ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 พฤษภาคม 2024, 18:47:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : HB4 NARVA 4100K 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW : HB4 NARVA 4100K  (อ่าน 3919 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 20:52:27 »

เนื่องจากไฟตัดหมอกผม หลอดขาดไปซะแล้ว ชุดเก่าอย่างแพงเลย 1940 หลอดหนึ่งขุด ของ JP สีเหลืองๆ ตอนแรกก็ว่าจะซื้อแบบเดิมมาใส่อีกของคิดไปคิดมาดันเสียดายเงิน ก็เลยมองหา อะไรที่ดีกว่าหลอดเดิมติดโคมมาเปลี่ยนและราคาไม่แพง

ก็พอดีมองไปเห็นของ NARVA ซึ่งเป็นยี่ห้อของเยอร์มัน แต่เป็นหลอดที่มีเคลือบสีฟ้าอ่อน คล้ายๆ กับหลอดของ HKS ที่ผมเคยใช้ ก็ลองดูแล้วแสงที่ได้ออกมาจะอยู่ในระดับ 4100K ก็ไม่ขาวมากไม่เหลืองมาก กำลังพอดีก็เลยซื้อมาลองใช้งานดู

ราคาก็อยู่ที่ 710 บาท
สถานที่ซื้อก็ แล้วแต่ครับ แต่ผมได้มาจาก Autobac

มาดู Package ของมันก่อนดีกว่าครับ จะเห็นว่าเรียบร้อยดูมีคุณภาพดี

มีสติกเกอร์ติดไว้อย่างแน่ครับเพื่อป้องกันการเปิดนำไปใช้ก่อนถึงมือเรา

เปิดกล่องออกมาก็เจอแบบนี้แหละครับ ก็เห็นหลอด 2 อัน วางอยู่ในท่า 69 ก็เพราะว่าเนื้อที่มันจำกัดละ

ก็มาดูตัวหลอดกันให้ชัดๆ ครับงานก็ดูดีครับไม่ได้ เร่งทำ ทำออกมา คุณภาพเนื่องชิ้นงานใช้ได้ เลยครับ

ตัวหลอดจะเคลือบสีฟ้าอ่อนๆ เท่าที่มองตอนกลางวันหลังจากใส่โคมไปแล้วไม่ทำให้โดมเห็นสีฟ้าๆ นะครับ ดีแล้วล่ะ ผมไม่ชอบ

มาเทียบกันให้เห็นๆ ว่าของเดิมติดรถ มากับ ของใหม่ซื้อมาเปลี่ยนมันต่างกันไหม

อ้าวมาดูกันต่อีกนิดหลังจากเปลี่ยนแล้วเปิดไฟ ดูสิว่ามันสีเป็นไง

เอากันไกล้ๆ หน่อย

อันนี้ตอนปิดไฟใหญ่ครับ

สรุปว่า เปลี่ยนของใหม่มาก็พอใจกับเงิน 710 บาทที่เสียไปถึงจะไม่ได้เป้นสีเหลืองอย่างเดิมแต่ก็สว่างส่องทางขึ้นล่ะครับ คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป ถ้าใครสนใจก็ลองไปมาซื้อมาเปลี่ยนดูนะครับ เท่าที่เห็นมี สำหรับหลายชนิด H4 HB4 อะไรทำนองเนี้ยผมจำไม่หมดครับหวังว่าอาจจะช่วยอะไรได้บ้างในการประกอบการตัดสินใจและมีข้อมูลประกอบ

อีดนิดสำหรับภาพเมื่อก่อนตอนนั้นยังไม่ได้ใส่ HID 10000K แต่หลอดไฟหน้าเป็น HKS เกือบลืมบอกตอนนี้ Autobac เค้าลดราคา HKS ชนิด H4 จาก 1400 เหลือ 700 นะครับเป็นโปรโมชั่นอยู่ ใครสนใจก็รีบหน่อยครับ ผมว่ามันคุ้มดีสำหรับการเปลี่ยนหลอดไฟหน้าสว่างมองชัดขึ้นเยอะครับ

ไฟตัดหมอกสีเหลืองกันเก่า ไปซะแล้ว ขาดไปข้าง

Designed By P'Yuth
NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 21:34:29 »

แจ่มดีครับ ราคาก็ไม่โหดไปด้วย

best
ho ho ho
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 08:58:54 »

ยิ้ม เยี่ยมครับ มีของเล่นใหม่ ตลอดเรยครับ

ตอบช้า ก็ยังดีกว่าไม่ตอบ
ไม่ถูกใจอะไร pm. มาได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : HB4 NARVA 4100K