ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 12:37:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ประตูหลังซ้ายมันปิดยาก ? 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูหลังซ้ายมันปิดยาก ?  (อ่าน 2064 ครั้ง)
sam_ek
จอมยุทธ

« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 10:13:09 »

ประตูหลังซ้ายมันปิดยากครับ ต้องออกแรงเยอะกว่าประตูหลังขวา ก่อนหน้านี้เคยไปเปลี่ยนยางขอบกระจกมา
( เพราะเวลาล้างรถแล้วน้ำมันเข้าไปในรถ )ต้องแข้ไขกันยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำที

สอบถามราคายางขอบกระจก ของแท้ด้วยครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 13:00:42 »

ประตูหลังซ้ายมันปิดยากครับ ต้องออกแรงเยอะกว่าประตูหลังขวา ก่อนหน้านี้เคยไปเปลี่ยนยางขอบกระจกมา
( เพราะเวลาล้างรถแล้วน้ำมันเข้าไปในรถ )ต้องแข้ไขกันยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำที

สอบถามราคายางขอบกระจก ของแท้ด้วยครับ

ของหนูเปิดยากค่ะ เวลาดึงมือจับเหมือนมันติดแต่มันคลายล็อคแล้วนะ ต้องดึงแรงๆ ถึงจะออก
เวลาเปิดต้องออกแรงมากทีเดียว บานอื่นไม่เป็น เป็นที่อะไรคะยางประตูเสื่อมป่าว

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 13:11:16 »

ลองเอา น้ำยา sonex ฉีด ที่กลอนบานพับ ดูก่อน ครับ หรือไม่ก็ ลอง ตั้งกลอนประตูดูก่อน ครับ เผื่อ จะหายได้.........ส่วนมากประตูหลังไม่ค่อยได้ใช้  นานไปจะฝืดครับ....ฉีด น้ำยาแล้วเปิดเข้าเปิดออก ดูครับ ....

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
sam_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 14:14:15 »

ลองเอา น้ำยา sonex ฉีด ที่กลอนบานพับ ดูก่อน ครับ หรือไม่ก็ ลอง ตั้งกลอนประตูดูก่อน ครับ เผื่อ จะหายได้.........ส่วนมากประตูหลังไม่ค่อยได้ใช้  นานไปจะฝืดครับ....ฉีด น้ำยาแล้วเปิดเข้าเปิดออก ดูครับ ....

ขอบคุณครับ

ลองมาหมดแล้วครับ ตั้งกลอนประตู น้ำยา sonex ฉีด ก็ยังเหมือนเดิม ไม่แน่ใจว่ายางขอบประตูมันแข็งไปป่าว
เคยเปลี่ยน (ไม่แน่ใจของที่เปลี่ยนอาจเป็นของเทียม ร้านที่ซื้อบอกของแท้)
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 14:21:24 »

น่าจะเป็นที่กันเลยประตูนะครับ

ของผมเปิดลำบาก ไม่สุด

ยังไม่ไ้ดทำเลย

~ รั บ ซ่ อ ม ใ จ ~

http://lonelysecret.hi5.com
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 17:14:47 »

ของผมก้อฝืดครับ บานหลังที่ 2 ข้างเลย เพราะว่าไม่ค่อยมีคนนั่งหลัง ร้งี้ เอา 2 ประตุตอนเเรกก้อจบเเล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 14:26:04 »

ผมเคยเจออาการนี้กับกระโปรงหลังครับหลังจากเปลี่ยนยางขอบกระโปรงหลังก็ปิดอยากมากๆ วิธีแก้คือต้องตั้งตัวล็อคใหม่ครับ
พอดีผมไม่มีรูปอ่ะ
เอารูปแทนไปก่อน
ตัวนี้มันจะติดอยู่ที่ตัวถังตามรูปอ่ะ คลายน๊อตพอฝืดๆแล้วลองเปิดปิดดูแล้วค่อยขันแน่นครับ

* 2009_12_11_14_Mercedes_Benz_ML_280_CDI_int01.jpg (61.67 KB, 600x743 - ดู 245 ครั้ง.)

* picture17nb.jpg (25.05 KB, 375x209 - ดู 332 ครั้ง.)

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 14:28:47 »

ของหนูเปิดยากค่ะ เวลาดึงมือจับเหมือนมันติดแต่มันคลายล็อคแล้วนะ ต้องดึงแรงๆ ถึงจะออก
เวลาเปิดต้องออกแรงมากทีเดียว บานอื่นไม่เป็น เป็นที่อะไรคะยางประตูเสื่อมป่าว
เอาแชมพูผสมน้ำชุบผ้าเช็ดๆตามยางขอบประตูครับ แล้วก็ตรงตัวถังด้วย แล้วเช็ดให้แห้ง แล้วเอาpando ฉีดอีกทีครับ มันจะได้นุ่มๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
TOR_19
จอมยุทธ

ต่อ...คนนครศรีฯ@ชลบุรี

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 14:35:50 »

ของผมก้อฝืดครับ บานหลังที่ 2 ข้างเลย เพราะว่าไม่ค่อยมีคนนั่งหลัง ร้งี้ เอา 2 ประตุตอนเเรกก้อจบเเล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถึงว่าดิครับ ยังนึกเสียดายเมื่อเห็นคูเป้ขับผ่านหน้าไป................... เศร้า

"แต่งรถเมียด่า ออกมาจ่าจับ" ...
sam_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 09:53:45 »

ผมเคยเจออาการนี้กับกระโปรงหลังครับหลังจากเปลี่ยนยางขอบกระโปรงหลังก็ปิดอยากมากๆ วิธีแก้คือต้องตั้งตัวล็อคใหม่ครับ
พอดีผมไม่มีรูปอ่ะ
เอารูปแทนไปก่อน
ตัวนี้มันจะติดอยู่ที่ตัวถังตามรูปอ่ะ คลายน๊อตพอฝืดๆแล้วลองเปิดปิดดูแล้วค่อยขันแน่นครับ

ลองคลายน๊อตฝืดๆๆๆแล้ว พอลองเปิด-ปิด และขันแน่นน๊อตมันโดนบังคับด้วยรูเกลียวของมันเองกลับไปอยู่ที่เดิมอีก
ไม่หายอ่ะครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:22:54 »

ลองคลายน๊อตฝืดๆๆๆแล้ว พอลองเปิด-ปิด และขันแน่นน๊อตมันโดนบังคับด้วยรูเกลียวของมันเองกลับไปอยู่ที่เดิมอีก
ไม่หายอ่ะครับ
งั้นติดไว้ก่อนเดี๋ยวจะไปถ่ายรูปมาอีกที จำไม่ได้ว่า ขันตัวไหนหลวมแน่ยังไง ลังเล ลังเล ลังเล

sam_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:47:16 »

งั้นติดไว้ก่อนเดี๋ยวจะไปถ่ายรูปมาอีกที จำไม่ได้ว่า ขันตัวไหนหลวมแน่ยังไง ลังเล ลังเล ลังเล

ขอบคุณมากเลย แล้วจะรอคับ  ลังเล ลังเล :-  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ประตูหลังซ้ายมันปิดยาก ?