ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 23:37:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: แนะนำร้านดีๆครับ อยากบอกต่อ ด้วยใจจริง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านดีๆครับ อยากบอกต่อ ด้วยใจจริง  (อ่าน 2407 ครั้ง)
cantona77
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009, 21:36:18 »

วันนี้ ไปซ้อมมาครับ ( LPG )  ต้องบอกก่อนว่า ผมซื้อรถมือสองมาครับ ขับไปได้ซัก 2 อาทิตย์ ไม่สามารถใช้แก๊สได้คือ ไฟมันไม่ขึ้นครับ ไปซ้อมมา 2 ร้านเขาบอกว่า ฟิว ขาดครับ แล้วก้เปลี่ยนให้ มันก้ใช้ได้ 1 วันมันก้เจ๋ง อีก  พอดีผ่านมาแถว เหม่งจ๋าย เลยแวะ ร้าน เหม่งจ๋าย ออโต้ เซอร์วิส    เหมือนเจอร้านในฝันครับ บริการ แจ่มครับ เจ้าของร้าน ชื้อ แฮงค์ครับ (ถ้าจำไม่ผิด เพราะคุยกันแค่วันเดียว เห็นลูกน้องเรียกแก อะ )  ตอนแรก แก ก้คิดว่าเป็นเพราะ ฟิวครับเพราะว่าเปลี่ยนแล้วมันก้ติด แต่ที่นี้ แกลองเหยียบ เพื่อทดสอบครับ มันก้ดับอีก ที่นี้แกเลยให้ผมทิ้งรถไว้ครับ  ตั้งแต่ 9.00  แกโทรมาบอกว่า รถผมเขาเจาะรูแบบ ตรงครับ ซึ่งไอ้ผมไม่รุ้ครับว่ารุตรงเป็นไง เขาบอกว่าต้องเจาะแบบ เฉียงครับ เขาถามผมว่าจะเจาะเฉียงไหม มันจะดีกว่า...เอาละสิ ผมคิดในใจว่าต้องแพงแน่ๆเลย..ผมเลยถามว่าแพงไหม  พี่แกบอกว่าไม่กี่ตังค์  (คิดในใจม่กี่ตังค์ แล้วมันเท่าไหร่หว่า  แต่ก้ไม่กล้าถามแก) ผมเลยตกลงครับ แล้วแกบอกว่าไอ้ร้านที่ผมไปซื้อมามันทำชุ้ยมากๆ สายที่ต่อเขาเครื่องมันใช้สายลมเส้นเล็กๆ แกบอกว่าเป็นอันตรายมากครับ แกแนะนำให้เปลี่ยน แล้วแกก้บอกว่าไม่กี่ตังค์(ผมละหนาว ไอ้คำนี้แหละ 555 ) ประมาณ 17.30  แกโทรมาบอกผมว่า รถเส็จแล้วไอ้น้อง  แล้วผมก้ถามแกไปว่ากี่ตังค์พี่ (จิงๆถามเพราะกว่านี้) แกบอกว่า 2500  เพราะว่าแกต้องรื้อ สายไฟใหม่ เดินให้ใหม่หมดเลย  ผมก้ตอบว่า ok ครับ แล้วผมก้ไปรับรถครับ ก่อนออกไป ศรีภรรยาผมก้จ่ายมา 2520 คับ  คงงงละสิ ก้ค่าซ้อม 2500  ค่ารถเมล์  20 บาท โอ้ยเซ็ง   ฮืม  แม่ง ต้องขึ้น 36ก ครับ รอตั้งนานๆกว่าจะมา อายจัง  แล้วก้ไปรับรถครับ ก่อนจ่ายต้องเทสครับ  ผมลองขับเทสครับ ลองเปลี่ยน เป็นแก๊สบอง น้ำมันบ้าง เหยียบ แรงบ้าง   ok ครับ เครื่องไม่กะตุก นิ่ง เงียบ (เพราะก่อนหน้านี้ เสียงค่อนข้างจะดังครับ เลยจ่ายตังค์ครับ ก่นจ่ายก้ ต่อรองครับ ตามประสาคนจนๆ  จุมพิต  แล้วพี่แกก้ใจดีครับ ลดเหลือ 2000 ถ้วนครับ ใจดีจิงๆ ขับออกมาเลยลองเทสครับไม่มีปัญหาเลยครับ  รถนิ่งเงียบครับ  ผมถูกใจมากเลยครับ  เลยคิดในใจว่า ร้านนี้นะใช้เลย  บริการก้ดี ทำก้เนียบ  เพื่อนคนไหนจะลองไปใช้บริการบ้างผมแนะนำเลยครับ เพราะพี่แกไปเรียนติดตั้งแก๊สมาจาก อิตาลี ครับ อันนี้ผมแอบถามแกครับ   บอกตรงๆว่าไม่ได้โพสเพราะว่ามีส่วนได้ส่วยเสียนะครับ แต่ที่โพสเพราะว่าทางร้านทำได้ดีจิงๆ จึงอยากแนะนำเพื่อนๆนะครับ  ท่านใด อยากได้เบอร์ร้าน pm มานะครับ เดียวผมโพสให้อีกที  เจ๋ง
Mong_Civic
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 14:12:07 »

ยิงฟันยิ้ม

Power     of      Dreams.
mrnan
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 14:30:53 »

แต่เอ แล้ว ตั้งทอง 500 ไม่ทราบว่าคืนภรรยาหรือเปล่า ครับ
สงสัยจะเนียน
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: แนะนำร้านดีๆครับ อยากบอกต่อ ด้วยใจจริง