ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 20:28:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว 0 สมาชิก และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 74 75 [76] 77 78 ... 170 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว  (อ่าน 1134141 ครั้ง)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3000 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 20:30:44 »

พรุ่งนี้ ก็ ซื้อสายพาน ปั้มน้ำ ลูกรอก มาลองใส่แล้วสตาทเครื่องดูก่อน ว่า โอเคไม๊ ถ้าโอเคก็จบ ครับ ถ้าไม่โอเคก็คงต้องได้รื้อฝา อีกที  ลังเล ลังเล ลังเล

ปั๊มน้ำสภาพพอๆกันกับคันเขียวเลยอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

monsir94
เข้าวงการ
*

เฟอริโอ้ อมตะร่วมสมัย

« ตอบ #3001 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 20:43:53 »

เปลี่ยนแค่ปลายเฉยๆครับ ของเิดิม ยังเก็บไว้ครบ

ไม่เป็นไรครับ ดื้อ ใส่แบบนี้แหละ ชอบอ๊ะ ^^  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เปลี่ยนปลายไส้ตรงหรือไส้เกลียว แล้วรถเกียร์m/tหรือa/tครับ
ถ้าชอบสปูนจริงๆแนะนำหาear plugให้คุณแม่ใส่ท่านจะได้ไม่บ่น อายจัง
zoku8
จอมยุทธ

WLC...ไม่รักไม่ได้แล้ว...

« ตอบ #3002 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:04:30 »

โทรหาพี่เงาะไม่รับ อยู่ไหนหว่า  ขยิบตา ขยิบตา

แล้วสายพานราวลิ้นขาดมันจะไปข้อเหวี่ยงรึป่าวอะครับ...

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3003 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:10:33 »

โดนด่าทุกรอบที่เข้าบ้านครับ ทนๆเอาครับ รอจนกว่าแม่จะชินเสียง

ผมใส่นิโตะไส้เยื่อง ไม่แคท ไม่พัก แต่มีซับปลายเสียงเลยไม่ดุดันอะครับ...(แถมยังA/Tอีก..อืดอย่างแรง....๕๕๕..)

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3004 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:11:26 »

แล้วสายพานราวลิ้นขาดมันจะไปข้อเหวี่ยงรึป่าวอะครับ...

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ ไอ้เราก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เครื่องยนต์กลไกซะด้วยสิ
ต้องรอพี่เงาะ หรือ พี่คิว มาตอบอ่ะ  อายจัง อายจัง

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3005 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:15:56 »

อายจัง อายจัง อายจัง ขอบคุณทุกคนครับที่ เป็นห่วง ติดตาม สงสัย ครับ
สรุปคือรถผมสายพานขาดครับ สาเหตุ..
อย่างแรก ผมได้รถมายังไม่ได้เปลี่ยนสายพาน ช่างบอกว่าอยู่ได้หลายหลายหมื่นอยู่ จากที่เห็นตอนนั้นที่รื้อมาดู ตอนนี้ก็ผ่านมาประมาณ3หมื่นโล กับระบะเวลา สองปีกว่าๆ  แล้วตอนทำเบรคผมก็รู้ว่าปั้มน้ำ   มันรั่วควรต้องเปลี่ยน แต่ผมก็ไม่ได้เปลี่ยนซักที ยุ่งๆวุ่นๆกับ งานใหม่ กับมอไซค์  จนสุดท้ายสายพานขาดไปซะก่อน

อย่างที่สอง พู่เล่ย์ มันไม่ใช่ของเดิมโรงงาน ของเดิมโรงงานมันจะมียางกันกระชากขั้นกลางตรงลูกศรชี้ ช่วยลดแรงซ่ะบัด ล่ะหว่างข้อเหวี่ยงกับสายพาน ของอันที่ติดรถมามันไม่มี จึงทำให้สายพานมันอายุการใช้งานสั้นลงจากที่ควรเป็น

