ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 16:57:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: lev 99 ฝาโก่งรอบที่3 ผู้รู้ช่วยที 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: lev 99 ฝาโก่งรอบที่3 ผู้รู้ช่วยที  (อ่าน 2790 ครั้ง)
bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:09:45 »

โก่งครั้งแรก หม้อน้ำไม่ได้แยงเลยโก่งอีก รอบที่2ปาดทั้งเสื้อ,ฝา เปลี่ยนรังผึ้ง,วาลว์น้ำ  ไม่ถึงเดือนโก่งอีก คราวนี้ไม่กลับไปอู่เดิมครับ ไปถามช่างแถวบางพลี เค้าบอกว่าอาจเป็นที่น็อตฝาสูบ เกลียวมันถอน  จริงหรือป่าวไม่รู้ วอนผู้แนะนำที  ก่อนที่จะไปทำรอบที่3 คับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:13:02 »

โก่งครั้งแรก หม้อน้ำไม่ได้แยงเลยโก่งอีก รอบที่2ปาดทั้งเสื้อ,ฝา เปลี่ยนรังผึ้ง,วาลว์น้ำ  ไม่ถึงเดือนโก่งอีก คราวนี้ไม่กลับไปอู่เดิมครับ ไปถามช่างแถวบางพลี เค้าบอกว่าอาจเป็นที่น็อตฝาสูบ เกลียวมันถอน  จริงหรือป่าวไม่รู้ วอนผู้แนะนำที  ก่อนที่จะไปทำรอบที่3 คับ
    ก่อนจะฟันธงว่ารถเป็นอะไร ลองเล่าอาการก่อนดีไหม
แบบนี้มันตอบยาก เดายาก เหมือน เอาข้าวมาบังคับให้กิน มากกว่า มาชวนกินข้าว
    ใจเย็นๆ ลองเล่าอาการ มาก่อน ดีกว่าฟันธงว่า เป็นอะไร แล้วมาถามว่า จะทำไงต่อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:27:07 »

ek ปี99 d16y8 คับ  เปิดฝาหม้อน้ำออกแล้วสตาร์ทเครื่องจนร้อน พัดลมหม้อน้ำทำงาน ปรากฏว่ามีอากาศดันออกมาคับ  ปาดรอบที่2 ช่างเค้าก็จั้มพัดลมหม้อน้ำเข้ากับพัดลมแอร์(เพิ่มรีเลย์) ถ้าพัดลมแอร์ทำงานพัดลมหม้อน้ำก็ทำด้วย
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:34:34 »

ek ปี99 d16y8 คับ  เปิดฝาหม้อน้ำออกแล้วสตาร์ทเครื่องจนร้อน พัดลมหม้อน้ำทำงาน ปรากฏว่ามีอากาศดันออกมาคับ  ปาดรอบที่2 ช่างเค้าก็จั้มพัดลมหม้อน้ำเข้ากับพัดลมแอร์(เพิ่มรีเลย์) ถ้าพัดลมแอร์ทำงานพัดลมหม้อน้ำก็ทำด้วย
    ปาด 2รอบแล้ว อาการนี้ น่าจะเปลี่ยนฝาใหม่เหอะ
มีอีกอันคือตอนรอบ 2 ปาดเสื้อ + ฝา ไม่ดี มันไม่สนิท เลยมีอาการเหมือนโก่ง
   ว่าแต่อยู่แถวไหนล่ะ  ถ้าเชียงใหม่แนะนำอู่ให้ได้นะ
น่าจะลองเช็ค ดูก่อน อ้อ แล้วตอนขับรู้สึกไง เหมือนมันรั่ว ตื้อๆ เร่งไม่ขึ้นไหม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:36:30 »

มันน่าจะมาจากแรงอัดที่มาก เพราะปาดทั้ง ฝา+เสื้อ ล่ะครับงานนี้ ปาดอีกรอบหาลูกสูบที่หลังเป็นร่อง ก็ไม่รู้จะเอาอยู่รึเปล่า
หาฝาสูบตัวใหม่น่าจะหายง่ายกว่านะครับ...

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:38:38 »

เอารถไปให้ช่างดูแล้ว ช่างบอกชัดเจน เสียตังแน่ ต้องรื้อมาดูก่อน ตอนนี้ต่อตรงพัดลมใช้ไปก่อน มีรถนี่ ลดตังในกะเป๋าจิงๆคับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:42:47 »

มันน่าจะมาจากแรงอัดที่มาก เพราะปาดทั้ง ฝา+เสื้อ ล่ะครับงานนี้ ปาดอีกรอบหาลูกสูบที่หลังเป็นร่อง ก็ไม่รู้จะเอาอยู่รึเปล่า
หาฝาสูบตัวใหม่น่าจะหายง่ายกว่านะครับ...
   อืม ตามนั้น เพราะ ปาดรอบ 2 ช่างอาจทำไม่ดี ทำให้ไม่สนิท ปกติ ปาดรอบ 2 ก็ไม่ค่อยมีคนทำแล้ว
แต่ปาดไปแล้วแถมเสื้อไปด้วยแบบนี้ ลองเปลี่ยนฝาใหม่ก่อนละลองดู ถ้าจะให้ดีน่าจะได้หาเครื่องใหม่นะ
    แต่งานนี้ ยาวแน่แน่ อายจัง อายจัง

bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:45:15 »

ฝารุ่นนี้ในเซียงกงหายากคับ รุ่นอื่นที่ใส่ได้มีมั้ยคับ คัยรู้บ้าง  ช่างเค้าบอกถ้าหาไม่ได้ก็ต้องเสริมปะเก็นเพิ่ม  ปาดรอบที่2ไม่ได้เสริม เจียแต่หัวลูกสูบ แล้วก้เจียบ่าวาลว์,บดวาลว์ คับ
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:52:42 »

ฝารุ่นนี้ในเซียงกงหายากคับ รุ่นอื่นที่ใส่ได้มีมั้ยคับ คัยรู้บ้าง  ช่างเค้าบอกถ้าหาไม่ได้ก็ต้องเสริมปะเก็นเพิ่ม  ปาดรอบที่2ไม่ได้เสริม เจียแต่หัวลูกสูบ แล้วก้เจียบ่าวาลว์,บดวาลว์ คับ
ฝา D16A ก็น่าจะได้นะ ตำแหน่ง โซลีนอยล์วีเทคที่เดียวกัน...

