ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 20:44:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถ้าผมใส่ สปริง TIEN + โช้ค KONI 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมใส่ สปริง TIEN + โช้ค KONI  (อ่าน 1776 ครั้ง)
saratooj
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2007, 11:19:18 »

ถ้าผมใส่ สปริง TIEN + โช้ค KONI  เพื่อนๆเห็นว่าเป็นยังไงบ้างครับ ใช้ civic ES 2004 ครับ
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2007, 14:45:14 »

ยิ้มเท่ห์  ผมว่าก็ไม่เสียหายนะครับ เพราะ Koni ปรับแข็งอ่อน ได้ ทำให้สามารถง่ายต่อการปรับบาลานซ์ค่า K ของคอล์ยสปริง  ยิ้มเท่ห์

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2007, 02:28:40 »

ก็เลือก Koni รุ่น Sport สีเหลืองนะคร้าบท่าน ! ปรับความหนืดได้โดยการหมุนที่หัวแกนช๊อคอัพ มีตัวปรับมาให้พร้อม ที่กระบอกช๊อคอัพจะมีร่องใส่แหวนรองรับเบ้าสปริงให้หลายร่องเลือกสูงต่ำได้ หรือจะเอาไปกลึงเพิ่มอีกก็ทำได้ แต่ไม่ควรกลึงเพิ่มอีกหลาย ๆ ร่องเดี๋ยวความแข็งแรงมันจะลดลงคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถ้าผมใส่ สปริง TIEN + โช้ค KONI