พรุ่งนี้ ก็ ซื้อสายพาน ปั้มน้ำ ลูกรอก มาลองใส่แล้วสตาทเครื่องดูก่อน ว่า โอเคไม๊ ถ้าโอเคก็จบ ครับ ถ้าไม่โอเคก็คงต้องได้รื้อฝา อีกที  ลังเล ลังเล ลังเล

ส่วนสายพานผม มัน 104  ครับ เสียดายที่ของ เจ มัน 106  เศร้า เศร้า เศร้า

หายไวๆนะครับ...จะได้ไปแอ่วหา...ว่าแต่..แล้วสายพาน เจ นิมันใส่ได้เหรอครับ...แล้วเราจะเช็คดูยังไงว่าสายพายควรจะเปลี่ยนแล้วอะครับ...(เคยเปลี่ยนมาครั้งแล้วแต่จำไม่ไได้ว่ากี่กิโลแล้ว)

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3006 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:20:18 »

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ ไอ้เราก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เครื่องยนต์กลไกซะด้วยสิ
ต้องรอพี่เงาะ หรือ พี่คิว มาตอบอ่ะ  อายจัง อายจัง

มันก้อยุ่ที่ว่าเวลาขาด ลูกสูบไหนมันจังหวะขึ้นพอดี ถ้ามันกะลังขึ้นเวลาเดียวกะทีวาวกะลังเปิดคือวาวมันจะลงมาหาลูกสูบ
 นั่นแหละ ถ้าแจคพอด ลึูกสูบกะวาวมาชนกัน มีสิตที่ก้านวาวมันจะคดได้
แต่ช่างบอกว่าฮอนด้าทำหลบวาวไว้ โอกาดน้อยที่จะคด แต่ถ้าความเรวขณะนั้นเกิน60 อัตราเสี่ยงก้สูง

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3007 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:21:34 »

หายไวๆนะครับ...จะได้ไปแอ่วหา...ว่าแต่..แล้วสายพาน เจ นิมันใส่ได้เหรอครับ...แล้วเราจะเช็คดูยังไงว่าสายพายควรจะเปลี่ยนแล้วอะครับ...(เคยเปลี่ยนมาครั้งแล้วแต่จำไม่ไได้ว่ากี่กิโลแล้ว)

ง่ายๆ แสนละเส้น

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
GE-K CM
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3008 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:29:15 »

ถามหน่อยครับช่วงล่าง EG 4ปะตูใช้กับรุ่นอื่นได้ก่ครับเช่นสปริงเอาของตัวไหนมาแทนของเดิมได้ผ่องเพราะรถติดแกสครับ

ซื้อรถเก่าเป็นหนี้อะไหล่  ซื้อรถใหม่เป็นหน้ไฟแนน
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3009 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 21:46:54 »

ง่ายๆ แสนละเส้น

เหอๆๆ...ได้กี่แสนแล้วหนอ...จำไม่ได้..ไว้ต้องดูสะแล้ว...เท่าที่ผ่านๆตามันหน้าจะเกินสามแสนแล้วมั้งเนี้ย...

monsir94
เข้าวงการ
*

เฟอริโอ้ อมตะร่วมสมัย

« ตอบ #3010 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 22:05:20 »

ถามหน่อยครับช่วงล่าง EG 4ปะตูใช้กับรุ่นอื่นได้ก่ครับเช่นสปริงเอาของตัวไหนมาแทนของเดิมได้ผ่องเพราะรถติดแกสครับ
สปริงหลังอีเคมาใส่ได้ครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3011 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 22:25:20 »

แล้วสปริงเดิมมันล้าเหรอถึงต้องเปลี่ยน  ขยิบตา ขยิบตา

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3012 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 22:48:06 »

แล้วสปริงเดิมมันล้าเหรอถึงต้องเปลี่ยน  ขยิบตา ขยิบตา
หนักถังแก้สไง

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3013 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:06:59 »

หนักถังแก้สไง

โช๊คหน้าผมก็เปลี่ยนแล้วแต่ไมมันดูขวาต่ำอยู่ก็ไม่รู้...

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3014 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:32:36 »

โช๊คหน้าผมก็เปลี่ยนแล้วแต่ไมมันดูขวาต่ำอยู่ก็ไม่รู้...

ต่ำไม่เท่ากันรึ

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3015 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:36:09 »

ต่ำไม่เท่ากันรึ

ครับ...ต่ำไม่เท่ากัน..(เดิมๆไม่ได้โหลดนะครับ)

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3016 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 00:06:49 »

สปริงล้ามั้ง  ขยิบตา ขยิบตา

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #3017 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 00:11:38 »

สปริงล้ามั้ง  ขยิบตา ขยิบตา

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าสปริงมันล้ารึป่าวอะครับ...

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #3018 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 00:37:00 »

พี่ครับ น้องอยากรู้ว่ามีวิธีทำให้มันเสียงเบาลงกว่าเดิมรึเปล่าครับ ?

เอาไปใส่สปูนงานไทยมา เสียงดังมาก จนแม่ด่าครับ เลยอยากรู้ว่าทำให้มันเบาลงได้ไหม ?

ช่วยด้วยครับ ก่อนที่จะโดนสั่งเปลี่ยนไปใส่ของเดิม ( ผมชอบเสียงสปูน อ่ะ แม่ ~ )

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ทำใจดื้อครับ เดี๋ยวท่านแม่เขาก็ชิน ช่วงแรกทนฟังหน่อยคับ 55555

ของผม เดินใหม่ 2 นิ้ว มีแค่พักกลางเดิม กับ ปลาย 5Zigen  ไส้ตรง
สนั่นมาก ลั่นๆเลย 55555  ตอนนี้ท่านแม่ชินละคับ
ทั้งเครื่องเสียงทั้งท่อ  อายจัง

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3019 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 00:46:14 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม อ่านไม่ทันตอบไม่ทัน เอาเท่าที่จับใจความได้นะครับ
ขอบคุณทุกคนนะครับ จุมพิต จุมพิต
ส่วนของรถผม พรุ่งนี้รู้กันว่าจะเป็นยังไง ผมเตือนคนอื่นก็หลายคน แนะนำคนอื่นก็เยอะ แต่ของตัวเองกับพลาด ก็รู้สึกแย่ๆบอกไม่ถูก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

เรื่องท่อดัง ใช้ไซเลนเซอร์ครับ หาในกูเกิลได้เลย  แต่สปูนต่อให้อุดไซเลนเซอร์ลงมาก็ไม่ค่อยเงียบลงเท่าไหร่ครับ กายภาพของท่อมันเล็กนิดเดียว อันนี้จะไม่เปลี่ยนก็ต้องตามที่เอริทแนะนำครับ

เรื่องความสูงของรถ วัดระยะจากกลางล้อมาที่แนวขอบซุ้มล้อครับว่าเท่ากันไม๊ ทั้งสองข้าง รถเอียงไม่เท่ากันเป็นไปได้หลายสาเหตุ นอกจากสปริงครับ

ของสายพาน J คือสายพานของคนที่ชื่อเจ (J-kung) เค้ามีอยู่แล้วไม่ได้ใช้ครับ ไม่ใช่สายพานจองเครื่อง JZ นะครับ  อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #3020 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 10:54:03 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม อ่านไม่ทันตอบไม่ทัน เอาเท่าที่จับใจความได้นะครับ
ขอบคุณทุกคนนะครับ จุมพิต จุมพิต
ส่วนของรถผม พรุ่งนี้รู้กันว่าจะเป็นยังไง ผมเตือนคนอื่นก็หลายคน แนะนำคนอื่นก็เยอะ แต่ของตัวเองกับพลาด ก็รู้สึกแย่ๆบอกไม่ถูก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

เรื่องท่อดัง ใช้ไซเลนเซอร์ครับ หาในกูเกิลได้เลย  แต่สปูนต่อให้อุดไซเลนเซอร์ลงมาก็ไม่ค่อยเงียบลงเท่าไหร่ครับ กายภาพของท่อมันเล็กนิดเดียว อันนี้จะไม่เปลี่ยนก็ต้องตามที่เอริทแนะนำครับ

เรื่องความสูงของรถ วัดระยะจากกลางล้อมาที่แนวขอบซุ้มล้อครับว่าเท่ากันไม๊ ทั้งสองข้าง รถเอียงไม่เท่ากันเป็นไปได้หลายสาเหตุ นอกจากสปริงครับ

ของสายพาน J คือสายพานของคนที่ชื่อเจ (J-kung) เค้ามีอยู่แล้วไม่ได้ใช้ครับ ไม่ใช่สายพานจองเครื่อง JZ นะครับ  อายจัง อายจัง

ซ่อมรถเสร็จหรือยังครับคุณเงาะ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3021 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 10:56:24 »

ซ่อมรถเสร็จหรือยังครับคุณเงาะ
บ่ายๆเย็นๆเคลียร์งานเสร็จเดี๋ยวเข้าไปดูอีกทีครับพี่โจ้  ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3022 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 11:48:05 »

เอาสปริงคู่หน้าเดิมมาใส่หลังครับ

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
GE-K CM
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3023 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 21:48:49 »

เอาสปริงคู่หน้าเดิมมาใส่หลังครับ

งั้นก็เปลี่ยนเอาหลังมาใส่แทนหน้า หรือหาคู่หน้ามาอีกคู่หรือจะหาคู่หลังของEKที่อีกท่านแนะนำมาใส่แทนดีล่ะครับ...ของตัวไหนหาง่ายและราคาถูกกว่ากันครับ...รบกวนอีกทีครับ 

ซื้อรถเก่าเป็นหนี้อะไหล่  ซื้อรถใหม่เป็นหน้ไฟแนน
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3024 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 22:17:06 »

งั้นก็เปลี่ยนเอาหลังมาใส่แทนหน้า หรือหาคู่หน้ามาอีกคู่หรือจะหาคู่หลังของEKที่อีกท่านแนะนำมาใส่แทนดีล่ะครับ...ของตัวไหนหาง่ายและราคาถูกกว่ากันครับ...รบกวนอีกทีครับ  
   ของ EK หาง่ายกว่า เบิกศูนย์ สองตัวไม่ถึง 700 บาท
ของ EG หายากหน่อย เพราะต้องหาของมือสอง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
บ่ายๆเย็นๆเคลียร์งานเสร็จเดี๋ยวเข้าไปดูอีกทีครับพี่โจ้  ลังเล ลังเล ลังเล
    รถดียัง  ขยิบตา ขยิบตา

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3025 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 00:37:33 »

รถดียัง  ขยิบตา ขยิบตา
ยัง....

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3026 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 06:58:13 »

ยัง....
    แบบนี้ งานท่าจะงอกยาวละ  เศร้า เศร้า

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3027 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 08:18:52 »

แบบนี้ งานท่าจะงอกยาวละ  เศร้า เศร้า

ช่างเล่นตัว ไม่ยอมทำให้สะทีอะ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3028 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:40:14 »

ช่างเล่นตัว ไม่ยอมทำให้สะทีอะ

ทำไมถึงคิดกันแบบนี้หรือแค่แซวเล่นขำๆ
ผมบอกตาหนุ่มไว้แล้วว่าไม่รีบทำไปเรื่อยๆ  เมื่อวานเข้าไปงานเค้าก็เยอะซึ่งปกติงานที่อู่นั้นก็ไม่ทำกันไม่ทันอยู่แล้ว ผมเองถึงแม้จะร้อนใจแต่ก็ไม่ได้เร่งอะไรแกให้แกทำไปเรื่อยๆ 
แต่ถ้าไม่รู้เรื่องซักทีนะ ผมจะไปยึดขนมสายไหมมาเป็นตัวประกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3029 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:49:17 »

ทำไมถึงคิดกันแบบนี้หรือแค่แซวเล่นขำๆ
ผมบอกตาหนุ่มไว้แล้วว่าไม่รีบทำไปเรื่อยๆ  เมื่อวานเข้าไปงานเค้าก็เยอะซึ่งปกติงานที่อู่นั้นก็ไม่ทำกันไม่ทันอยู่แล้ว ผมเองถึงแม้จะร้อนใจแต่ก็ไม่ได้เร่งอะไรแกให้แกทำไปเรื่อยๆ 
แต่ถ้าไม่รู้เรื่องซักทีนะ ผมจะไปยึดขนมสายไหมมาเป็นตัวประกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

งาน เยอะมาก ถ้ไม่นัดก่อน นี่ ต้องรอนานหน่อย เหนว่า วันนี้มีลูกค้าโทรนัดเอาเข้ามาทำแอร์ อีกคันละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3030 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 10:10:59 »

งาน เยอะมาก ถ้ไม่นัดก่อน นี่ ต้องรอนานหน่อย เหนว่า วันนี้มีลูกค้าโทรนัดเอาเข้ามาทำแอร์ อีกคันละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ของผมเนี่ย นัดไม่นัดค่าเท่ากัน ยึดขนมอย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3031 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 10:12:51 »

ของผมเนี่ย นัดไม่นัดค่าเท่ากัน ยึดขนมอย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เหนชอบกินจิง สายไหมเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3032 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 11:08:38 »

หาสปริงโช๊คคู่หน้า eg หรือ ek มาคู่นึง  แล้วเอาไปให้ร้านโช๊คเขาตอก ถ้วยรองสปริงโช๊คหลังออก แล้วเอาจานรองสปริงโช๊คคู่หน้า( ถ้าเชียงใหม่ไปร้านแดงโช๊คอัพ)  มาใส่แทน มันจะโหลดเหลือ 4นิ้วสอด ถ้าติดแก๊ชก็อาจจะเหลือ 3-2 นิ้วสอด

https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
underhill
จอมยุทธ

J3ume kub

« ตอบ #3033 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 11:50:37 »

โบว ออฟ วาว เอาไว้ทำอะไรอ่ะ  ขยิบตา

“ภายใต้พระเจ้า เสรีภาพย่อมจะกำเนิดขึ้นใหม่ และรัฐบาลของประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน ย่อมไม่มีวันถูกทำลายไปจากโลกนี้”
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3034 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 11:57:07 »

โบว ออฟ วาว เอาไว้ทำอะไรอ่ะ  ขยิบตา
    เอาไว้ อะฟิ้ว อะฟิ้ววววววววววว ไง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3035 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:01:05 »

เอาไว้ อะฟิ้ว อะฟิ้ววววววววววว ไง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
สงสัยรถจะเป็นหวัด

underhill
จอมยุทธ

J3ume kub

« ตอบ #3036 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:03:57 »

เปลี่ยนเสียงอย่างเดียวเหรอ  ขยิบตา

“ภายใต้พระเจ้า เสรีภาพย่อมจะกำเนิดขึ้นใหม่ และรัฐบาลของประชาชน โดยประชาชน เพื่อประชาชน ย่อมไม่มีวันถูกทำลายไปจากโลกนี้”
joepao
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3037 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:07:15 »

ฝนตกหนักมากเลยครับ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3038 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:12:14 »

ฝนตกหนักมากเลยครับ

สวนดอกก้ตก หนักมากท่วมถนนหมดแล้ว

joepao
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3039 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:15:23 »

ไปลุยสวนมาครับเอารูปมาฝาก....

* bt ในป่า.jpg (54.19 KB, 360x480 - ดู 112 ครั้ง.)

หน้า: 1 ... 74 75 [76] 77 78 ... 170 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว