ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
18 พฤษภาคม 2024, 05:25:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: อยากได้แบบพื้นรองกระโปรงหลัง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบบพื้นรองกระโปรงหลัง  (อ่าน 10793 ครั้ง)
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 17:54:57 »

พอดีผมก็พึ่งำด้รถมา ตอนนี้ก้ใล่เก็บรายละเอียด ไปเรื่อยๆ มาเปิดดูกระโปรงหลัง โอ้ เป็นแบบในภาพ อยากได้แบบแผ่นที่รองภายในที่มันปิดยางกระไหล่ไว้อ่ะครับไม่รู้มันจะเป็นรูปแบบไหน มันจะเป็นแบบคล้ายๆกับเส้รสีแดงไม๊ครับ ใครสะดวก ถอดแผ่นที่ว่านี้มาถ่ายรูปให้ผมดูหน่อยครับ รบกวนด้วยครับ  อายจัง อายจัง ลังเล

* P6190539.JPG (162.95 KB, 800x600 - ดู 7279 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2010, 18:04:59 โดย Regis100 » บันทึกการเข้า

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 22:43:01 »

ทำเองครับ  ซื้อไม้อัด1 แผ่น 300 หนาประมาน 1 ซม. เลื่อย จิ๊กซอ ในlotus 400 ใช้ผ้าคลุมของเดิม ข้างหลังนั่น ละ วัด ขนาด คร่าวๆ แล้ววัดด้วย สายตา กะ เอา ตัดเป็น สองชิ้นใหญ่ก่อน ชิ้นใน ประมาณเกือบปิด ล้อ อะไหล่ เพือ ยกล้ออะไหล่ได้สะดวก ส่วน ชิ้นเล็ก เอาไว้เปิดเก็บเครื่องมือ ส่วนสองชิ้น ด้านข้าง เอาไว้ดัน ทุกชิ้น ให้ สนิท  และยกใส่ได้สะดวก ส่วนตัวค้ำสองอัน ด้านล่างใช้ตะปูเกลียวยึด เพื่อรับน้ำหนัก ดู จากภาพคร่าว ๆ ทำเอง ไม่ยากครับ เส็จแล้วเอาผ้าเดิมคลุม เนียนครับ ติดตู้เบส ด้านในได้อีก

* PIC100611083406.jpg (159.43 KB, 800x600 - ดู 4072 ครั้ง.)

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=62567.new;topicseen#new ลองดูแล้วจะชอบๆๆๆ
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 22:45:16 »

ทำเองครับ  ซื้อไม้อัด1 แผ่น 300 หนาประมาน 1 ซม. เลื่อย จิ๊กซอ ในlotus 400 ใช้ผ้าคลุมของเดิม ข้างหลังนั่น ละ วัด ขนาด คร่าวๆ แล้ววัดด้วย สายตา กะ เอา ตัดเป็น สองชิ้นใหญ่ก่อน ชิ้นใน ประมาณเกือบปิด ล้อ อะไหล่ เพือ ยกล้ออะไหล่ได้สะดวก ส่วน ชิ้นเล็ก เอาไว้เปิดเก็บเครื่องมือ ส่วนสองชิ้น ด้านข้าง เอาไว้ดัน ทุกชิ้น ให้ สนิท  และยกใส่ได้สะดวก ส่วนตัวค้ำสองอัน ด้านล่างใช้ตะปูเกลียวยึด เพื่อรับน้ำหนัก ดู จากภาพคร่าว ๆ ทำเอง ไม่ยากครับ เส็จแล้วเอาผ้าเดิมคลุม เนียนครับ ติดตู้เบส ด้านในได้อีก

* กระดานรองพื้น3.jpg (11.75 KB, 380x236 - ดู 4133 ครั้ง.)

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=62567.new;topicseen#new ลองดูแล้วจะชอบๆๆๆ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 10:39:56 »

ขอบคุณมากครับ พอจะได้แนวทางล่ะตอนแรกก่ะทำแบบแบ่งซ้ายขวา แบบนี้น่าจะดีกว่า เด่วทำเสร็จจะเอามาให้ดูครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
ek0785
ศิษย์พี่

พองาม ตาม concept

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 21:02:37 »

ผมช่วยให้คำแนะนำคับ ขอบอกนะคับว่าไม่สามารถทำได้แบบชิ้นเดียว แล้วใส่เข้าไปได้ แนะนำให้ทำเป็นชิ้น แล้วประกอบด้านในท้ายรถคับ
ผมเป็นช่างตีตู้ปิดถังแก๊สคับ ก็พอให้คำแนะนำได้ แล้วรถผมก็ทำเองคับ
ต้องแบ่ง ชิ้นกลางใหญ่ (ตัดช่องยางอะไหล่)  1 ชิ้น แล้ว 2 กับ 3 เป็นชิ้น ซ้าย กับขวา คับ
ปล. ต้องเสริมด้าน ซ้ายกับขวา ขึ้นมาด้วย ไม่งั้น กระดกคับ เพราะว่ามันไม่เรียบ

อย่างรูปด้านล่าง ผมลงมือทำเองคับ

* Resize of DSCF3931.JPG (62.07 KB, 614x461 - ดู 4120 ครั้ง.)

"พองาม" ตาม concept
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 21:11:47 »

พอดีผมก็พึ่งำด้รถมา ตอนนี้ก้ใล่เก็บรายละเอียด ไปเรื่อยๆ มาเปิดดูกระโปรงหลัง โอ้ เป็นแบบในภาพ อยากได้แบบแผ่นที่รองภายในที่มันปิดยางกระไหล่ไว้อ่ะครับไม่รู้มันจะเป็นรูปแบบไหน มันจะเป็นแบบคล้ายๆกับเส้รสีแดงไม๊ครับ ใครสะดวก ถอดแผ่นที่ว่านี้มาถ่ายรูปให้ผมดูหน่อยครับ รบกวนด้วยครับ  อายจัง อายจัง ลังเล

โทษนะคัรบเเล้วตอนก่อนการตัดสินใจซื้อ ไม่ได้ถามเจ้าของคนก่อนเหรอครับ หรือว่ายงไง :'( :'( :'( :'(

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 09:49:08 »

จริงๆผมก็ไม่ยากได้คันนี้หรอก
เรื่องได้รถมานี่มันยาวครับ พ่อตากับน้องแฟนเอามาให้แฟนผมดูแฟนผมชอบรุ่นนี้อยู่แล้วก็ใจร้อนจับเอามาเลย ราคาก็ สองแสนต้นๆครับจะไม่เอาก็ไม่ได้แล้ว แฟนผมจ่ายไปแล้วบอกที่เหลือจะให้ผมทำ(โหยๆ) ผมดูแล้วเครื่องกับช่วงล่างโอเค ส่วนที่เหลือค่อยๆเก็บเอาก็พอไหวครับ ค่อยทำไปก็ สนุกดี ครับ เพราะไม่เคยเกเรแบบรถเก่าหลายๆคัน วิ่งลำปางเชียงใหม่ ซัดยาวๆไม่มีปัญหาความร้อนหรืออื่นๆครับ ยิ้ม ยิ้ม

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 19:08:45 »

เน้ยละนะที่เค้าว่าเนื้อคู่กันเเล้วก้อไม่เเคล้วกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 10:58:33 »

ใช่ครับตอนแรกผมก็ไม่ได้ชอบอะไรรุ่นนี้เป็นพิเศษหรอกครับ รู้จักแค่ผ่าน พอมาได้ใช้จริง โอ้ มันช่างที่เป็นรถที่ใช้ได้เลยรูปทรงอาจจะไม่ทันสมัยมากแต่ก็ไม่ดูเก่า ยังดูเป็นรถซิ่งอยู่ แล้วก็นั่งสบายทั้งคนขับคนนั่งหลัง ตัวรถ ดูแบนๆกว้างๆ อะไรมีเยอะของแต่งก็เยอะ ราคาก็ไม่แพง  แถมสังคมในเว็บก็ดีมากๆครับ ยิ้ม จุมพิต

green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:34:38 »

พึ่งได้รถมาเหมือนกันครับ สภาพพอกันเลย ผมก็กำลังจะทำขอความรู้ด้วยคน ยิ้ม

เด็กโพธารามครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 13:50:03 »

ยินดีครับ ถ้าทำเสร็จก่อนผมก็เอามาอวดกัน เพื่อเป็นแนวทางแก่ท่านอื่นๆต่อไป เจ๋ง เจ๋ง

npzero
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:24:30 »

ไปร้านเครื่องเสียงเลยครับ
ผมทำมา500 บาท 4 ชิ้น ประกอบเนียนเลย เป็นไม้ ที่เค้าใช้ตีตู้อะครับ แข็งแรงทนทาน ถ้าอยู่เชียงใหม่ ก้pm มาเด่วผมบอกร้านให้

ยิ้มเท่ห์ l l S J ต า ม เ งิ น อายจัง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:46:31 »

ไปร้านเครื่องเสียงเลยครับ
ผมทำมา500 บาท 4 ชิ้น ประกอบเนียนเลย เป็นไม้ ที่เค้าใช้ตีตู้อะครับ แข็งแรงทนทาน ถ้าอยู่เชียงใหม่ ก้pm มาเด่วผมบอกร้านให้

สนใจครับ อยู่เชียงใหม่ครับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 11:33:07 »

ไปทำมาแล้วครับ สรุปให้ร้านทำให้ ทำสองชิ้น พร้อมช่องเปิดเอายางอะหลั่ยครับ
ในรูปยังไม่ได้หุ้มพรม เพราะก่ะว่าจะเจาช่องเล็กเพิ่มเอง

* P7040603.JPG (59.83 KB, 800x600 - ดู 4474 ครั้ง.)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: อยากได้แบบพื้นรองกระโปรงหลัง