ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
11 พฤษภาคม 2024, 10:12:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น แค่จอดรถทิ้งไว้20วัน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น แค่จอดรถทิ้งไว้20วัน  (อ่าน 6992 ครั้ง)
beercredit
ศิษย์น้อง
**

จำหน่ายไฟแต่งรถยนต์ ต่างๆๆ

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2015, 15:56:03 »

รถปกติทุอย่างครับ แต่จอดทิ้งไว้ประมาณ 20วัน มาขับต่อแอร์ไม่เย็นมีแต่ลม ช่วยแนะนำทีครับ
ยังไม่กล้าไปร้านแอร์เดียวโดนฟันครับกลัว
เพราะเคยไปร้านแอร์แค่สายกราว์พัดลมแอร์หลุด พัดลมแอร์ไม่ทำงานช่างบอกคอมเสียเปลี่ยน แปดพัน
มาเห็นสายกราว์หลุดต่อเองใช้ได้ เลยกลัว ร้านแอร์ไปเลย เศร้า ครับ
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2015, 20:58:08 »

รถปกติทุอย่างครับ แต่จอดทิ้งไว้ประมาณ 20วัน มาขับต่อแอร์ไม่เย็นมีแต่ลม ช่วยแนะนำทีครับ
ยังไม่กล้าไปร้านแอร์เดียวโดนฟันครับกลัว
เพราะเคยไปร้านแอร์แค่สายกราว์พัดลมแอร์หลุด พัดลมแอร์ไม่ทำงานช่างบอกคอมเสียเปลี่ยน แปดพัน
มาเห็นสายกราว์หลุดต่อเองใช้ได้ เลยกลัว ร้านแอร์ไปเลย เศร้า ครับ

หนูแอบเข้าไปกัดสายไฟขาดหรือเปล่า  ขยิบตา

ลองเปิด แอร์แล้ว ดูว่า พัดลมระบายความร้อนหมุนไหม ครัชคอมส์แอร์จับไหม อ้อ อีกอย่าง กดปุ่ม AC หรือยังล่ะ  ขยิบตา
beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2015, 08:10:58 »

หนูแอบเข้าไปกัดสายไฟขาดหรือเปล่า  ขยิบตา

ลองเปิด แอร์แล้ว ดูว่า พัดลมระบายความร้อนหมุนไหม ครัชคอมส์แอร์จับไหม อ้อ อีกอย่าง กดปุ่ม AC หรือยังล่ะ  ขยิบตา

ขอบคุณมากครับอาจารย์ จำความได้ว่าเคยไปเติมน้ำยาแอร์มาก่อนเมื่อเดือนที่แล้วเพราะเหมือนแอร์เย็นน้อยลง เลยกลับไปร้านเดิมช่างบอกน้ำยาแอร์หมด
กรรมจริง ไม่รู้โดนว่ายาไว้หรือปล่าวครับแหละเค้าบอกว่าตู้อาจรั่วซึม เลยเสียค่าเติมน้ำยาแอร์ไปก่อนอีก300 บาทครับ ใช้รถมานานไม่มีปัญหาไปเติมน้ำยาแอร์ทีเดียวพังเลยครับ
hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2015, 20:52:51 »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ จำความได้ว่าเคยไปเติมน้ำยาแอร์มาก่อนเมื่อเดือนที่แล้วเพราะเหมือนแอร์เย็นน้อยลง เลยกลับไปร้านเดิมช่างบอกน้ำยาแอร์หมด
กรรมจริง ไม่รู้โดนว่ายาไว้หรือปล่าวครับแหละเค้าบอกว่าตู้อาจรั่วซึม เลยเสียค่าเติมน้ำยาแอร์ไปก่อนอีก300 บาทครับ ใช้รถมานานไม่มีปัญหาไปเติมน้ำยาแอร์ทีเดียวพังเลยครับ 

ตู้อาจจะ ไม่รั่ว แต่ ที่ตรงจุดต่อสาย สำหรับวัดแรงดันและเติม น้ำยาแอร์ จะมี 2 จุด HI / Lo ตัวลูกศร (เหมือน ลูกศรเติมลมยาง ) อาจจะเสื่อม เลยมีอาการรั่ว ยังไงลองเปลี่ยน แล้ว ขัยให้แน่น กับอีก หนึ่งที่ ยาง O-ring ที่ตู้แอร์ ตรงจุดต่อ บริเวณ แบตเตอร์รี่ อาจเเข็ง เลยทำให้รั่วได้ เช่นกัน

ปล. เคยเจอช่าง แอบ ขันลูกศรให้หลวม เพื่อปล่อยน้ำยาแอร์รถเรา เพื่อให้กลับมาเติมที่ร้านอีก แล้วก็ง้างมีดรอฟัน บอกตู้แอร์รั่ว คอมส์ ไม่มีแรง แล้วแต่ จะโดนมุขไหน 
taba
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2015, 07:49:46 »

ใช้น้ำยาล้างจานตรวจเช็คเบื้องต้นดูก่อนครับเอาภายนอกก็ได้ง่ายๆ  เพื่อให้แน่ใจว่าไม่โดนวางยามาแน่ 
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2015, 21:03:24 »

ถ้าตู้รั่ว ช่วยอุดหนุนตู้แอร์นอกผมด้วยนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 09:38:20 »

ตู้อาจจะ ไม่รั่ว แต่ ที่ตรงจุดต่อสาย สำหรับวัดแรงดันและเติม น้ำยาแอร์ จะมี 2 จุด HI / Lo ตัวลูกศร (เหมือน ลูกศรเติมลมยาง ) อาจจะเสื่อม เลยมีอาการรั่ว ยังไงลองเปลี่ยน แล้ว ขัยให้แน่น กับอีก หนึ่งที่ ยาง O-ring ที่ตู้แอร์ ตรงจุดต่อ บริเวณ แบตเตอร์รี่ อาจเเข็ง เลยทำให้รั่วได้ เช่นกัน

ปล. เคยเจอช่าง แอบ ขันลูกศรให้หลวม เพื่อปล่อยน้ำยาแอร์รถเรา เพื่อให้กลับมาเติมที่ร้านอีก แล้วก็ง้างมีดรอฟัน บอกตู้แอร์รั่ว คอมส์ ไม่มีแรง แล้วแต่ จะโดนมุขไหน 

ครับ ขอบคุณอาจารย์มากครับ
beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 09:38:51 »

ใช้น้ำยาล้างจานตรวจเช็คเบื้องต้นดูก่อนครับเอาภายนอกก็ได้ง่ายๆ  เพื่อให้แน่ใจว่าไม่โดนวางยามาแน่ 
ขอบคุณครับ
beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 09:39:29 »

ถ้าตู้รั่ว ช่วยอุดหนุนตู้แอร์นอกผมด้วยนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจอยู่ครับผม รอรั่วจรืงๆซื้อแน่ครับ
beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 11:28:59 »

ผมแก้ไขมาแล้วนะครับ สรุปโดนวางยา หลังจากไปหาช่างแอร์คนเดิมพร้อมกับฟรอม์มีความรู้เพราะศึกษามาจากกระทู้นี้ ช่างได้เติมน้ำยาแอร์ไปใหม่เพราะบอกของเก่ามันหมด(หมดเพราะคุณ)
คราวนี้ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ก็เย็นครับ เค้าคงวางยาตอนเติมน้ำยาแอร์ครั้งแรก คงหมุนลูกศรไม่แน่นตามอาจารย์บอก hs2cbp
(ปล. พอผมมานั้งคิดที่บอกแอร์ไม่เย็นสงใสเราไม่ได้ขับรถมานาน20วัน ไปขับอีกคัน(รถคันใหม่) พอมาขับคันตัวเองเลยคิดว่าแอร์ไม่เย็นเลยไปโดนช่างแอร์ฟันมาครับ)
hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 11:34:26 »

อย่า เอากระทู้นี้ ให้ช่างแอร์ดูนะ เดียว โดน ยกรัง เห็นหน้า เห็นตา กันเป็นแถว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีด้วยครับ จบได้สวย ไม่โดนฟันจนเละเทอะ   จุมพิต จุมพิต
beercredit
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 11:37:41 »

อย่า เอากระทู้นี้ ให้ช่างแอร์ดูนะ เดียว โดน ยกรัง เห็นหน้า เห็นตา กันเป็นแถว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีด้วยครับ จบได้สวย ไม่โดนฟันจนเละเทอะ   จุมพิต จุมพิต

ครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น แค่จอดรถทิ้งไว้20วัน