ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 15:59:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เดินกราวไฟรถราคารวมทั้งหมดเท่าไหร่คับ?? 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดินกราวไฟรถราคารวมทั้งหมดเท่าไหร่คับ??  (อ่าน 2223 ครั้ง)
PoPuLal2
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 21:53:52 »

อยากทราบอ่ะคับว่าราคาค่าเดินสายไฟก่าค่าสายไฟทั้งหมดเท่าไหร่คับ ขยิบตา ขยิบตา

ไฟจะได้วิ่งดีๆก่าเค้าหน่อย >_< อายจัง อายจัง

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 23:02:33 »

มันไม่ได้ช่วยอะไรมากมายอย่างที่เค้าล่ำลือกันนะครับ  ถ้าวายไม่ดีอาจจะรกห้องเครื่อง เกะกะไปด้วยซ้ำ

ส่วนตัวแนะนำไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ  เอาตังค์ไปขัดเคลือบสีดีๆสักครั้งผมว่าคุ้มเงินกว่า  เงินเหลือด้วย

ผมเคยติดแต่เอาออกหมดแล้ว  อายจัง

snipersorng
เข้าวงการ
*

ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ทุกคน

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 09:16:37 »

ทำเองก็ได้ครับ งบ 800-1200 ดูใน DIY ครับ มีบอกไว้เหมือนกัน
chet88
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 09:56:15 »

มันไม่ได้ช่วยอะไรมากมายอย่างที่เค้าล่ำลือกันนะครับ  ถ้าวายไม่ดีอาจจะรกห้องเครื่อง เกะกะไปด้วยซ้ำ

ส่วนตัวแนะนำไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ  เอาตังค์ไปขัดเคลือบสีดีๆสักครั้งผมว่าคุ้มเงินกว่า  เงินเหลือด้วย

ผมเคยติดแต่เอาออกหมดแล้ว  อายจัง

ผมก็มีความคิดเหมือนกันนะครับ การนำรถไปเดินกราวระบบไฟฟ้า เพิ่มเติม นอกเหนือจาก
ทีมวิศวกร ประเทศญี่ปุ่น ที่เขาคิดค้นทั้งระบบ สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว คิดกันเป็นปีนะครับ กว่าจะคลอดออกมาแต่ละรุ่น
รถมันดี อยู่แล้ว นะครับ
แนะนำว่า รถใหม่ ห้าม นำไปทำนะครับ  เดี๋ยวมันจะเป็นข้ออ้าง ของศูนย์นะครับ ที่คุณนำรถไปดัดแปลง
แล้วเกิด Effect ทั้งระบบ * * *  ไม่คุ้ม ครับท่าน ท่าน * * *
PoPuLal2
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 15:42:16 »

ผมก็มีความคิดเหมือนกันนะครับ การนำรถไปเดินกราวระบบไฟฟ้า เพิ่มเติม นอกเหนือจาก
ทีมวิศวกร ประเทศญี่ปุ่น ที่เขาคิดค้นทั้งระบบ สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว คิดกันเป็นปีนะครับ กว่าจะคลอดออกมาแต่ละรุ่น
รถมันดี อยู่แล้ว นะครับ
แนะนำว่า รถใหม่ ห้าม นำไปทำนะครับ  เดี๋ยวมันจะเป็นข้ออ้าง ของศูนย์นะครับ ที่คุณนำรถไปดัดแปลง
แล้วเกิด Effect ทั้งระบบ * * *  ไม่คุ้ม ครับท่าน ท่าน * * *

ขอบคุณที่ให้ความรู้คร้าบบบ ^^

งั้นไม่ทำแระ เหอเหอ

ตอนแรกกะทำให้ห้องเครื่องดูสวยๆก่าเค้าหน่อยอ่าง้าบ

แหะๆๆ

ขอบคุณมากคับผมทุกท่าน

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 15:50:25 »

เอาเป็นว่าถ้าเป็นรถใหม่ๆ  ทำไปไม่เห็นผลแตกต่างหรอกครับ
แต่ถ้ารถอายุเยอะแล้ว มันก็อาจจะช่วยให้ระบบไฟสมบูรณ์มากขึ้น

แต่บางยี่ห้อ บ้างร้านโม้ว่า มันเพิ่มแรงม้าทำให้รถแรงขึ้นได้  ไร้สาระสิ้นดีครับ  แลบลิ้น

onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 15:56:43 »

เอาเป็นว่าถ้าเป็นรถใหม่ๆ  ทำไปไม่เห็นผลแตกต่างหรอกครับ
แต่ถ้ารถอายุเยอะแล้ว มันก็อาจจะช่วยให้ระบบไฟสมบูรณ์มากขึ้น

แต่บางยี่ห้อ บ้างร้านโม้ว่า มันเพิ่มแรงม้าทำให้รถแรงขึ้นได้  ไร้สาระสิ้นดีครับ  แลบลิ้น

สงสัยผมก้อโดนหลอกละซิเนี่ย...เฮ้อ...     ยิ้มเท่ห์

ผมก้อว่าจิงละ กราวใส่ไปไม่เห็นเพิ่มอะไรเลย...     ยิ้มเท่ห์

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 23:22:43 »

10 ปากว่าไม่ 10 ตาเห็นครับ

ผมว่า รถเก่านี่ กราวน์เลยไม่ค่อยดี ติดไปจะเห็นชัดเจนเลย

ผมเพิ่งติดไปต้นปีเอง หลังจากติดมาก็รู้สึกว่าระบบไฟในรถดีขึ้นนิดหน่อย
แล้วก็ทำ volt stabilizer เองต่อ

รวมๆ ก็ไฟในรถนิ่งขึ้น เยอะเลยครับ

ว่าจะจัมป์สายไดเพิ่มอยู่

ผมว่าบางทีใช่ว่า เจ้ายุ่น มันจะคิดดีมานะครับ บางทีมันคิดที่จุดคุ้มทุนมันมากกว่า
กราวน์แค่นี้ก็ ok แล้ว แต่ ถ้าเพิ่มไปอีก มันก็ดี แต่ต้นทุนเพิ่มอีก 1000 นึง

มันก็ไม่คุ้มหรอก

ปล. กราวน์รถ คือตัวถังทั้งคันนะครับ บางที มัวรอแต่สายมันเดินไม่ค่อยสะดวก
สู้จัมป์เพิ่มให้โล่งๆ ดีกว่า

~ รั บ ซ่ อ ม ใ จ ~

http://lonelysecret.hi5.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เดินกราวไฟรถราคารวมทั้งหมดเท่าไหร่คับ??