ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 22:40:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เบาะหลังแข็งนี่ มีความนุ่มบ้างไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะหลังแข็งนี่ มีความนุ่มบ้างไหมครับ  (อ่าน 2821 ครั้ง)
Granturismo
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 19:08:09 »

bucket seat เรียกงี้ป่าว
อยากถามคนที่ใช้ครับว่ามันนุ่มไหมครับ เหมาะที่จะเอามาใช้ บ้างไหมครับ ไม่ได้ใช้รถทุกวัน เดือนนึ่งอาจจะแค่ 4 ครั้ง ควรซื้อมาแต่งไหมครับเพราตอนนี้ กำลังเก็บเงินซื้อ recaro  ของ EK9 อยู่แต่ราคามันแพงเกิน อยากให้รถเรามันดูดีหน่อย ไม่รู้จะเอา rcaro sr3 ดีรึจะเอา เบาะหลังแข็งดีมันห่างกันมาก เลยมาถามว่ามันแข็งขนาดไหน

Madoka
จอมยุทธ

สูง 177 หนัก 75

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 22:36:53 »

bucket seat เรียกงี้ป่าว
อยากถามคนที่ใช้ครับว่ามันนุ่มไหมครับ เหมาะที่จะเอามาใช้ บ้างไหมครับ ไม่ได้ใช้รถทุกวัน เดือนนึ่งอาจจะแค่ 4 ครั้ง ควรซื้อมาแต่งไหมครับเพราตอนนี้ กำลังเก็บเงินซื้อ recaro  ของ EK9 อยู่แต่ราคามันแพงเกิน อยากให้รถเรามันดูดีหน่อย ไม่รู้จะเอา rcaro sr3 ดีรึจะเอา เบาะหลังแข็งดีมันห่างกันมาก เลยมาถามว่ามันแข็งขนาดไหน
ความนุ่มของที่นั่งยังมีอยุ่แต่อิสระในกรัปรับเอนไม่มีครับคือต้องนั่งตามทรงเบาะมันเหมือนกับเราโดนห่อใช้งานไม่บ่อยผมว่าโอเคแต่ใช้งานบ่อยๆๆอาจจะไม่ดีแล้วคนตัวใหญ่มากๆๆนั่งลำบากครับ
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 23:16:27 »

แนะนำ SR3 แท้ ครับ นั่งสบาย กระชับ

Granturismo
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 23:38:52 »

ตอนนี้เก็บตังอยู่ครับ SR3 คือตัวเลือกแรกครับ แต่ราคามัน.... สุดยอดจริงๆ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เมษายน 2012, 10:14:14 »

ถ้าเป็น  Full bucket seat  คือหลังแข็ง ปรับเอนไม่ได้นี่  อันนี้ นั่งขับใกล้ๆไม่นานก็พอทนอยู่ครับ ฟองน้ำหรือวัสดูนิ่มๆ มันน้อย เน้นความแข๊งแรง และป้องกัน อุบัติเหตุจากการโดนชนด้านท้าย

ส่วน recaro sr3   รู้สึกจะเป็น semi  bucket seat   คือปรับเอนได้ ถ้าของแท้ๆ ก็นั่งสบายดีครับ ขับไกลๆต่างจังหวัด ก็ไม่เมื่อยตรูดไม่ชาไปกว่าของเดิมๆติดรถเท่าไหร่

ส่วนเรื่องราคา ที่มันแพงมากกกกก ก็เพราะ (ถ้าไม่นับเรื่องยี่ห้อนะ)  ส่วนของน้ำหนักที่เบากว่า    ส่วนของวัสดุที่ใช้ ไม่ลามไฟ   และความแข็งแรง เมื่อโดนกระทำด้วยแรง G มากๆ

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
j30a
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 เมษายน 2012, 23:09:58 »

sr3ไปเลยครับตรงรุ่นทีเดียวจบ 555+
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เบาะหลังแข็งนี่ มีความนุ่มบ้างไหมครับ