ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:50:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ชาว welovecivic ใครขับรถไปเที่ยวงานราชพฤกษ์'06 ที่เชียงใหม่บ้าง , ขอคำแนะนำ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว welovecivic ใครขับรถไปเที่ยวงานราชพฤกษ์'06 ที่เชียงใหม่บ้าง , ขอคำแนะนำ  (อ่าน 13429 ครั้ง)
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 10:09:37 »

เวปอ้างอิง
http://www.royalfloraexpo.com/thai/index.asp

เพื่อนวีเลิฟมีใคร plan จะไปเที่ยวงานนี้บ้าง

ถ้าใครไป 25- 26  18-19 พย. ก็ทักทายกันบ้างนะครับ

คลับเรามีสมาชิกสายเชียงใหม่หรือป่าว  ฮืม
เข้ามาแนะนำที่พัก ที่เที่ยว ที่กิน แถวๆแม่เหียะ ในจใชยงใหม่ หน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เรา plan จะออกจากกรุงเทพเช้ามืดวันที่16เที่ยวงานวันที่18 เดินทางกลับ21..
แนะนำทริปหน่อยซิครับ
16 พย.  ............
17พย.  ............
18 พย.  ............
19 พย.  ............
20 พย.  ............
21 พย.  เดินทางกลับ

ขอบคุณครับ

มา update ร้านอาหารรายทาง จากกทถึงเชียงใหม่ ใครมีแนะนำ เข้ามาบอกเล่ากันได้นะครับ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ้าให้คิดที่เที่ยว นี่บิงคิดได้แต่ร้านกินข้าวกินขนมอ่ะค่ะ สถานที่ท่องเที่ยวธรรมชาตินี่ไม่ค่อยถนัด เอาร้านอร่อยๆไปพลางๆก่อนนะคับ
1. ร้านทานข้าวเย็น หรือข้าวบ่าย แนะนำร้านนึง อยู่ท่ามกลางหุบเขา มีน้ำตกข้างๆ อากาศดี ภูเขาล้อมรอบ ที่สำคัญอาหารอร่อยๆ : ม่อนดอยอิงฟ้า ยำแฮมกะเบียร์สด + อากาศหนาวๆ ทำเอาไม่อยากลงมาจากดอย
2. ร้านเค้กและขนม กาแฟ พาย ถนนนิมมานเหมินทร์ ย่านนี้พี่เข้าไปเลย อยู่ได้ตั้งกะบ่ายจนถึงกลางคืน ปล.แวะไป monkey club เผื่อบิงด้วย คิดถึง
3. Love at first bite ร้านเค้กที่ดังมากๆ อยู่ตรงซอยโรงเรียนเชียงใหม่คริสเตียน ย่านนั้นเค้าเรียก สันป่าข่อย hot choc อร่อยมาก อากาศเย็นๆ กะชอคโกแลตอุ่นๆซักแก้ว โอย...
4. คืนวันอาทิตย์ ต้องไปเดินถนนคนเดิน คนเยอะ วุ่นวาย ขอบเก๋ๆเยอะแยะเลย ของกินก็เยอะ ลองไปเดินดู
5. ...ขอโทษทีที่unseenไม่รู้ เพราะseenไปหมดแล้วอ่ะค่ะ แหะๆๆ อ่อ ไปดูไร่ฝิ่นดิ่ เคยไป ที่อ.อมก๋อย แต่แม้วไม่ให้เข้า เพราะเค้ากลัวเราเป็นตำรวจไปจับ

อยากไปกินแบบนี้ก็ไม่บอก

ร้านไก่นางฟ้า หรือไก่กำแพงดินเคยไปหรือยัง เริ่มขายตอน 5 ทุ่ม ยาวไปจนถึงตีสาม แล้วแต่ว่าไก่จะหมดไหม
ขับรถไปทางร้านหนังสือสุริวงศ์ เลยร้านไปนิดเดียวเจอแยก ให้เลี้ยวขวา ไปอีก 50 เมตรก็เจอร้านแล้ว

หรือถ้าชอบเนื้อ ๆ สไตล์เหนือ ๆ ก็ขับเลยร้านไก่กำแพงดินไปหน่อย เจอทางโค้งซ้าย แล้วจะเจอสี่แยก เลี้ยวขวาไป 50 เมตร
ร้านจะเป็นเพิงอยู่ทางซ้ายมือ ตรงข้ามศูนย์ราชการอะไรซักอย่างนี่แหละ ขายส้าเนื้อ เนื้อทอด ลาบเนื้อ สารพัดเมนูเนื้อ
รับรองความอร่อยและความเผ็ด ต้องสั่ง ว่าจะเอาเผ็ดแค่ไหน เจ้าของร้านชื่อป้าตูน ไม่ใช่ร้านนี้ ไม่แนะนำ

ขนมจีนกาดหลวง ขายตอนหัวค่ำ จานละ 7 บาท (สมัยผมเรียนอยู่นะ ตอนนี้น่าจะ 10 บาทแล้วมั้ง)
ร้านไหนก็ได้ รสชาดคล้าย ๆ กัน

ข้าวซอยเสมอใจ ตรงฟ้าฮ่าม ติดถนนใหญ่ กับข้าวซอยจันตรา ตรงถนนิมมานเหมินทร์ (อยู่ในซอย)
อร่อยทั้งคู่ แต่ผมชอบไปร้านจันตรามากกว่า เพราะใกล้หอพัก (สมัยเรียน)

ร้านนม Milk Zone ตรงหน้ามอ ต้องไป ถ้าจะไปหน้าหม้อ สาว ๆ นักศึกษาเยอะครับ

จ. พิษณุโลก ร้านอาหารแนะนำ
- ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น-ระดูกหมู"เจ้ตุ๊ เจ๊ตุ๊ เจ้าอร่อย  อยู่ก่อนถึง LOTUS หรือ อยู่ตรงข้ามกับขนส่งจังหวัดพิษณุโลก

-  ร้านก๋วยเตี๋ยวห้อยขา หลัง วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร หรือ  "วัดใหญ่"
-  ร้านอาหารเวียดนามชื่อร้านสุพัตรา   ถ.พระองค์ดำ  ราคารถเข็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2006, 15:11:25 โดย neat_boy » บันทึกการเข้า

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 15:46:27 »

แฮ่กๆๆๆ มาแร้วว กลับเชียงใหม่สิ้นปีค่า แต่ไม่ได้เอาน้องขาว(เหลืองๆ)ไป เพราะตอนนี้คุณเธอเริ่มมีเสียงกึกๆ แถม ไม่เงียบเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

ปล.เห็นเค้าบอกว่าที่พักหายากมากๆนี่นา
เที่ยวให้สนุกค่ะ
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 16:05:34 »

กลับเชียงใหม่สิ้นปีค่า
ปล.เห็นเค้าบอกว่าที่พักหายากมากๆนี่นา
เที่ยวให้สนุกค่ะ

ขอบคุณค่า กลับบ้านตอนสิ้นปีโดยสวัสดิภาพเช่นกันค่า
umm เป้นคนเวียงพิงค์ , ล้านนา หรือครับ ..  มีที่เทียวที่ไหนแนะนำบ้าง แบบ unseen ใหม่ๆ
(คือไม่เอาแบบที่เที่ยวสากลอย่างที่รู้ๆกันเช่นดอยอินทนนท์ ไนท์ซาฟารี ฯลฯ)

ปล. พี่สาวกำลังคอนเฟิร์มที่พักฟรีของกรมประมงให้ครับ และมีตั่วฟรีเหลือ2ใบ ของวันที่19 พย.
เด๋วคอนเฟิร์มตั๋วแล้วจะมาบอก เอาตั่วฟรี2ใบมาแจกเพื่อนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2006, 16:17:36 โดย neat_boy » บันทึกการเข้า

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 16:56:17 »

ผมไปวันที่ 11-12 พ.ย. ครับ  ยิงฟันยิ้ม

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 18:01:53 »

ผม 1-5 ธ.ค. 49 ครับอู้ยาว  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 19:32:41 »

ผมออกคืน 15 ครับ กะจะไปแจ้งที่เชียงใหม่เลย
แล้วก็เที่ยวงานวันที่ 16 นอนเชียงใหม่คืนนึง

วันรุ่งขึ้นไปนอนห้วยน้ำดัง

อีกวันไปนอนปาย แล้วก็กลับครับ

neat_boy ผมแนะนำว่าไม่อยากให้ไปวันเสาร์นะครับ คนน่าจะเยอะกว่าไปวันธรรมดา
ไหน ๆ ก็ลางานแล้วก็เที่ยววันธรรมดาน่าจะไม่หนาแน่นมากนะครับ จะได้เดินสบาย ๆ

ถ้าเอาโปรแกรมตามที่ผมแนะนำนะครับ
16 สาย ๆ น่าจะถึงเชียงใหม่ เที่ยวสวนสัตว์ ดูแพนด้า พระธาตุดอยสุเทพ ถ้าอยากไปพระตำหนักต้องไปก่อน 4 โมงเย็นนะครับ เดี๋ยวจะปิด
เลยพระตำหนักไปหน่อยจะเป็นหมู่บ้านชาวเขา ไปดูวิถีชีวิตได้ กลับลงมาก็ไปนมัสการวัดพระสิงห์ด้วยก็ดี
ตอนนี้น่าจะตกเย็นแล้ว ผมมีร้านข้าวต้ม 1 บาทใกล้ ๆ วัดพระสิงห์อยู่ อร่อยครับ ผมชอบ
หรือจะไปเที่ยว night safari ด้วยก็ได้นะครับ

17 ตื่นแต่เช้าเข้างานตั้งแต่เริ่มเปิดเลยครับ ผมว่าเดินทั้งวะน กว่าจะเที่ยวหมดนะ เข้านอน

18 ตื่นแต่เช้า ไปเที่ยวดอยอินทนนท์ มี 3 น้ำตก คือ แม่ยะ (สวยมาก ต้องไปดูครับ น้ำน่าจะเยอะ) แม่กลาง และวชิรธาร (สวยและสูง น่าไป)
แล้วก็ไปเดินกิ่วแม่ปาน เส้นทางเดินป่า 3 กิโล สวยมาก จะมีช่วงที่เดินบนสันเขา ประสบการณ์ไม่รู้ลืมเลย
ถ้าจองบ้านพักได้หรือว่าอยากนอนเต้นท์ก็ติดต่อได้ที่ กม. 30 นะครับ ตื่นเช้ามาถ้าฟ้าเปิดก็ไปดูพระอาทิตย์ขึ้นตรงกิ่วแม่ปานได้

19 ก็ลงเขามา ระหว่างทางกลับตรงอำเภอสันป่าตองจะมีหมู่บ้าน OTOP ทำหัตถกรรม ชื่อบ้านถวาย แวะซื้อของได้ ถูกและเยอะมาก
ตอนเย็นวันอาทิตย์ก็ไปเดินถนนคนเดินตรงถนนท่าแพได้ แนะนำว่าให้ไปได้ตั้งแต่ 5 โมงเย็น ไปสายจะไม่มีที่จอดรถนะครับ
นอนเชียงใหม่อีกคืน

20 21 เดี๋ยวมาต่อครับ  ยิงฟันยิ้ม

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 20:44:01 »

19 นะครับ หากอยากสัมผัสธรรมชาติและพิชิต 1000 โค้งแทนที่จะกลับเข้าเชียงใหม่ก็ให้วิ่งไปทางฮอด แวะเที่ยวออบหลวงระหว่างทางได้
จากนั้นขับต่อไปตามเส้นทางฮอด แม่ฮ่องสอน แวะชมทุ่งบัวตองที่ขุนยวมก่อนได้ (ตอนที่ผมไปดอกบัวตองก็เต็มทุ่งเหมือนกัน)
เย็นถ้าเป็นไปได้ก็ไปนอนที่ปายได้ครับ

