พอดีจะไปทำบุญบ้านพักคนชรา ใครมีข้อมูล วานแนะนำด้วย

<< < (4/5) > >>

@GuY:
อ้างจาก: Ernestino ที่ 05 เมษายน 2007, 14:38:05

ของผมเคยถามที่บ้านเด็กอ่อน เขาบอกถ้าจะเลี้ยงอาหารก็3500บ. แต่ต้องโทรไปบอกเขาก่อน เขาจะเตรียมไว้ให้ เราจ่ายตังอย่างเดียว

ยังไงพี่ลองโทรไปถามดูก่อนครับ แต่ละที่อาจไม่เหมือนกัน

ว้าวๆๆ  งบเหลือ 6500

ล้างรถได้กี่คัน น้องหนัด  อิอิ

neat_boy?:
อ้างจาก: aguy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:38:33

เตรียมตังไว้น่ะ ที่บ้านไปกัน 11 คน

กำ ... ผมว่าพี่เปลี่ยนแผนไปสนามศุภฯก่อนดีกว่า

ไปท้าเด็กเทพศิรินทร์มันแข่งบอล เอาเงินเดิมพันมาบริจาคคนชราน่ะ :P

@GuY:
อ้างจาก: neat_boy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:42:16

อ้างจาก: aguy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:38:33

เตรียมตังไว้น่ะ ที่บ้านไปกัน 11 คน

กำ ... ผมว่าพี่เปลี่ยนแผนไปสนามศุภฯก่อนดีกว่า

ไปท้าเด็กเทพศิรินทร์มันแข่งบอล เอาเงินเดิมพันมาบริจาคคนชราน่ะ :P

เด้วถามที่บ้านก่อน

de_vil_sha_dow:
อ้างจาก: aguy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:34:47

อ้างจาก: de_vil_sha_dow ที่ 05 เมษายน 2007, 14:28:41

ผมไมรู้ว่ามีที่ไหนบ้าง แต่ว่าเคยไปทำที่ บ้านพักคนชราจังหวัดบุรีรัมย์
การเตรียมก้อ เตรียมอาหารไปเลี้ยง และเงินช่วยเหลือ และกิจกรรมให้คนชราได้สนุกสนานนิดหน่อย ที่สำคัญต้องเอาใจไปด้วยครับ สำคัญกว่าก้อต้องผ้าเช็ดหน้าครับ  ผมร้องไห้มาแล้ว

เยี่ยมคับ

แต่ จะถามว่า

เตรียมของ  เตรียมอาหาร ..ใครเป็นคนเตรียม   เราหาเองตามใจชอบ  หรือ ที่บ้านพัก มีไว้ให้

กิจกรรม จำเป็นต้องมีหรือป่าว  ถ้ามี   ใครเป็นคนเตรียม  เรา  หรือ เค้ามีรอไว้แล้ว

เรื่องผ้าเช็ดหน้าไม่มีปัญหา..เด้วหาคนคอยซับไปด้วยดีกว่า  อิอิ  

จะได้ไม่ต้องเปลืองค่าโฟม  อย่างที่น้องหนัดเค้าชวน ยิกๆๆๆ

อาหาร จะเตรียมเอง หรือให้ทางเจ้าหน้าที่เตรียมให้ก้อได้
ส่วนกิจกรรม เราเตรียมเองดีกว่า  เช่นให้ออกมารำ แต่ว่าต้องมีรางวัลให้ด้วยครับ

j_nobita:
สถานสงเคราะห์คนพิการการุณยเวศม์
105 ม.3 ถ.สุขุมวิท ต.บางละมุง อ.บางละมุง
จ.ชลบุรี 20150 โทร. 0-3824-1741
E-mail : karunyawet@hotmail.com
 karunyawet@yahoo.com

แนะนำที่นี่เป็นอีก 1 ตัวเลือกอะครับ
เคยไปมาครับเขาดีใจมากเลย ประทับใจดี
เพราะเป็น 0 ที่ทุกคนมองข้ามไปอะครับ

มีน้องคนนึง(ท่าทางคล้ายเด็กเอ๋อๆ) มาขอเงิน ผมถามว่าขอไปทำไม
น้องเขาตอบว่าจะไปซื้อน้ำ ผมคิดในใจว่าโกหกแน่ๆ
แต่ก็ให้ไป 20 บาท  แล้วเดินไปช่วยงานที่โรงครัว
น้องเขาไปซื้อแป๊บซี่มา1ถุง ยิ้มดีใจมากๆ โชว์เพื่อนๆใหญ่เลย
เอามายื่นแบ่งให้ผมกิน ผมถึงกะอึ้ง (ทำไมเรามองคนแบบนี้รึ)
ผมบอกเขาว่าไม่เป็นไรขอบคุณครับ
 น้องเขายิ้มแล้วไปแบ่งกับเพื่อนๆดูดกันคนละที
เพื่อนๆเขามามุงน้องคนนั้นกันใหญ่
( เห็นแล้วต่อมน้ำตาแทบไหล เรามีกินเหลือจนแทบ
จะเททิ้งเทขว้างบางทีก็กินไม่หมด เฮ่อ )
รีบหยิบกุญแจ สตาร์ทรถไปปั๊มเจตที่อยู่ใกล้กัน
กว้านซื้อแป๊บซี่มาอีกเกือบโหล ให้เขาไปแบ่งกัน
วันนั้นได้ข้อคิดอะไรไปแยะเลยครับ

ข้อมูลอื่นๆ
http://www.dsdw.go.th/department/t_songkraw.php#3

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว