึ้งน่ะครับ เคยเขาไปทำกับเขามา ถามอาการ แล้วเขาตอบและให้ข้อมูลดีมากเลยครับ

อยากรู้ว่ามีเพื่อนๆเคยเข้าไปมามั่งไหมครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4006 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 13:11:27 »

ทำไมไม่ไปทางจอมทอง ขึ้นดอยอินทนนท์แล้วเลี้ยวเข้าแม่แจ่มหล่ะครับ มันใกล้กว่าเยอะเลยนะครับ ประมาร 180 โลเองครับ ถนนก้อดีนะครับ มีแค่บางช่วงที่มีหลุมน่ะครับ  พอดีว่าผมกลับมาจากทำงานก้อไปพักที่โรงเรียนบ้านปางอุ๋งน่ะครับ
เส้นทางนี้ผมไปบ่อยมาก โค้งแต่ละโค้งน่าลองช่วงล่างรถมากเลยครับ  สนุกดีโค้งแต่ละโค้ง ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อันที่จิง ก้ไม่ได้กลัว ทางโค้งทางยากหรอกนะ แต่ไม่ออยากจะทรมานรถ อีกอย่าง เบื่อไอ้พวกที่เวลาชอบเข้าโค้งละชอบแถกินเส้นเลยมาหาอะคับ ถ้าเราหลบทันมันก้ไม่เปนไร แต่ถ้าข้างทางเป็นเหว หรือ เป็นเขาแล้วเราหลบไม่ได้ มันจะพาความซวยมาให้เรานะสิคับ
ผมขอเลือกทางสบายๆ ดีกว่า ปลอดภัยทั้งรถทั้งคน ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4007 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 14:39:37 »

เจ๊ส้ม(เห็นเค้าเรียกกันเลยขออนุญาติเรียกบ้าง ฮ่าๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ) ยังไม่บอกผมเลยอ่ะครับว่าร้านล้อและยางที่ไหนดีอ่ะครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ หรือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับไปเปลี่ยนร้านไหนแล้วบริการดี ราคาไม่โหด ก็แนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ยิ้ม ยิ้ม
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4008 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 15:17:22 »

เจ๊ส้ม(เห็นเค้าเรียกกันเลยขออนุญาติเรียกบ้าง ฮ่าๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ) ยังไม่บอกผมเลยอ่ะครับว่าร้านล้อและยางที่ไหนดีอ่ะครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ หรือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับไปเปลี่ยนร้านไหนแล้วบริการดี ราคาไม่โหด ก็แนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ยิ้ม ยิ้ม

เหนชอบไปเรืองชัยอ่ะนะ
พี่เงาะก้ไปที่เบสประดับยนต์
แต่ง่ายสุดนะลองๆ เข้าไปถามๆดู ถูกใจร้านไหนก้ซื้อร้านนั้นแหล่ะ ไม่ยากหรอก

hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #4009 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 16:29:48 »

ใกล้ลอยกระทงแล้ว จะไปไหนกันบ้างครับ  ยิ้ม

เดือนนี้ผมจะไปงานแสงและเสียงที่ สุโขทัย เดือน หน้าจะไปทัวร์ 3 จังหวัดชายแดน เหนือละคราบ รอรับกันด้วยเน้อ อย่าหนีไปไหนกันละ  เศร้า 
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4010 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 16:37:39 »

ใกล้ลอยกระทงแล้ว จะไปไหนกันบ้างครับ  ยิ้ม

เดือนนี้ผมจะไปงานแสงและเสียงที่ สุโขทัย เดือน หน้าจะไปทัวร์ 3 จังหวัดชายแดน เหนือละคราบ รอรับกันด้วยเน้อ อย่าหนีไปไหนกันละ  เศร้า 

ที่เชียงใหม่ก้เริ่มจัดงานกันแล้ว ว่าจะไม่ไปไหนอะ เบื่อ เหนเค้าไปกันคู่ๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4011 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 18:26:46 »

เจ๊ส้ม(เห็นเค้าเรียกกันเลยขออนุญาติเรียกบ้าง ฮ่าๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ) ยังไม่บอกผมเลยอ่ะครับว่าร้านล้อและยางที่ไหนดีอ่ะครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ หรือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับไปเปลี่ยนร้านไหนแล้วบริการดี ราคาไม่โหด ก็แนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ยิ้ม ยิ้ม
   ต้องถามก่อนว่าอยากได้ยางอะไร มีงบเท่าไหร่
มีร้านตรงเลยโรงพักแม่ปิงไป ซ้ายมือ ร้านนั้นก็ถูก และีให้เลือกเยอะ ชื่อไรจำไม่ได้ละ
    ถ้าเอาถูกๆ ล้อลายแฟชั่นเยอะมาก มีเกือบครบทุกลายที่เคยเห็น + ยางอะไรก็ได้
ก็ กิจรุ่งเรืองยางยนต์สารภี ยางก็ยี่ห้อธรรมดาๆ หนักไปทางยางจีน
    ถ้าจะเอายางแฮนคุ๊ก ก็ไป เรืองชัยยนต์ มีล้อ + ยาง ให้เลือกพอสมควร
ถ้าเน้นเอา ดันลอป หรือ กู๊ดเยียร์ ก็ เฮงสวัสดิ์ ปอยหลวง
    ถ้าเอา มิชลิน บริดสโตน แนะนำ นพรัตน์การยางเปิดใหม่ สาขา กาดสามแยก
ปล.ล้อแม็กที่ไหนก็ราคาพอๆกันคือชุดละ 8000-12000 สำหรับขอบ 15 แต่ว่าที่ต่างกันของแต่ละร้านคือ
    ยางและ ราคาแม็กซ์เก่าที่รับเทิร์นจ้า ถ้าให้เทิร์นได้ราคาดี ไป กิจรุ่งเรืองได้ราคาดีกว่าที่อื่นจ๊ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
เจ๊ส้ม.... อย่าลืมบอกร้านที่ทำสีเนียนด้วยนะครับ

รบกวนถามหน่อยครับ  ไม่ทราบว่ารู้จักร้ารซ่อมฮอนด้าที่อยู่เยื้องๆกับโรงแรมแมนดารินไหมครับ
ช่างเขาชื่อ ช่างปึ้งน่ะครับ เคยเขาไปทำกับเขามา ถามอาการ แล้วเขาตอบและให้ข้อมูลดีมากเลยครับ

อยากรู้ว่ามีเพื่อนๆเคยเข้าไปมามั่งไหมครับ
   ร้านทำสี ไปทางสารภี พอเจอทางลอดที่มาจากวงแหวนเส้นบิ๊กซี ข้ามไปก่อน จะเจอซอยซ้ายมือ
ปากทางมีร้านเครื่องเสียงอยู่ ขับเข้าไปสุดซอยเลย ก็เจอ อู่ทำสี
    ส่วนร้านที่ซ่อมฮอนด้า เยื้องๆแมนดาริน ซ่อมดีไหม พูดตรงๆนะ ยังไม่เคยเห็นร้านเลย อยู่ตรงไหน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4012 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 18:43:16 »

ต้องถามก่อนว่าอยากได้ยางอะไร มีงบเท่าไหร่
มีร้านตรงเลยโรงพักแม่ปิงไป ซ้ายมือ ร้านนั้นก็ถูก และีให้เลือกเยอะ ชื่อไรจำไม่ได้ละ
    ถ้าเอาถูกๆ ล้อลายแฟชั่นเยอะมาก มีเกือบครบทุกลายที่เคยเห็น + ยางอะไรก็ได้
ก็ กิจรุ่งเรืองยางยนต์สารภี ยางก็ยี่ห้อธรรมดาๆ หนักไปทางยางจีน
    ถ้าจะเอายางแฮนคุ๊ก ก็ไป เรืองชัยยนต์ มีล้อ + ยาง ให้เลือกพอสมควร
ถ้าเน้นเอา ดันลอป หรือ กู๊ดเยียร์ ก็ เฮงสวัสดิ์ ปอยหลวง
    ถ้าเอา มิชลิน บริดสโตน แนะนำ นพรัตน์การยางเปิดใหม่ สาขา กาดสามแยก
ปล.ล้อแม็กที่ไหนก็ราคาพอๆกันคือชุดละ 8000-12000 สำหรับขอบ 15 แต่ว่าที่ต่างกันของแต่ละร้านคือ
    ยางและ ราคาแม็กซ์เก่าที่รับเทิร์นจ้า ถ้าให้เทิร์นได้ราคาดี ไป กิจรุ่งเรืองได้ราคาดีกว่าที่อื่นจ๊ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ    
ร้านที่บอกตอนแรกใช่ร้าน ช.เกษมการยางรึป่าวครับ  ยิ้มกว้างๆ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4013 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 18:46:10 »

ร้านเบสผมคงไปครั้งเดียวแหละ  อายจัง อายจัง

พี่เงาะมีคนซ้อนป่าว ไปด้วยสิ  ยิ้ม
รูมเมทไปด้วยครับ
เช่ารถไปด้วยกันไม๊ล่ะ แล้วจะกลับก่อนก็กลับ หรือจะนอนแล้วออกเช้าๆๆๆๆ ก็แล้วแต่ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4014 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 18:51:51 »

ร้านที่บอกตอนแรกใช่ร้าน ช.เกษมการยางรึป่าวครับ  ยิ้มกว้างๆ
    น่าจะใช่นะ จำชื่อไม่ได้ละ ตอนเราจะเปลี่ยน เราเลือกเลนโซ่นะ ชุดละ 11000 เค้าตีเทิร์นล้อเดิมให้ 3000
เพิ่ม 8000 แต่ยางมีแต่พวก 195/50-55 R15 ไม่มียางเบอร์ที่เราใช้ เราเลยเลือก เปลี่ยนที่ นพรัตน์ เพราะเราเอามิชลินอ่ะน
    ว่าแต่ยังไม่ได้บอกเลยว่า งบ เท่าไหร่  ขยิบตา ขยิบตา

MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4015 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:04:59 »

น่าจะใช่นะ จำชื่อไม่ได้ละ ตอนเราจะเปลี่ยน เราเลือกเลนโซ่นะ ชุดละ 11000 เค้าตีเทิร์นล้อเดิมให้ 3000
เพิ่ม 8000 แต่ยางมีแต่พวก 195/50-55 R15 ไม่มียางเบอร์ที่เราใช้ เราเลยเลือก เปลี่ยนที่ นพรัตน์ เพราะเราเอามิชลินอ่ะน
    ว่าแต่ยังไม่ได้บอกเลยว่า งบ เท่าไหร่  ขยิบตา ขยิบตา
ประมาณ 23-25 ครับป๋ม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4016 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:18:46 »

ประมาณ 23-25 ครับป๋ม
    จะเอา RPF1 ใช่ไหม ชุดนึงก็ 10000-12000
งั้นยางก็ประมาณ 10000-12000 อืม แนะนำ ไฟร์สโตน TZ-700 กับ แฮนคุ๊ก VENTUS EVO 12 ไว้ละกัน
    เพราะ BS กับ MC คงจะเกินงบไปนิดหน่อย
ส่วน ดันลอป LM  703 ก็ดี แต่เราเคยใช้แล้ว ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ มันเหินน้ำไปหน่อย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

underhill
จอมยุทธ

J3ume kub

« ตอบ #4017 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:28:28 »

จะเอา RPF1 ใช่ไหม ชุดนึงก็ 10000-12000
งั้นยางก็ประมาณ 10000-12000 อืม แนะนำ ไฟร์สโตน TZ-700 กับ แฮนคุ๊ก VENTUS EVO 12 ไว้ละกัน
    เพราะ BS กับ MC คงจะเกินงบไปนิดหน่อย
ส่วน ดันลอป LM  703 ก็ดี แต่เราเคยใช้แล้ว ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ มันเหินน้ำไปหน่อย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

lpf1 ขอบ 17 10000  มีป่ะส้มจี๊ด ยางเดิม

“ภายใต้พระเจ้า เสรีภาพย่อมจะกำเนิดขึ้นใหม่ และรัฐบาลของประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน ย่อมไม่มีวันถูกทำลายไปจากโลกนี้”
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4018 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:33:37 »

lpf1 ขอบ 17 10000  มีป่ะส้มจี๊ด ยางเดิม
    ขอบ 17 มันวงละ 4500 + บ๋อ เสี่ยบูม  อายจัง อายจัง

MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4019 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:52:55 »

แล้วถ้าจะแนะนำพวก bs กับ mc จะแนะนำตัวไหนอ่ะครับ รบกวนอีกที   ขยิบตา อายจัง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4020 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:58:07 »

แล้วถ้าจะแนะนำพวก bs กับ mc จะแนะนำตัวไหนอ่ะครับ รบกวนอีกที   ขยิบตา อายจัง
   BS ต้อง อะดรีนาลีน 2 เส้นละ 3950 ชุดละ 16000
MC ก็แนะนำ ไพลอทสปอร์ท 3 เส้นละ 3450 ชุดละ 13800
    ยางเบอร์ 195/50-55 รู้สึกจะราคาเท่ากันนะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปล. AR10 กับ XM ก็ดี แต่สำหรับเรา สองตัวนี้ยังดีไม่พอ อ่ะนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4021 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 20:02:17 »

