ไส้กรองอากาศ กับ ไส้กรองอากาศ แอร์ ต่างกันอย่างไรครับ

<< < (2/2)

Aod61 : มิสซิสซิปปี้:
อ้างจาก: beer4353 ที่ 03 ตุลาคม 2009, 10:10:50

ได้ความรู้ดีจังเลยครับ  แต่ . . . .ทำไมรถผมไม่มี ซักกรองล่ะครับ  มีวิธีหามาใส่ไหมครับ  //  หื่นน้อย  โชคชัย 4              ::) ::) ::)

ไปเล่นเครื่องกรองน้ำ  ที่บ้านเอ็งไป๊    :P :P :P
อย่ามาซนแล้วนี้  ไอ่เคอิหื่น  >:( >:( >:(

Groovy EK:
555....

Waterclean:
อ้างจาก: Aod61 : มิสซิสซิปปี้ ที่ 03 ตุลาคม 2009, 10:06:01

มาเพิ่มเติมให้พี่อาร์ม

กรองแอร์ ก็มีหน้าที่กรองสิ่งสกปรก ที่จะเข้าไปสู่ระบบแอร์ของเรา
รถบางรุ่น ออกจากโรงงานเค้าไม่ได้ใส่กรองแอร์มาให้  สิ่งปลอดปนมันก็เข้าไปสู่ระบบแอร์ได้ง่าย
ตู้แอร์ของเราก็จะตันเร็ว   เราต้องมาใส่เพิ่งเองทีหลัง

กรองอากาส ก็มีหน้าที่คล้ายกัน  อุปกรณ์นี้อยู่ในห้องเครื่องยนต์
มีหน้าที่กรองสิ่งสกปรกประเภทฝุ่นไม่ให้เข้าไปภายในเครื่องยนต์
รถยนต์จำเป็นต้องมีอากาศเข้าไปผสมกับน้ำมันเชื่อเพลิง
กรองอากาศก็มีหลายอย่างหลายวัสุด  ที่ใช้ทำ เช่นกรองกระดาษ ก็คือแบบเดิมๆที่ใช้กันอยู่ อีกประเภทก็เป็นพวงกรองแต่ง
ใช้น้ำมันเข้ามาช่วยดักจับฝุ่น กรองแต่งจะมีอนุภาคของไส้กรองที่ใหญ่กว่า โล่ง จึงทำให้อากาศเข้าไปได้มากกว่า 
แต่ประสิทธิภาพการกรองจะสู้แบบกรองกระดาษไม่ได้

ขอบคุณค๊าบบบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว