ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 05:43:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: Civic 2006 ใช้ร่วมกับ ipod ได้เลย มั้ยครับ หรือว่า ต้องไปใส่อุปกรณ์ ไรเพิ่ม บ้าง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic 2006 ใช้ร่วมกับ ipod ได้เลย มั้ยครับ หรือว่า ต้องไปใส่อุปกรณ์ ไรเพิ่ม บ้าง  (อ่าน 3308 ครั้ง)
Da Man
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2006, 11:49:11 »

อยากรู้ว่า เครื่องเสียงของ Civic 2006 สามารถเสียบ ipod ได้เลย มั้ยครับ แล้วมีใครเคยลองมั้ย มันสะดวกดีมั้ย อยากเห็นภาพตอนใช้ จัง
tommyakira
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2007, 15:30:05 »

แต่คนที่ใช้1.8 S ก็ขอแสดงความเสียใจด้วย
เนื่องจากรุ่นนี้ไม่มีช่องเสียบให้มาครับ
nenemon
[N]enemon
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2007, 16:35:38 »

ไปซื้อตัวที่ใช้คลื่นวิทยุแทนซิครับ (ผมจำไม่ได้ว่าเค๊าเรียกอะไร) ผมก็กะจะไปซื้อใช้อยู่ มันจะส่งสัญญาณวิทยุไปในเครื่องเสียง
แล้วเราก็ไปเปิดเป็นวิทยุที่รถยนต์ฟังอ่าคับ ง่ายแล้วก็สะดวก ที่สำคัญ Wireless ซะด้วย อิอิ

CIVIC CLUB NO.318
Eak Potter
เข้าวงการ
*

I-Vtec and you ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 16:52:52 »

ไปซื้อตัวที่ใช้คลื่นวิทยุแทนซิครับ (ผมจำไม่ได้ว่าเค๊าเรียกอะไร) ผมก็กะจะไปซื้อใช้อยู่ มันจะส่งสัญญาณวิทยุไปในเครื่องเสียง
แล้วเราก็ไปเปิดเป็นวิทยุที่รถยนต์ฟังอ่าคับ ง่ายแล้วก็สะดวก ที่สำคัญ Wireless ซะด้วย อิอิ

มันคือ FM Transmitter แต่ว่าเสียงมันจะไม่ค่อยดีนะครับ เหมือนกับฟังวิทยุอ่ะ อาจจะแย่กว่าด้วย ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ไม่ชอบครับผิดหวังมาก ไม่แนะนำ แต่ถ้าคุณไม่แคร์เรื่องคุณภาพเสียง ก็โอเคครับ สะดวกสบายดี
Linux_xp
CivicClub No.222
Gold Member
ศิษย์พี่

"No.222"

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 14:12:11 »

อันนี้อ้างอิงมาจาก pantown ครับ
เค้าบอกว่าต่อ รุ่น 1.8 s ได้แล้ว แต่ว่ายังไม่ได้ลอง
พอดีผม save หน้านี้มาเลยจำ link ไม่ได้ต้องขอโทษคนตั้งกระทู้ด้วยนะครับ

อ้างถึง
ก็ลอง AUX เสียงไม่ค่อยดีเท่า CD รู้สึกว่า bass จะไม่แน่นแตกๆเสียง
ออกแหลมๆ เบาๆ
พอกดเข้า mode AUX ที่หน้าจอก็ขึ้นแสดง
วิธีการต่อคร่าวๆ
1.ซื้อหัว เสียบ audio เฮดโฟน จะใช้ต่อเข้าเครื่องเล่น 6 บาท
2. สายไฟ 3 ฟุต 9 บาท
3. ต่อสาย กราว เข้าที่ B5
4.ลำโพงซ้าย ขวา B 13/15
เสร็จแล้วลองฟังดูได้เลย

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: Civic 2006 ใช้ร่วมกับ ipod ได้เลย มั้ยครับ หรือว่า ต้องไปใส่อุปกรณ์ ไรเพิ่ม บ้าง