BS ต้อง อะดรีนาลีน 2 เส้นละ 3950 ชุดละ 16000
MC ก็แนะนำ ไพลอทสปอร์ท 3 เส้นละ 3450 ชุดละ 13800
    ยางเบอร์ 195/50-55 รู้สึกจะราคาเท่ากันนะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปล. AR10 กับ XM ก็ดี แต่สำหรับเรา สองตัวนี้ยังดีไม่พอ อ่ะนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วใส่ยางแบบไหนดีกว่า ระหว่าง 195/50-55 กับ 205/55 รบกวนช่วยไขข้อข้องใจให้อีกทีครับ ขอบคุณครับผม อายจัง อายจัง (รบกวนเยอะไปหน่อย แหะๆๆ อายจัง อายจัง)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4022 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 20:28:05 »

แล้วใส่ยางแบบไหนดีกว่า ระหว่าง 195/50-55 กับ 205/55 รบกวนช่วยไขข้อข้องใจให้อีกทีครับ ขอบคุณครับผม อายจัง อายจัง (รบกวนเยอะไปหน่อย แหะๆๆ อายจัง อายจัง)
   205/55 R15 ไม่มีมีแต่ 205/50 R15 รู้สึกจะเป็น KUMHO KU 36 อ่ะ เส้นละ 3000
ส่วน 195/50-55 R15 อันไหนดีกว่ากันเราก็ตอบไม่ได้ เดวจะหาว่า เราชี้นำให้เชื่ออีก
    เอาเป็นว่า 50 แก้มบาง กระด้างกว่า แต่วิ่งดีกว่า สาดโค้งดีกว่า เพราะแก้มไม่ดิ้น ถ้าโหลด 50 สวยกว่า เพราะไม่ติด
ส่วน 55 ได้นิ่ม เส้นรอบวงใกล้ของเดิม ไมล์ไม่เพี้ยน ถ้าไม่โหลด 55 เต็มซุ้มกว่า นุ่มนวลกว่า
    และที่สำคัญ ยิ่งยางแก้มบางยิ่งกระด้าง ลองเลือกวิเคราะห์ดูเองละกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

underhill
จอมยุทธ

J3ume kub

« ตอบ #4023 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 21:26:32 »

ขอบ 17 มันวงละ 4500 + บ๋อ เสี่ยบูม  อายจัง อายจัง
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น มือ2ก็ได้

“ภายใต้พระเจ้า เสรีภาพย่อมจะกำเนิดขึ้นใหม่ และรัฐบาลของประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน ย่อมไม่มีวันถูกทำลายไปจากโลกนี้”
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #4024 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 21:47:14 »

ผมไปเฮงสวัสดิ์ หนองประทีปอ่ะครับ

ผมว่าก็โอเค ไม่แพงนะ  ยิ้มกว้างๆ

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
MaxXxiM
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4025 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 23:51:47 »

ผมไปเฮงสวัสดิ์ หนองประทีปอ่ะครับ

ผมว่าก็โอเค ไม่แพงนะ  ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณอีกหนึ่งทางเลือกครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #4026 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 18:07:21 »

พี่น้องชาวเหนือค้าบบบบ...พอดีปีใหม่นี้แฟนผมจะเดินทางไปเที่ยวเชียงใหม่ โดยเครื่องบิน ผมกลัวว่าเธอจะหลงทาง อยากได้เบอร์ใครก็ได้ที่อยู่เชียงใหม่ รบกวนหน่อยนะค้าบบบบ ฝากแฟนผมด้วยนะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4027 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 19:24:51 »

พี่น้องชาวเหนือค้าบบบบ...พอดีปีใหม่นี้แฟนผมจะเดินทางไปเที่ยวเชียงใหม่ โดยเครื่องบิน ผมกลัวว่าเธอจะหลงทาง อยากได้เบอร์ใครก็ได้ที่อยู่เชียงใหม่ รบกวนหน่อยนะค้าบบบบ ฝากแฟนผมด้วยนะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ปีใหม่ผมยังไม่รู้จะไปไหนยังไง โทรหาผมก็ได้  อายจัง อายจัง

zoku8
จอมยุทธ

WLC...ไม่รักไม่ได้แล้ว...

« ตอบ #4028 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:16:37 »

ผมใช้เส้นทางนี้กลับจากแม่แจ่มทุกเดือนครับ...
แม่แจ่ม จอมทอง...
มันมากๆ...