20 ก็ลุกมาสัมผัสอากาศยามเช้าและท่องเที่ยวเมืองปาย นอนอีกซักคืนนึงก็ได้ครับ (ผมก็คิดโปรแกรมไม่ออกแล้วเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ)

21 ก็เดินทางกลับครับ ทริปผมค่อนข้างจะเหนื่อยกับการขับรถนะครับ หามือสองมือสามไว้ก็ดี

teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2006, 21:12:42 »

ผมไปทำธุระที่เชียงใหม่มา แวะไปงานราชพฤกษ์ มา แต่เขายังไม่เปิดให้เข้า เซ็งเลยครับ  โกรธ โกรธ

hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 08:43:13 »

ถ้าให้คิดที่เที่ยว นี่บิงคิดได้แต่ร้านกินข้าวกินขนมอ่ะค่ะ สถานที่ท่องเที่ยวธรรมชาตินี่ไม่ค่อยถนัด เอาร้านอร่อยๆไปพลางๆก่อนนะคับ
1. ร้านทานข้าวเย็น หรือข้าวบ่าย แนะนำร้านนึง อยู่ท่ามกลางหุบเขา มีน้ำตกข้างๆ อากาศดี ภูเขาล้อมรอบ ที่สำคัญอาหารอร่อยๆ : ม่อนดอยอิงฟ้า ยำแฮมกะเบียร์สด + อากาศหนาวๆ ทำเอาไม่อยากลงมาจากดอย
2. ร้านเค้กและขนม กาแฟ พาย ถนนนิมมานเหมินทร์ ย่านนี้พี่เข้าไปเลย อยู่ได้ตั้งกะบ่ายจนถึงกลางคืน ปล.แวะไป monkey club เผื่อบิงด้วย คิดถึง
3. Love at first bite ร้านเค้กที่ดังมากๆ อยู่ตรงซอยโรงเรียนเชียงใหม่คริสเตียน ย่านนั้นเค้าเรียก สันป่าข่อย hot choc อร่อยมาก อากาศเย็นๆ กะชอคโกแลตอุ่นๆซักแก้ว โอย...
4. คืนวันอาทิตย์ ต้องไปเดินถนนคนเดิน คนเยอะ วุ่นวาย ขอบเก๋ๆเยอะแยะเลย ของกินก็เยอะ ลองไปเดินดู
5. ...ขอโทษทีที่unseenไม่รู้ เพราะseenไปหมดแล้วอ่ะค่ะ แหะๆๆ อ่อ ไปดูไร่ฝิ่นดิ่ เคยไป ที่อ.อมก๋อย แต่แม้วไม่ให้เข้า เพราะเค้ากลัวเราเป็นตำรวจไปจับ
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 08:53:57 »

ขอบคุณมากๆครับทุกคนที่เข้ามาแชร์ไอเดีย

คุณพี่ไอที ITc@t ไปก่อนใครๆ กลับมา update และขอดูรูปสวยๆ ข้อแนะนำในการเที่ยวงาน จุดไหนห้ามพลาด จุดไหนไม่ต้องไปเพราะไม่สวยเสียเวลา ( โอ้ว ขอมากไปเปล่าเนี่ย)

คุณเด็กญี่ปุ่น j_nobita  ทริปของคุณคงต้องฝ่าคลื่นมหาศาลของมวลชน เพราเป็นช่วงวันหยุดยาว+เทศกาล
ขับรถเดินทางปลอดภัยนะครับ

คุณteelex123 .. เสียดายนะครับ ไม่เป็นไรครับ งานมีตั้ง3เดือน อาจจะได้ไปเยือนอีกรอบ

thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 08:58:46 »

/color]

ถ้าชอบเค้กนะครับ มาแนะนำอีกคน อิอิ ร้านนี้อร่อยจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม พูดละอยากกินเชียว
แล้วแวะไปกินข้าวซอยฟ้าห้ามด้วยนะจ๊ะ  เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 09:02:17 »

ผมออกคืน 15 ครับ กะจะไปแจ้งที่เชียงใหม่เลย
แล้วก็เที่ยวงานวันที่ 16 นอนเชียงใหม่คืนนึง

วันรุ่งขึ้นไปนอนห้วยน้ำดัง

อีกวันไปนอนปาย แล้วก็กลับครับ

neat_boy ผมแนะนำว่าไม่อยากให้ไปวันเสาร์นะครับ คนน่าจะเยอะกว่าไปวันธรรมดา
ไหน ๆ ก็ลางานแล้วก็เที่ยววันธรรมดาน่าจะไม่หนาแน่นมากนะครับ จะได้เดินสบาย ๆ
20 21 เดี๋ยวมาต่อครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับคุณ Chi-O ที่จัดโปรแกรมให้ ดูจะเป็นนักเดินทางชอบท่องเที่ยวเหมือนผมเลย อาจจะได้เจอกันที่เชียงใหม่นะครับ
ทริปที่จัดให้เยี่ยมครับ แต่ฮอด-ปาย-แม่ฮ่องสอน-ทุ่งบัวตอง สันกำแพง-บ้านถวาย ดอยอินทนนท์
เคยขับแอคคอร์ดไปกับเพื่อนตอนเอ๊าะๆมาแล้วครับ คงไม่อยากไปอีก อยากไปที่ใหม่ๆ อีกอย่างผมไปเชียงใหม่คราวนี้เป็นการขับรถไปเป็นครั้งที่6แล้วหล่ะ

เยี่ยยมากเลยครับ ขอบคุณค่า อย่างนี้ล่ะที่ need ร้านของกินแบบคนพื้นเมืองมาแนะนำ  มีร้านอาหารพื้นเมืองแนะนำมั๊ยครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 11:19:51 »

เยี่ยยมากเลยครับ ขอบคุณค่า อย่างนี้ล่ะที่ need ร้านของกินแบบคนพื้นเมืองมาแนะนำ  มีร้านอาหารพื้นเมืองแนะนำมั๊ยครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

อยากไปกินแบบนี้ก็ไม่บอก

ร้านไก่นางฟ้า หรือไก่กำแพงดินเคยไปหรือยัง เริ่มขายตอน 5 ทุ่ม ยาวไปจนถึงตีสาม แล้วแต่ว่าไก่จะหมดไหม
ขับรถไปทางร้านหนังสือสุริวงศ์ เลยร้านไปนิดเดียวเจอแยก ให้เลี้ยวขวา ไปอีก 50 เมตรก็เจอร้านแล้ว

หรือถ้าชอบเนื้อ ๆ สไตล์เหนือ ๆ ก็ขับเลยร้านไก่กำแพงดินไปหน่อย เจอทางโค้งซ้าย แล้วจะเจอสี่แยก เลี้ยวขวาไป 50 เมตร
ร้านจะเป็นเพิงอยู่ทางซ้ายมือ ตรงข้ามศูนย์ราชการอะไรซักอย่างนี่แหละ ขายส้าเนื้อ เนื้อทอด ลาบเนื้อ สารพัดเมนูเนื้อ
รับรองความอร่อยและความเผ็ด ต้องสั่ง ว่าจะเอาเผ็ดแค่ไหน เจ้าของร้านชื่อป้าตูน ไม่ใช่ร้านนี้ ไม่แนะนำ

ขนมจีนกาดหลวง ขายตอนหัวค่ำ จานละ 7 บาท (สมัยผมเรียนอยู่นะ ตอนนี้น่าจะ 10 บาทแล้วมั้ง)
ร้านไหนก็ได้ รสชาดคล้าย ๆ กัน

ข้าวซอยเสมอใจ ตรงฟ้าฮ่าม ติดถนนใหญ่ กับข้าวซอยจันตรา ตรงถนนิืมมานเหมินทร์ (อยู่ในซอย)
อร่อยทั้งคู่ แต่ผมชอบไปร้านจันตรามากกว่า เพราะใกล้หอพัก (สมัยเรียน)

ร้านนม Milk Zone ตรงหน้ามอ ต้องไป ถ้าจะไปหน้าหม้้อ สาว ๆ นักศึกษาเยอะครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 11:28:35 »

many thanks khun Chi-O , ผมจะไปฟาด  ยิ้มเท่ห์ (ไม่ใช่ฟาดอะไรสักอย่างแถวกำแพงดินนะ) ตามที่เพื่อนๆและคุณบอกมาให้เรียบทุกร้าน ถ้าเป้นไปได้

เป็นคนเชียงใหม่หรือว่าเคยไปเรียนมอชอครับ ...  จบมานานหรือยัง
ยังทันร้านข้าวแกงตรงหน้าประตูใหญ่มั๊ย ที่ชื่อร้าน "เมืองเพชร" ตอนนี้ปิดไปนานแล้ว

ปล. มีข่าวดี พี่สาวโทรมาบอกว่าหาตั๋ว open 1- 30 พย. เข้างานวันไหนก็ได้ แต่ครั้งเดียวและยกเว้นเสาร์/อาทิตย์ .... งั้นคุณ Chi-O มีสิทธิ์เจอกันกับผมในงาน ไม่16 ก็ 17 พย.

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 12:27:00 »

มายืนยันว่าที่พักหายากมากๆเลยครับ
ผมหาจองตอนปีใหม่ ตั้งแต่เดือนปลาย สิงหาคม ยังหาไม่ได้เลยครับ
แต่ไปได้ที่พักช่วง 2-4 ธ.ค. ก็พอได้อะครับ
แล้วใครอยู่เชียงใหม่ รบกวนแนะนำร้านอาหารอร่อยๆให้ด้วยนะครับ
หรือมีข้อควรระวังอะไรก็ได้โปรดชี้แนะ จะได้ระมัดระวังครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 12:34:14 »

ไม่มีร้านอร่อยมาแนะนำ ครับ แต่ถ้าขับรถไปให้ระวัง ถนนช่วง ตาก นะครับ เพราะว่า เป็นหลุมเป็นบ่อ ก็เท่านั้นเองครับ ขาไปทำทางเล็กน้อย แต่ขากลับ หลุมใหญ่ เยอะครับ ไปกี่ปี ก็เป็นแบบนี้ น่ากลัวรถที่วิ่งตามหลังมาเร็วๆ ครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 13:32:17 »

มายืนยันว่าที่พักหายากมากๆเลยครับ
ผมหาจองตอนปีใหม่ ตั้งแต่เดือนปลาย สิงหาคม ยังหาไม่ได้เลยครับ

ผมหามาได้จากเวป pantown ลองติดต่อดูนะคุณโนบิ

มีสหัทญา แมนชั่นราคา 600บาท/คืน เบอร์โทร 053-218132-4
 - ป็นห้องพักเตียงคู่มีแอร์ มีตู้เย็น UBC อินเตอร์เน็ต ที่จอดรถมีแบบเป็นที่โล่ง ๆ ค่ะ จอดรถได้ประมาณ 8-10 คัน แต่น่าจะจอดแถวๆข้างทางได้เพราะแถวนั้นเป็นที่ดินเปล่าเยอะค่ะมียามเฝ้าค่ะ

และตึกขาวแมนชั่นราคา 400บาท/คืน เบอร์โทร 053-400341-3 จะอยู่แถว ๆ คันคลองที่ซอยวัดเจ็ดยอด อยู่โซนใกล้ ๆ ดอยสุเทพค่ะ แต่จะอยู่ในซอยค่ะราคาก็จะถูกหน่อยค่ะ
 -ส่วนตึกขาวห้องเหมือนอพาร์ทเม้นท์ ห้องแอร์ที่จอดรถใต้ถุนจอดได้ไม่เยอะไม่เห็นมียามค่ะ

มีอีกที่ค่ะ ไดมอนด์ เพลส ห้องละ 600-700อยู่ติดถนนคันคลองที่จอดรถสะดวกโล่ง ๆ มียามเบอร์โทร 053-892990-3 ไม่ได้เห็นห้องค่ะแต่เห็นบอกว่ามี UBC Internet

ไม่มีร้านอร่อยมาแนะนำ ครับ แต่ถ้าขับรถไปให้ระวัง ถนนช่วง ตาก นะครับ เพราะว่า เป็นหลุมเป็นบ่อ ก็เท่านั้นเองครับ ขาไปทำทางเล็กน้อย แต่ขากลับ หลุมใหญ่ เยอะครับ ไปกี่ปี ก็เป็นแบบนี้ น่ากลัวรถที่วิ่งตามหลังมาเร็วๆ ครับ
ขอบคุณครับ .. แนะนำเพิ่มเติมขาขึ้น ช่วงเลยอำเภอเมืองตาก ไปถึงแถวบ้านตาก จะมีพวกหากิน โปรดฟังอีกครั้ง พวกหากิน คอยเรียกจับตรวจจับความเร็วรถ

teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 14:22:06 »

ผมหามาได้จากเวป pantown ลองติดต่อดูนะคุณโนบิ

มีสหัทญา แมนชั่นราคา 600บาท/คืน เบอร์โทร 053-218132-4
 - ป็นห้องพักเตียงคู่มีแอร์ มีตู้เย็น UBC อินเตอร์เน็ต ที่จอดรถมีแบบเป็นที่โล่ง ๆ ค่ะ จอดรถได้ประมาณ 8-10 คัน แต่น่าจะจอดแถวๆข้างทางได้เพราะแถวนั้นเป็นที่ดินเปล่าเยอะค่ะมียามเฝ้าค่ะ

และตึกขาวแมนชั่นราคา 400บาท/คืน เบอร์โทร 053-400341-3 จะอยู่แถว ๆ คันคลองที่ซอยวัดเจ็ดยอด อยู่โซนใกล้ ๆ ดอยสุเทพค่ะ แต่จะอยู่ในซอยค่ะราคาก็จะถูกหน่อยค่ะ
 -ส่วนตึกขาวห้องเหมือนอพาร์ทเม้นท์ ห้องแอร์ที่จอดรถใต้ถุนจอดได้ไม่เยอะไม่เห็นมียามค่ะ

มีอีกที่ค่ะ ไดมอนด์ เพลส ห้องละ 600-700อยู่ติดถนนคันคลองที่จอดรถสะดวกโล่ง ๆ มียามเบอร์โทร 053-892990-3 ไม่ได้เห็นห้องค่ะแต่เห็นบอกว่ามี UBC Internet

ขอบคุณครับ .. แนะนำเพิ่มเติมขาขึ้น ช่วงเลยอำเภอเมืองตาก ไปถึงแถวบ้านตาก จะมีพวกหากิน โปรดฟังอีกครั้ง พวกหากิน คอยเรียกจับตรวจจับความเร็วรถ

ใช่ๆ ผมลืมบอกไป เพราะว่าขาไป ผม วิ่งแค่ 100 เดี๋ยวเอง ครับ ระวังหน่อยนะครับ เดี๋ยวไปเที่ยวไม่หนุก ครับ อิอิ
ขากลับก็มีนะครับ ไม่แน่นใจว่าเขาจับความเร็วหรือเปล่า แต่ผมป้ายแดงเขาก็ไม่เรียกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2006, 14:23:46 โดย teelex123 » บันทึกการเข้า

cardio
Gold Member
ศิษย์พี่

พี่หญิงใหญ่

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 14:37:02 »

ไปเหมือนกันจ้ะ 10-12 พ.ย. สงสัยจะจ๊ะเอ๋กะคุณโอ๊ต แต่ไป TG นะคะ ไม่ได้ขับรถไป งานนี้ไปกับบริษัทโชคดีหน่อยฟรีทั้งงาน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  พักที่โรงแรมธาราบุรี รีสอร์ท & สปา ไม่รู้เหมือนกันว่าอยู่ตรงไหน แล้วจะเก็บภาพสวยๆมาให้ดูกันนะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มเท่ห์

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 15:14:15 »

^
^
^

น่าอิจฉาจัง ตั้งแต่มีสนามบินใหม่ ยังไม่เคยไปเยือนเลย

ปล1 . หัวใจคุณเต้นแรงดีจัง

ปล2. ผม update รายชื่อร้านแนะนำ ไว้ในหัวข้อกระทู้บนสุดแล้วนะครับ ใครมี update อีก แล้วผมจะเอาไปแปะ จะได้ดูง่ายๆ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 16:49:30 »

^
^
^

น่าอิจฉาจัง ตั้งแต่มีสนามบินใหม่ ยังไม่เคยไปเยือนเลย

ปล2. ผม update รายชื่อร้านแนะนำ ไว้ในหัวข้อกระทู้บนสุดแล้วนะครับ ใครมี update อีก แล้วผมจะเอาไปแปะ จะได้ดูง่ายๆ

ลอง neat_boy ได้เจอตัวจริงของ cardio รับรอง
หัวใจจะพองโตแบบนี้แหละ  ยิงฟันยิ้ม

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 20:49:50 »

^
^
^

คุณ Neat_boy จะมาแวะที่พิษณุโลกด้วยหรอครับ เห็น แนะนำร้านอาหารที่จังหวัดพิษณุโลก

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2006, 22:32:18 »

ใครมาไม่มีที่พัก  มาพักกับผมก้อได้

ที่โรงแรม มณีนราคร  ตรงไนท์บาร์ซ่า (ว่างๆ จะลงรูปให้ดู)

ผมนอนคนเดียว แต่จุได้ 4-5 คน

ก่อน กลางเดือน พ.ย. (หนังจบ กลับบ้าน)

ปล. พาเข้างาน ราชพฤกษ์ ฟรีด้วย

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 08:00:52 »

คุณ Neat_boy จะมาแวะที่พิษณุโลกด้วยหรอครับ เห็น แนะนำร้านอาหารที่จังหวัดพิษณุโลก

ครับผม แต่ยังไม่รู้จะไปเส้นพิดโลกขาไปหรือขากลับดี ...
จะพาผมไปเลี๊ยงก๋วยเตี๋ยวหรอครับ ฮี่ๆๆ

ใครมาไม่มีที่พัก  มาพักกับผมก้อได้
ที่โรงแรม มณีนราคร  ตรงไนท์บาร์ซ่า (ว่างๆ จะลงรูปให้ดู)
ผมนอนคนเดียว แต่จุได้ 4-5 คน
ก่อน กลางเดือน พ.ย. (หนังจบ กลับบ้าน)
ปล. พาเข้างาน ราชพฤกษ์ ฟรีด้วย

ว๊า คลาดแคล้วกันวันเดียวเอง ผมไปวันที่16 .. อดไปเทสหน้ากล้องเลย  โกรธ

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 09:12:23 »

เมื่อวานปรึกษากับท่านประธานมี2ทางให้เลือก
ใครเคยผ่านทางแถวนั้นรบกวนขอความเห็นด้วยครับ

ทางไหนเร็วกว่า - ถนนดีกว่า- บรรยากาศระหว่างทาง - ความแออัดของการจราจร

ทาง 1 ชลบุรี - กทม - นครสวรรค์ (พัก1คืน) - ตาก - เชียงใหม่
ทาง 2 ชลบุรี - กทม - นครสวรรค์ - พิษณุโลก(พัก1คืน) - เชียงใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2006, 09:15:15 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 09:26:26 »

เมื่อวานปรึกษากับท่านประธานมี2ทางให้เลือก
ใครเคยผ่านทางแถวนั้นรบกวนขอความเห็นด้วยครับ

ทางไหนเร็วกว่า - ถนนดีกว่า- บรรยากาศระหว่างทาง - ความแออัดของการจราจร

ทาง 1 ชลบุรี - กทม - นครสวรรค์ (พัก1คืน) - ตาก - เชียงใหม่
ทาง 2 ชลบุรี - กทม - นครสวรรค์ - พิษณุโลก(พัก1คืน) - เชียงใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทางที่2 คือธรมมชาติสวยกว่า มีเขามีต้นไม้ข้างทาง
แต่ถนนจะไม่เป็นทางตรงเหมือนเส้นที่1 ไกลกว่านิดหน่อย แต่จะช้าเพราะจะมีทางขึ้นลงเนินเขาแถวอุตรดิต์ ..

อันนี้แล้วแต่ใครจะเลือก อย่างที่คุณ teelex ว่า ขาไปเส้นตากจะดี แต่ขากลับเป็นหลุมนิดหน่อย

ตอนนี้ส่วนตัวneat_boy คิดว่าขาไปจะไปเส้นที่1 แวะไหว้หลวงพ่อทันใจ ที่อ.บ้านตาก
ศักดิ์สิทธ์มาก ขอได้ครั้งละข้อ ว่าจะไปขออะไรสักอย่างจากท่าน
ส่วนขากลับค่อยล่องมาทางเส้นที่2 แวะเที่ยวแพะเมืองผี ไหว้พระพุทธชินราชที่พิษณุโลก แวะให้คุณ ITc เลี๊ยงข้าวก่อนกลับ อิอิ

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 10:20:37 »

ทางที่2 คือธรมมชาติสวยกว่า มีเขามีต้นไม้ข้างทาง
แต่ถนนจะไม่เป็นทางตรงเหมือนเส้นที่1 ไกลกว่านิดหน่อย แต่จะช้าเพราะจะมีทางขึ้นลงเนินเขาแถวอุตรดิต์ ..

อันนี้แล้วแต่ใครจะเลือก อย่างที่คุณ teelex ว่า ขาไปเส้นตากจะดี แต่ขากลับเป็นหลุมนิดหน่อย

ตอนนี้ส่วนตัวneat_boy คิดว่าขาไปจะไปเส้นที่1 แวะไหว้หลวงพ่อทันใจ ที่อ.บ้านตาก
ศักดิ์สิทธ์มาก ขอได้ครั้งละข้อ ว่าจะไปขออะไรสักอย่างจากท่าน
ส่วนขากลับค่อยล่องมาทางเส้นที่2 แวะเที่ยวแพะเมืองผี ไหว้พระพุทธชินราชที่พิษณุโลก แวะให้คุณ ITc เลี๊ยงข้าวก่อนกลับ อิอิ

ผมไม่แนะนำให้ไปทางนครสวรรค์ช่วงเทศกาลหรือหยุดยาวนะครับ รถจะเยอะ ขับลำบาก เบรค ๆ หยุด ๆ เปลืองน้ำมัน
ผมเจอมาแล้ว กรุงเทพ อยุธยา นครสวรรค์นี่ ติดโคตร ๆ

แนะนำว่า ให้ออกบางบัวทอง เข้าสุพรรณบุรี วิ่งตามทางหลวงเบอร์ 340 จะไปออกนครสวรรค์เหมือนกัน
อ้อมประมาณ 10 กว่ากิโล แต่เร็วกว่าเยอะ

ทีนี้ ดูสถานการณ์ว่าช่วงนครสวรรค์เป็นยังไง ผมเคยติดระยะแค่ 10 กิโล แต่วิ่งเกือบชั่วโมง
ฉะนั้นไม่ดีแน่ หากจะต้องติดอย่างนี้นาน ๆ ก็วิ่งเข้าพิษณุโลกเลย ไม่ติดแน่นอน เส้นนี้
ผ่านบ้านผม (อุตรดิตถ์) แล้วก็ถึงช่วงลำบากคือ เด่นชัย ลำปาง
ทาง 2 เลนขึ้นเขา แต่ถ้าหลุดมาแล้วก็จะมีทางเลี่ยงเมืองลำปาง ทางแยกซ้ายเล็ก ๆ ป้ายไม่ใหญ่มาก
แต่ถนนดี ไม่มีไฟแดง มาโผล่อีกทีก่อนขึ้นขุนตาลเลย

หมดแล้วครับ เส้นทางเลี่ยงรถติด (เท่าที่ผมจำได้นะ)

hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 11:21:14 »

เพื่อนมานบอกว่า "เชียงใหม่จะแตกแล้วแก" ยิงฟันยิ้ม
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 11:53:03 »

ผมไม่แนะนำให้ไปทางนครสวรรค์ช่วงเทศกาลหรือหยุดยาวนะครับ รถจะเยอะ ขับลำบาก เบรค ๆ หยุด ๆ เปลืองน้ำมัน
ผมเจอมาแล้ว กรุงเทพ อยุธยา นครสวรรค์นี่ ติดโคตร ๆ

แนะนำว่า ให้ออกบางบัวทอง เข้าสุพรรณบุรี วิ่งตามทางหลวงเบอร์ 340 จะไปออกนครสวรรค์เหมือนกัน
อ้อมประมาณ 10 กว่ากิโล แต่เร็วกว่าเยอะ

ทีนี้ ดูสถานการณ์ว่าช่วงนครสวรรค์เป็นยังไง ผมเคยติดระยะแค่ 10 กิโล แต่วิ่งเกือบชั่วโมง
ฉะนั้นไม่ดีแน่ หากจะต้องติดอย่างนี้นาน ๆ ก็วิ่งเข้าพิษณุโลกเลย ไม่ติดแน่นอน เส้นนี้
ผ่านบ้านผม (อุตรดิตถ์) แล้วก็ถึงช่วงลำบากคือ เด่นชัย ลำปาง
ทาง 2 เลนขึ้นเขา แต่ถ้าหลุดมาแล้วก็จะมีทางเลี่ยงเมืองลำปาง ทางแยกซ้ายเล็ก ๆ ป้ายไม่ใหญ่มาก
แต่ถนนดี ไม่มีไฟแดง มาโผล่อีกทีก่อนขึ้นขุนตาลเลย

หมดแล้วครับ เส้นทางเลี่ยงรถติด (เท่าที่ผมจำได้นะ)

ออกสุพรรณบุรีก็น่าสนใจครับ  ทางจะดีกว่ามากเพราะไม่มีซ่อมขยายไหล่ทางตั้งแต่อยุธยา-นครสวรรค์ แต่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าระยะทางไกลกว่าเท่าไร
 ยิงฟันยิ้ม

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 12:48:36 »

ระวังทาง ระหว่าง  ตาก ไป ลำปาง นะคับ

ทาง นรก จริงๆ มีหลุมใหญ่ๆ ลึกๆ ทั้ง 2 เลน  ขับแค่ 60 km ก้อโดน

รถของพวกกองถ่ายที่ขับมา พังไป 3-4 คัน เลย

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #30 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 16:12:11 »

ออกสุพรรณบุรีก็น่าสนใจครับ  ทางจะดีกว่ามากเพราะไม่มีซ่อมขยายไหล่ทางตั้งแต่อยุธยา-นครสวรรค์ แต่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าระยะทางไกลกว่าเท่าไร
 ยิงฟันยิ้ม

โอ้ว นี่ก็อีกเหตุผลนึงที่ผมไม่เลือกไปเส้นอยุธยา นครสวรรค์
หงุึดหงิด เดี๋ยวหลบ เดี๋ยวหยุด ยิ่งขับกลางคืนยิ่งน่ากลัว

ออกทางสุพรรณอ้อมแค่ 10 กิโลเท่านั้นครับ ทางดี 4 เลน มีเกาะกลาง
มีช่วงสุดท้ายประมาณ 3-4 กิโลก่อนแยกเข้านครสวรรค์ที่กำลังขยายถนนอยู่

ผมใช้เส้นทางนี้กลับบ้านประจำครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 17:04:02 »

เห็นด้วยครับเส้นอยุธยา เพิ่งไปมา2อาทิตย์ก่อน เลยทางเข้าตัวเมืองไปหน่อย มีรถชนกัน2คัน ติดไป1ชั่วโมง  ติดยาวไปถึงแยกเข้าบางปะหัน... ยิ่งแถวคอสะพาน โอยยยยยยยยยยย ไปเส้นสุพรรณดีกว่า

พอถึงนครสวรรค์ก็ไปทางพิษณุโลก เพราะเชื่อพี่ aguy ไม่อยากไปเส้นนรก ขนาดเหยียบ60 ยังพังไป3คัน
แล้วเท้าหนักๆแบบนี้ สงสัยต้องขายทิ้งแหงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤศจิกายน 2006, 17:07:44 โดย neat_boy » บันทึกการเข้า

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2006, 18:07:33 »

โอ้ว...ถ้างั้นขอเส้นทางแบบละเอียดด่วนเลยครับ เปลี่ยนเส้นทางต้องศึกษาก่อนไม่งั้นผมหลงแน่ๆ

ชลบุรี - กทม - สุพรรณบุรี - นครสวรรค์ - พิษณุโลก (พักเหนื่อย1คืน) - ลำปาง - เชียงใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ByeO_o'by
US Spec 2004
Gold Member
ศิษย์พี่

WLC No. 002

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 00:04:12 »

ไปครับ แต่คงนั่งรถไฟไป หุๆ เอารถไปสงสารรถนิดหน่อยครับ
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 08:13:12 »

โอ้ว...ถ้างั้นขอเส้นทางแบบละเอียดด่วนเลยครับ เปลี่ยนเส้นทางต้องศึกษาก่อนไม่งั้นผมหลงแน่ๆ

ชลบุรี - กทม - สุพรรณบุรี - นครสวรรค์ - พิษณุโลก (พักเหนื่อย1คืน) - ลำปาง - เชียงใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากกรุงเทพไปนครสรรค์ด้วยเส้นสุพรรณผ่านถนนหมายเลข 340 ก่อนนะครับ
เริ่มจากกรุงเทพฯ (ผ่านบางบัวทอง - สุพรรณบุรี - ชัยนาท ตามเส้นทางหมายเลข 340 ) เข้าสู่ เส้นทางหมายเลข 1 ชัยนาท ผ่านเข้าพยุหะคีรี -อำเภอเมืองนครสวรรค์
ปล. จากสุพรรณบุรี (ผ่านถนนหมายเลข 340 ) - อำเภอเมืองนครสวรรค์ ประมาณ 155 กิโลเมตร
ปล.  หรือนับจากชัยนาท - อำเภอเมืองนครสวรรค์ ประมาณ 60 กิโลเมตร

