ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 23:34:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ  (อ่าน 129405 ครั้ง)
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 14:54:48 »

เรียน ผู้ประกาศขายสินค้าทุกท่าน

วัตถุประสงค์: เพื่อประกาศซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนของมือสองสำหรับสมาชิก เช่น ของถอดจากรถ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ซื้อผิด หรือประกาศหาของครับ โดยมิได้หวังผลกำไร หรือเพื่อธุรกิจ

ทางทีมงานไม่อนุญาตให้ประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงหากำไร หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจในห้องนี้โดยมิได้รับอนุญาต   หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 087-6889988 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้

สำหรับท่านที่ต้องการค้าขาย หรือแนะนำธุรกิจฟรี กรุณาตั้งกระทู้ที่ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/board,58.0.html  ซึ่งเป็นส่วนที่จัดไว้ให้

ผิดกฏหรือไม่ผิดกฏอยู่ที่เจตนาของท่าน  หากท่านมีเจตนาแสวงหากำไรจากการขายหรือตั้งกระทู้ที่นี่ผิดกฏทุกกรณี ให้เข้ามาแบบผู้สนับสนุนเท่านั้น  สินค้าจะซ้ำหรือเหมือนกับสปอนเซอร์หรือไม่ ทาง Civic Club ไม่ได้สนใจครับ ซึ่งตัวท่านเองเท่านั้นที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิดหรือไม่ผิด

ดังนั้นในการดำเนินการกับผู้ที่ผิดกฏ
1. หากกระทู้ของท่านที่ข้อความชัดเจนที่แสดงถึงเป็นผู้ขายสินค้า เช่น รับประกัน ... ปี, ติดตั้งฟรีที่บ้าน, ของพึ่งเข้ามา lot ใหม่ ทาง Civic Club จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที

2. หากกระทู้ของท่านมีสินค้าหลายรายการ มา update เปลี่ยนแปลงเพิ่มสินค้าเป็นระยะ  หรือ Civic Club อ่านแล้วไม่แน่ใจ จะดำเนินการโดยการย้ายไปกลุ่ม Warning!! , ลบกระทู้ที่เข้าข่ายไปก่อน พร้อมกับ PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  หากไม่มีคำชี้แจงใดๆ และตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายผิดกฏ ซ้ำ จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที โดยถือว่าท่านเจตนาทำผิดกฏ โดยมีการแจ้งเตือนแล้ว     หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงกลับมา แล้วทาง Civic Club เข้าใจท่านผิด จะปลด Warning!! ให้ทันที

3. หากท่านไม่มีข้อความผิดกฏ แต่มาขายเป็นระยะ ตั้งกระทู้ติดๆ ถี่ๆ จนสังเกตหรืออาจจะทำให้ Civic Club เข้าใจได้ว่าเป็นพวกพ่อค้ามือสอง จะดำเนินการเช่นเดียวกับ ข้อ 2 คือ PM เตือน ย้ายไปกลุ่ม Tracking! เพื่อรอคำชี้แจงจากท่าน   และจะทำการตรวจสอบการขายของท่านจากเว็บอื่นด้วย หากมีข้อมูลชัดเจนว่าท่านมีเจตนาแสวงหากำไร ก็จะ Ban + ลบ User

4. ธุรกิจ Work@home, MLM  => Ban + ลบ User ทุกกรณี

5. เจตนาโปรโมท Website   สร้าง SEO โดยมิได้รับอนุญาต หรือโปรโมท Link แฝงใดๆ เพื่อหาประโยชน์ส่วนตนที่ไม่เกี่ยวกับ welovecivic.com หรือทำการ Spam Keyword =>  Ban + ลบ User ทันทีเช่นกัน และอาจจะดำเนินคดีถึงที่สุด

หากต้องการปักหมุดกระทู้ขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 087-6889988 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

รบกวนท่านที่เข้าข่ายเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและไม่ประสงค์สนับสนุนเว็บไซต์  ช่วยดำเนินการลบกระทู้ของตนเองตั้งแต่บัดนี้    ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการดำเนินการลบกระทู้ของท่าน  งดเจรจาต่อรองทุกกรณี ทีมงานไม่ใช่เพื่อนเล่น  และท่านไม่ได้ผู้ออกค่า Server ให้ welovecivic.com  ประเภทร้านค้าโดนเตือนแล้วแก้ข้อความเนียนมานี่ อย่าเสียเวลาและทำอะไรที่ไร้ปัญญาแบบนั้นเลยครับ

หมายเหตุ:  ห้องประกาศซื้อ-ขาย  ไว้สำหรับสมาชิก ประกาศซื้อ-ขายและแลกเปลี่ยนของมือสองจาก user to user เท่านั้นครับ

ประกาศโดย
ทีมงาน weloveCivic.com

ตัวอย่างการสร้าง SEO หรือโฆษณาแฝงเป็นอย่างไร
นี่คือตัวอย่างของคนไทยที่เอาเปรียบ Civic Club มา spam Keyword ในภาพครับ

* 024.jpg (88.25 KB, 947x180 - ดู 10386 ครั้ง.)

* 025.jpg (58.09 KB, 411x291 - ดู 10187 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2016, 02:15:55 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม 2008, 23:06:52 »

โปรดฟังอีกครั้ง สำหรับท่านที่ตั้งกระทู้ผิดระเบียบของห้องนี้ โดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม ขอให้ลบกระทู้ของท่านทันที มิฉะนั้นทีมงานจะดำเนินการลบให้รวมถึงลบ username ของท่านด้วย   หากท่านใดมีข้อความสื่อในทางแสวงกำไร หรือธุรกิจที่มิใช่ผู้สนับสนุนท่านทำผิดกฏและจะถูกลบด้วย

หากต้องการขายสินค้าเพื่อการพาณิชย์ กรุณาติดต่อ สนับสนุนอย่างเป็นทางการ ที่ webmaster@welovecivic.com หรือ 0876889988 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2017, 16:05:29 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008, 20:51:07 »

รับทราบครับ ผมเข้าใจว่าถ้าคนที่ขายกันเป็นกิจลักษณะเลยให้ติดต่อผ่านadminเพื่อช่วยสนับสนุนเว็บไซต์เพราะทางwebต้องมีค่าใช้จ่ายอย่างเช่นพวกค่าdomainและอื่นๆเป็นต้น ส่วนคนที่ขายประมาณว่าเอาของตัวเองมาขายเหมือนขายให้เพื่อนๆในคลับ 2-3 ชิ้นแบบว่าเหลือใช้อย่างนี้ถือว่าไม่ผิดกฎอย่างนั้นรึเปล่าคับ  ยิ้ม

ถูกต้องแล้วครับ

bc2009
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 14:51:11 »

ประกาศ ประกาศสำหรับท่านที่ตั้งกระทู้ผิดระเบียบของห้องนี้ โดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม ขอให้ลบกระทู้ของท่านทันที มิฉะนั้นทีมงานจะดำเนินการลบให้รวมถึงลบ username ของท่านด้วย   หากท่านใดมีข้อความสื่อในทางแสวงกำไร หรือธุรกิจที่มิใช่ผู้สนับสนุนท่านทำผิดกฏและจะถูกลบด้วย
โปรดฟังอีกครั้ง   เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 22:20:12 »

ลังเล ลังเล ลังเล

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 10:09:41 »

สำหรับท่านที่รับสั่งสินค้า  ท่านอยู่ในข่ายผิดกฏด้วยครับ หากตรวจพบจะดำเนินการลบกระทู้ และ PM เตือน 1 ครั้ง  หากยังทำผิดกฏอีก Ban อย่างเดียวเท่านั้นครับ

โปรดปฏิบัติตามกฏให้ถูกต้อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 10:11:33 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2009, 16:18:10 »

ทาง Civic Club ขอแจ้งให้ผู้ที่ทำผิดกฏห้องซื้อขายทราบ  หลังจากนี้ผมจะไม่ส่งข้อความเตือนอีกแล้วนะครับสำหรับทุกท่าน เนื่องจากเป็นการเสียทรัพยากรของระบบโดยไม่จำเป็น และเป็นหน้าที่ของท่านที่ต้องอ่านกฏก่อน post   ดังนั้นผมจะดำเนินการดังนี้ ผิดกฏครั้งที่ 1  ลบกระทู้ และ tracking user ท่านทันที หากพยายาม post ผิดกฏเป็นครั้งที่สอง ลบกระทู้ + Ban User เท่านั้น

ประกาศให้ทราบทั่วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2009, 23:24:16 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 23:27:22 »

พยายามเข้าใจภาษาไทยกันหน่อยนะครับ  อย่าดื้อดึง post ซ้ำๆ หลังจากได้รับ PM เตือน  หรือเปลี่ยน user เข้ามา ทุกวันนี้ตรวจละเอียดมากครับ ผมตรวจข้อมูลผู้ขายในเว็บอื่นด้วย

Mojo
ศิษย์น้อง
**

MoJo ชื่อหมาผมครับ ผมชื่อ "บอย" *-*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2009, 00:56:13 »

