ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 02:47:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยทำแบบสอบถามร้านกาแฟเปิดใหม่ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยทำแบบสอบถามร้านกาแฟเปิดใหม่ค่ะ  (อ่าน 2865 ครั้ง)
maymayku
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:42:10 »

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยนะคะ

เป็นส่วนนึงของภาคนิพนธ์ ปริญญาโท คณะบริหารธุรกิจ หลักสูตรนานาชาติ มหาวิทยาลัยเกษตรศาตร์
เกี่ยวกับการวัดความพึงพอใจของผู้บริโภคที่มีต่อร้านกาแฟเปิดใหม่ในห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ตามลิงค์ข้างล่างนะคะ

http://www.surveygizmo.com/s/236387/-thaicoffeeshop

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาช่วยทำแบบสอบถามนี้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ยิ้มกว้างๆ

maymayku
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 10:34:36 »

ขอบคุณที่คนที่ช่วยทำให้นะคะ แต่ยังต้องการอีกหลายชุดเลยค่ะ อจ.ให้ทำ 400 ชุดอ่ะคะ
รบกวนช่วยให้เพื่อนๆทำด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
maymayku
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 10:35:10 »

ขอบคุณที่คนที่ช่วยทำให้นะคะ แต่ยังต้องการอีกหลายชุดเลยค่ะ อจ.ให้ทำ 400 ชุดอ่ะคะ
รบกวนช่วยให้เพื่อนๆทำด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ยิ้ม
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 12:21:18 »

ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับไม่ได้กวน ในเมื่อจะวัดความพึงพอใจของผู้บริโภคที่มีต่อร้านกาแฟเปิดใหม่ในห้างสรรพสินค้าชั้นนำ  ทำไมไม่เอาแบบสอบถามไปเก็บที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ

เพราะหากมาเก็บแบบสอบถามจากผู้ใช้อินเตอร์เน็ตลักษณะและพฤติกรรมการบริโภคที่มีต่อร้านกาแฟของผู้ใช้อินเตอร์เน็ตก็คงมีลักษณะเฉพาะตัว เช่น อาจจะชอบกาแฟส่งถึงบ้าน (อันนี้ยกตัวอย่าง)   และพฤติกรรมการบริโภคของคนที่เข้าเว็บรถก็อาจจะมีพฤติกรรมการบริโภคที่ต่างจากเว็บวาร์ไรตี้อื่นก็ได้  ซึ่งจะทำให้มีปัจจัยอื่นๆ รบกวนผลการศึกษาอีกมากมาย   ผมเพียงคิดว่างานวิจัยที่ดีควรจะหาวิธีกำจัดปัจจัยรบกวนที่ไม่เกี่ยวข้องออกไปให้ได้มากที่สุด

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

maymayku
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 21:42:25 »

ตอบคุณ ITC@T ค่ะ
จิงๆก็ควรจะเป็นแบบนั้นค่ะ แต่โครงการเปิดร้านกาแฟนี้เป้นproject จิงของบริษัทนึงที่ต้องการเปิดร้านกาแฟราคาไม่แพงแต่ดูดีอยู่ในห้าง แต่ที่ต้องถามใน online คืออยากทราบว่าคนส่วนใหญ่จะชื้อกาแฟที่ไหนกันคือเราก็post ไว้หลายๆที่ และอีกอย่างเราทำงานด้วยก็ไม่มีเวลาไปแจกเองอ่ะ แต่ยังงัยก็ขอบคุณที่ถามมนะคะแล้วก็ขอบคุณที่ช่วยทำด้วยค่ะ ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยทำแบบสอบถามร้านกาแฟเปิดใหม่ค่ะ