ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 17:29:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ปัญหาการติดแก็ส LPG 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการติดแก็ส LPG  (อ่าน 5242 ครั้ง)
nanmook
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 14:54:56 »

Honda Civic 1800 cc. ปี 2010 ( FD ) ผมไปติดแก็สมาของ Versus มันจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้างครับ ยี้ห้อ Versus เป็นไงบ้างครับดีไหม ข้อเสียของ Versus มีอะไรบ้างครับ ผู้รู้รบกวนบอกผมี่ ขอบคุณครับ
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 15:06:46 »

ขึ้นชื่อว่าหัวฉีดแก๊สคุณภาพมันก็ไม่ได้แตกต่างกันมากหลอกครับ

อยู่ที่งานติดตั้ง  การต่อสายไฟ  วางหม้อต้ม การปรับแรงดัน  การเจาะรูไอดีเพื่อฝังหัวฉีดแก๊สครับ     ยิ้ม

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
nanmook
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 15:16:07 »

การดูแลรถต้องทำยังไงบ้าง ค่าแก็ส 1 KM ราคา........บาท
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 เมษายน 2011, 17:50:13 »

บริการหลังการขาย เป็น สิ่งสำคัญ คับ
ResQ
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 10:55:13 »

ก่อนติดไม่ได้ศึกษาข้อมูลมาก่อนเหรอครับ
Versus หัวฉีดเสียงดังครับ
อย่างอื่น คงเหมือนกันครับ อยู่ที่ฝีมือคนติดตั้งและการจูน
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 17:09:37 »

ส่วนตัว FD 2007 เพิ่งไปติดของ Energy Reform OBD PLUS มาเมื่อวานค่ะ 

เพิ่งวิ่งได้ไม่กี่กิโล แต่ก็เนียนดี ยงไม่มีปัญหาอะไรค่ะ  จุมพิต จุมพิต

รอลุ้น   อายจัง อายจัง

navigator
จอมยุทธ

Don't judge a book by it cover.

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 17:32:27 »

ผมติดมาไม่ได้ประหยัดมากน้ำมันเลยครับ อาจจะเปลืองกว่าด้วยซ้ำ เศร้า
ถึงวันหยุดทีไร ต้องพาแฟนเที่ยวต่างจังหวัดทุกที เหนือ จรด ใต้เลยครับ ไม่ไปก็ไม่ได้ด้วยขัดราชองค์การ  เพราะแก๊สเนี่ยแหละ เห้อออออ อายจัง
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 22:37:01 »

ผมติดมาไม่ได้ประหยัดมากน้ำมันเลยครับ อาจจะเปลืองกว่าด้วยซ้ำ เศร้า
ถึงวันหยุดทีไร ต้องพาแฟนเที่ยวต่างจังหวัดทุกที เหนือ จรด ใต้เลยครับ ไม่ไปก็ไม่ได้ด้วยขัดราชองค์การ  เพราะแก๊สเนี่ยแหละ เห้อออออ อายจัง

ประหยัดค่าน้ำมัน เอามาเที่ยวแทนไงคะ ยิ้ม ยิ้ม

joemuangthai
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 19:59:07 »

ส่วนตัว FD 2007 เพิ่งไปติดของ Energy Reform OBD PLUS มาเมื่อวานค่ะ 

เพิ่งวิ่งได้ไม่กี่กิโล แต่ก็เนียนดี ยงไม่มีปัญหาอะไรค่ะ  จุมพิต จุมพิต

ช่วยลุ้นด้วยคนนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 13:15:10 »

ช่วยลุ้นด้วยคนนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ

ติดมา 2 อาทิตย์ ซัดไปแล้ว 2000 โล  เศร้า เศร้า เศร้า

ตอนนี้มีปัญหาหนักใจคือ ไม่หมดเงินไปกับค่าน้ำมัน แต่หมดเงินไปกับค่าเที่ยวแทน  อายจัง อายจัง อายจัง

bon_za_meaklong
ศิษย์น้อง
**

เด๊ก แม่ กลอง คับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 14:30:18 »

ติดมา 2 อาทิตย์ ซัดไปแล้ว 2000 โล  เศร้า เศร้า เศร้า

ตอนนี้มีปัญหาหนักใจคือ ไม่หมดเงินไปกับค่าน้ำมัน แต่หมดเงินไปกับค่าเที่ยวแทน  อายจัง อายจัง อายจัง

เหมือนผมเรยติดแร้ว ไปไหนไปกัน

เด็กอัมพวาคับ
Evi_Zad
ไม่ต้องมอง มี"ลุง"จองแล้ว
Gold Member
อาจารย์ปู่

' วิ ' no.616

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 10:41:48 »

เหมือนเค้าเลยยยยยยยยยยยย    จุมพิต

“Forget just so you may remember again.”
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 10:56:39 »

ถูกต้องครับ  รู้สึกผมก็จะหมดไปกับการท่องเที่ยวเยอะกว่าเติมน้ำมันอีกมังเนี้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 09:33:43 »

เหมือนผมเรยติดแร้ว ไปไหนไปกัน

เหมือนเค้าเลยยยยยยยยยยยย    จุมพิต
ถูกต้องครับ  รู้สึกผมก็จะหมดไปกับการท่องเที่ยวเยอะกว่าเติมน้ำมันอีกมังเนี้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เป็นกันทุกท่านเลยทีเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 13:29:24 »

ของผม ตาโต ติด versus เหมือนกันคับ ตอนนี้ วิ่งมา 5000 โลละคับ ไปกลับ เชียงใหม่ระยอง สบายๆ โลละบาทคับผ๋ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 10:52:52 »

ผมวิ่งมา 4 ปี  เพิ่งทำรถชุดใหญ่ไปเมื่อ 2 เดือนก่อน  หมดไปประมาณ 30,000 บาท  ก็ได้ของใหม่เกือบหมด แหวนสูบ ยางตีนวาล์ล วาล์วใหม่  บ่าวาล์วใหม่  คิดไปคิดมาก็คุ้มอยู่ดี   เพราะลองคำนวณน้ำมันวิ่งไป กับแก๊สที่วิ่งไปแล้วรวมค่าซ่อม  เงินยังเหลือๆ เกือบ 70,000 บาทเลยครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น้ำมันมันแพงได้ใจจริงๆ  ร้องไห้ ร้องไห้

ronuasolo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 20:28:03 »

อยากทราบว่าตัว OBD กินแก๊ซกิโลละเท่าไรครับ
ทีแรกผมก็ว่าจะติด OBD แต่มันแพงกว่าตัว Premium ที่ผมติดประมาณ 4 พันผมก็เลยไม่เอา
ที่ผมใช้อยู่โดยเฉลี่ยตกกิโลละ 1.05 บาท ที่ราคาแก๊ซ 11.80 บาทครับ เครื่องยนต์ FD 1.8
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ปัญหาการติดแก็ส LPG