ราคาการถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์

(1/2) > >>

dekhuajuck:
พอดีจะไปถ่ายอยู๋ อยากทราบค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ   
จะไปถ่ายศูนย์  หรือ  ข้างนอกดีครับ  รบกวนด้วย
( ลืมบอกไป  เพิ่งซื้อรถมือสองมาอ่ะครับ  ตา โต ปี 96 ) :D :(

taxman : ปทุมธานี:
ผมหาซื้อน้ำมันเครื่องไปเองครับ แล้วไปหาปั๊มที่รับเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องจัดการให้ เสียค่าแรงไม่แพงแค่ 50-60 บาทเอง

ส่วนราคาน้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นปตท. 10w-40  ก็ราวๆ 400 บาทต่อแกลลอน

แต่ปัจจุบันผมใช้ valvoline max life 10w-40  ราคาประมาณ 750 บาท/แกลลอนครับ

น้ำมันเครื่องศูนย์ล่าสุดผมเช็คแล้วเป็นแบบ 5w-40 ของฮอนด้า ราคาประมาณ 800 กว่าบาท/แกลลอนครับ

ส่วนถ้าหิ้วน้ำมันไปเปลี่ยนถ่ายที่ศูนย์ ค่าบริการจะเสียเท่าไหร่นั้นผมไม่ทราบนะ เพราะไม่เคยไปใช้บริการเลย นอกจากจะเบิกอะไหล่แท้ๆ แล้วให้อู่ข้างนอกที่ไว้ใจได้ทำให้ครับ

taxman : ปทุมธานี:
อ่ะลืมไป ยังตอนไม่หมดนิ   :'(

น้ำมันเบรคผมเพิ่งมาใช้ของ ate ฝาเหลืองครับ แต่เป็นแบบ Dot4 ราคาร้อยกลางๆ ต่อครึ่งลิตร

ส่วนน้ำมันเกียร์ผมใช้ของศูนย์นี่ล่ะครับ  ลิตรละร้อยกว่าบาทใช้ทั้งหมด 3 ลิตรครับ แต่แนะนำให้ซื้อไปเผื่อ 4 ลิตรดีกว่า เผื่อเหลือเผื่อขาดครับ

97civic:
ตามๆท่านประธานไปติดๆๆ

arkom.n:
 ;) ผมใช้ น้ำมันเครื่อง ปตท สังเคราะห์ 100 % ที่แถมบัตรเติมน้ำมัน 500 ครับ วิ่งได้หมื่นโล ซื้อมาให่อู่ เอา 100 เดียว กรอง hamp by honda 120 น้ำมันเกียร์ก็เพิ่งถ่าย  วาโวลีน 4 ลิตร 600 ที่   www.RlaiD.com

รอบหน้าว่าจะถ่ายเองแล้ว กะลังวางแผนอยู่ครับ อิ อิ รึว่าใครเคยถ่ายน้ำมันเอง ช่วยชี้แนะ ตอนถอดกรอง น้ำมันเครื่องด้วยครับ  :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป