ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 11:10:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติด LPG แล้ววิ่งไม่ออกเลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด LPG แล้ววิ่งไม่ออกเลย  (อ่าน 2094 ครั้ง)
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010, 07:39:52 »

ผมได้รถซีวิคติดแก๊ศ ระบบดูดมาครับ D16Y เกียร์ธรรมดา รถไม่มีเรี่ยวแรงเลยครับเวลาจะแซงรถต้องลงมาเกียร์สามเลย เศร้า
ไม่รู้พี่ๆเปนเหมือนผมไหมรถผมวิ่งได้ไม่เกิน140เองครับผิดปรกติเปล่าอยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำยังงัยบ้าเช็ครงไหน

เด็กโพธารามครับ
BODYKITCLUB
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 22:17:00 »

ลองเอาไปจูนใหม่ครับ อาการคล้ายแก๊สท้วมเลย เมื่อก่อนเป็นเหมือนกันครับ วิ่งไม่ออก กินแก๊ส ไปจูนใหม่ 200 บาทหายเป็นปลิดทิ้ง ตอนยังไม่จูนกดได้ 5-6000 รอบ
พอจูนเสร็จได้ 9000 เกินเกจ์เลยครับ (จอดกดเครื่องว่าง)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 10:12:37 »

:'(  น่าจะติดแบบหัวฉีดดีกว่านะครับ  ไม่ทราบว่า ตอนไม่เร่งแซง วิ่งได้ดีปกติหรือเปล่า
ถ้าเป็น Mixer อาการนี้เกิดได้จากหลายปัจจัย  1. รูรับไอดี ไม่เหมาะสม อาจจะ ใหญ่ หรือ เล็กไป  2. กรองอากาศ  3. หัวเทียน  4. จูน บางไป หรือ หนาไป นี่คือข้อเสียอย่างร้ายกาจของระบบดูด ที่ผมไม่ชอบ คือ ต้องคอยปรับจูนอยู่บ่อยๆ จูนให้นิ่ง ยาก จูนได้ดีในรอบสูง ก็จะเสียในรอบต่ำ พอจูนได้ดีในรอบต่ำ ก็วอด ในรอบสูง  :'(
เหนื่อยหน่อยครับ เป็นกำลังใจให้สู้ๆนะครับ

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
4490
ศิษย์พี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 11:22:04 »

แต่ก่อนรถผมติดแบบมิกมาครับ จบยากจริงๆ ต้องคอยจูนบ่อยๆทนใช้มา2ปี
ตอนนี้เปลื่ยนเป็นหัวฉีด ต่างกันเยอะเลยครับ ยิ้ม
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 15:45:34 »

ขอบคุณพี่ๆทั้งสามท่านมากเลยครับ :)ผมนึกว่าจะไม่มีใครตอบกระทู้ผมแล้ว ผมเปลี่ยนหัวเทียนPlatinum ngk มาแล้วครับ กำลังเก็บตังเปลี่ยนสายหัวเทียน กับกรองอากาศใหม่นะครับ
แล้วก็จะลองเอารถไปจูนแก๊สใหม่อย่างที่พี่บอกนะครับ เจ๋ง ส่วนเปลี่ยนเป็นหัวฉีดคงต้องเก็บตังอีกพัก1 เงินน้อยนะครับ แต่รักซีวิคEKครับ ชอบมาตั้งแต่สมัยเรียน รูดซิบปาก ยังงัยจะสู้ต่อไปครับ ปล.ขอบคุณ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับ

เด็กโพธารามครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติด LPG แล้ววิ่งไม่ออกเลย