ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 14:16:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง  (อ่าน 1785 ครั้ง)
watchara2009
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 10:10:34 »

ผมใช้ Honda Civic ปี 2006 เจอปัญหาบางครั้งรถสตาร์ทไม่ติดทั้งๆที่แบตเตอรี่ก็ยังไม่หมด (เครื่องเสียง  แอร์ สามารถเปิดได้ตามปกติ ล่าสุดเพิ่งถอยแบตเตอรี่ใหม่มาเลย) แต่พอทิ้งไว้สักระยะหนึ่งก็สามารถสตาร์ทได้ เอารถเข้าศูนย์มาแล้วพระประแดงฮอนด้าคาร์มาแล้วหลายครั้ง แต่ช่างบอกว่าหาสาเหตุไม่เจอเพราะขณะนำรถไปซ่อมก็สตาร์ทติดทุกครั้ง ก็เลยไม่ได้ทำอะไร  ล่าสุดเอารถไปตรวจเช็คที่ศูนย์นราธิวาสราชนครินทร์  ปรากฎว่าพนักงานรับรถจะขับรถไปจอด ก็สตาร์ทไม่ติดเหมือนกัน จึงไปเรียกช่างมาขับ ปรากฎว่าพอช่างมากลับสตาร์ทติด  ล่าสุดเพิ่งโทรมาบอกผมว่า หาสาเหตุไม่เจอ  ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆหรือผู้รู้ทั้งหลาย พอจะมีคำแนะนำอะไรให้ผมได้บ้าง เพราะเข้าศูนย์มา 2 ที่แล้วไม่ค่อยได้เรื่องเลย  ไม่รู้ว่าเพราะลูกค้าเค้าเยอะเลยไม่ค่อยให้เวลาในการตรวจสอบรถของผมรึเปล่า หากใครรู้จักร้านที่พอจะตรวจเช็คเรื่องนี้ได้ รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วย จักขอบพระคุณมาก เพราะแฟนต้องใช้รถคันนี้รับ-ส่งน้องไป-กลับโรงเรียนครับ จะสาร์ทรถที่ต้องคอยสวดมนต์ภาวนาขอให้มันสตาร์ทติดครับ เศร้า
ukiat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 11:16:49 »

อาการไดร์อืดแน่นอนรถเคยลุยน้ำมาหรือเปล่าถ้าอาการนี้ถอดล้างไดร์สตราจครับ เศร้า
pokkon
White cyclone at Nagashima spaland ###
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 14:15:16 »

ติดบ้างไม่ติดบ้าง
ลองดูอาการให้แน่นอนนะครับ
มีอาการขับ ๆ อยู่แล้วดับไหมครับ
ถ้ามีอาจจะเป็นที่สวิทซ์กุญแจก็ได้
กำลังหาร้านอยู่เหมือนกัน เริ่ม ๆ เป็นล่ะ

watchara2009
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 20:53:59 »

ผมเคยขับรถลุยน้ำมาครับ ต้องเข้าไปซ่อมที่ศูนย์อยู่เกือบเดือน พอเอารถออกมาใช้ไปเดือนกว่าๆก็มีอาการสตาร์ทไม่ติดในบางครั้ง แต่ไม่เคยมีอาการขับไปแล้วดับเองอ่ะครับ  ยังไงต้องขอบคุณคุณ Ukiat และคุณ Pokkon มากครับสำหรับคำแนะนำ ยังไงจะลองทำตามคำแนะนำของทั้ง 2 ท่านดูครับ แล้วจะนำความคืบหน้ามาบอกให้ทราบครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Dark
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 08:33:14 »

เช็คที่ไดสตารท์ครับ คงต้องถอดออกมาดู ถ้าให้เดาก็อาจจะเป็นที่ตัวออโตเมติคสตารท์ครับ
snipersorng
เข้าวงการ
*

ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ทุกคน

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 17:31:49 »

ผมคิดว่า น่าจะไดร์ชาร์ต เหมือนกัน ครับ สนับสนุน ความคิด  และขอ ให้เจอปัญหาและซ่อมเสร็จไวๆนะ คับ ปัญหานี้ ปวดหัวครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง