พอดีจะไปทำบุญบ้านพักคนชรา ใครมีข้อมูล วานแนะนำด้วย

<< < (3/5) > >>

de_vil_sha_dow:
ผมไมรู้ว่ามีที่ไหนบ้าง แต่ว่าเคยไปทำที่ บ้านพักคนชราจังหวัดบุรีรัมย์
การเตรียมก้อ เตรียมอาหารไปเลี้ยง และเงินช่วยเหลือ และกิจกรรมให้คนชราได้สนุกสนานนิดหน่อย ที่สำคัญต้องเอาใจไปด้วยครับ สำคัญกว่าก้อต้องผ้าเช็ดหน้าครับ  ผมร้องไห้มาแล้ว

neat_boy?:
อ้างจาก: aguy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:26:21

ที่ ชล ก้อน่าสน  เพราะต่อทะเลได้

แต่..

1. ชลบุรีดีกว่าได้ทำบุญให้คุณยาย จากนั้นก็ไปเล่นโฟมต่อที่พัทยาด้วย จุ๊กกรู้...ไปกันทั้งบ้านเลยน้อง

รอที่บ้านหลับครับ โฟมมันรอได้ มันละลายช้า ตี2ตี3 โน่นแน่ะ ฟองเพียบ

2.ถ้ามาวันที่10-11 มาถึงแถวบางแสนตอนกลางวัน โทรเข้ามาจะพาไปทานอะไรอร่อยๆริมทะเล........เลี้ยงป่าว อิอิ

เพื่อพี่ แค่นี้สบายมาก .......

เด้วถามที่บ้านก่อนว่า   จะไปทะเล  หรือเอาใกล้บ้าน

คำเตือน : ที่ไหนก็ได้ครับ สนับสนุนหมด ได้บุญเหมือนกัน แต่ช่วงสงกรานต์อันตราย เอาห้ามขับนะครับ

@GuY:
อ้างจาก: de_vil_sha_dow ที่ 05 เมษายน 2007, 14:28:41

ผมไมรู้ว่ามีที่ไหนบ้าง แต่ว่าเคยไปทำที่ บ้านพักคนชราจังหวัดบุรีรัมย์
การเตรียมก้อ เตรียมอาหารไปเลี้ยง และเงินช่วยเหลือ และกิจกรรมให้คนชราได้สนุกสนานนิดหน่อย ที่สำคัญต้องเอาใจไปด้วยครับ สำคัญกว่าก้อต้องผ้าเช็ดหน้าครับ  ผมร้องไห้มาแล้ว

เยี่ยมคับ

แต่ จะถามว่า

เตรียมของ  เตรียมอาหาร ..ใครเป็นคนเตรียม   เราหาเองตามใจชอบ  หรือ ที่บ้านพัก มีไว้ให้

กิจกรรม จำเป็นต้องมีหรือป่าว  ถ้ามี   ใครเป็นคนเตรียม  เรา  หรือ เค้ามีรอไว้แล้ว

เรื่องผ้าเช็ดหน้าไม่มีปัญหา..เด้วหาคนคอยซับไปด้วยดีกว่า  อิอิ  

จะได้ไม่ต้องเปลืองค่าโฟม  อย่างที่น้องหนัดเค้าชวน ยิกๆๆๆ

Ernestino:
ของผมเคยถามที่บ้านเด็กอ่อน เขาบอกถ้าจะเลี้ยงอาหารก็3500บ. แต่ต้องโทรไปบอกเขาก่อน เขาจะเตรียมไว้ให้ เราจ่ายตังอย่างเดียว

ยังไงพี่ลองโทรไปถามดูก่อนครับ แต่ละที่อาจไม่เหมือนกัน

@GuY:
อ้างจาก: neat_boy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:33:29

อ้างจาก: aguy ที่ 05 เมษายน 2007, 14:26:21

ที่ ชล ก้อน่าสน  เพราะต่อทะเลได้

แต่..

1. ชลบุรีดีกว่าได้ทำบุญให้คุณยาย จากนั้นก็ไปเล่นโฟมต่อที่พัทยาด้วย จุ๊กกรู้...ไปกันทั้งบ้านเลยน้อง

รอที่บ้านหลับครับ โฟมมันรอได้ มันละลายช้า ตี2ตี3 โน่นแน่ะ ฟองเพียบ

2.ถ้ามาวันที่10-11 มาถึงแถวบางแสนตอนกลางวัน โทรเข้ามาจะพาไปทานอะไรอร่อยๆริมทะเล........เลี้ยงป่าว อิอิ

เพื่อพี่ แค่นี้สบายมาก .......

เด้วถามที่บ้านก่อนว่า   จะไปทะเล  หรือเอาใกล้บ้าน

คำเตือน : ที่ไหนก็ได้ครับ สนับสนุนหมด ได้บุญเหมือนกัน แต่ช่วงสงกรานต์อันตราย เอาห้ามขับนะครับ

ทำไมที่โน่นเค้าล้างรถกันดึกจัง ตี2 -3  กัวรอหลับไปเลยสิ

เตรียมตังไว้น่ะ ที่บ้านไปกัน 11 คน

เอาตอนขับไม่ได้แน่ๆ  ไปกันทั้งบ้าน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว