สอบถาม เรื่องโอเวอร์ฮอลเครื่อง civic ตาโต

(1/2) > >>

NUT7554:
สวัสดีครับทุกๆคน ผมมาใหม่ในclub
   ผมมีปัญหาสอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ ผมใช้ civic ตาโต ติดแก็ส
มีอาการน็อคขณะขับมาได้ไม่นานแล้วมีความร้อนขึ้นซึ่งก่อนหน้านั้นก่อนออกมาสังเกตุแล้วอาการปกติ
ความร้อนไม่ได้ขึ้นอะไร แต่พอหลังจากดับ ความร้อนก็ขึ้นสูงปีดเร็วมาก แล้วก็สตาร์ทเครื่องไม่ติด
พอเช็คน้ำในหม้อน้ำกลับไม่มี พอเติมน้ำ ก็ยังสตาร์ทไม่ติด ให้ช่างดูช่างบอกโอเวอฮีดฝาสูบโก่ง
แวนรองกับลูกสูบไปหมด ต้องแก้ไข.......ก่อนหน้าที่จะเป็นไม่นานมีเสียงดัง เต็กๆๆตามรอบเครื่อง
อย่างอื่นปกติเคยเอาเข้าศูนย์ให้ช่างศูนย์ดูแก้ไขอาการก็หายไปแล้วพักนึง แล้วก็กลับมาเป็นอีก
แล้วก็ดับเลย ช่างแนะนำให้โอเวอร์ฮอลเครื่อง อยากจะสอบถามว่ามีวิธีทางแก้ไขอาการแบบนี้ยังไงอะครับ
แล้วโอเวอร์ฮอลเครื่องนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรอะครับถ้าตามอาการที่ว่ามา(เพราะกลัวโดนช่างหลอก)  แล้วถ้ามีที่แนะนำอู่ที่ไหนดีมั่งอะครับ

GNT.219:
 อยู่แถวไหนครับ  พอดีมีอู่อยู่แถวครองสี่ ลำลูกกา ( Honda )  ถ้าอยู่ไกล้ลองโทรคุยดู  089-0293132  ช่างยุทธ

NUT7554:
โทรไปสอบถามมาแล้วครับ  ช่างยุทธให้คำปรึกษาดีมากครับ ขอขอบคุณช่างยุทธไว้ ณ ที่นี้เลยนะครับ

vakabayashi:
ยินดีด้วยครับที่ได้เจอช่างดี ๆ

ว่าแต่อยู่แถวไหนอ่ะ

ผมอยู่ซอยแอนเนกซ์

:)

pheeratl:
รถติดแก๊ส ต้องดูแลเรื่องความร้อนดีๆ ครับ ตรวจสอบน้ำในหม้อน้ำเป็นประจำ น่าจะช่วยได้ครับ อย่างน้อย
ก็ตัดประเด็นเรื่องน้ำไม่มีไป และอย่างลืมเปลี่ยนวาร์วน้ำด้วยครับ อาจจะตายหรือไม่เปิด ทำให้เครื่องร้อนได้ครับ

แต่สงสัยว่าทำไม น้ำถึงไม่มี แสดงว่ามีจุดรั่วเป็นตามดหรือเปล่าครับ ต้องคอยดูบ่อยๆ ครับ ไม่งั้นไม่จบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป