ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 20:27:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำอยากติดตั้ง Air bag EK 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอยากติดตั้ง Air bag EK  (อ่าน 4375 ครั้ง)
piti
จอมยุทธ

« เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 12:29:37 »

ขอคำแนะนำอยากติดตั้ง Air bag  EK มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และทำยากมั๊ย รบกวน กูรู ด้วยครับ ขยิบตา
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 12:53:54 »

ขอคำแนะนำอยากติดตั้ง Air bag  EK มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และทำยากมั๊ย รบกวน กูรู ด้วยครับ ขยิบตา

ติดตั้งตรงพวงมาลัย ต้องซื้อ ยกแกน หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ ราคาพอสู้ได้ ครับรอท่านอื่น หรือผู้มีประสปการณ์ตรง มาตอบอีกที

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 20:22:25 »

ฮั่นแน่ 

แอร์แบ็คตรงใหนพี่  คอนโซล หรือพวงมาลัยอ่ะ

ถ้าพื้นฐานเดิมไม่มีเลย ก็เหนื่อยหน่อยอ่ะ  แต่ถ้าเดิมมีอยู่แล้วก็ พอลุ้นนะ 

ลองดูครับ

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
nueng_mie
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 20:26:16 »

ของผมมีแต่ใช้ไม่ได้   ยิ้มกว้างๆ

เลขา THE GANG DIY SERVICE
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 21:05:37 »

ของผมมีแต่ใช้ไม่ได้   ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวต่อสายยางไว้ให้เป่า ต้องการใช้เมื่อไรก็เป่าลมใส่แอแบคเอา  อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
canniva
Verified
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 17:43:57 »

เอาแบบที่เคยดูมา เพราะกะจะใส่ แต่รถผมีอยู่แล้วที่พวงมาลัย
ต้องซื้อเพิ่มคือ แอร์แบคที่คอนโซล กล่องสำหรับคุมแอร์แบค 2 ลูก สายไฟแอร์แบคใต้คอนโซล จบ

ถ้ายังไม่มีเลย เหนื่อยครับ อิอิ เซนเซอร์หน้า 2 ตัวซ้ายขาว ลูกแอร์แบค สไปร่อน(เคเบิลเรียว) กล่องคุม สายไฟแอร์แบคทั้งชุด ฯลฯ
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 20:26:03 »

สู้  ๆ ครับพี่  ทำได้ผมจัดตามเลยครับอยากมีแอร์อยู่เหมือนกัน    จุมพิต

ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:57:26 »

เอาแบบที่เคยดูมา เพราะกะจะใส่ แต่รถผมีอยู่แล้วที่พวงมาลัย
ต้องซื้อเพิ่มคือ แอร์แบคที่คอนโซล กล่องสำหรับคุมแอร์แบค 2 ลูก สายไฟแอร์แบคใต้คอนโซล จบ

ถ้ายังไม่มีเลย เหนื่อยครับ อิอิ เซนเซอร์หน้า 2 ตัวซ้ายขาว ลูกแอร์แบค สไปร่อน(เคเบิลเรียว) กล่องคุม สายไฟแอร์แบคทั้งชุด ฯลฯ

ตามนี้เลยครับ ถ้าที่รถเรายังไม่มีระบบแอร์แบ็ค ไม่แนะนำให้เล่นครับ เพราะมันจะยุ่งยาก

แต่ถ้าที่รถเรามีแอร์แบ็คมาให้อยู่แล้ว ก็แค่ต่อพ่วงเข้าไปอีกลูกครับ

สิ่งที่หายากหน่อยก็คือ กล่องควบคุมลูกแอร์แบค+ชุดสายไฟ ที่อยู่ใต้ที่วางแก้ว

หลังจากที่เราได้ของมาก็แค่เสียบปลั๊กเท่านั้น

* จะใช้งานได้จริง หรือไม่ได้ เราไม่สามารถทดสอบจริงได้ เพียงแต่ดูว่าถ้าจะใช้งานได้จริงจะไม่มีไฟแอร์แบ็คโชว์

ถ้าต่อแล้วมีปัญหา อาจจะมีไฟแอร์แบ็คโชว์ จุดบกพร่องครับ *

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:58:08 »

โทรสอบถามได้นะครับพี่......ที่รถผมทำมาแล้ว แอร์ 2 ลูก ยิ้มเท่ห์

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 13:39:31 »

โทรสอบถามได้นะครับพี่......ที่รถผมทำมาแล้ว แอร์ 2 ลูก ยิ้มเท่ห์

อยากได้แบบ airbag คู่ คัพ D อ่ะ ช๊อบชอบ
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 14:13:45 »

อยากได้แบบ airbag คู่ คัพ D อ่ะ ช๊อบชอบ
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

แบบนี้น่าลองใช้งานอย่างยิ่ง อยากให้มันระเบิดบ่อย ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

mark212
01/03/2018-31/08/2018
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 07:16:35 »

ผมมี กล่อง air bag  คู่ ครับ    สำหรับ  ek      กล่อง air bag เดี่ยว ก็มี    ถ้าอยากได้ ขายให้คับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 11:34:52 »

ตามนี้เลยครับ ถ้าที่รถเรายังไม่มีระบบแอร์แบ็ค ไม่แนะนำให้เล่นครับ เพราะมันจะยุ่งยาก

แต่ถ้าที่รถเรามีแอร์แบ็คมาให้อยู่แล้ว ก็แค่ต่อพ่วงเข้าไปอีกลูกครับ

สิ่งที่หายากหน่อยก็คือ กล่องควบคุมลูกแอร์แบค+ชุดสายไฟ ที่อยู่ใต้ที่วางแก้ว

หลังจากที่เราได้ของมาก็แค่เสียบปลั๊กเท่านั้น

* จะใช้งานได้จริง หรือไม่ได้ เราไม่สามารถทดสอบจริงได้ เพียงแต่ดูว่าถ้าจะใช้งานได้จริงจะไม่มีไฟแอร์แบ็คโชว์

ถ้าต่อแล้วมีปัญหา อาจจะมีไฟแอร์แบ็คโชว์ จุดบกพร่องครับ *

ทดสอบจริงไปเลยครับ แล้วก็เตรียมจองวัด หรือหาคันใหม่เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำอยากติดตั้ง Air bag EK