จากอำเภอเมืองนครสวรรค์-พิษณุโลก ประมาณ 131 กิโลเมตร

จากอำเภอเมืองพิษณุโลก- เด่นชัย -ลำปาง- เชียงใหม้ รอผูรู้ท่านอื่นมาตอบนะครับ

ปล. คุณj_nobita ล้อหมุนเริ่มจากชลบุรีเหมือนผมเลยล่ะ

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 08:45:56 »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ เมื่อวานดูข่าวทำให้ยิ่งอยากไปชม
แต่ช่วงที่ผมไป 1-5 ธ.ค. คนคงท่วมเชียงใหม่แน่ๆเลยครับ
แต่ยังไงก็จะเก็บภาพมาฝากนะครับ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 16:27:22 »

ออกสุพรรณบุรีก็น่าสนใจครับ  ทางจะดีกว่ามากเพราะไม่มีซ่อมขยายไหล่ทางตั้งแต่อยุธยา-นครสวรรค์

ข่าวด่วน !!!
ปิดทางหลวงแผ่นดินสายบางบัวทอง-สุพรรณบุรี เหตุน้ำท่วม

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 2 พฤศจิกายน 2549 16:14 น.

นายวีระ เรืองสุขศรีวงศ์ ผู้อำนวยการสำนักงานทางหลวง ที่ 10 เปิดเผยว่า ขณะนี้เส้นทางคมนาคมทางหลวงแผ่นดิน หมายเลข 340 สายบางบัวทอง - สุพรรณบุรี เกิดน้ำท่วมบางจุดทำให้การสัญจรไปมาไม่สะดวก และอาจไม่ปลอดภัยต่อประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนน เนื่องจากปริมาณน้ำยังเพิ่มขึ้นและขยายพื้นที่ท่วมขัง ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยของประชาชนจึงให้ปิดการจราจรบนทางหลวงแผ่นดิน หมายเลข 340 ระหว่างกิโลเมตรที่ 54-65 โดยให้ใช้เส้นทางหมายเลข 3351 บางปลาม้า-คอวัง-บางแม่ม่าย-วัดไผ่โรงวัว จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

:'(

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 16:27:54 »

จากตัวเมืองนครสวรรค์นะครับ
ทางแยกที่เลี้ยวขวาไปพิษณุโลก ตรงไปกำแพงเพชร ก็เลี้ยวขวา
ขับตามทางหลวงเบอร์ 17 หรือ 117 นี่แหละ ผมจำเลขไม่ได้ -_-"

ไปเรื่อย ๆ จนผ่านมหาวิทยาลัยนเรศวร จะแวะทักทาย itc@t ก็ตามสะดวกนะครับ
แล้วจะเจอสี่แยกที่เลี้ยวขวาไปอุตรดิตถ์ ก็เลี้ยวไป งานนี้ ตรงแหลกเลยครับ ผ่านอุตรดิตถ์

เข้าเด่นชัยเมื่อไหร่ จะเจอสามแยก ซ้ายไปลำปาง ขวาไปแพร่ ก็ซ้ายไป
จะมีชอตงง ๆ อยู่ตรงทางสามแยกไปสุโขทัย มันจะแยกตัว Y ให้ออกไปทางขวา
ุถ้าเข้าซ้ายคงได้ไปเที่ยวอุทยานประวัติศาสตร์แทนงานราชพฤกษ์

ตรงแหลกอีกเหมือนกัน ใกล้ ๆ ถึงตัวเมืองลำปางจะมีทางเลี่ยงเมืองอยู่ แยกซ้าย
ป้ายจะเล็ก ๆ ขับไปเรื่อย ๆ จะมาโผล่แยกที่จะขึ้นขุนตาล

แต่ถ้าเลยก็ไม่เป็นไร ขับตรงไปถึงสามแยก เลี้ยวซ้าย ผ่านตัวเมืองลำปาง
ติดไฟแดงสองสามอัน แล้วจะมีป้ายบอกเลี้ยวขวาไปเชียงใหม่ ก็ตามป้ายไป

ผ่านลำพูน แล้วก็เข้าเชียงใหม่แล้วครับ ไม่ยากใช่มั้ย  ยิงฟันยิ้ม

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2006, 16:32:57 »

ออกสุพรรณบุรีก็น่าสนใจครับ  ทางจะดีกว่ามากเพราะไม่มีซ่อมขยายไหล่ทางตั้งแต่อยุธยา-นครสวรรค์

ข่าวด่วน !!!
ปิดทางหลวงแผ่นดินสายบางบัวทอง-สุพรรณบุรี เหตุน้ำท่วม

อืม ผมก็ไปลุยเส้นนี้มาเมื่อวันเสาร์ คิดว่าถึงวันนี้ระดับน้ำน่าจะลด แต่ที่ไหนได้ ยังเลยเหรอเนี่ย
ก็มีอีก option ครับ เข้า พระราม 8 คู่ขนานลอยฟ้าไปนครปฐม แล้วจะมีทางแยกขวาไปสุพรรณบุรี
จากนั้นก็ตรงมาเรื่อย ๆ จะบรรจบกับ 340 ที่น้ำไม่ื่ท่วมครับ ออกซ้ายก็จะเข้าชัยนาทได้เหมือนเดิมครับ

ปล. เสาร์ผมไปสุพรรณฯผ่านลาดบัวหลวง แต่ขากลับก็ไม่อยากลุยเลยออกทางนครปฐมครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2006, 10:57:36 »

เส้นสุพรรณ ป่านนี้น้ำลดหรือยังนะ
อ้อ ... เสาร์ที่11นี้ ประธานคลับเราจะเดินทางไปแล้วนี่ ... โชคดีเอารูปสวยๆมาฝากด้วนนะครับ

ปล. นี่เป็นตั๋ว open ครับ เข้าได้ทั้งเดือนนี้ ยกเว้นเสาร์-อาทิตย์

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ชาว welovecivic ใครขับรถไปเที่ยวงานราชพฤกษ์'06 ที่เชียงใหม่บ้าง , ขอคำแนะนำ