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4029 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:19:55 »

ผมใช้เส้นทางนี้กลับจากแม่แจ่มทุกเดือนครับ...
แม่แจ่ม จอมทอง...
มันมากๆ...
คนไปบ่อยๆก็ชินเนาะ ผมขี่มอไซค์ไป ผมว่าทางมันแคบไปหน่อย ต้องระวังมากกกกก ทุกโค้ง  อายจัง

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4030 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:31:39 »

คนไปบ่อยๆก็ชินเนาะ ผมขี่มอไซค์ไป ผมว่าทางมันแคบไปหน่อย ต้องระวังมากกกกก ทุกโค้ง  อายจัง
    ตะกี้ ส้มเจอพี่เงาะที่ พันธ์ทิพย์ ขอบคุณมาก คิดว่าจะเดินไปสถาณีรถไฟ จริงๆนะนั่นอ่ะ  อายจัง อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4031 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:33:51 »

ตะกี้ ส้มเจอพี่เงาะที่ พันธ์ทิพย์ ขอบคุณมาก คิดว่าจะเดินไปสถาณีรถไฟ จริงๆนะนั่นอ่ะ  อายจัง อายจัง
ว่าไป วันนี้ผมไม่ได้ไปพันทิพนะ ผมอยู่ office ทั้งวันเลย เจอฝาแฝดรึเปล่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ลังเล ลังเล ลังเล

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #4032 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:36:07 »

205/55 R15 ไม่มีมีแต่ 205/50 R15 รู้สึกจะเป็น KUMHO KU 36 อ่ะ เส้นละ 3000
ส่วน 195/50-55 R15 อันไหนดีกว่ากันเราก็ตอบไม่ได้ เดวจะหาว่า เราชี้นำให้เชื่ออีก
    เอาเป็นว่า 50 แก้มบาง กระด้างกว่า แต่วิ่งดีกว่า สาดโค้งดีกว่า เพราะแก้มไม่ดิ้น ถ้าโหลด 50 สวยกว่า เพราะไม่ติด
ส่วน 55 ได้นิ่ม เส้นรอบวงใกล้ของเดิม ไมล์ไม่เพี้ยน ถ้าไม่โหลด 55 เต็มซุ้มกว่า นุ่มนวลกว่า
    และที่สำคัญ ยิ่งยางแก้มบางยิ่งกระด้าง ลองเลือกวิเคราะห์ดูเองละกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แล้ว205/45-17 ไมล์เพี้ยนรึป่าวอะครับเจ๊ส้ม...

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #4033 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:39:15 »

เห็นรถเฉี่ยวกันเกือบทุกรอบเลยครับ...
โชคดีที่ไม่ใช่เรา...
เหอๆๆๆ...

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #4034 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:40:28 »

เดินไปทำไรถานีรถไฟอ่าาาา...ครับ...

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4035 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:41:47 »

เห็นรถเฉี่ยวกันเกือบทุกรอบเลยครับ...
โชคดีที่ไม่ใช่เรา...
เหอๆๆๆ...
สงสัย จราจรที่มาตรวจที่เกิดเหตุเลย ร้องไห้ ร้องไห้

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #4036 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:42:40 »

วันพรุ่งนี้จะไปนครนายกแล้วทะลุไปชะอำคราบ...
ใครอยากได้เม็ดทรายกะน้ำทะเลมั่งครับ...
ฮิ้ววววว...
เหอๆๆๆ...

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4037 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 20:56:15 »

ว่าไป วันนี้ผมไม่ได้ไปพันทิพนะ ผมอยู่ office ทั้งวันเลย เจอฝาแฝดรึเปล่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ลังเล ลังเล ลังเล
    งั้นแสดงว่าส้มเดินไป ถาณี จริงๆ  แลบลิ้น แลบลิ้น
แล้ว205/45-17 ไมล์เพี้ยนรึป่าวอะครับเจ๊ส้ม...
    นับง่ายๆ หน้าเพิ่ม 10 หลัง ลด 5
เดิมๆ EK คือ 185/65  เพิ่ม หน้า 10 หลังลด 5 ก็คือ 195/60 , 205/55 , 215/50 ไมล์จะไม่เพี้ยน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* 423937_3473539726380_1507770971_3022361_75989067_n.jpg (132.19 KB, 700x733 - ดู 151 ครั้ง.)

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #4038 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 21:00:50 »

งั้นแสดงว่าส้มเดินไป ถาณี จริงๆ  แลบลิ้น แลบลิ้น    นับง่ายๆ หน้าเพิ่ม 10 หลัง ลด 5
เดิมๆ EK คือ 185/65  เพิ่ม หน้า 10 หลังลด 5 ก็คือ 195/60 , 205/55 , 215/50 ไมล์จะไม่เพี้ยน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

โฮ้ฮ้ฮ้ฮ้ฮ้ฮ้....ข้อมูลเพียบ....
เป็นช่างเทคนิคป่ะเนี้ยเจ๊ส้ม...

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4039 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 21:16:01 »

ลองคำนวนจากเว็บก็ได้ครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=58553.0

หน้า: 1 ... 99 100 [101] 102 103 ... 170 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว