ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 พฤษภาคม 2024, 06:58:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ซดแก๊สและน้ำมัน มากทำไงดีคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซดแก๊สและน้ำมัน มากทำไงดีคับ  (อ่าน 2920 ครั้ง)
jubilo
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 13:59:46 »

Civic ตาโต 96 ซื้อมือ 2 มา เติมแก๊ส 200 วิ่ง ได้ 70 กว่า โลเอง เลยลองวิ่งน้ำมันดูเผื่อเค้าจูนมาไม่ดี ปรากฎว่าเปลืองเหมือนกัน
ไปเปลื่ยนน้ำมันเครื่องที่ ACT เลยคุยกับช่างเค้าเลยเอาเข้าเครื่องเช็คให้ เค้าบอกว่ารถพี่กินผิดปกติจิง

ผมควรเริ่มจากตรงไหนดีคับ และพอมีร้านไหนแนะนำบ้าง
 เศร้า เศร้า
Civic_ek_J
Gold Member
เจ้าสำนัก

เพิ่มเติมทีละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:51:26 »

ปัญหางี้ หาช่างเทพๆ รีบแก้เหอะครับ อยู่โซนไหน เพื่อนๆ พี่ๆ จะได้แนะนำ อู่ถูกครับผม

เอาใจช่วยหายไวๆ ครับ

Ek เขียวๆ
jubilo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 12:27:43 »

เมื่อวานไปจูนมาและคับ แถว กาญจนา ช่างลองถอดตัวลิ้นผีเสื้อ ออกมาแล้วปรับตัวดูดอากาศ รอบ ช่างบอกว่าตั้งรอบมาสูง และดูดอากาศเข้าไปมาก มันเลยกินแก๊ส แต่น้ำมันช่างบอกช่างไม่ชัว

สรุป
1. จูนตัวดูดอากาศ
2. ตั้งรอบ
3. เปลื่ยนท่อเดินแก๊ส

ขอเวลา 1 อาทิตย์ ขอเทส แก๊สให้ชัวร์แล้วจะให้เล่าความคืบหน้านะคับ และจะเทสน้ำมันต่อ

boon_ตาโต
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 20:40:45 »

ถ้าถามผม ผมว่าไม่น่าจะหาย ลองเข้าอู่อย่างความเห็นแรกว่า เช๊คพวกเซนเซอร์ ดีกว่า ครับ ในเมื่อน้ำมันก็ซด เข้าอู่แก๊สก็เท่านั้นครับ .. แล้วที่ว่ากินน้ำมันนี่กี่กิโลลิตร แล้วรอบเดินเบาที่บอกว่าสูงอะเท่าไร..ครับ ปกติ 7-800 นะครับ ถ้าไม่เกินนี้ก็ปกติ ถ้าเกินก็เป็นไปได้...
jubilo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 18:14:11 »

สรุปแล้วปรากฏว่า เติม 200 วิ่งได้ 80 โล เอง ไม่หายจริงๆด้วย ทำไงดีครับ แถมพอเหยียบไปที่ 4000 รอบหรือเหยียบถึง 80 ไฟ เอนเนอจี้ติดอีก  ตกใจ
ผมอยู่แถวธน อะครับ ช่วยแนะนำร้านด้วย เคยโทรไปถาม autoway พี่เค้าบอกว่าเค้าทำระบบน้ำมันได้อย่างเดียว แก๊สทำไม่ได้  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 18:22:55 โดย jubilo » บันทึกการเข้า
eakee45
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 11:36:05 »

เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ civic4dr. ปี92 คาร์บู กินทั้งแก็สทั้งน้ำมัน ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ติดแก็สที่ชัยหมากกระจายมา
valio
ศิษย์พี่

ลิงลพบุรีดุ อย่าแหย่เล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 20:32:16 »

รถเกียร์ออโต้รึป่าว
อาการเหมือนมันโลงไปเลย
ถ้าไม่อาอย่างนั้นดูห้องเกียร์

pong_atts
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 21:53:25 »

ลองเป่ากรองอากาศรึยังครับเคยเจอปัญหานี้ตอนใช้สามห่วง ตอนนั้นเปลี่ยนกรองอากาศใหม่ ก้อดีขึ้นมากเลยครับ อายจัง
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 13:14:48 »

อายจัง ฝั่งธน ฯ ไม่รู้จักอู่เลย ติดแบบมิกเซอร์ใช่ไหมครับ  อาการแบบนี้ ระบบเชื้อเพลิง น่าจะมีปัญหา ซื้อมาก็เป็นเลยหรือเปล่าครับ
ยังไง แก้ระบบน้ำมันให้เป็นปกติก่อนดีไหม ไล่ไปทีละระบบ ไม่งั้น งงตายห่...  แก้น้ำมันได้ ค่อยมาไล่ระบบแก๊ส

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ซดแก๊สและน้ำมัน มากทำไงดีคับ