สำหรับท่านที่รับสั่งสินค้า  ท่านอยู่ในข่ายผิดกฏด้วยครับ หากตรวจพบจะดำเนินการลบกระทู้ และ PM เตือน 1 ครั้ง  หากยังทำผิดกฏอีก Ban อย่างเดียวเท่านั้นครับ

โปรดปฏิบัติตามกฏให้ถูกต้อง

เวงแล้วซิเราเพิ่งสั่งของไปอ่ะ อย่าแบนผมเลยน้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,32920.msg424099.html#msg424099

ถึงตังค์ไม่มี แต่ใจก็อยากแต่งรถ *-*
turnpro
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มีนาคม 2009, 16:40:09 »

อายจังขอโทษนะคับอะไรที่ผิด น้ำมัน จานดิส ทะเบียน ผมไม่รู้จริงๆๆ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มีนาคม 2009, 23:08:38 »

อายจังขอโทษนะคับอะไรที่ผิด น้ำมัน จานดิส ทะเบียน ผมไม่รู้จริงๆๆ

ข้างบนก็เขียนชัดอยู่แล้วนี่ครับ

:'( :'( :'(

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 20:01:58 »

:'(

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 21:30:48 »

จุมพิต

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยเตือนแล้วนะครับ เยอะเตือนไม่ไหว เพราะ pm เตือนไปก็ตอบกลับมารุนแรง  นอกจากพวกนี้จะไม่ช่วยอะไรเว็บเราแล้ว เวลา post ยังไม่ส่งรูปขึ้นที่นี่  copy & paste มาจากเว็บอื่นๆ อีก แถมฝัง link หลังรูป ไม่ปลื้มครับ

สำหรับผู้ที่จะประกาศซื้อ ประกาศขายตามกฏ  รบกวนช่วย post หรือ up ภาพขึ้นที่ civic club ครับ ประเภท post ตามเว็บฝากภาพแล้วโดนฝัง link มาด้วย หรือ post แต่หัวข้อ และส่ง link ไปอ่านต่อ  ต่อไปนี้จะไม่มีอีกแล้วนะครับ เจอกระทู้แบบนี้ผมลบหมด  ไม่สนใจเหตุผลใดๆ ทั้งสิ้น  ขยัน post ผมก็ขยันลบ  ลบไม่ไหว ก็ Ban ครับ

:'( :'( :'( :'(

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 21:42:11 »

ยิ้มเท่ห์ ลบ  ยิ้มเท่ห์ ลบ  ยิ้มเท่ห์ ลบ  ยิ้มเท่ห์ ลบ

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 23:26:59 »

ลังเล

G EG9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 12:04:34 »

ถ้าผมขาย2-3ชิ้นผิดไหมครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 19:26:25 »

ถ้าผมขาย2-3ชิ้นผิดไหมครับ

ถ้าเป็นของถอดจากรถไม่ผิดครับ

แต่ถ้าเป็นโกดังเก็บหรือรับนำเข้า แล้วมาแอบ post ขายทีละ 2-3 ชิ้น ก็คงขายได้ไม่กี่กระทู้ครับ  เพราะตรวจพบ ผม Ban และลบ User ทันที

สำหรับ New User ถ้าเป็นร้าน หรือเป็นธุรกิจตอนนี้ก็ลบกระทู้ + user ทันทีครับ เนื่องจากมีเยอะเตือนไม่ไหวครับ ถ้าเป้น user ที่เคย post ในห้องอื่นด้วยเผลอทำผิดกฏจะเตือนก่อนครับ

:'( :'( :'(

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 15:09:13 »

สำหรับคนที่มาว่าผมร้อนเงิน

ไม่ได้ร้อนเงินครับ แต่รู้จักเกรงใจ Sponsor เว็บบ้างครับ ไม่ใช่เข้ามาตักตวงผลประโยชน์อย่างเดียว  ผมดูแลที่นี่ก็ไม่ได้อะไรครับ งานประจำผมก็เหนื่อยพอแล้วครับ พวก Banner ใหม่ผมก็ปฏิเสธหมดเพราะไม่มีเวลาทำให้  สปอนเซอร์ที่ปักหมุดอยู่ก็เกินเวลามานานแล้วทั้งนั้นไม่เคยไปทวงเลย ค่าปักหมุดก็ถูกมากเป็นค่าบำรุง Hosting นิดๆ หน่อย   ถ้าไม่พอใจก็เชิญเว็บอื่นครับ อยู่ที่นี่ก็ใช้กฏที่นี่ และกรุณาสุภาพด้วยครับ  ไม่รู้ว่าใครมันร้อนเงินกันแน่ จะขายของมันก็ต้องลงทุนกับบ้างนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2009, 15:13:38 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

G EG9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 12:47:39 »

ผมเปิดดูเห็นบางคนขายหลายอย่างไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ใช้กฏสำหรับเพราะแค่บางคนหรือเปล่าครับ ขยิบตา
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 17:29:15 »

ผมเปิดดูเห็นบางคนขายหลายอย่างไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ใช้กฏสำหรับเพราะแค่บางคนหรือเปล่าครับ ขยิบตา

ใช้กฏกับทุกคนครับ ถ้าของถอดจากรถตัวเองก็สามารถขายได้ครับ ขึ้นกับวัตถุประสงค์การขายครับ ถ้าใครถูกลบผิดพลาดไปก็ชี้แจงมาได้ครับ  ที่แอบๆ ทำผิดกฏกันอยู่ถ้าตรวจพบก็ Ban + ลบ User ครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 12:35:39 »

สำหรับท่านที่ลักลอบทำผิดกฏอยู่ หรือทาง Staff เคยเตือนไปแล้ว ตรวจพบ Ban User + ลบ User ทันทีครับ   ไม่ต้องเสียเวลาโทรมาด่าผม  เพราะผมจะไม่เสียเวลาฟังท่านเช่นกัน งานประจำเยอะครับ หรือโปรดติดต่อเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนอย่างถูกต้อง

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

Black_Pearl
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 13:30:27 »

สำหรับท่านที่ลักลอบทำผิดกฏอยู่ หรือทาง Staff เคยเตือนไปแล้ว ตรวจพบ Ban User + ลบ User ทันทีครับ   ไม่ต้องเสียเวลาโทรมาด่าผม  เพราะผมจะไม่เสียเวลาฟังท่านเช่นกัน งานประจำเยอะครับ หรือโปรดติดต่อเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนอย่างถูกต้อง

รับแซ่บคับ แล้วจะติดต่อไปนะคับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 23:31:57 »

สำหรับท่านที่ยังเป็นพวกแอบอยู่ ก็อาศัยครบรอบ 5 ปี ของ welovecivic.com ทางทีมงานจะกวาดล้าง user ที่แอบทำผิดกฏให้หมด....

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 21:28:28 »

ถึงพ่อค้าของมือสอง หรือพวกนำเข้า รับจัดหาของทั้งหลาย

อย่าเอาแต่หาผลประโยชน์จากสมาชิกของ Civic Club โปรดอ่านวัตถุประสงค์ของห้องซื้อ-ขาย ของ Civic Club ให้ชัดเจน

หากกระทู้ท่านหาย 1 ครั้ง => ท่านถูกลบกระทู้ และย้ายไปอยู่กลุ่มติดตามเป็นการเตือนครั้งแรก
หากกระทู้ท่านหายครั้งที่ 2 => กระทู้ท่านจะหายไปพร้อมกับ User ของท่าน และ Ban => email ทันที

โปรดอ่านกฏห้องซื้อ-ขาย ให้เข้าใจ และอย่าแอบเข้ามาขายถ้าผิดกฏ ผิดกฏรู้อยู่แก่ใจ อย่าเสียเวลามาเจรจาต่อรองกับผมแบบเด็กๆ ครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 17:12:00 »

ขอบคุณครับที่แจ้งเตือนเพราะผมก็สังเกตุหลายครั้งแล้วว่าทำไมที่เคยโพสไว้ถึงถูกลบเป็นประจำ แต่ไม่มีการจ้างเตือนเลย โดยไม่มีการอธิบายชัดเจน จนวันนี้ได้แจ้งอย่างเป็นทางการกลับมา และปกติผมจะเข้ามาหาอะไหล่มาใส่รถมากกว่านานๆๆครั้งถึงจะประกาศขายของ (ถ้าทางคุณที่ดูแล IT เช็กข้อมูลเก่าผมได้เพื่อความสบายใจ)
โดยไม่ได้ตั้งใจว่าจะดื้อรันน่ะครับ  แต่รู้สึดดีที่มีการแจ้งกลับมาครับ รู้สึกสบายใจที่เตือนอย่างชัดเจน

แล้วค่าใช้จ่าต้องจ่ายเท่าไหร่ครับ ถ้าผมจะขอโพสไว้สำหรับขายเป็นทางการประมาณ 1 เดือน
รบกวน PM กลับด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เจี๊ยบ 084 207 9781

ถ้าสนใจลงโฆษณาก็ติดต่อมาที่ 0813791412 ครับ 18.00-24.00 น. กลางวันยุ่งมากครับคงไม่สะดวกรับสายมากนัก 

ต้องขออภัยครับ กระทู้ผิดกฏต่อวันเยอะไม่สามารถจะเตือนได้หมดครับ มีเวลาก็เตือน รีบก็ลบไปก่อนครับ ถ้าเป็นชื่อร้าน ชื่อธุรกิจมา ก็ Ban user ไว้ก่อนครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 13:36:02 »

แล้วถ้าจะแลกลิงค์นี่ต้องทำไงบ้างครับ
แล้วนี่ต้องไป post ขอลงโฆษณา ไว้ในเมล์ที่แจ้งมาใช่มั้ยครับ
ต้องเสียค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้าง ตกใจ

civic club จะแลก link กับเฉพาะเว็บที่ไม่ได้เป็นเจ้าของธุรกิจครับ หากเป็นเจ้าของธุรกิจต้องติดต่อเป็นผู้สนับสนุน รบกวนโทรมาติดต่อที่ 0813791412 หลัง 17.00 น. ครับ

watee.kpc
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 11:47:39 »

เจ๋ง
รับทราบขอรับ
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
golf66
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 19:17:28 »

ก็มันเป็น สติ๊กเกอร์ อ่ะค๊าบ คงไม่มีของมือสอง ผม DIY เองครับ เพื่อความสวยงามเพราะผมก็ขับ CIVIC ES
ผมไม่มีเจตนาจะแสวงหากำไรครับ ( ผมชอบแต่งรถครับ ติดแล้วมันสวยดี และผมนึกว่าอาจจะมีเพื่อนๆที่สนใจ)  ถ้าคุณเห็นของ คุณอาจจะคิดว่า
มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรมากมาย ผมเลยลองมาโพส ก็แค่นั้นครับ  แล้วทำอย่างไรถึงจะถูกต้อง ช่วยตอบผมหน่อย

ขอบคุณครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 14:23:41 »

ก็มันเป็น สติ๊กเกอร์ อ่ะค๊าบ คงไม่มีของมือสอง ผม DIY เองครับ เพื่อความสวยงามเพราะผมก็ขับ CIVIC ES
ผมไม่มีเจตนาจะแสวงหากำไรครับ ( ผมชอบแต่งรถครับ ติดแล้วมันสวยดี และผมนึกว่าอาจจะมีเพื่อนๆที่สนใจ)  ถ้าคุณเห็นของ คุณอาจจะคิดว่า
มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรมากมาย ผมเลยลองมาโพส ก็แค่นั้นครับ  แล้วทำอย่างไรถึงจะถูกต้อง ช่วยตอบผมหน่อย

ขอบคุณครับ

กฏระเบียบมีไว้ให้ปฏิบัติตามครับ  มิฉะนั้นนักแต่งรถทั้งหลายคงมาขายของกันเต็มไปหมดแล้วครับ แล้วจะให้ทีมงาน Civic Club ตอบผู้สนับสนุนว่าอย่างไรครับ

ทำอย่างไรถึงจะถูกต้อง => อ่านที่กระทู้นี้หน้า 1 ครับ

ble
ศิษย์น้อง
**

เป้าหมายมีไว้พุ่งชนนน...

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 23:39:16 »

สวัสดีครับพี่เวปมาสเตอร์
คือผมพยายามอ่านกฏแล้วนะครับ แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยชัดเจน
คือผมก็อยากปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัด แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าอะไรบ้างที่ผิดกฎ และผมว่าก็มีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนผม ขยิบตา
พี่น่าจะลงรายละเอียดให้ชัดเจนกว่านี้ในโพสแรกของกระทู้่ ให้อ่านเข้าใจง่ายๆ
เท่าที่ผมตามอ่านกระทู้นี้ ผมพอจะรวบรวมได้ดังนี้ครับ ถูกมั๊ยครับ ถ้ามีอะไรผิดช่วยแก้ให้ด้วย

เรียน ผู้ประกาศขายสินค้าทุกท่าน

ทางทีมงานไม่อนุญาตให้ประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงหากำไร หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ โดยมิได้รับอนุญาต   หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

รบกวนท่านที่เข้าข่ายเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและไม่ประสงค์สนับสนุนเว็บไซต์  ช่วยดำเนินการลบกระทู้ของตนเองตั้งแต่บัดนี้    ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการดำเนินการลบกระทู้ของท่าน
ผิดกฏครั้งที่ 1  ลบกระทู้ และ tracking user ท่านทันที หากพยายาม post ผิดกฏเป็นครั้งที่สอง ลบกระทู้ + Ban User เท่านั้น

หมายเหตุ:  ห้องประกาศซื้อ-ขาย  ไว้สำหรับสมาชิก ประกาศซื้อ-ขายและแลกเปลี่ยนของมือสองจาก user to user เท่านั้นครับ

ตัวอย่างที่อยู่ในข่ายผิดกฏ
- รับสั่งสินค้า
- สติกเกอร์ ทะเบียน
- ขายของอันเดียวกัน แต่โพสหลายกระทู้
- เป็นโกดังเก็บหรือรับนำเข้า แล้วมาแอบ post ขายทีละ 2-3 ชิ้น
- ประกาศว่าจะมีงานออกบูธ ถ้าหวังผลทางธุรกิจ ก็ทำตามกฏทั้งหมดครับ
- civic club จะแลก link กับเฉพาะเว็บที่ไม่ได้เป็นเจ้าของธุรกิจครับ หากเป็นเจ้าของธุรกิจต้องติดต่อเป็นผู้สนับสนุน รบกวนโทรมาติดต่อที่ 0813791412 หลัง 17.00 น. ครับ

ลังเล ผมพยายามอ่านอย่างละเอียดที่สุดแล้ว รวมไปถึงกระทู้กรณีศึกษาด้วย แต่ก็ยังมีข้อสงสัยอีกมาก ตกใจ
เช่น
- ของที่มีสปอนเซอร์ขายอยู่แล้ว เอามาขายซ้ำได้มั้ยครับ คือแบบขายแค่ชิ้นเดียว เป็นมือหนึ่ง แบบซื้อมาผิดก็เลยขาย ขายถูกกว่าสปอนเซอร์
- มีของหลายชุด เช่นบางท่านอาจจะมีสปริงอยู่ 2-3 ชุด เปลี่ยนแล้วก็เก็บไว้ พอร้อนเงิน หรือรกบ้านก็เอาออกมาขาย
- คนเดียวตั้งกระทู้ขายของหลายๆ กระทู้ ได้มั๊ยครับ แต่ไม่ใช่ของชิ้นเดียวกันนะครับ

อายจัง คือที่ผมรวมมาแล้วมันมีประโยชน์ ก็ก็อปไปใส่โพสแรกก็น่าจะดีนะครับ แล้วพอมีตัวอย่างอะไรเพิ่มเติมก็เติมไปเรื่อยๆ คือผมคิดว่ามันน่าจะช่วยให้คนทำผิดน้อยลง แล้วพี่ก็จะได้เหนื่อยน้อยลงด้วย ผมก็หวังว่ามันจะเป็นประโยชน์ และลดการขัดแย้งกันลงด้วยครับ

ปล. รักเวปนี้ครับ อิอิ อายจัง ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 00:02:20 »

ขอบคุณที่ช่วยรวบรวมนะครับ

ผมสรุปสั้นๆ และคิดว่าชัดเจน  ผิดกฏหรือไม่ผิดกฏอยู่ที่เจตนาของท่าน  หากท่านมีเจตนาแสวงหากำไรจากการขายหรือตั้งกระทู้ที่นี่ผิดกฏทุกกรณี ให้เข้ามาแบบผู้สนับสนุนเท่านั้น  จะซ้ำหรือเหมือนกับสปอนเซอร์หรือไม่ ทาง Civic Club ไม่ได้สนใจครับ ซึ่งตัวท่านเองเท่านั้นที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิดหรือไม่ผิด

ดังนั้นในการดำเนินการ
1. หากกระทู้ของท่านที่ข้อความชัดเจนที่แสดงถึงเป็นผู้ขายสินค้า เช่น รับประกัน ... ปี, ติดตั้งฟรีที่บ้าน, ของพึ่งเข้ามา lot ใหม่ ทาง Civic Club จำดำเนินการ Ban และลบ User ทันที

2. หากกระทู้ของท่านมีสินค้าหลายรายการ มา update เปลี่ยนแปลงเพิ่มสินค้าเป็นระยะ  หรือ Civic Club อ่านแล้วไม่แน่ใจ จะดำเนินการโดยการย้ายไปกลุ่ม Warning!! , ลบกระทู้ที่เข้าข่ายไปก่อน พร้อมกับ PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  หากไม่มีคำชี้แจงใดๆ และตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายผิดกฏ ซ้ำ จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที โดยถือว่าท่านเจตนาทำผิดกฏ โดยมีการแจ้งเตือนแล้ว     หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงกลับมา แล้วทาง Civic Club เข้าใจท่านผิด จะปลด Warning!! ให้ทันที

3. หากท่านไม่มีข้อความผิดกฏ แต่มาขายเป็นระยะ ตั้งกระทู้ติดๆ ถี่ๆ จนสังเกตหรืออาจจะทำให้ Civic Club เข้าใจได้ว่าเป็นพวกพ่อค้ามือสอง จะดำเนินการเช่นเดียวกับ ข้อ 2 คือ PM เตือน ย้ายไปกลุ่ม Warning เพื่อรอคำชี้แจงจากท่าน   และจะทำการตรวจสอบการขายของท่านจากเว็บอื่นด้วย หากมีข้อมูลชัดเจนว่าท่านมีเจตนาแสวงหากำไร ก็จะ Ban + ลบ User

4. ธุรกิจ Work@home, MLM  => Ban + ลบ User ทุกกรณี

5. เจตนาโปรโมท Website   สร้าง SEO โดยมิได้รับอนุญาต หรือทำการ Spam Keyword =>  Ban + ลบ User ทันทีเช่นกัน

คิดว่าคงชัดเจนนะครับ  ดังนั้นสำหรับตัวอย่างที่ท่านยกด้านล่าง ท่านใช้เจตนาการขายของท่านเองเข้าไปจับได้เลย ก็จะทราบว่าผิดหรือไม่ผิด    หากทีมงานเข้าใจกระทู้ไหนผิด (ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้น) ก็ชี้แจงมาครับ ยินดีรับฟัง   แต่ไม่ใช่แบบกระทู้กรณีศึกษานั้น ที่ผิดกฏแล้วดื้อดึงไปเรื่อยๆ

สวัสดีครับพี่เวปมาสเตอร์
คือผมพยายามอ่านกฏแล้วนะครับ แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยชัดเจน
คือผมก็อยากปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัด แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าอะไรบ้างที่ผิดกฎ และผมว่าก็มีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนผม ขยิบตา
พี่น่าจะลงรายละเอียดให้ชัดเจนกว่านี้ในโพสแรกของกระทู้่ ให้อ่านเข้าใจง่ายๆ
เท่าที่ผมตามอ่านกระทู้นี้ ผมพอจะรวบรวมได้ดังนี้ครับ ถูกมั๊ยครับ ถ้ามีอะไรผิดช่วยแก้ให้ด้วย

ทางทีมงานไม่อนุญาตให้ประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงหากำไร หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ โดยมิได้รับอนุญาต   หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

รบกวนท่านที่เข้าข่ายเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและไม่ประสงค์สนับสนุนเว็บไซต์  ช่วยดำเนินการลบกระทู้ของตนเองตั้งแต่บัดนี้    ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการดำเนินการลบกระทู้ของท่าน
ผิดกฏครั้งที่ 1  ลบกระทู้ และ tracking user ท่านทันที หากพยายาม post ผิดกฏเป็นครั้งที่สอง ลบกระทู้ + Ban User เท่านั้น

หมายเหตุ:  ห้องประกาศซื้อ-ขาย  ไว้สำหรับสมาชิก ประกาศซื้อ-ขายและแลกเปลี่ยนของมือสองจาก user to user เท่านั้นครับ

ตัวอย่างที่อยู่ในข่ายผิดกฏ
- รับสั่งสินค้า
- สติกเกอร์ ทะเบียน
- ขายของอันเดียวกัน แต่โพสหลายกระทู้
- เป็นโกดังเก็บหรือรับนำเข้า แล้วมาแอบ post ขายทีละ 2-3 ชิ้น
- ประกาศว่าจะมีงานออกบูธ ถ้าหวังผลทางธุรกิจ ก็ทำตามกฏทั้งหมดครับ
- civic club จะแลก link กับเฉพาะเว็บที่ไม่ได้เป็นเจ้าของธุรกิจครับ หากเป็นเจ้าของธุรกิจต้องติดต่อเป็นผู้สนับสนุน รบกวนโทรมาติดต่อที่ 0813791412 หลัง 17.00 น. ครับ

ลังเล ผมพยายามอ่านอย่างละเอียดที่สุดแล้ว รวมไปถึงกระทู้กรณีศึกษาด้วย แต่ก็ยังมีข้อสงสัยอีกมาก ตกใจ
เช่น
- ของที่มีสปอนเซอร์ขายอยู่แล้ว เอามาขายซ้ำได้มั้ยครับ คือแบบขายแค่ชิ้นเดียว เป็นมือหนึ่ง แบบซื้อมาผิดก็เลยขาย ขายถูกกว่าสปอนเซอร์
- มีของหลายชุด เช่นบางท่านอาจจะมีสปริงอยู่ 2-3 ชุด เปลี่ยนแล้วก็เก็บไว้ พอร้อนเงิน หรือรกบ้านก็เอาออกมาขาย
- คนเดียวตั้งกระทู้ขายของหลายๆ กระทู้ ได้มั๊ยครับ แต่ไม่ใช่ของชิ้นเดียวกันนะครับ

อายจัง คือที่ผมรวมมาแล้วมันมีประโยชน์ ก็ก็อปไปใส่โพสแรกก็น่าจะดีนะครับ แล้วพอมีตัวอย่างอะไรเพิ่มเติมก็เติมไปเรื่อยๆ คือผมคิดว่ามันน่าจะช่วยให้คนทำผิดน้อยลง แล้วพี่ก็จะได้เหนื่อยน้อยลงด้วย ผมก็หวังว่ามันจะเป็นประโยชน์ และลดการขัดแย้งกันลงด้วยครับ

ปล. รักเวปนี้ครับ อิอิ อายจัง ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2010, 00:05:03 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 11:21:02 »

สร้าง SEO หรือโฆษณาแฝงเป็นอย่างไร
นี่คือตัวอย่างของคนไทยที่เอาเปรียบ Civic Club มา spam Keyword

* 024.jpg (88.25 KB, 947x180 - ดู 7607 ครั้ง.)

* 025.jpg (58.09 KB, 411x291 - ดู 7723 ครั้ง.)

ble
ศิษย์น้อง
**

เป้าหมายมีไว้พุ่งชนนน...

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 15:01:51 »

ขอบคุุณมากครับ ชัดเจนเลย

TIK.พัทยา
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 18:19:53 »

รับทราบครับท่าน อายจัง
mee_e
เข้าวงการ
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 08:31:16 »

บางครั้งเห็นมี สินค้าจำพวกมือถือมาขายด้วย แต่เป็นมือ 2
ถือว่าผิดกฏ หรือป่าวครับ ถ้าไม่ผิดจะได้เอามาขายบ้างครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 10:36:14 »

บางครั้งเห็นมี สินค้าจำพวกมือถือมาขายด้วย แต่เป็นมือ 2
ถือว่าผิดกฏ หรือป่าวครับ ถ้าไม่ผิดจะได้เอามาขายบ้างครับ

ถ้าเป็นของส่วนตัวไม่ผิดครับ   แต่ถ้าเป็นร้านมือถือมือสอง หรือนำมือถือมือสองมาจำหน่ายเพื่อ + กำไร ผิดกฏครับ

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 22:01:22 »

หลังจากผมเป็นสมาชิก ได้ 2 เดือนแล้วผมว่า ผมเริ่มตาลายแล้วครับ ดูแล้วเริ่มเป็นธุรกิจไปแล้วครับ....คือทยอยขาย บางครั้งราคาเท่าเชียงกงเลย.......บางที่ไม่แสวงหากำไรก็ดีครับ คือเก๊บไว้ก็รกบ้าน มาเรขายถูก ดีกว่า  ถ้ามีเฉพาะประเภทหลังก็ดีครับ แลกเปลี่ยนซึ่งกันและกันตามประสาพี่น้อง กินกำไรกันไม่มากเกินไป คือพอได้บ้าง นิดหน่อย ค่าเป๊บซี่ ค่าน้ำมันก็น่าจะดี ......ผมว่าอย่างนี้เราจะได้ของดีราคาถูก  (อาจสร้างอีกห้องนะครับ  เขียน ว่า เฉพาะของถูก มีมาตราฐาน )  หรือใครอยากขายแบบพี่น้อง หรือซื้อแบบพี่น้อง เชิญห้องนี้ .........

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 23:47:12 »

เบอร์ กับ email อยู่หน้าแรกครับ รบกวนติดต่อมา

งด post link ก่อนได้รับอนุญาตครับ

earthek96
เข้าวงการ
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 02:28:00 »

ผมไม่มีเจตนาครับเนื่องจากไม่ได้อ่านกฎอย่างละเอียดครับ
ผมได้ลบลายเซ็นออกแล้วครับ อายจัง
TBPong_aer
ชาวยุทธ
*

ขออภัย "ใจตรุ๊ดดด"

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 16:38:24 »

ขอโทษครับที่ทำผิดกฎของทางเวป  โดยมิได้อ่านกฎระเบียบของทางเวปไซต์อย่างละเอียด

พรสวรรค์ ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย  "ดวงล้วน ๆ เลยจร้า"
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