ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
13 พฤษภาคม 2024, 12:51:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามบูทปีกนกบน EK ว่ามีเปลี่ยนเฉพาะตัวบูทหรือป่าวครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามบูทปีกนกบน EK ว่ามีเปลี่ยนเฉพาะตัวบูทหรือป่าวครับ  (อ่าน 7332 ครั้ง)
kitloft
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:47:20 »

ถามบูทปีกนกบน EK ว่ามีเปลี่ยนเฉพาะตัวบูทหรือป่าวครับ

คือว่าอยากได้เป็น บูทของแท้ พาสฮอนด้าเลยคับ มีใครรู้ไหมครับว่า ราคาตัวละเท่าไรคับ
chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:50:23 »

ถามบูทปีกนกบน EK ว่ามีเปลี่ยนเฉพาะตัวบูทหรือป่าวครับ

คือว่าอยากได้เป็น บูทของแท้ พาสฮอนด้าเลยคับ มีใครรู้ไหมครับว่า ราคาตัวละเท่าไรคับ

มีของแท้ครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่ากี่บาท จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:50:32 »

ของแท้มาเป็นปีกนกทั้งดุ้นมีบู๊ท มีลูกหมากครบ มายกชิ้น ดุ้นนึงจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่น่าจะ สามพันกว่าๆนะ
ส่วนบู๊ทของเทียบมีหลายยี่ห้อ RBI NOK มีขายแยกเป็นชิ้น แล้วอัดเอา เราใช้ของ NOK ตัวละ 120 บาท สี่ตัว 480
    ค่าอัดตัวละ 30 บาท ส่วนลูกหมาก NOK ข้างละ 350 หรือ 550 นี่แหละ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:51:50 »

ของแท้มาเป็นปีกนกทั้งดุ้นมีบู๊ท มีลูกหมากครบ มายกชิ้น ดุ้นนึงจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่น่าจะ สามพันกว่าๆนะ
ส่วนบู๊ทของเทียบมีหลายยี่ห้อ RBI NOK มีขายแยกเป็นชิ้น แล้วอัดเอา เราใช้ของ NOK ตัวละ 120 บาท สี่ตัว 480
    ค่าอัดตัวละ 30 บาท ส่วนลูกหมาก NOK ข้างละ 350 หรือ 550 นี่แหละ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
บู๊ชปีกนกบน บู๊ชปีกนกหลังล่าง บู๊ชตรงมุมโทล้อหลังมีของศูนย์แยกขายจ๊ะส้ม จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 13:08:51 »

ยิ้มเท่ห์

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 13:56:48 »

บู๊ชปีกนกบน บู๊ชปีกนกหลังล่าง บู๊ชตรงมุมโทล้อหลังมีของศูนย์แยกขายจ๊ะส้ม จุมพิต จุมพิต จุมพิต
    อ้าวเหรอก็ของแท้ เคยไปถามศูนย์ มันเอาคู่มือมากาง บอกขายเป็นอัน ปีกนกบนที่เป็นสามเหลี่ยม
มาเป็นดุ้นเลย พร้อมลูกหมากและบู๊ท สามพันกว่าๆมั้ง ต้องสั่งอีกสามวัน เลยมาทำข้างนอกอ่ะ ขยิบตา ขยิบตา

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:05:18 »

ไม่เชื่อไม่เป็นไรครับ ก็ยังยืนยันคำเดิมว่ามี เพิ่งไปซื้อมาตอนก่อนขายรถเนี่ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2012, 14:08:57 โดย chairat2521 » บันทึกการเข้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:07:20 »

ไม่เชื่อไม่เป็นไรครับ ก็ยังยืนยันคำเดิมว่ามี เพิ่งไปซื้อมาตอนก่อนขายรถเนี่ยครับ
   หรือว่าหน้าตาเรามันซื่อ ศูนย์เลยให้เบิกใหม่ทั้งอัน
แล้วพี่เอ๊ะ ไปซื้อที่ไหนอ่ะ ในศูนย์เลยเหรอ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:10:55 »

หรือว่าหน้าตาเรามันซื่อ ศูนย์เลยให้เบิกใหม่ทั้งอัน
แล้วพี่เอ๊ะ ไปซื้อที่ไหนอ่ะ ในศูนย์เลยเหรอ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใช่ศูนย์มันบอกขนาดมันเท่ากันกับบู๊ชปีกนกหลังหรือตรงมุมโทแหล่ะ ใส่กันได้ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:34:37 »

อ้าวเหรอก็ของแท้ เคยไปถามศูนย์ มันเอาคู่มือมากาง บอกขายเป็นอัน ปีกนกบนที่เป็นสามเหลี่ยม
มาเป็นดุ้นเลย พร้อมลูกหมากและบู๊ท สามพันกว่าๆมั้ง ต้องสั่งอีกสามวัน เลยมาทำข้างนอกอ่ะ ขยิบตา ขยิบตา

คู่ละ 3 พัน หรือว่า ตัวละสามพันครับ
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:36:03 »

ผมก็เพิ่งไปถามมาเมื่อวานอ่ะครับ ที่ศูนย์เค้าบอกว่ามายกตัว  รบกวนถ้าพี่มี เลขพาสอะไหล่ ผมขอหน่อยได้หรือป่าวครับ จะได้ไปยืนยันมันถูกอ่ะ
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 14:40:48 »

ผมก็เพิ่งไปถามมาเมื่อวานอ่ะครับ ที่ศูนย์เค้าบอกว่ามายกตัว  รบกวนถ้าพี่มี เลขพาสอะไหล่ ผมขอหน่อยได้หรือป่าวครับ จะได้ไปยืนยันมันถูกอ่ะ

ห่อที่ใส่มาผมทิ้งไปแล้วอ่ะครับ ศูนย์เคยบอกผมว่าขนาดมันเท่ากับบูชปีกนกหลังกับบูชตรงมุมโท เอามาใส่ได้ครับผม จุมพิต จุมพิต จุมพิต
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 15:32:49 »

ห่อที่ใส่มาผมทิ้งไปแล้วอ่ะครับ ศูนย์เคยบอกผมว่าขนาดมันเท่ากับบูชปีกนกหลังกับบูชตรงมุมโท เอามาใส่ได้ครับผม จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ตัวที่มันอยู่ตรงไหนของปีกนกหลังหรอครับ ผมไม่รู้จักอ่ะคับ พอจะมีรูปหรือป่าวคับ จะได้เอาไปยืนยันมันถูกเวลาที่มันเปิดสมุดพาสอะไหล่ให้ดู
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 15:38:38 »

ตัวที่มันอยู่ตรงไหนของปีกนกหลังหรอครับ ผมไม่รู้จักอ่ะคับ พอจะมีรูปหรือป่าวคับ จะได้เอาไปยืนยันมันถูกเวลาที่มันเปิดสมุดพาสอะไหล่ให้ดู

บูชปีกนกหลังรู้จักไหมครับ ขับรถมาบางพลัดศูนย์ล้อเลยครับ ผมไปเปลี่ยนที่นั่น  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 16:03:48 »

มีทางเลือกให้ตัดสินใจนะครับ
1.ถอดของเดิมเข้าไปซื้อในศูนย์ บอกว่าเป็นของซีวิคตาโต ปีอะไรก็ว่าไปครับ แจ้งว่ามันขนาดเท่ากับตัวปีกนกหลัง ตัวไหนขออภัยจำไม่ได้ครับ
2.ไปซื้อของเซียงกง สภาพดีๆเยอะแยะ ราคาถามดูเอาครับ
3.ใช้ของเทียมไปเลยขับดีๆก็ได้อีกนาน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามบูทปีกนกบน EK ว่ามีเปลี่ยนเฉพาะตัวบูทหรือป่าวครับ