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:53:46 »

รอบ3นี้คงทำแค่เสื้อน่ะคับ วางเครื่องใหม่คงไม่ไหว ถ้าไม่จบคงต้องเก็บตังไปดาวน์ไทรทันแล้วล่ะคับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 22:57:37 »

รอบ3นี้คงทำแค่เสื้อน่ะคับ วางเครื่องใหม่คงไม่ไหว ถ้าไม่จบคงต้องเก็บตังไปดาวน์ไทรทันแล้วล่ะคับ
    ลองถามอู่จากคนในนี้ไหม อาจจะจบก็ได้ เป็นกำลังใจรอลุ้น
ปล.จะดาวน์ ไทรทันละก็ อย่าพึ่ง รอ สิ้นปีนี้ หรือต้นปีหน้า ดีกว่า อาจจะได้เห็นไรดีๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

maicivic
เจ้าสำนัก

แสง สี เสียง ภาพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 23:19:32 »

ลองถามอู่จากคนในนี้ไหม อาจจะจบก็ได้ เป็นกำลังใจรอลุ้น
ปล.จะดาวน์ ไทรทันละก็ อย่าพึ่ง รอ สิ้นปีนี้ หรือต้นปีหน้า ดีกว่า อาจจะได้เห็นไรดีๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
;)มีอะไรดีๆครับบอกกันมังดิ ยิ้มเท่ห์

b20b เดิมๆเองคับ
kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 23:23:59 »

D 15 B ก็น่าจะได้นะครับ

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 23:24:50 »

;)มีอะไรดีๆครับบอกกันมังดิ ยิ้มเท่ห์
   ก็ เชพใหม่ ฟอร์ดใหม่ โตโยใหม่ อีซุซุใหม่ไง คันใหญ่ๆ งามๆทั้งนั้น ราคาไม่ต่างจากเดิมด้วย
 มิตซูจะอยู่เฉยหรือ นี่ก็รอ ฟอร์จูนเนอร์ เบนซินใหม่ กับ เอเวอร์เรสเบนซินใหม่อยู่เนี่ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 23:27:59 »

ขอบคุณคับ ตอนนี้ลองหาฝาสูบดูก่อนคับ  ได้ข่าวว่าประมาณสิ้นปีหรือปีใหม่นี่แหละอีซูซุจะออกตัวใหม่ แล้วไอ้ต้าก็จะออกตามมา โฉมเดิมแต่ปรับปรุงนิดหน่อย แต่ก็ไม่ชอบทั้ง2
BOYENJOY
จอมยุทธ

รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 23:45:46 »

ถึงกับปาดฝาทั้ง 2 ครั้งเลย ร้องไห้
 ทางที่ดีถ้าจะเอาไว้ขับนานๆ  ลงทุนครั้งเดียวจบ  ยกเครื่องใหม่
แต่ถ้าจะขายก็หาอะไหล่เชียงกงมาซ่อมดีกว่า
D16Y8  ก่อนหน้านี้เห็นมีแยกอะไหล่ขายอยู่นะ ลองดูดีๆครับ  ยิ้ม ยิ้ม
broom
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 17:02:47 »

เปลี่ยนอู่ใหม่ได้เลย ซ่อมยังไงไม่จบ มีปัญหาซ้าซาก อย่างนี้ต้องเรียกว่า ฝีมืออ่อนไปหน่อย
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 17:12:14 »

ซ่อมขนาดนี้ ผมว่า เปลี่ยนอู่ แล้วหาเครื่องใหม่วางเลยดีกว่าครับ  จุมพิต

bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 00:37:57 »

เปลี่ยนมาแล้ว 2 อู่ ต่อไปคงเป็นอู่ที่ 3
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 00:58:39 »

เปลี่ยนมาแล้ว 2 อู่ ต่อไปคงเป็นอู่ที่ 3

ยกครับ จบแน่ ถ้าลองได้ปาดยันเสื้อแล้ว เอาไม่อยู่ ระยะยาวฮีทอีกแน่ ครับ รุ่นพี่ผม ยกมา 20000กว่าบาท D16y8 แต่มันไม่มี น็อกเซ็นเซอร์ เครื่องเก่า ญี่ปุ่นนะ งง เหมือนกัน

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
bankyeesib
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:29:58 »

ยกครับ จบแน่ ถ้าลองได้ปาดยันเสื้อแล้ว เอาไม่อยู่ ระยะยาวฮีทอีกแน่ ครับ รุ่นพี่ผม ยกมา 20000กว่าบาท D16y8 แต่มันไม่มี น็อกเซ็นเซอร์ เครื่องเก่า ญี่ปุ่นนะ งง เหมือนกัน
ส่วนมากเค้าถอดออกไปขาย ของd16y8 หายากมาก    ของผมมันแตก พอดีเพื่อนขายของในเซียงกงบางนาให้มันหา 700 บาท ของไอ้ต้า 300 บาท ใส่แทนกันได้คับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: lev 99 ฝาโก่งรอบที่3 ผู้รู้ช่วยที