ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
13 พฤษภาคม 2024, 23:34:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีติดคานกันชนหน้าของ EK 96ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีติดคานกันชนหน้าของ EK 96ครับ  (อ่าน 2899 ครั้ง)
OILZOILZ
Gold Member
ศิษย์พี่

รับทำสี

« เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 15:58:50 »

ผมอยากทราบวิธีติดคานกันชนหน้าของ EK 96ครับ มันต้องเจียมุม ของคานเหล็กติดรถก่อนปะคับ แล้วค่อยยกคานกันชนใส่ แล้วขันน็อตยึดใช่ไหมอะคับ  แล้วขารองไฟ ใช้อันเดิมที่ติดมากะรถได้ไหมคับ หรือว่าต้องใช้อันที่ติดมากะคานกันชนหน้า  ขยิบตา
gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

แต่งตามงบในกระเป๋า

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 17:12:00 »

ซื้อตรงรุ่นมาหรือเปล่าครับ ถ้าตรงรุ่นใส่ได้เลยไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้นถอดของเก่าออกตัวที่มันสั้นๆ น่ะครับแล้วยกคานเหล็กที่ได้มาใส่ได้เลยรูยึดน๊อตมันจะตรงรูเดิมเป๊ะๆ ส่วนตัวเหล็กตั้งไฟหน้าก็ใช้ตัวที่ติดมากับคานเหล็กนั่นแหละครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
 ผมใส่แล้วอุ่นใจแถมได้ใช้งานแล้วด้วย ขี้เมาขับมอไซด์ย้อนศรมากลางเลน ผมจะยูเทิร์นกลับรถ มันขับตัดหน้าเบลคไม่ทันชนซ๊า...ถ้าไม่มีคานเหล็กมันเอาออกหมดทั้งกันชนเลยครับ กันชนสีถลอกยาว ป้ายทะเบียนหลุดมีแตกบ้างซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน ข้างในไม่เป็นอะไรโล่งอก ไฟตัดหมอกก็หลุด เศร้า เศร้า

civic club ek97 no.730

OILZOILZ
Gold Member
ศิษย์พี่

รับทำสี

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 22:57:58 »

ซื้อตรงรุ่นมาหรือเปล่าครับ ถ้าตรงรุ่นใส่ได้เลยไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้นถอดของเก่าออกตัวที่มันสั้นๆ น่ะครับแล้วยกคานเหล็กที่ได้มาใส่ได้เลยรูยึดน๊อตมันจะตรงรูเดิมเป๊ะๆ ส่วนตัวเหล็กตั้งไฟหน้าก็ใช้ตัวที่ติดมากับคานเหล็กนั่นแหละครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
 ผมใส่แล้วอุ่นใจแถมได้ใช้งานแล้วด้วย ขี้เมาขับมอไซด์ย้อนศรมากลางเลน ผมจะยูเทิร์นกลับรถ มันขับตัดหน้าเบลคไม่ทันชนซ๊า...ถ้าไม่มีคานเหล็กมันเอาออกหมดทั้งกันชนเลยครับ กันชนสีถลอกยาว ป้ายทะเบียนหลุดมีแตกบ้างซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน ข้างในไม่เป็นอะไรโล่งอก ไฟตัดหมอกก็หลุด เศร้า เศร้า
ผมซื้อตรงรุ่นมาคับ แต่คานสั้นๆที่ติดกับรถอะคับ เหมือนมันจะต้องเจียมุมนิดนึง เพราะมุมมัน แบะออก เลยใส่เข้าไปไม่ได้  แล้วเหล็กขารองไฟต้องใช้ของที่มากับคานกันชนใช่ปะคับ แล้วที่ติดมากะรถใช้ไม่ได้หรอคับ ขอบคุณคับ  ยิ้มเท่ห์
gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 23:09:40 »

ผมซื้อตรงรุ่นมาคับ แต่คานสั้นๆที่ติดกับรถอะคับ เหมือนมันจะต้องเจียมุมนิดนึง เพราะมุมมัน แบะออก เลยใส่เข้าไปไม่ได้  แล้วเหล็กขารองไฟต้องใช้ของที่มากับคานกันชนใช่ปะคับ แล้วที่ติดมากะรถใช้ไม่ได้หรอคับ ขอบคุณคับ  ยิ้มเท่ห์

เหล็กขารองไฟ้ต้องใช้ตัวที่มากับคานนั่นแหละครับถ้าได้มาครบๆนะ ส่วนตัวที่ติดมากับรถเดิมไม่ต้องใช้ครับเอาเก็บไว้เลย อายจัง อายจัง

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 23:18:55 »

เพิ่มเติมให้นะครับ ถ้าเป็นของตัวปี 96 ยกใส่กันได้เลย แต่ถ้าเป็นของ 96 ไปใส่รถ 99 กันชนมันติดตรงมุมนิดหนึ่ง จะทุบจะเจียร์เชิญเลือกวิธี
กันได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ใส่กันได้สบาย ไม่มีปัญหา ส่วนเหล็กตั้งไฟ (เค้าเรียกกันอย่างนั้น) ตัวนี้เท่าที่ดูไว้สำหรับยึดกันชนให้เข้าล๊อคมากกว่า
ใช้ของเดิมได้ครับ แต่ตรงตำแหน่งยึดน๊อตมันจะไม่เหมือนกัน ตัวที่มากับคานกันชนมันสามารถถอดออกเป็น 3 ชิ้นได้ ต้องมีอีกชิ้นหนึ่งถึงจะ
ใช้ของเดิมเปลี่ยนใส่กันได้ ถ้าลองแยกออกเป็น ชิ้น ๆ จะรู้เลยครับ
   จุมพิต

gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 23:25:22 »

เพิ่มเติมให้นะครับ ถ้าเป็นของตัวปี 96 ยกใส่กันได้เลย แต่ถ้าเป็นของ 96 ไปใส่รถ 99 กันชนมันติดตรงมุมนิดหนึ่ง จะทุบจะเจียร์เชิญเลือกวิธี
กันได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ใส่กันได้สบาย ไม่มีปัญหา ส่วนเหล็กตั้งไฟ (เค้าเรียกกันอย่างนั้น) ตัวนี้เท่าที่ดูไว้สำหรับยึดกันชนให้เข้าล๊อคมากกว่า
ใช้ของเดิมได้ครับ แต่ตรงตำแหน่งยึดน๊อตมันจะไม่เหมือนกัน ตัวที่มากับคานกันชนมันสามารถถอดออกเป็น 3 ชิ้นได้ ต้องมีอีกชิ้นหนึ่งถึงจะ
ใช้ของเดิมเปลี่ยนใส่กันได้ ถ้าลองแยกออกเป็น ชิ้น ๆ จะรู้เลยครับ
  จุมพิต

ตามนั้นครับ กำลังจะเข้ามาเสริมพอดีเลย ไอ้เหล็กที่ว่าตามรูปนี้เลยครับ ขออนุญาตรูปภาพจากคุณ non_cv96 นะครับ ยิ้ม ยิ้ม

* non4842.jpg (39.42 KB, 640x480 - ดู 1868 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2012, 00:01:33 โดย gigagame » บันทึกการเข้า

artty1379
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2012, 02:25:34 »

แล้ว vertex หรือ integra sj ของผม จะใส่ของอะไรยังไงครับ ช่วยแนะนำหน่อย เริ่มขี้เกียจแปลงหน้าแล้ว  อายจัง อายจัง อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีติดคานกันชนหน้าของ EK 96ครับ